Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

DAILY LESSON LOG

(
Pang-arawaraw na tala sa
Pagtuturo

Paaralan
Guro
Oras
LUNES

Baitang/Antas
Asignatura
Markahan Ikalawa
MARTES

II

MIYERKULES

HUWEBES

a.Natutukoy ang
mga
pagbabago sa
pangalan ng
sariling komunidad
sa mayamang
kwentong
pinagmulan nito.
b.Naiuugnay ang
pinagmulan ng
sariling komunidad
sa mayamang
kwentong
pinagmulan nito.
c. Naisasapuso
ang pinagmulan ng
sariling komunidad
Naipamamalas ang
pag-unawa sa
kwento ng
pinagmulan ng
sariling komunidad
batay sa konsepto
ng pagbabago at
pagpapatuloy at
pagpapahalaga sa

A. Nakapaglalahad ng
mga pagbabago sa
pangalan ng sariling
komunidad sa
mayamang kwentong
pinagmulan nito.
B. Nakapagpapahalaga
sa pinagmulan ng
sariling komunidad.
C. Nakakagawa ng
timeline sa pagbabago
sa pangalan ng sariling
komunidad.

PETSA
I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Pangnilalama
n

Naipapamalas ang pagunawa sa kwento ng


pinagmulan ng sariling
komunidad batay sa
konsepto ng
pagbabago at
pagpapatuloy at
pagpapahalaga sa
kulturang nabuo ng
komunidad

BIYERNES

B. Pamantayan
sa Pagganap

C. Mga
Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang
code ng
bawat
kasanayan

II. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina
sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina
sa
Kagamitang
Pang-Magaaral
3. Mga pahina
sa Teksbuk
4. Karagdagan
g
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning

kulturang nabuo
ng komunidad
Nauunawaan ang
pinagmulan at
kasaysayan ng
komunidad
Naiuugnay ang
mga pagbabago sa
pangalan ng
sariling komunidad
sa mayamang
kwento ng
pinagmulan nito.
(AP2KNN-IIa-2

Nauunawaan ang
pinagmulan at
kasaysayan ng
komunidad
Nakapagsasalaysay ng
pinagmulan ng sariling
komunidad batay sa
mga pagsasaliksik,
pakikinig sa kwento ng
mga nakakatanda sa
komunidad, atbp
CODE AP2KNN-IIa-1

K 12 CG p. 23

Pagtukoy sa Pagbabago
sa Pangalan ng Sariling
Komunidad
Curriculum Guide pp.42

TG p.37-38

Curriculum Guide pp.42


pp.34-35

LM p. 105-106

pp.102-108

Manila paper,
larawan, kahon,
bola, graphic
organizer template,
kasaysayan ng mga

Manila paper

Resource

B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang
aralin at/o
pagsisimula
ng bagong
aralin

komunidad na
kinabibilangan ng
mag-aaral; Modyul 4
Aralin 4.1
Laptap, cassette o
TV

Laro: Pagsalo ng
bola
Sa saliw ng awitin
ipapasa ang bola.
Pagtigil ng tugtog
ang makakasalo ay
kukuha sa kahon
ng mga tanong at
sasagutin..
1.Saan nagmula ang
pangalan ng bayan
ng Silang?
2. Bakit naging
tanyag ang prutas
festival sa Silang?
3.Ano ang
kahalagahan nito
sa pamumunay ng
mga magsasakang
Silangueno?

laptop

Alam ba ninyo ang


anyo ng iyong
komunidad noon? May
napansin ka bang
pagbabago rito?

B. Paghahabi sa
layunin ng
aralin

C. Pag-uugnay
ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan #1

A. Gawain
Pangkatang
Gawain :Hatiin sa 4
pangkat ang klase
Unang
Pangkat:
Kahulugan ko,
Tukuyin Mo!
Ikalawang
Pangkat: Larawan
ko, Isaayos Mo!
Ikatlong
Pangkat :
Gumawa
ng isang slogan na
nagpapakita ng
may pagmamalaki
sa kaunlarang
naganap sa bayan
ng (Carmona)
Ipabasa ang
kwento ng
bayan ng
(Carmona)
1. Anong
komunidad
ang
inilalarawan
sa kwento?

Tignan sa DLP
Gawain

2. Ano ang unang


pangalan ng
Komunidad ng (
Carmona)? Saan
nagmula ang
pangalang ito?
3. Paano naging
bayan ang
Carmona?
4. Paano nabago
ang pamumuhay
ng mga
mamamayan sa
dating kinagisnang
lugar.
E. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2

Punan
ang
graphic
organizer
sa
ibaba. Gamitin
ang
impormasyon
g kinalap.

F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)

Magpakita ng
larawan ng
Bayan ng
Carmona noon
at ngayon?

G. Paglalapat ng

Gawain 1

Bilang isang mag-aaral,


paano mo
pinapahalagahan ang
pinagmulan ng iyong
komunidad?

Gumawa ng timeline ng

aralin sa
pang-arawaraw na
buhay

H. Paglalahat ng

Ipaawit ang himno


ng Bayan ng(
Carmona)
B. Gawain 2
Isulat ang ( )kung
ang sinasabi ay
tungkol sa
komunidad noon at
( ) kung hindi.
__1. Malawak ang
taniman sa
komunidad noon.
__2. Malalaki ang
gusali ng noon.
__3. Maraming tao
ang naninirahan sa
komunidad noon.
__4. Pagasasaka at
paghahayupan ang
hanapbuhay ng
mga
tao noon sa
komunidad.
__5. Ang
pinagmulan ng
komunidad ay may
kinalaman sa
taong naninirahan
dito

pagbabago ng
pangalan ng iyong
Komunidad.

Ano ano ang mga

Ang bawat pangalan ng


komunidad ay may

Aralin

I.

Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
gawain para
sa takdangaralin at
remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng
mga-aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral na
nangangailan
gan ng iba

naging pagbabago
sa pangalan ng
iyong lugar sa
mayamang
kwentong
pinagmulan nito?
Basahin ang talata
sa loob ng kahon
at sagutin ang
tanong sa bilang 15
Gumawa ng isang
semantic webbing
ng pagbabagong
naganap sa
komunidad na
kinabibilangan.

kani-kaniyang
kwentong pinagmulan.

Tignan sa DLP
Pagtataya

Gumawa ng picture
story ng iyong
komunidad.

C.

D.

E.

F.

G.

pang gawain
para sa
remediation
Nakatutulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
Bilang ng
mga-aaral na
magpapatuloy
sa
remediation?
Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano
ito
nakatulong?
Anong
suliranin ang
aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng
aking
punungguro
at superbisor?
Anong
kagamitang
panturo ang
aking
nadibuho na
nais kong
ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like