DLL Araling Panlipunan 2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12

DAILY LESSON LOG

Paaralan
Guro
Petsa / Oras

PAETE ELEMENTARY SCHOOL


JENEFER V. GITACAY
JUNE 4-9, 2016
LUNES

Baitang/Antas
Asignatura
Markahan

Baitang-V
Araling panlipunan
Una

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

Natatalakay ang teorya ng


pandarayuhan ng tao mula sa
rehiyong austrenesyano(teoryang
pandarayuhan)

Natatalakay ang iba


pang teorya tungkol sa
pinagmulan ng mga
unang tao sa Pilipinas.

Nakasusulat ng maikling
sanaysay (1-3 talata) tungkol sa
mga teoryang natutunan.

Nakikilala ang mga taong


bumubuo sa lipunan ng
Sinaunang Pilipino.

Natatalakay ang ibat ibang antas


ng tao sa lipunan sa bansa.

Naipamamalas ang mapanuring


pag-unawa at kaalaman sa
kasanayang pangheograpiya,
ang mga teorya sa pinagmulan
ng lahing Pilipino upang
mapahalagahan ang konteksto
ng lipunan / pamayanan ng mga
sinaunang Pilipino at ang
kanilang ambag sa pagbuo ng
kasaysayan ng Pilipinas.
Naipapamalas ang pagmamalaki
sa nabuong kabihasnan ng mga
sinaunang Pilipino gamit ang
kaalaman sa kasanayang
pangheograpikal at mahalagang
konteksto ng kasaysayan ng
lipunan at bansa kabilang ang
mga teorya ng pinagmulan at
pagkabuo ng kapuluhan ng
Pilipinas at ng lahing Pilipino.

Naipamamalas ang mapanuring


pag-unawa at kaalaman sa
kasanayang pangheograpiya, ang
mga teorya sa pinagmulan ng
lahing Pilipino upang
mapahalagahan ang konteksto ng
lipunan / pamayanan ng mga
sinaunang Pilipino at ang
kanilang ambag sa pagbuo ng
kasaysayan ng Pilipinas.
Naipapamalas ang pagmamalaki
sa nabuong kabihasnan ng mga
sinaunang Pilipino gamit ang
kaalaman sa kasanayang
pangheograpikal at mahalagang
konteksto ng kasaysayan ng
lipunan at bansa kabilang ang
mga teorya ng pinagmulan at
pagkabuo ng kapuluhan ng
Pilipinas at ng lahing Pilipino.

Naipamamalas ang mapanuring


pag-unawa at kaalaman sa
kasanayang pangheograpiya,
ang mga teorya sa pinagmulan
ng lahing Pilipino upang
mapahalagahan ang konteksto
ng lipunan / pamayanan ng mga
sinaunang Pilipino at ang
kanilang ambag sa pagbuo ng
kasaysayan ng Pilipinas.
Naipapamalas ang pagmamalaki
sa nabuong kabihasnan ng mga
sinaunang Pilipino gamit ang
kaalaman sa kasanayang
pangheograpikal at mahalagang
konteksto ng kasaysayan ng
lipunan at bansa kabilang ang
mga teorya ng pinagmulan at
pagkabuo ng kapuluhan ng
Pilipinas at ng lahing Pilipino.

Naipamamalas ang mapanuring


pag-unawa at kaalaman sa
kasanayang pangheograpiya,
ang mga teorya sa pinagmulan
ng lahing Pilipino upang
mapahalagahan ang konteksto
ng lipunan / pamayanan ng mga
sinaunang Pilipino at ang
kanilang ambag sa pagbuo ng
kasaysayan ng Pilipinas.
Naipapamalas ang pagmamalaki
sa nabuong kabihasnan ng mga
sinaunang Pilipino gamit ang
kaalaman sa kasanayang
pangheograpikal at mahalagang
konteksto ng kasaysayan ng
lipunan at bansa kabilang ang
mga teorya ng pinagmulan at
pagkabuo ng kapuluhan ng
Pilipinas at ng lahing Pilipino.

Naipamamalas ang mapanuring


pag-unawa at kaalaman sa
kasanayang pangheograpiya,
ang mga teorya sa pinagmulan
ng lahing Pilipino upang
mapahalagahan ang konteksto
ng lipunan / pamayanan ng mga
sinaunang Pilipino at ang
kanilang ambag sa pagbuo ng
kasaysayan ng Pilipinas
Naipapamalas ang pagmamalaki
sa nabuong kabihasnan ng mga
sinaunang Pilipino gamit ang
kaalaman sa kasanayang
pangheograpikal at mahalagang
konteksto ng kasaysayan ng
lipunan at bansa kabilang ang
mga teorya ng pinagmulan at
pagkabuo ng kapuluhan ng
Pilipinas at ng lahing Pilipino.

AP5PLP-Ie-5

AP5PLP-Ie-5

AP5PLP-Ie-5

AP5PLP-If-6

AP5PLP-If-6

Kawilihan at positibong saloobin

Kawilihan at positibong saloobin

Kawilihan at positibong saloobin

Kawilihan at positibong saloobin

Kawilihan at positibong saloobin

I. Layunin

A. Pamantayang
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat
kasanayan)

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
pangturo

sa pag-aaral

sa pag-aaral

sa pag-aaral

sa pag-aaral

sa pag-aaral

Video ng sinaunang Pilipino, ppt.

Video ng sinaunang Pilipino, ppt.

Powerpoint, larawan

Powerpoint, larawan

Powerpoint, larawan

AP TG. 31-32

AP TG. 33-34

AP TG 35-38

AP TG. 39-41

AP TG. 42-44

Htpp:/tlwikipedia.org.tatlong
Pangkat ng Tao sa Pilipinas

Htpp:/www.artesdelasfilipinas.co
m

Mga larawan ng unang Pilipino

Larawan ng unang Pilipino

Tsart ng balangkas ng sanaysay

Kasaysayang Pil. Pp. 16-24

Kasaysayang Pil. Pp. 16-24


Hekasi1-7.weebly.com

Picture puzzle

Task cards

Punan ng salita ang patlang


upang mabuo ang diwa ng
pangungusap.
Ipakita ang mga larawan sa mga
bata.

Paggamit ng jumble words o


jumble letters.

IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng
aralin
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

Paano nabuo ang Pilipinas


bilang Continental Self?

Ano-anong pangkat ang dumating


Sa Pilipinas?

Punan ang chart magbigay ng


paliwanag ditto.

Ilarawan ang Aeta o Ita.

Ipasulat sa meta card ang


kanilang kabatiran tungkol sa
mga taong dumating sa Pilipinas.
Manood ang mga bata ng video
ukol sa ebolusyon ng Tao.

Magtanong at pagnilayan ang


mga ginawang Gawain sa mga
nakaraang araw.
Ipakita nag mga teorya na
pinananiniwalaang pinagmulan
ng mga kapuluan ng Pilipinas.at
teorya ng Sinauanangg Pilipino.
Pagbuo ng Balangkas.

Manood ang mga bata sa


naihandang video ukol sa mga
sinaunang Pilipino.
Ipabasa at ipaunawa kung
paano nakarating ang unang
dayo sa Pilipinas.
Pag-usapan kung paano
nakarating ang mga dayo sa
Pilipinas.
Magtanong at magkaroon ng
kuro-kuro ukol sa mga dayo sa
Pilipinas.

Ipaliwanag ang Teoryang


Ebolusyon.

Pag-usapan ang ebolusyon ng


tao at ang kanilang pamumuhay .
Magkaroon ng pangkatang
Gawain.

Pagbuo ng balangkas gamit ang


mga teorya sa pulo at sinaunang
Tao sa Pilipinas.
Magkaroon ng pangkatang
Gawain.

Ipakita ang ginawang aralin sa


powerpoint upang mapanuod ng
mga bata ang antas ng
pamumuhay ng mga Pilipino.
Pag-usapan ang kanilang
napanuod.

Pag-usapan ang mga taong


bumubuo sa lipunan.
Pangkatang Gawain.

Pagpapakita ng larawan ng ibat


ibang antas sa lipunan.
Talakayin ang mga nasa larawan
upang maunawaan ng mga bata.

Hing an ng kuro kuro ang mga


bata ayon sa antas ng
pamumuhay ng sinauanang
Pilipino.
Pag-usapan ang antas ng
pamumuhay ng mga sinaunang
Pilipino.
Paggamit ng graphic organizer.

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw araw na buhay

H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagan Gawain para
sa takdang aralin at
remediation

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

Ipabatid ang pagmamalaki sa


Pilipinas bilang sariling bansa at
pagpapahalaga sa mga ninuno.
Gabayan ang mga bata na
makabuo ng paglalahat sa aralin
sa pamamagitan ng pag-uulat ng
bawat pangkat.
Gabayan ang mga bata na
makabuo ng paglalahat sa aralin
Takdang aralin basahin ang
ibang teorya tungkol a
pinagmulan ng mga unang tao
sa Pilipinas( teoryang Pngebolusyon)

Pagmamalaki sa ating
pinagmulan o ninuno.
Pagbibigay opinion sa kanilang
ginawa.

Pagbibigay marka sa kanilang


ginawa.
Magbigay ng takdang-aralin
tungkol sa kanilang aralin.

Napapahalagahan at
anapapanindigan ang teoryang
ukol sa pinagmulan ng lahi.
Hayaang ang mga bata na
magkaroon ng pagbubuod sa
narinig na impormasyon na
ibinigay ng bawat grupo
Pagsulat ng sanaysay.
Isulat na muli sa isang putting
papel ang natapos na burador
ng inyong sanaysay nang may
wastong pormat..

Pagmamalaki sa pagkakabuo ng
sinaunang pamayanang Pilipino.

Mataas na pagpapahalaga sa
mga kababaihan.

Itanong sa mga bata ang


kahalagahan ng pagtatanong ng
mga makabuluhang bagay at
bigyang diin ang Tandaan Natin
Ipasagot ang mga ibibigay na
tanong.
Gumawa ng isang Journal isulat
dito kung anu-anong Gawain ng
mga sinaunang Pilipino.

Gabayan ang mga bata na


makabuo ng paglalahat sa aralin

Ipagawa ang inihandang gawain.

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like