Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 16

Grades 1-12

Daily Lesson Log


(Pang-araw-araw na
Pagtuturo)

Paaralan
Guro
Petsa/ oras

UWISAN ELEMENTARY SCHOOL


JONALYN G. BAUTISTA
Setyembre 19,2016

Baitang/Antas
Asignatura
Markahan

Ikalima
Filipino
Ikalawang Markahan

Lunes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong
kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong
kasanayan # 2

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan.


Naisasakilos ang maaaring mangyari sa napakinggang kwento at naibibigay ang tamang pagkakasunodsunod ng mga hakbang sa pagsasagawa ng isang proseso.
Nasasagot ang mga literal na tanong sa napakinggang teksto F5PN-IIe-3.1
Pagsagot sa mga Literal na Tanong sa Napakinggang Teksto.

Hiyas ng Pagbasa 5 pp.112-115

Larawan, kwento
Bakit kailangan na may wakas ang bawat kwento?
Ano ang kahalagahan nito?
Magpakita ng larawan ng optometrist.
Kilala mo ba ang nasa larawan? Siya ay si Dr. Federico B. Sarabia. Ano-ano ang alam mo tungkol sa
kaniya?Iparinig ang talambuhay Ang Kauna-unahang Pilipinong Optometrist
1. Sino ang kauna-unahang Pilipinong optometrist?
2. Saan siya isinilang?
3. Saan niya natapos ang kaniyang pag-aaral ng sekundarya?
4. Paano siya nakatapos ng kaniyang pag-aaral ng optometry?
5. Paano niya naipakita ang kaniyang pagiging makabayan?

F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Formative


Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na


buhay
H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at


remediation

Narito ang mga talatang naglalahad ng mahahalagang bagay tungkol sa ilang Pilipinong tanyag sa
larangan ng pagguhit o sining. Sagutin ang mga tanong tungkol sa talata inyong babasahin.
1. Si Jose V. Blanco ay kilalang pintor sa Angono, Rizal. Maraming gantimpalang nakamit niya at
nagkaroon siya ng pagkakataon na makarating sa ibat ibang bansa dahil sa kaniyang pagguhit. Noong
1978, sumali ang Pamilya Blanco sa pagtatanghal sa National Museum. Nasundan ito noong1979 ng
pagtatanghal noong 1980 sa The Hague Holland. Nagtanghal din sila sa Cultural Center of the
Philippines. Ang unang One-Man Show niya ay itinanghal sa Manila Hilton Art Gallery noong 1971.
Nasundan ito noong 1972-1973 sa Gallerie Bieve noong 1976 sa Hyatt Regency Art Gallery.
a. Sino ang kilalang pintor sa Angono,Rizal?
b. Anong taon sumali ang Pamilya Blanco sa pagtatanghal sa National Museum?
c. Saan unang itinanghal ang One-Man Show ni Jose V. Blanco?
Gumawa ng isang postcard upang maipagmalaki ang isang natataning Pilipino.
Ano ang ibig sabihin ng pagsagot sa literal na tanong.
Basahin ang talata tungkol sa mga bayani ng himagsikang Pilipino. Sagutin ang mga kasunod na
katanungan.
1. Isa sa pinakamahusay na mananalumpati at manunulat na bayani si Graciano Lopez Jaena.
Kilala siya bilang nagtatag ng La Solidaridad, ang pahayagang propagandista ng mga
Pilipinong nasa Espaa. Dito nila isinulat ang nagaganap na pang-aapi sa Pilipinas ng mga
namumunong Espaol. Dahil dito, hindi na nakabalik sa Pilipinas si Graciano Lopez Jaena.
a. Sino ang pinakamahusya na mananalumpati at manunulat?
b. Ano ang pahayagang propagandista ng mga Pilipinong nasa Espaa?
c. Ano ang mga isinulat niya sa pahayagang La Solidaridad?
2. Si Marcelo H. del Pilar ay tinaguriang Dakilang Propagandista. Isa siyang abogado na kilala sa
pagsulat ng mga artikulo laban sa pang-aabuso ng mga paring Espaol. Ipinagpatuloy niya
ang gawaing ito sa Espaa kung saan naging patnugot at tagapaglathala siya ng La
Solidaridad. Sa kakulangan ng pera at pangungulila sa pamilya, nagkasakit siya at namatay sa
Espaa.
a. Sino ang tinaguriang Dakilang Propagandista?
b. Sa anong paraan niya ipanahayag ang pang-aabuso ng mga paring Espaol?
3. Nagtayo ng pagawaan si Guillermo Tolentino sa Kalye Retiro at sa Rizal Park, Maynila. Sa
pagawaang ito niya pinasimulan ang kaniyang malikhaing mga gawa sa sining na nagbigay sa
kaniya ng katawagang Prinsipe ng mga Manlililok na Pilipino.
Ang dalawa niyang kahanga-hangang likha ay ang masagisag na Monumento ni Bonifacio na
makikita sa Rotonda ng siyudad ng Caloocan at ang Oblation sa kampus ng Pamantasan ng
Pilipinas.
a. Sino ang kilala sa katawagangg Prinsipe ng mga Manlililok na Pilipino?
b. Saan nagtayo ng pagawaan si Guillermo Tolentino?
c. Ano ang dalawa niyang kahanga-hangang likha?
Basahin ang kwentong Ang Hari ng mga Dyip at sagutan ang mga tanong sa Hiyas sa Pagbasa 5 pp.
102-105. Isulat ang sagot sa kuwaderno.

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
ginamit/nadiskubre
Na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Grades 1-12
Daily Lesson Log
(Pang-araw-araw na
Pagtuturo)

Paaralan
Guro
Petsa/ oras

UWISAN ELEMENTARY SCHOOL


JONALYN G. BAUTISTA
Setyembre 20,2016

Baitang/Antas
Asignatura
Markahan

Ikalima
Filipino
Ikalawang Markahan

Martes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,


karanasan at damdamin.
Nakagagawa ng isang travelogue o kwento na maibabahagi sa iba.
Nakapagbibigay ng panutong may 3-5 hakbang
F5PS-IIae-8.7
Pagbibigay ng Panutong may 3-5 Hakbang

Sino ang kauna-unahang Pilipinong optometrist ayon sa talambuhay na atin binasa kahapon?
Narinig o nabasa ninyo na ba ang kwento buhat sa bibliya tungkol kay Noe?
Pagganyak na Tanong

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong
kasanayan # 1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad


ng bagong
kasanayan # 2

F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Formative


Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na


buhay
H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at

Paano ipinakita ni Noe ang kanyang katapatan sa paglilingkod sa Diyos?


Basahin ang kwento na pinamagatang Ang Kasunduan.
Tungkol saan ang kwentong inyong binasa?
Ano ang iniutos ng Diyos kay Noe?
Bakit Niya nilipol ang lahat ng may buhay sa lupa maliban sa sambahayan ni Noe at iilang hayop?
Bakit si Noe ang pinili ng Diyos?
Bakit kaya kay Noe nakipagkasunduan ang Diyos? Ipaliwanag.
Tama bang parasuhan ang mga tao?
Kung hindi sinunod ni Noe ang utos ng Diyos, ano ang maaaring mangyari?
Basahin muli ang talata na hinango sa kwentong binasa.
Pumutol ka ng kahoy ng sipres at gumawa ka ng isang daong na may silid. Pahiran mo ng alkitran
ang loob at labas nito. Ang daong ay may haba na apatnaraat limampung talamapakan, may taas na
apatnaput lima, may luwang na pitumput lima. Atipan mo ito at lagyan ng pintuan. Magsakay ka ng
pitong pares ng bawat uri ng hayop. Magdala ka ng lahat ng uri ng pagkain para sa inyo, wika ng
Diyos kay Noe.
Sino ang kausap ng Diyos sa kwento?
Ano ang ipinagawa ng Diyos kay Noe? Paano nakagawa ng daong si Noe?
Ano ang panuto? Ano ang kahalagahan ng pagsunod sa panuto?
Ano ang dapat tandaan sa pagsunod sa panutong may 3-5 hakbang?
Pangkat 1 Gumuhit ng isang bilog. Isulat sa loob ng bilog ang pangalan ng pangunahing tauhan sa
kwento. Gumuhit ng tatsulok sa ilalim ng bilog.
Isulat sa loob ng tatsulok ang bilang ng titik na
bumubuo sa pangalan ng tauhan.
Pangkat 2 Isulat huling buwan ng taon at ikulong sa kahon ang unang titik nito. Bilugan naman ang
huling titik.
Pangkat 3 Gumuhit ng isang paso na may halamang may tatlong bulaklak at limang dahon. Lagyan ng
kuwadro ang iginuhit mong larawan at isulat ang buo mong pangalan sa ilalim ng kuwadro.
Sumulat ng isang talata na nagpapakita ng kahalagahan sa pagsunod ng panuto.
Ano ang panuto? Ano ang kahalagahan ng pagsunod sa panuto?
Gumuhit ng isang parisukat. Gumuhit ng puso sa loob nito. Isulat ang pangalan ng iyong paboritong tao
sa loob ng puso.
1. Isulat ang pangalan ng iyong tatay sa loob ng parihaba at ang pangalan ng iyong nanay sa loob ng
bilog. Gumuhit ng linya mula sa parihaba patungo sa bilog upang pagdikitin ito.
2. Gumuhit ng parihaba. Gumuhit ng tatlong paribilog sa loob nito. Kulayan ang unang paribilog ng
asul, pangalawa ng pula at pangatlo ng berde.
3. Gumuhit ng tatsulok. Sa ilalim nito gumuhit ng parisukat . Lagyan ng dalawang guhit na patayo sa
ilalim ng parisukat.
4. Isulat sa loob ng parihaba ang pinakagusto mong katangian ng iyong guro. Gumuhit ng isang puso
sa bawat kanto ng parihaba.
Isa-isahin ang hakbang para mabisang makapag-aral ng leksiyon sa bahay. Isulat sa kuwaderno ang

inyong kasagutan.

remediation
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Grades 1-12
Daily Lesson Log
(Pang-araw-araw na
Pagtuturo)

Paaralan
Guro
Petsa/ oras

UWISAN ELEMENTARY SCHOOL


JONALYN G. BAUTISTA
Setyembre 21,2016

Baitang/Antas
Asignatura
Markahan

Miyerkules
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.

Ikalima
Filipino
Ikalawang Markahan

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakagagawa ng isang travelogue o kwento na maibabahagi sa iba
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat kasanayan)
Nagagamit nang wasto ang mga pandiwa ayon sa panahunan sa pagsasalaysay tungkol sa kasaysayan
F5PN-IIe-3.1
II. NILALAMAN
Paggamit nang Wasto ang mga Pandiwa ayon sa Panahunan sa Pagsasalaysay Tungkol sa Kasaysayan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
Hiyas sa Wika 5 pp. 82-87
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo
Larawan, powerpoint
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
aralin
Pagsunod sa panuto na may 3-5 hakbang.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
(Ipakita na larawan ng Monumento ni Bonifacio, Liwasang Bonifacio Oblation sa Pamantasan ng Pilipinas)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
Kilala ninyo ba ang gumawa ng mga sumusunod na iskultura? Basahin ang kwento tungkol sa, Ang Dakilang Iskultor.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan # 1
Papaano nakapag-aral sa Estados Unidos si Guillermo Tolentino?
Bakit siya tinawag na Prinsipe ng mga Manlililok na Pilipino?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
1 Inirekomenda siya ng Pangulong Wilson sa isang milyonaryong Amerikano, si Bernard Baruch na siyang tumustos sa kaniyang pag-aaral sa Beaux Arts
Institute.
2 Bumalik siya sa Pilipinas at nagtayo siya ng studio pagkatapos niyang makapag-aralsa Estados Unidos.
Pansinin ang mga salitang may salungguhit sa pangungusap..

Ano-ano ang mga salita? Ang mga ito ay nagsasaad ng aspekto o panahunan ng pandiwa. Nagbabago ang anyo ng pandiwa ayon sa aspekto nito. May
mga tuntuning dapat sundin sa pagbabago ng anyo ng pandiwa.
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment)
Salungguhitan ang mga pandiwang ginamit sa sanaysay. Isulat ang aspekto o panahunan ng pandiwa.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na buhay
Sumulat ng isang talata tungkol sa paboritong mong bayani gumamit ng angkop na pandiwa ayon sa panahunan.
H. Paglalahat ng aralin
Ano ang tatlong aspekto ng pandiwa?
I. Pagtataya ng aralin
Panuto: Gumawa ng dalawang hanay sa sagutang papel: Hanay A at Hanay B. Isulat sa hanay A ang wastong pandiwang dapat sa patlang at sa hanay B
ang aspekto ng pandiwang dapat sa patlang at sa hanay B ang aspekto nito.
1. (Gawa) __________ ng ating malikhaing Ifugao ang Hagdan-hagdang palayan sa Banaue.
2. (Tibay) __________ nila ang gilid ng bundok.
3. (Patag) __________ nila ito upang magawang pinitak na taniman ng palay.
4. Itang daang taon ang pinuhunan ng masisipag nating mga ninuno bago (tapos) _________ ang palayan sa kabundukan.
5. Isa na ito sa kahanga-hangang tanawin sa mundo na (dayo) ___________ ng mga turista.
J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at remediation
Banghayin ang mga pawatas sa tatlong aspekto ng pandiwa.
Pawatas
1 awitin
2 bumili
3 magluto
4 talunin
5 puntahan

Naganap

Nagaganap

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya


B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng

Magaganap
V.MGA TALA

lubos? Paano ito nakatulong?


F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Grades 1-12
Daily Lesson Log
(Pang-araw-araw
na Pagtuturo)

Paaralan

UWISAN ELEMENTARY
SCHOOL

Baitang/Antas

Ikalima

Guro
Petsa/ oras

JONALYN G. BAUTISTA
Setyembre 22,2016

Asignatura
Markahan

Filipino
Ikalawang Markahan

Huwebes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong

Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa ibat ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan.
Naisasakilos ang katangian ng mga tauhan sa kwentong binasa; nakapagsasadula ng maaaring maging
wakas ng kwentong binasa at nakapagsasagawa ng charades ng mga tauhan.
Nabibigyang-kahulugan ang tambalang salita
F5PT-IIe-4.3
Pagbibigay Kahulugan sa mga Tambalang Salita

Hiyas sa Pagbasa 5 pp. 42

larawan
Kahunan ang pandiwang angkop sa panahunang ipinahihiwatig sa pangungusap.
1 (Diniligan, Dinidiligan, Didiligan) ng babae ang mga halaman bukas nang umaga.

aralin

B. Paghahabi ng layunin ng aralin


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong
kasanayan # 1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad


ng bagong
kasanayan # 2

F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Formative


Assessment)

2
3
4

Ang sanggol ay (umiyak, umiiyak, iiyak) tuwing siyay basa.


(Tumawa, Tumatawa, Tatawa) siya matapos niyang mabasa ang liham mo.
(Kadarating, Darating, Dumarating) pa lamang ni Willie sa bahay, sinusundo na siya ng isa
pang kaibigan.
5 (Nagbibihis, Kakabihis, Magbihis) ka na at baka ka maleyt sa kasal ng pamangkin mo.
Sino-sino ang maituturing mong bida sa iyong buhay? Bakit? Paano mo masasabing karapat-dapat
silang hangaan?
Basahin ang kwento na may pamagat na, Ang mga Bidang Pilipino.
1. Saang larangan nabibilang ang mga bidang binanggit sa akda? Bakit?
2. Ano-nong mga katangian ng mga bida sa kuwento ang maaaring tularan ng isang
bata?
3. Sino sa mga miyembro ng inyong pamilya o angkan ang itinuturing mong bida at iyong
hinahangaan?
4. Ano-anong mga katangian ng mga bida sa kuwento ang maaaring pamarisan ng isang
bata para makatulong siya sa pagbubuklod ng mga miyembro ng kaniyang pamilya?
Pangkatang gawain (Paligsahan)
Magsanay sa pagbuo ng mga tambalang salita. Tingnan ang mga larawan, isulat ang nabuong
tambalang salita ayon sa kahulugan isinasaad.

bahay

gabi

bungang

aralin

damong
takdang
hating
kapit

kubo
bahay
kahoy
ligaw

Ano ang kahulugan ng sumusunod na tambalan sa mga pinagsamang salitang-ugat? Pansining


may gitling sa may nawawalang salita. Isulat ang sagot sa papel.
Tambalan
Mga Salitang-Ugat
Kahulugan

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na


buhay
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin

1. anak-pawis
anak, pawis
Ipinanganak na mahirap
2. balat-sibuyas
3. likod-bahay
4. likas-yaman
5. agaw-buhay
6. buhay-Maynila
7. isip-bata
8. ayos-dalaga
9. hanap-bahay
10.buhay-binata
Bumuo ng pangungusap gamit ang mga sumusunod na tambalang salita.
1. anak- pawis
2. anak-araw
3. bukang liwayway
4. isip bata
5. sirang plaka
Ano ang tambalang salita? Paano binibigyan kahulugan ang mga tambalang salita?
Panuto: Bilugan ang titik ng angkop na kahulugan ng tambalang sa bawat bilang.
1. bungang-isip
a. mula sa bunga ng panaginip
b. mula sa bunga ng mga nakikita
c. mula sa bunga ng ibat ibang pangyayari
d. mula sa bunga ng ibat ibang pangyayari
2. nagpakitang-gilas
a. ipinakita ang pagiging malikhain
b. ipinakita ang katalinuhan
c. ipinakita ang pagiging aktibo
d. ipinakita ang kahusayan at kakayahan
3. bahay-kubo
a. maliit na bahay na gawa sa kawayan at sawali
b. maliit na bahay na gawa sa dahon ng saging
c. maliit na bahay na gawa sa ibat ibang kahoy
d. maliit na bahay na gawa sa bato
4. kwentong-likha
a. mga tinipong kwento
b. mga isinulat na kwento
c. mga ginupit na kwento
d. mga pinagsama-samang kwento
5. kilalang pamilya
a. maykaya sa buhay

J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at


remediation

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
ginamit/nadiskubre

b. sikat sa pamilya
c. pamilyang kasama sa pulitika
d. malaking pamilya
Tukuyin kung literal o matalinghaga ang salita ang tambalang salitang may salungguhit sa
bawat bilang. Ibigay na rin ang kahulugan ng mga ito.
____________ 1. Ang bahay-kubo namin ay talaga namang masarap tirhan lalo
na kung tag-init.
____________ 2. Ang bahaghari ay waring nakangiti sa akin at nagbibigay-saya.
____________ 3. Marami ang nagtataingang-kawali sa tuwing ayaw nilang
marinig ang katotohanan.
____________ 4. Tuwing Pasko ay pumupunta sila sa bahay-ampunan para
bisitahin at bigyan ng kasiyahan ang mga ulila.
____________ 5. Ibig niya talaga ang makahanap ng isang hanapbuhay upang
matustusan ang pag-aaral ng kapatid.

na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Grades 1-12
Daily Lesson Log
(Pang-araw-araw na
Pagtuturo)

Paaralan
Guro
Petsa/ oras

UWISAN ELEMENTARY SCHOOL


JONALYN G. BAUTISTA
Setyembre 23,2016

Baitang/Antas
Asignatura
Markahan

Ikalima
Filipino
Ikalawang Markahan

Biyernes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat kasanayan)

Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa ibat ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan.
Naisasakilos ang katangian ng mga tauhan sa kwentong binasa; nakapagsasadula ng maaaring maging
wakas ng kwentong binasa at nakapagsasagawa ng charades ng mga tauhan.
Nahuhulaan ang maaaring mangyari sa teksto gamit ang dating karanasan/kaalaman
F5PB-IIe-17

II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN

larawan
Tukuyin ang mga larawan. Pagsamahin ang mabubuong salita upang maging tambalang salita.

A. Balik Aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong
kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong
kasanayan # 2
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Formative
Assessment)

Paano natin maililigtas ang ating mundo sa tuluyang pagkasira?


Anu- ano ang mga polusyon na nagdudulot ng pagkasira ng mundo?
Basahin ang lathalaing, Iligtas ang undo.
Sagutin ang mga sumusunod na tanong.
1. Ano ang iyong napapansin sa lagay ng panahon? Kanino kaya dapat isisi ang pagbabago nito?
2. Bakit nagkakaroon ng red tide?
3. Anu-ano ang nagiging bunga ng polusyon sa hangin?
4. Ano ang dahilan at unti-unting nakakalbo ang mga gubat?
5. Papaano napipigil ng mga tanim at punung-kahoy ang pagguho ng mga lupa?
Ano ang maaring mangyari kung wala tayong gagawin upang iligtas ang mundo sa tuluyang
pagkasira?
Ano ang dapat natin gawin upang mapigiglan ito?
Pangkatang Gawain
Balikan ang lathalain: Iligtas ang Mundo!
Basahin ang pangyayari at magbigay ng hinuha tungkol dito. Isulat ito sa inyong sagot samanila paper.
Pangyayari
Hinuha
Pangkat I :Patuloy na pagtatapon ng basura sa
ilog
Paglanghap ng makapal at maitim na usok na
ibinubuga ng tambutso ng sasakyan
Pangkat II: Pagpuputol ng puno sa kagubatan
Pagbabara ng mga estero
Pangkat III: Pagbuga ng usok ng mga pabrika

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na


buhay
H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin at


remediation
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng
lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa

Pagkakaroon ng red tide


Pangkat IV: Pagdumi ng tubig na iniinom
Pagkakalbo ng kagubatan.
Gumawa ng isang poster na nagpapakita ng pagmamasalakit sa kapaligiran.
Paano kayo makapagbibigay ng hinuha sa isang pangyayari?
Bumuo ng hinuha sa mga talatang sumusunod at isulat ito sa iyong sagutang papel.
1. Inani na ang mga palay. Tinuyo na ang mga ito at isinilid sa sako ng magsasaka.
Hinuha ________________________________________
2. Dala-dala ang baong pagkain at ilawan, sumakay sa bangka at pumalaot na ang mag-ama.
Hinuha ________________________________________
3. Mahigit tatlumpong mag-aaral sa ika-apat na grado ang sinanay ng kanilang guro sa Musika. Suot
na nila ang magara nilang uniporme at silay patungo na sa bayan.
Hinuha ________________________________________
4. Nagluto ng mga kakanin ang nanay. Inimbitahan ang mga kapitbahay at lahat ng kalaro at
kababata ni Cris.
Hinuha ________________________________________
5. May taling pabigat sa binti ni Aimon at humihiyaw ito sa sakit. Awangawa ang kanyang mga
kamag-anak.
Hinuha ________________________________________

tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre
na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like