Epp V 1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

EPP V

Date: ____________
I.

LAYUNIN:
Matukoy ang mga masustansiyang pagkain.

II. PAKSANG ARALIN:


Masustansiyang Kakanin na Mapagkakakitaan
a. Bilang ng araw - 1
b. Kagamitan
- Tsart ng mga kakanin sa ibat ibang lalawigan, mga larawan
c. Sanggunian
- Batayang Aklat dahon 209-214; ELC 6.1-6.2.3
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay Pagtatala ng mga kakanin na kilala na ng mga bata
2. Balik-aral
a. Anu-ano ang ibat ibang paraan ng paghahanda ng pagkain?
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak Pagpapakita ng mga larawan ng mga kakanin na maganda ang pagkakaayos sa
mga handaan at ilang halimbawa ng kakanin: suman, puto, palitaw, at iba pa.
2. Talasalitaan
Kakanin
espesipikasyon
resipi
3. Pagbuo ng Suliranin Pasagutan ang mga tanong sa Alamin Mo, dahon 213 ng Batayang
Aklat pagkatapos ng talakayan.
4. Karanasan sa Pagkatuto
4.1 Itala ang mga kakaning karaniwang kinakain sa meryenda at itala ang sustansiyang dulot
nito.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
Ipabasa ang Tandaan Mo, dahon 212 ng Batayang Aklat.
IV. PAGTATAYA:
Lagyan ng tsek () kung ang isinasaad ng pangungusap ay mga salik sa pagpili ng kakanin at
ekis (x) kung hindi.
______ 1. Ang sangkap ay matatagpuan sa karatig baryo.
______ 2. Madaling lutuin.
______ 3. Wala na sa panahon ang mga sangkap na gagamitin.
V. TAKDANG-ARALIN:
Ipagawa sa mga bata ang "Gawin Mo," dahon 214 ng Batayang Aklat.

EPP V
Date: ____________
I.

LAYUNIN:
Masabi ang mga salik na dapat isaalang-alang sa pagpili ng lulutuing kakanin

II. PAKSANG ARALIN:


Masustansiyang Kakanin na Mapagkakakitaan
a. Bilang ng araw - 1
b. Kagamitan
- Tsart ng mga kakanin sa ibat ibang lalawigan, mga larawan
c. Sanggunian
- Batayang Aklat dahon 209-214; ELC 6.1-6.2.3
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay Pagtatala ng mga kakanin na kilala na ng mga bata
2. Balik-aral
a. Anu-ano ang ibat ibang paraan ng pagluluto ng pagkain?
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak Pagpapakita ng mga larawan ng mga kakanin na maganda ang pagkakaayos sa
mga handaan at ilang halimbawa ng kakanin: suman, puto, palitaw, at iba pa.
2. Talasalitaan
Kakanin
espesipikasyon
resipi
3. Pagbuo ng Suliranin Pasagutan ang mga tanong sa Alamin Mo, dahon 213 ng Batayang
Aklat pagkatapos ng talakayan.
4. Karanasan sa Pagkatuto
4.1 Pumili ng masustansiyang kakanin at itala ang dami at espesipikasyon ng mga sangkap sa
pagluluto nito.
4.2 Talakayin ang mga salik sa pagpili ng lulutuing kakanin. Pagbasa sa teksto dahon 209212 ng Batayang Aklat.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
Ipabasa ang Tandaan Mo, dahon 212 ng Batayang Aklat.
IV. PAGTATAYA:
Lagyan ng tsek () kung ang isinasaad ng pangungusap ay mga salik sa pagpili ng kakanin at
ekis (x) kung hindi.
______ 1. Wala na sa panahon ang mga sangkap na gagamitin.
______ 2. Mahal ang halaga
______ 3. May mga kasangkapang gagamitin.
V. TAKDANG-ARALIN:
Ipagawa sa mga bata ang "Gawin Mo," dahon 214 ng Batayang Aklat.

EPP V
Date: ____________
I.

LAYUNIN:
Makapagbalak ng lulutuing kakanin at makapagluto ayon sa resipi.

II. PAKSANG ARALIN:


Masustansiyang Kakanin na Mapagkakakitaan
a. Bilang ng araw - 1
b. Kagamitan
- Tsart ng mga kakanin sa ibat ibang lalawigan, mga larawan
c. Sanggunian
- Batayang Aklat dahon 209-214; ELC 6.1-6.2.3
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay Pagtatala ng mga kakanin na kilala na ng mga bata
2. Balik-aral
a. Anu-ano ang ibat ibang paraan ng paghahanda ng pagkain?
b. Anu-ano ang ibat ibang paraan ng pagluluto ng pagkain?
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak Pagpapakita ng mga larawan ng mga kakanin na maganda ang pagkakaayos sa
mga handaan at ilang halimbawa ng kakanin: suman, puto, palitaw, at iba pa.
2. Talasalitaan
Kakanin
espesipikasyon
resipi
3. Pagbuo ng Suliranin Pasagutan ang mga tanong sa Alamin Mo, dahon 213 ng Batayang
Aklat pagkatapos ng talakayan.
4. Karanasan sa Pagkatuto
4.1 Talakayin ang mga salik sa pagpili ng lulutuing kakanin. Pagbasa sa teksto dahon 209212 ng Batayang Aklat.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
Ipabasa ang Tandaan Mo, dahon 212 ng Batayang Aklat.
IV. PAGTATAYA:
Lagyan ng tsek () kung ang isinasaad ng pangungusap ay mga salik sa pagpili ng kakanin at
ekis (x) kung hindi.
______ 1. Ang sangkap ay matatagpuan sa karatig baryo.
______ 2. Madaling lutuin.
______ 3. Wala na sa panahon ang mga sangkap na gagamitin.
V. TAKDANG-ARALIN:
Ipagawa sa mga bata ang "Gawin Mo," dahon 214 ng Batayang Aklat.

EPP V
Date: ____________
I.

LAYUNIN:
Maitala ang dami, espesipikasyon, at halaga ng mga sangkap na kakailanganin.

II. PAKSANG ARALIN:


Masustansiyang Kakanin na Mapagkakakitaan
a. Bilang ng araw - 2
b. Kagamitan
- Tsart ng mga kakanin sa ibat ibang lalawigan, mga larawan
c. Sanggunian
- Batayang Aklat dahon 209-214; ELC 6.1-6.2.3
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay Pagtatala ng mga kakanin na kilala na ng mga bata
2. Balik-aral
a. Anu-ano ang ibat ibang paraan ng pagluluto ng pagkain?
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak Pagpapakita ng mga larawan ng mga kakanin na maganda ang pagkakaayos sa
mga handaan at ilang halimbawa ng kakanin: suman, puto, palitaw, at iba pa.
2. Talasalitaan
Kakanin
espesipikasyon
resipi
3. Pagbuo ng Suliranin Pasagutan ang mga tanong sa Alamin Mo, dahon 213 ng Batayang
Aklat pagkatapos ng talakayan.
4. Karanasan sa Pagkatuto
4.1 Pumili ng masustansiyang kakanin at itala ang dami at espesipikasyon ng mga sangkap sa
pagluluto nito.
4.2 Talakayin ang mga salik sa pagpili ng lulutuing kakanin. Pagbasa sa teksto dahon 209212 ng Batayang Aklat.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
Ipabasa ang Tandaan Mo, dahon 212 ng Batayang Aklat.
IV. PAGTATAYA:
Ipaluto sa isang pangkat ang biko. Ipatala ang mga sangkap, dami ng kailangan at halaga.
Talakayin din ang mga sustansiyang dulot nito.
V. TAKDANG-ARALIN:
Ipagawa sa mga bata ang "Gawin Mo," dahon 214 ng Batayang Aklat.

EPP V
Date: ____________
I.

LAYUNIN:
Masabi at makilala ang mga katangian ng mga mataas na uring sangkap ng mga kakanin.

II. PAKSANG ARALIN:


Batayang Kaalaman sa Matalinong Pamimili ng Lulutuing Kakanin
a. Bilang ng araw - 1
b. Kagamitan
- Tsart ng katangian ng mga sangkap ng kakanin; strips ng hakbang sa pagluluto
ng mga kakanin
c. Sanggunian
- Batayang Aklat dahon 215-219; ELC 6.3
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay
Gumawa ng strips ng mga hakbang sa pagluluto ng leche plan/biko. Ihanay ang wastong
hakbang sa pagluluto at pahulaan sa ibang pangkat kung anong kakanin ito.
2. Balik-aral
Anu-ano ang katangian ng masustansiyang kakanin?
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak Ilatag sa tray ang halimbawa ng mga sangkap ng karaniwang ginagamit sa
pagluluto ng kakanin.
2. Talasalitaan
expiration date
bargain
label
advertisement
3. Pagbuo ng Suliranin Alamin ang maaaring sagot sa Alamin Mo, dahon 217-218 ng
Batayang Aklat.
4. Karanasan sa Pagkatuto
4.1 Talakayin Anu-ano ang mga dapat tandaan sa pagbili ng mga sangkap ng kakanin?
Ipakita muli ang mga sangkap at suriin ang mga katangian nito.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
Ipabasa ang Tandaan Mo, dahon 217 ng Batayang Aklat.
2. Paglalapat:
Ano ang dapat malaman at gawin upang makasiguro na mataas na uri ng sangkap na
binibili?
IV. PAGTATAYA:
Sagutin ang Subukan Mo, dahon 218 ng Batayang Aklat.
V. TAKDANG-ARALIN:
Ipataksa ang "Gawin Mo," dahon 219 ng Batayang Aklat.

EPP V
Date: ____________
I.

LAYUNIN:
Maipakita ang wastong pagpili at pamimili ng may mataas na uring sangkap ng kakanin.

II. PAKSANG ARALIN:


Batayang Kaalaman sa Matalinong Pamimili ng Lulutuing Kakanin
a. Bilang ng araw - 1
b. Kagamitan
- Tsart ng katangian ng mga sangkap ng kakanin; strips ng hakbang sa pagluluto
ng mga kakanin
c. Sanggunian
- Batayang Aklat dahon 215-219; ELC 6.3
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay
Gumawa ng strips ng mga hakbang sa pagluluto ng leche plan/biko. Ihanay ang wastong
hakbang sa pagluluto at pahulaan sa ibang pangkat kung anong kakanin ito.
2. Balik-aral
Anu-ano ang katangian ng masustansiyang kakanin?
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak Ilatag sa tray ang halimbawa ng mga sangkap ng karaniwang ginagamit sa
pagluluto ng kakanin.
2. Talasalitaan
expiration date
bargain
label
advertisement
3. Pagbuo ng Suliranin Alamin ang maaaring sagot sa Alamin Mo, dahon 217-218 ng
Batayang Aklat.
4. Karanasan sa Pagkatuto
4.1 Ipatala ang mga mabuting katangian ng bawat sangkap. Ipatala rin ang mga di-mataas na
uri o katangian ng mga hindi dapat bilhin na sangkap.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
Ipabasa ang Tandaan Mo, dahon 217 ng Batayang Aklat.
2. Paglalapat:
Ano ang dapat malaman at gawin upang makasiguro na mataas na uri ng sangkap na
binibili?
IV. PAGTATAYA:
Sagutin ang Subukan Mo, dahon 218 ng Batayang Aklat.
V. TAKDANG-ARALIN:
Magmasid sa mga pinupuntahang pamilihan. Suriin ang mga uri ng pangkat sa pagluluto ng
kakanin at kilalanin ang may mga mataas na uri ng sangkap ayon sa pinag-aralan. Itala ang tindahan
na maaaring bilihan ng mga sangkap.

EPP V
Date: ____________
I.

LAYUNIN:
Makilala ang mga kagamitan sa pagluluto ng kakanin.

II. PAKSANG ARALIN:


Mga Kagamitan sa Pagluluto ng Kakanin
a. Bilang ng araw - 1
b. Kagamitan
- Mga kagamitan sa pagluluto, grinder, osterizer, shredder, steamer, oven at iba
pa.
c. Sanggunian
- Batayang Aklat dahon 220-223
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay- Pagtukoy sa mga kagamitan sa pagluluto na kilala na ng mga bata.
2. Balik-aral - Pagsasabi sa gamit ng bawat kasangkapan; kalan, kaserola, kawali, sandok,
kaldero, talyase.
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak Ipakita sa mga bata ang isang makabagong kagamitan; osterizer at iba pa.
ipakita ang paggamit nito.
2. Talasalitaan
gilingang bato
pasingawan
aloy
microwave oven
osterizer
3. Pagbuo ng Suliranin Pasagutan ang mga tanong sa Alamin Mo, dahon 222-223 ng
Batayang Aklat pagkatapos ng talakayan.
4. Karanasan sa Pagkatuto
4.1 Magpakita ng mga kagamitan sa pagluluto ng mga kakanin. Kilalanin ang mga kagamitan
at wastong paraan ng paggamit.
4.2 Basahin ang teksto sa dahon 220-222 ng Batayang Aklat.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat - Ipabasa ang Tandaan Mo, dahon 222 ng Batayang Aklat.
IV. PAGTATAYA:
Ilarawan ang makalumang kagamitan sa pagluluto ng kakanin at mga makabagong kagamitan.
V. TAKDANG-ARALIN:
Ipagawa sa mga bata ang "Gawin Mo," dahon 223 ng Batayang Aklat.

EPP V
Date: ____________
I.

LAYUNIN:
Matukoy ang sangkap na kagamitan sa pagluluto ng kakanin.

II. PAKSANG ARALIN:


Mga Kagamitan sa Pagluluto ng Kakanin
a. Bilang ng araw - 1
b. Kagamitan
- Mga kagamitan sa pagluluto, grinder, osterizer, shredder, steamer, oven at iba
pa.
c. Sanggunian
- Batayang Aklat dahon 220-223
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay- Pagtukoy sa mga kagamitan sa pagluluto na kilala na ng mga bata.
2. Balik-aral - Pagsasabi sa gamit ng bawat kasangkapan; kalan, kaserola, kawali, sandok,
kaldero, talyase.
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak Ipakita sa mga bata ang isang makabagong kagamitan; osterizer at iba pa.
ipakita ang paggamit nito.
2. Talasalitaan
gilingang bato
pasingawan
aloy
microwave oven
osterizer
3. Pagbuo ng Suliranin Pasagutan ang mga tanong sa Alamin Mo, dahon 222-223 ng
Batayang Aklat pagkatapos ng talakayan.
4. Karanasan sa Pagkatuto
4.1 Basahin ang teksto sa dahon 220-222 ng Batayang Aklat.
4.2 Anu-ano ang payak na kagamitan sa pagluluto ng mga kakanin? Ilarawan.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat - Ipabasa ang Tandaan Mo, dahon 222 ng Batayang Aklat.
IV. PAGTATAYA:
Ilarawan ang makalumang kagamitan sa pagluluto ng kakanin at mga makabagong kagamitan.
V. TAKDANG-ARALIN:
Ipagawa sa mga bata ang "Gawin Mo," dahon 223 ng Batayang Aklat.

EPP V
Date: ____________
I.

LAYUNIN:
Masunod ang wastong hakbang ng plano ng proyekto.

II. PAKSANG ARALIN:


Plano ang Kakaning Lulutuin
a. Bilang ng araw - 1
b. Kagamitan
- Sample chart ng mga bahagi ng plano ng proyekto sa pagluluto; strips sa
pagsasanay.
c. Sanggunian
- Batayang Aklat dahon 224-229, ELC 6.2, 6.5-6.8
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay- Strips ng mga sangkap ibigay ang magandang katangian ng mga sangkap na
dapat piliin at bilihin sa pagluluto ng kakanin.
2. Balik-aral - Anu-ano ang mga makalumang lutuan na ginagamit pa rin hanggang ngayon.
Anu-ano ang mga makabagong kagamitan sa pagluluto? Paano ito nakatutulong sa mabilis na
pag-unlad?
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak Tsart ng plano ng proyekto ng Gawain sa pagluluto. Bakit kkayo nagsasagawa
ng plano ng proyekto sa pagbuburda? Ngayong tayo ay magluluto, kailangan pa rin ba ang
magplano? Bakit?
2. Talasalitaan
plano
sangkap
hakbang
3. Pagbuo ng Suliranin Alamin ang dapat ipasagot sa Alamin Mo, dahon 227-228 ng
Batayang Aklat pagkatapos ng talakayan.
4. Karanasan sa Pagkatuto
4.1 Talakayan
a. Anu-ano ang bahagi ng plano ng proyekto?
b. Bakit mahalaga ang talaan ng gamit, sangkap, o kasangkapan sa paggawa ng plano?
c. Anong bahagi ang nagsasaad ng mga sunud-sunod na Gawain?
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat - Ipabasa ang Tandaan Mo, dahon 227 ng Batayang Aklat.
2. Paglalapat Pag-usapan ang mga sangkap na kailangan ayon sa plano at bigyan ng takda ang
mga miyembro ng kanilang dadalahin at mga Gawain ayon sa lulutuin.
IV. PAGTATAYA:
Sagutin ang Subukan Mo, bilang 3 matapos magluto.
V. TAKDANG-ARALIN:
Magbigay ng kopya ang mga lider ng scorecard na may marka ng miyembro ng bawat pangkat.

EPP V
Date: ____________
I.

LAYUNIN:
Masunod ang wastong hakbang ng plano ng proyekto.

II. PAKSANG ARALIN:


Plano ang Kakaning Lulutuin
a. Bilang ng araw - 1
b. Kagamitan
- Sample chart ng mga bahagi ng plano ng proyekto sa pagluluto; strips sa
pagsasanay.
c. Sanggunian
- Batayang Aklat dahon 224-229, ELC 6.2, 6.5-6.8
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay- Strips ng mga sangkap ibigay ang magandang katangian ng mga sangkap na
dapat piliin at bilihin sa pagluluto ng kakanin.
2. Balik-aral - Anu-ano ang mga makalumang lutuan na ginagamit pa rin hanggang ngayon.
Anu-ano ang mga makabagong kagamitan sa pagluluto? Paano ito nakatutulong sa mabilis na
pag-unlad?
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak Tsart ng plano ng proyekto ng Gawain sa pagluluto. Bakit kkayo nagsasagawa
ng plano ng proyekto sa pagbuburda? Ngayong tayo ay magluluto, kailangan pa rin ba ang
magplano? Bakit?
2. Talasalitaan
plano
sangkap
hakbang
3. Pagbuo ng Suliranin Alamin ang dapat ipasagot sa Alamin Mo, dahon 227-228 ng
Batayang Aklat pagkatapos ng talakayan.
4. Karanasan sa Pagkatuto
4.1 Paggawa ng plano ng proyekto ng bawat pangkat tungkol sa lulutuin. Magpalabunutan sa
mga lulutuin ng bawat pangkat.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat - Ipabasa ang Tandaan Mo, dahon 227 ng Batayang Aklat.
2. Paglalapat Pag-usapan ang mga sangkap na kailangan ayon sa plano at bigyan ng takda ang
mga miyembro ng kanilang dadalahin at mga Gawain ayon sa lulutuin.
IV. PAGTATAYA:
Sagutin ang Subukan Mo, bilang 3 matapos magluto.
V. TAKDANG-ARALIN:
Magbigay ng kopya ang mga lider ng scorecard na may marka ng miyembro ng bawat pangkat.

You might also like