Professional Documents
Culture Documents
4 Q Lesson Plan in P.E (Aralin 1-8)
4 Q Lesson Plan in P.E (Aralin 1-8)
2:30 3:10
3:30 4:10
4:10- 4:50
5:10- 5:50
IV DEL PILAR
IV- BONIFACIO
IV- QUEZON
IV- RIZAL
I. Layunin
1. Natutukoy ang mga sangkap ng skill-related fitness.
2. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pagpapanatili ang kasiglahan at kalakasan ng ating
katawan.
3. Napahahalagahan ang mga sangkap ng skill-related fitness upang lubos na maunawaan
ang kahalagahan
ng mga ito sa pagpapanatili at pagpapaunlad ng ating physical fitness.
II.PaksangAralin
Paksa: Balik-tanaw sa mga Sangkap ng Skill-Related Fitness
Kasanayan: Skill-Related Fitness
Pagpapahalaga: kabutihang dulot ng skill-related fitness sa katawan
Sanggunian: MAPEH 4
Kagamitan: Filipino Physical Activity Pyramid Guide
III.Pamamaraan
A. Pang araw-araw na Gawain
1. Pagtsek ng attendance at angkop na kasuotan.
2. Pampasiglang Gawain: sumangguni sa MAPEH 4;
3. Balik-aral: Tanungin ang mga bata sa mga natutuhan sa mga nakaraang aralin
tungkol sa sangkap
ng skill-related fitness.
B. Panimulang Gawain
1.Ipabasa ang talaan at lagyan ng tsek ang kolum kung ang mga gawaing pisikal
(physical activity) na
nabanggit ay lumilinang sa mga sangkap ng skill-related
fitness. Kopyahin nila ang talaan at sagutan sa
kuwaderno.
2. Sagutin ang mga katanungan.
C. Panlinang na Gawain
Muling bigyan ng pansin ang anim na sangkap skill-related fitness.
D. Paglalapat
Ang klase ay hahatiin sa anim na pangkat. Bawat pangkat ay bibigyan ng isang
sangkap ng skill-related fitness. Bibigyan ng laang oras ang bawat pangkat upang umisip
ng isang gawain, laro/isports, at sayaw na lumilinang sa ibinigay na sangkap sa grupo.
Sa pamamagitan ng malikhaing presentasyon, ipakikita ng bawat pangkat sa
buong klase ang naisip na gawain, laro/isports, at sayaw. Huhulaan ito ng iba pang
pangkat. Ang sinumang makahula ay bibigyan ng karampatang puntos
E. Paglalagom
Ang agility (liksi), balance (balanse), coordination (koordinasyon), power, speed
(bilis), at reaction time ay mga sangkap ng skill-related fitness na dapat linangin upang
magawa nang buong husay ang mga kasanayan sa paglalaro, pagsasayaw, o mga
gawaing pang-araw-araw.
IV. Pagtataya
1. Basahin ang mga sumusunod na pangungusap na nasa kahon at sagutin ang
tanong.
2. Gumuhit ng mga gawaing nakalilinang ng mga sumusunod na sangkap ng skillrelated fitness.
Gumawa ng isang islogan na naaayon kung paano ito
mapauunlad:
a. Agility (liksi)
b. Speed (bilis)
c. Power
V. Takdang- aralin
Laging isaisip na sa lahat ng ating pang-araw-araw na gawain ay ginagamit natin
ang mga sangkap ng skill-related fitness upang mas maging madali at ligtas ang mga
gawain. Gumawa ng personal na kontrata para sa paglinang ng mga sangkap na
nabanggit. Ipasa ang kontrata sa susunod na pagkikita.
Petsa: ____________________________
2:30 3:10
3:30 4:10
4:10- 4:50
5:10- 5:50
IV DEL PILAR
IV- BONIFACIO
IV- QUEZON
IV- RIZAL
D. Paglalapat
Ipasagawa sa mga mag-aaral ang Balanse Backward Hop.
E. Paglalagom
Ipaliwanag sa klase na ang balanse ay mahalagang physical fitness components.
IV. Pagtataya
Tanungin ang mga bata tungkol sa isinagawang Backward Hop.
Ipasagot ang mga tanong sa Suriin Natin.
V. Takdang-aralin
Ipagawa sa mga mag-aaral ang personal na kontrata para sa paglinang ng balanse. Ipasa
ang kontrata sa
susunod na pagkikita.
Petsa: ____________________________
2:30 3:10
3:30 4:10
4:10- 4:50
5:10- 5:50
IV DEL PILAR
IV- BONIFACIO
IV- QUEZON
IV- RIZAL
D. Paglalapat
Ipapakita ng guro ang tamang pagsasagawa ng Coin Catch. Pagkatapos ng
pagsasagawa ng alituntunin
ng Coin Catch hahatiin ang klase sa apat na
pangkat. Isasagawa nang ilang ulit ng bawat pangkat ang
Coin Catch B upang ito
ay maisagawa nang tama at malinang ang kasanayan.
E. Paglalagom
Sabihin na ang reaction time ay mahalagang physical fitness components upang
lubos na makagawa
nang mahusay na gawain.
IV. Pagtataya
Ipasagot sa mga bata ang mga katanungan ukol sa nararamdaman sa katatapos na
gawaing Coin
Catch.
V. Takdang-aralin
Ipagawa sa mga mag-aaral ang personal na kontrata para sa paglinang ng reaction
time. Ipasa ang
kontrata sa susunod na pagkikita.
Petsa: ____________________________
2:30 3:10
3:30 4:10
4:10- 4:50
5:10- 5:50
IV DEL PILAR
IV- BONIFACIO
IV- QUEZON
IV- RIZAL
I. Layunin
1. Naiisa-isa ang mga katawagan sa sayaw.
2. Nasusuri ang pagganap ng mga mag-aaral sa mga pangunahing hakbang.
3. Naipakikita ang kamalayan sa kahalagahan ng sayaw.
II.PaksangAralin
Paksa: Ba-Ingles
Kasanayan: balanse, koordinasyon, at flexibility
Pagpapahalaga: kabutihang dulot ng sayaw sa katawan.
Sanggunian: MAPEH 4
Kagamitan: CD player, cds, dalawang pirasong patpat o dalawang piraso ng bao
(ikalawang pwedeng gamitin
upang magbigay ng tunog sa mga bata upang masundan ang
kumpas kung walang CD player.)
III.Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na Gawain
1. Pag-tsek ng attendance at angkop na kasuotan
2. Pampasiglang Gawain: sumangguni sa LM Grade 4
3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa sayaw na Liki.
B. Panimulang Gawain
Talakayin ang tungkol sa pinagmulan ng sayaw, ang isinusuot ng mga sasayaw, at
mga kagamitan na
gagamitin sa pagsayaw.
C. Panlinang na Gawain
Talakayin at isagawa ang mga katawagan ukol sa sayaw: point step, walking step,
change step, 3-step
turn, bow, paano pumalakpak para masundan ang rhythm,
kumintang, girls holding skirt, boys hands on waist, passing by right to right shoulder, touch
step, curtsy, stand side by side, 4 steps in place, facing each other,
towards the partner and
away from the partner.
D. Paglalapat
1. Sanayin nang paulit-ulit ang mga isinasakilos na mga katawagan sa sayaw at
lapatan ng musika.
2. Ulitin hanggang matutuhan nang lubusan ng mga mag- aaral.
E. Paglalagom
1. Pangkatin ang mga bata at ipagawa sa kanila ang natutuhang mga galaw sa
pagsayaw sa
pamamagitan ng:
a. bilang o palakpak o paggamit ng patpat;
b. musika.
F. Pangwakas na Gawain
Pasayawin nang pangkat-pangkat ang mga bata sa saliw ng musika.
IV. Pagtataya
Tradisyunal/Performance na naaayon sa layunin ng aralin gamit ang rubrics.
Pangkat
Napakahusay
Naisasagawa
nang walang
pagkakamali at
magiliw ang mga
hakbang ng sayaw
Mahusay
Naisasagawa
nang walang
pagkakamali ang mga
hakbang ng sayaw
Di-gaanong mahusay
Naisasagawa ng hindi
wasto ang mga
hakbang ng sayaw.
V. Takdang-aralin
Sabihan ang mga bata na magsanay sa bahay sa mga hakbang ng pagsayaw at ipasaulo
ito.
Petsa: ____________________________
2:30 3:10
3:30 4:10
4:10- 4:50
5:10- 5:50
IV DEL PILAR
IV- BONIFACIO
IV- QUEZON
IV- RIZAL
I. Layunin
1. Nagagamit ang rubric o checklist sa pagsusuri ng pagsasakilos ng mga mag-aaral sa
mga hakbang ng sayaw.
2. Naisasakilos ang galaw bilang pagsunod sa oral instruction.
3. Naipapakita ang kamalayan sa kahalagahan ng sayaw na BaIngles
II.PaksangAralin
Paksa: Ba-Ingles Kasanayan: balanse, koordinasyon, at flexibility
Pagpapahalaga: kabutihang dulot ng sayaw sa katawan.
Sanggunian: MAPEH 4
Kagamitan: CD player, cds, dalawang pirasong patpat o dalawang piraso ng bao
(ikalawang pwedeng gamitin
upang magbigay ng tunog sa mga bata upang masundan ang
kumpas kung walang CD player.)
III.Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na Gawain
1. Pag-tsek ng atendans at angkop na kasuotan.
2. Pampasiglang Gawain: sumangguni sa LM Grade 4
3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa terminolohiya na may kaugnayan sa sayaw na
Ba-Ingles.
B. Panimulang Gawain
Talakayin ang mga hakbang sa pagsayaw ng Ba-Ingles.
PANIMULA
Music Introduction
Three-step right in place and bow to partner or audience,
Girl holding skirt, Boys hands on waist. . . . . . . . . . .. . . . . . . . . . 2 M
I
Music A
(a) Starting with R foot, take four change steps forward to meet partner at
center.
Kumintang R and L alternately, free hand on waist. . . . 4 M
(b) Turn right about and repeat (a) going to proper places. Finish facing
partner,
turning right about . . .. . . . . . . . . . . . 4 M
(c) Repeat (a) and (b). . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 8 M
II
Music
The movements of Boy and Girl are done simultaneously.
Boy
(a) Starting with R foot take four change steps forward to partners right side
(take
bigger steps to reach partners side), kumintang hands as
in figure I(a) . . . . . . . . . . . . . . . . . 4 M
(b)Turn right about and repeat (a) going to proper places. Finish facing
partner,
turning right about. . . . . . . . . . . . . . . . . 4 M
(c) Repeat (a) to partners left side. . . . . . . . . . . . . . . . . . 4 M
(d) Repeat (b). . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 4 M
Girl
Clap hands three times to measure (cts. 1, and, 2)
throughout this figure. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 16 M
III
Music B
Throughout this figure kumintang R and L alternately as in figure I (a).
(a)Partners take two change steps forward, starting with R foot,
to meet at center.. . . . . . . .. . . . . . . . . . . . . . . . . 2 M
(b)Change-step turn right (use two change steps) in place.
Finish the turn in front of partner, facing each other. . . 2 M
(c)Two change steps forward, passing by each others R shoulder,
going to partners place. . . . . . . . . . . . . . 2 M
(d)Change-step turn right about (use two change steps).
Finish facing each other. . . . . . . . . . . . . . . . . . 2 M
(e)Repeat all (a-d) finishing in proper places. . . . . . . . . . . 8 M
IV
Music C.
Play slowly.
(a) Starting with R foot, take four steps forward to meet at center,
Girl holding skirt, Boys hands on waist. . . . . . . 2 M
(b) Face left and step R foot sideward (ct.1), point L foot across R in rear
and bend knees slightly, kumintang R hand, L hand on waist (ct.2).
Partners stand side by side by the R shoulders and
looking at each other. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 1 M
(c )Step L foot sideward (ct.1), turn right about and point R across the L in
rear.
Bend the knees slightly, kumintang L hand, R hand on waist (ct.2).
Partners stand side by side by L shoulders and looking at each
other. . . . . .. . . 1 M
(d) Facing each other and starting with R foot, take four steps backward to
proper places. Hands as in (a). . . . . . . . 2 M
(e) Four steps in place, starting with R foot. Hands as in (a). . . . 2 M
(f) Repeat all (a-e). . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 8 M
V
Music A
Repeat figure I. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 16 M
VI
Music B
Repeat figure II.
This time Girl goes to the right and then to the left side of partner,
Boy claps hands. . . . . . . . . . . . . . . . . . . 16 M
VII
Music B
Repeat figure III. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 16 M
VIII
Music C
Repeat figure IV. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .16 M
SALUDO
Music Finale
Three-step right in place and bow to partner or audience, Girls holding
skirt,
Boys hands on waist. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 2 M
C. Panlinang na Gawain
Isasagawa ang mga sa pagsayaw ng Ba-Ingles.
D. Paglalapat
1.Sanayin nang paulit-ulit ang mga hakbang sa pagsayaw ng Ba- Ingles at
lapatan ng musika.
2. Ulitin hanggang matutuhan nang lubusan ng mga mag- aaral.
E. Paglalagom
1. Pangkatin ang mga bata at ipasasagawa sa kanila ang natutuhang mga
galaw sa pagsayaw sa pama- magitan ng:
a. bilang o palakpak o paggamit ng patpat
b. musika
F. Pangwakas na Gawain Pasayawin nang pangkat-pangkat ang mga bata
sa saliw ng musika.
IV. Pagtataya
Tradisyunal/Performance na naaayon sa layunin ng aralin gamit ang rubrics
Pangkat
Napakahusay
Mahusay
Di-gaanong mahusay
Naisasagawa
Naisasagawa
Naisasagawa ng hindi
nang walang
nang walang
wasto ang mga
pagkakamali at
pagkakamali ang mga hakbang ng sayaw.
magiliw ang mga
hakbang ng sayaw
hakbang ng sayaw
V. Takdang-aralin
Sabihan ang mga bata na magsanay sa bahay ng mga hakbang sa pagsayaw at ipasaulo
ito.
Petsa: ____________________________
2:30 3:10
3:30 4:10
4:10- 4:50
5:10- 5:50
IV DEL PILAR
IV- BONIFACIO
IV- QUEZON
IV- RIZAL
I. Layunin
1. Nasusubukang muli ang antas ng physical fitness.
2. Natutukoy kung ano ang estado ng physical fitness kumpara sa naunang pagsubok o
pre-test.
3. Naisasagawa ang pagsubok sa mga sangkap ng physical fitness o physical fitness test.
II.PaksangAralin
Paksa: Physical Fitness (Post-test) Kasanayan: balanse, koordinasyon, at flexibility
Pagpapahalaga: Kabutihang dulot ng physical fitness.
Sanggunian: MAPEH 4
Kagamitan: Physical Fitness Passport Card, tungtungan o hagdan
III.Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na Gawain
1. Pag-tsek ng attendance at angkop na kasuotan.
2. Pampasiglang Gawain: sumangguni sa LM Grade 4
D. Paglalapat
Ipagawa sa mga bata ang ibat ibang pagsubok.
E. Paglalagom
Gabayan ang mga bata upang makabuo ng wastong kaisipan sa ibat ibang
pagsubok.
Itanong kung aling gawaing pagsubok ang dapat mauna at dapat mahuli.
IV. Pagtataya
Muling ipagawa sa mga mag-aaral ang mga pagsubok upang malaman kung ano
ang estado ng kanilang physical fitness kumpara sa paunang pagsubok o pre-test.
V . Takdang-aralin
Sabihan ang mga bata na bago nila itaya ang kanilang sarili sa mga pagsubok ng
mga sangkap ng physical fitness, nararapat lamang na muli nilang tandaan ang mga alituntunin
para sa wastong pagsasagawa ng mga ito.
Petsa: ____________________________
2:30 3:10
3:30 4:10
4:10- 4:50
5:10- 5:50
IV DEL PILAR
IV- BONIFACIO
IV- QUEZON
IV- RIZAL