Professional Documents
Culture Documents
LAYUNIN
LAYUNIN
Layunin:
Sa loob ng anim na pung minuto (60) ang mga mag-aaral ay
inaasahang :
A.Naisasalaysay ang mahalagang pangyayari sa kwento;
B.Nailalarawan ang tauhan sa kwentong napakinggan;
C. Natutukoy ang damdamin nangibabaw sa kwento ;
D.Naibubuod ang kwento sa pamamagitan ng pagbabalita
ll.Paksang -Aralin
Sandaang Damit (Maikling Kwento)
Ni Funny Garcia
Pahina 343-346
Kagamitan : Kartolina,mga piling larawan,speaker,telepono
lll. Pamamaraan
Gawain ng Guro
Gawain ng Mag-aaral
A.Panimulang Gawain
a.1 Magandang hapon class!
Tayo ay tumayo para sa panalangin.
ng mga basura
___________.
Pagganyak :
Magpapakita ng larawan.
Ano ang naiisip ninyo nararamdaman
-inaaway,nasasaktan at
inaasar.
Inaaway,nasasaktan at inaasar,
-bullying
- pag-aasar o panloloko
Pagminsan humahantong pa sa sakitan.
B.Paglalahad
Ngayon,pakinggan ninyo ang
Maikling Kwento na pinamagatang
Sandaang Damit sa panulat ni Funny
Garcia
b.1 Pakikinig ng may Akda
C. Pagtatanong
Maaari mo bang isalaysay ang
mahirap.Palaging
O napakinggan?
tinutukso ng kanyang
Jiezel?
mga kaklase
Natotong lumaban
Sa kanyang mga kaklase
at buong pagtataka nila
bigla nalang nagkatinig
ito.
Magaling!
mahiyain, di nawawalan
Ramil
ng pag-asa sa buhay.
kahirapan sa buhay
damdamin sa kwento
maihahambing ko sa
D.Paglalahat
1.Hahatiin ang mag-aaral sa
dalawang grupo
Pangkat 1 : Mula sa napakinggang akda,itala ang mga pagbabago o
transpormasyon naganap sa pangunahing tauhan sa kanyang ugali,pananaw
niya sa kanyang sarili at pagtingin niya sa kanyang kalagayan sa buhay.
lV.Ebalwasyon
Ipaliwanag: Gamitin ang paraang sabayang pagbigkas sa paglalahad.
Pangkat 2: Mula sa napakinggang akda,itala ang pagbabago o
transpormasyon naganap sa pangunahing tauhan sa kanyang ugali,
pananaw niya sa kanyang sarili at pagtingin niya sa kanyang kalagayan sa
buhay.
Gamitin ang paraang flip-top sa paglalahad.
2.Pag-uulat ng pangkat
3.Pagbibigay ng feed back sa mag-aaral
4.Pagbibigay input ng guro