Professional Documents
Culture Documents
Ibong Adarna
Ibong Adarna
I.
LAYUNIN
Matapos talakayin ang kabanata, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
A. Maitalakay ng komprehensibo ang mga pangyayari sa kabanata.
B. Maiugnay sa kanilang sariling karanasan ang mga pangyayari sa
kabanata.
C. Mauri ang mga katangiang naipakita ng mga tauhan sa kabanata
sa pamamagitan ng paggawa ng isang tsart.
II.
PAKSANG ARALIN
A. Paksa: Umawit na ang Ibong Adarna
B. Sangunian: Ibong Adarna, pp.107-109
C. Kagamitan: Aklat, Tsuk, Eraser
D. Pagpapahalaga: Ang mga mabubuting tao ay laging pinapapala.
III.
PAMAMARAAN
Gawaing Pangguro
A. Panimulang Gawain
Gawaing Pang-mag-aaral
1. Pambungad na Panalangin
Amen.
Opo, Maam.
2. Pagtala ng Liban
Itaas lamang ang kamay kapag natawag ang
iyong pangalan.
(kapag may lumiban ay tatanungin ang magaaral kung may alam sila)
B. Balik-aral
Kahapon ay natalakay natin ang tungkol sa
Maam, kahapon po
sumagot.
Maraming Salamat. Palakpakan natin si
Bb/G.____. Tama ang iyong sinabi.
(tatawag pa ang guro sa mga gustong
sumagot)
Batid ko na talagang alam na alam niyo na
kami.
C. Pagganyak
Mahirap ba maging mabuting tao? O
magpakabuti?
Opo.
Opo.
Adarna,Matandang
Ermitanyo.
Sige, Bb./G___.
Ipinatapon at binawian ng
Ngayon batid ko na talagang naintindihan
pamarisan ng iba.
F. Paglalapat
(Pagkatapos ng talakayan ay magbibigay ng
aktibi ang guro.)
Ngayon, maglilista kayo ng limang (5)
talasalitaan at gamitin sa pangungusap. Na
mauugnay sa pangyayari sa kabanata.
Masungadngad = masubsob
Gamit sa pangungusap:
Noong sinuntok nina Don
pedro at Don Diego si Don
Juan ay nasungagngad siya
Maraming Salamat. Palakpakan natin si
sa bato. (magpapatuloy pa
Bb./G___.
ang mag-aaral)
IV.
PAGTATAYA
Bilang pagtataya. Papangkatin ng guro ang mga mag-aaral sa apat (4)
na grupo. Ang gagawin magbibigay ng mga saknong sa kabanata
upang kanilang tatalayin sa grupo at pagkatapos pipili lamang sila ng
representanti upang ilahad ang kanilang mga natalakay sa klase.
Unang Pangkat: 351-360
Pangalawang Pangkat:361-370
Ikatlong Pangkat: 371-380
Ikaapat na Pangkat: 381-391
Magbibigay ng Rubrik sa pagmamarka sa pag-ulat sa klase ang guro.
V.
KASUNDUAN/TAKDANG-ARALIN
Basahin ng una ang kabanata 12. Sagutan ang mga mga pagsusulit
sa kabanata 11 sa nasa inyong libro.
1. Saklaw ng Ulat
2. Lawak at lalim
ng pagpapaliwanag
3. Mabisang
paggamit ng
kagamitang
pampag-uulat
4. Katatasan sa
wikang Filipino
5. Mainam na paguugali sa
tagapakinig
Kapo
Maraming
May
May sapat
Pinakama
kakulangan
minimal na
na
husay
kakulangan
kahusayan
1 = Kapos
3 = Maraming Kakulangan
5 = May minimal na kakulangan
7 = May sapat na kahusayan
10 = Pinakamahusay
Mga layunin
Ispesipikasyon
Kabanata 11:
A.Maitalakay
Umawit na
komprehensibo
ang Ibong
mga pangyayari sa
Adarna
kabanata.
B.
ng
Maiugnay
kanilang
ang
sa
sariling
sa
kabanata.
C.Mauri
ang
mga
katangiang naipakita
ng mga tauhan sa
Pag-
Pag-
Aplika
Pags
Ebalw
Pag
alala
unawa
1,2,4
syon
3,5
usuri
asyon
buo
kabanata
sa
pamamagitan
ng
paggawa
ng
isang
tsart.
TOTAL
ITEMS
TOTAL
30
20
50
POINTS