New Dll-Fil 3rd Quarter Week 2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

GRADES 1 TO

12
DAILY LESSON
Bilang ng Linggo (Week No.)

WEEK 2

I.LAYUNIN (Objectives)

PAARALAN
GURO
PETSA/ORAS

BOBULON ELEMENTARY SCHOOL


RANDY B. BUGARIN
OKTUBRE 14-18, 2016 (1:30-2:30)

Lunes
11/14/2016

Martes
11/15/2016

Nabibigyang kahulugan
ang salita ayon sa
denotasyon at konotasyon

Nabubuod ang tekstong


binasa sa sariling
pangungusap

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)

Nabibigyang kahulugan
ang salita ayon sa
denotasyon at konotasyon

Nabubuod ang tekstong


binasa sa sariling
pangungusap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning


Competencies)

Pagbibigay Kahulugan sa
Salita Ayon sa Denotasyon
at Konotasyon

Pagbubuod sa Tekstong
Binasa sa Sariling
Pangungusap

BAITANG
ASIGNATURA
MARKAHAN

GRADE -VI
FILIPINO
IKATLO

Miyerkules
11/16/2016
Nakasususlat ng isang
liham sa editor tungkol
sa isang isyu o paksa
tulad ng:
- wastong pagtapon ng
basura
- wastong
pangangalaga ng
kapaligiran
- mabuting naidudulot
ng teknolohiya

Huwebes
11/17/2016
Nagagamit ang
magkasing kahulugan o
magkasalungat na panguri sa pagsasalaysay

Biyernes
11/18/2016
Nakasasagot nang wasto
sa lingguhgang
pangsusulit.

Nakasususlat ng isang
liham sa editor tungkol
sa isang isyu o paksa
tulad ng:
- wastong pagtapon ng
basura
- wastong
pangangalaga ng
kapaligiran
- mabuting naidudulot
ng teknolohiya
Pagsuslat ng Isang
Liham sa Editor Tungkol
sa Isang Isyu o Paksa

Nagagamit ang
magkasing kahulugan o
magkasalungat na panguri sa pagsasalaysay

Nakasasagot nang wasto


sa lingguhgang
pangsusulit.

Paggamit ng Magkasing
kahulugan o
Magkasalungat na Panguri sa Pagsasalaysay

Pagsagot nang Wasto sa


Lingguhang Pagsusulit

A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)

tulad ng:
- wastong pagtapon ng
basura
- wastong
pangangalaga ng
kapaligiran
- mabuting naidudulot
ng teknolohiya
II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teachers Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learners Materials
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

BEC/PELC FIL VI
PAGBASA ph. 4

BEC/PELC FIL VI PAGBASA


ph. 4

Banghay Aralin sa Filipino


6, ph. 115-118

BEC/PELC FIL VI
PAGBASA ph. 4

BEC/PELC FIL VI
PAGSASALITA ph. 4

Banghay Aralin sa Filipino


6, ph. 108-109

Banghay Aralin sa Filipino


6, ph. 164-169

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional


Materials from Learning Resources (LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning


Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng
aralin (Review Previous Lessons)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose


for the Lesson)

tsart

Tsart/manila paper

Tsart/manila paper

Tsart/manila paper

Ano-ano ang mga aspekto


ng pandiwa? Magbigay ng
halimbawa at gamitin sa
pangungusap.

Ano ang ibig sabihin ng


denotasyon at konotasyon?
Magpabigay ng mga
halimbawa.

Paano natin maibibigay


ang buod ng isang teksto?

Ano-ano ang mga dapat


tandaan sa pagsusulat ng
isang liham?

Pagwawasto sa TakdangAralin.
Paano ipinagdiriwang ng
mga ibat-ibang bansa ang
Pasko?
Tayo, paano natin
ipinagdiriwang ito?

Pagwawasto sa itinakdang
gawain.
Ano ang ibig ipakahulugan
ng katagang May isang
salita?

Pagwawasto sa TakdangAralin
Tignan ang liham na nasa
pisara. Sa palagay ninyo,
bakit mahalaga ang
pagsusulat ng liham?

Naranasan mo na bang
maparusahan ng iyong mga
magulang?

Pagpapakita ng Larawan
ng Manggang Hinog at
Manggang Hilaw
Sumulat ng mga pang-uri
sa mga biluhaba.

Pagbasa sa panuto

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin


(Presenting examples /instances of the new lessons)

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and
practicing new skills #1.

Pagbasa sa
seleksyongAng Pasko sa
Ibat-ibang Dako ng
Daigdig.

1.Ano ang
nakakahalintulad ng Piata
ditto sa ating bansa?
2.Sa inyong palagay, bakit
sa apuyan isinasabit ang
medyas sa Amerika at
hindi sa labas ng bintana?
3.Sa palagay mo, sino ang
naglagay ng regalo sa
medyas mong isinabit?
Bakit mo ito nasabi?

Pagbasa sa tekstong Si
Reyna Sima.

1.Bakit napabantog si Reyna


Sima?
2.Ano ang natatanging
katangian ng mga tagaKutang Bato?
3.Tama bang parusahan ni
Reyna Sima ang kanyang
anak? Ipaliwanag ang iyong
panig.

Pagbasa sa Liham
Tungkol sa Wastong
Pagtatapon ng Basura.

1.Tungkol saan ang liham?


2.Sino ang sumulat ng
liham?
3.Ano ang kanyang
inirereklamo?
4.Kanino niya ipinaaabot
ang kanyang liham?

Ano ang masasabi ninyo


sa dalawang manga?
Pagpapalawak ng
Talasalitaan: Pagtambalin
ang Hanay A sa Hanay B.
Tukuyin kung ito ay
magkasingkahulugan o
magkasalungat.
A
__ 1. Agwat
__ 2. Hingahan
__ 3. Madaratnan
__ 4. Ka;agayan
__ 5. Kakatawa
B
a.sabihan
b.sitwasyon
c.magiging
d.makikita
e.aalis
f.pagitan

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts &
practicing new slills #2)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative


Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3)

1.Ano ang aktwal na


kahulugan ng salitang
Apuyan ayon sa ating
binasang seleksyon?
2.Ano ang tawag sa
kahulugang tahas o aktwal
ng isang salita?
3.Ano ang kahulugang
literal ng salitang
ginagamitan ng
pamparikit?
4.Ano ang tawag sa mga
salita o pariralang may
proniso ng pagpapahiwatig
o kahulugang literal?

Gawain 1: Ibigay ang


kahulugang aktuwal o
denotasyon ng mga
salitang may salungguhit.
1.Isang malaking aso ang
biglang lumabas sa
tarangkahan.
2.Inay ang sakit ng tiyan
ko, ang hagulgol ni Nena.

Pangkatang Gawain: Ibuod


sa inyong saring
pangungusap ang teksto o
kuwentong Si Reyna Sima.

Paano isinusulat ang


liham? Ano-ano ang mga
bahagi ng liham?

Pagbasa sa
kuwentongWalang ItulakKaibigan.
1.Tungkol saan ang binasa
nating kuwento?
2.Ano ang masasabi ninyo
sa magkaibigan?
3.Ano-ano naman ang
hindi nila pagkakapareho?
4.Ipabigay ang mga
katangiang naglalarawan
sa dalawang magkaibigan
gamit ang Venn
Diagram.Pangkatin ang
klase.

Paglalahad sa Gawain ng
bawat pangkat. Gabayan at
iwasto ang kanilang gawain.

Lagyan ng wastong
sangkap ang bawat bahagi
ng liham sa Gintong Aklat
sa Wika ph. 217.

Ipalarawan ang katangian


nina Mara at Clara sa
pamamagitan nito.
Pag-uulat sa isinagawang
gawain.
1.Ano-ano ang mga
katangian ng
magkaibigan?
2.Sa mga nabanggit na
pang-uri, alin ang
magkasingkahulugan at
magkasalungat?

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay


(Finding Practical Applications of concepts and skills in
daily living)

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations &


Abstractions about the lessons)

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

3.Kaarawan ni Aling Lucy


kaya maraming bumati sa
kanya.
Gawain 2: Ibigay ang
kahulugang literal o
konotasyon ang mga
salita.
1.tahanan
2.balita
3.wika
4.lahi
Ano ang ibig sabihin ng
denotasyon?konotasyon?
Magpabigay ng mga
halimbawa at ipagamit sa
pangungusap.
PANUTO: Piliin ang
kahulugang aktuwal
(denotasyon) ang salitang
may salungguhit.
Maisustento
Pagtingin sa paligid
Nakisama
Hindi nagbigay
May pera
Maipon
______ 1. Ang kanyang
kabiyak ay maykaya sa
buhay sa kanilang
lalawigan.
______ 2. Nagkait siya ng
tulong nang akoy lumapit
sa kanya.
______ 3. Kailangan
akong maghanap ng
trabaho para may
maitustos sa mga

3.Magpabigay ng iba pang


halimbawa at ipagamit sa
pangungusap.
Ipasalaysay muli ang
kuwentongWalang ItulakKaibigan.

Ipabasa ang talata na nasa


manila paper pagkatapos
magkaroon ng maikling
talakayan ukol dito at
ipabuod ito.

Paano natin maibibigay ang


buod ng isang tekstong
nabasa?

Paano isinusulat ang isang


liham?

Kailan natin sinasabi na


ang mga pang-uri ay
magkasing kahulugan?
Magkasalungat?

Ipabasa ang tekstong


Liwanag sa Dilim.
Pagkatapos ipabuod ito.

PANUTO: Sumulat ng
isang halimbawa ng liham
tungkol sa mga
sumusunod. Pumuli
lamang ng isang paksang
nais mong isulat.

Basahin ang kuwentong,


Ang Kambal.
Pagkatapos, gumawa ng
Venn Diagram at ibigay
ang katangian ng kambal
at gamitin sa pangungusap
ang mga pang-uring
magkasingkahulugan at
magkasalungat.

1.Wastong pagtatapon ng
basura
2.Wastong pangangalaga
sa kapaligiran
3.Mabuting naidudulot ng
teknolohiya

Pagsagot sa mga tanong

Pagwawasto

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at


remediation (Additional activities for application or
remediation)

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75% sapagtataya (No.of
learners who earned 75% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa
remediation (No.of learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng magaaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well?
Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpu
nongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisam
gakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other teachers?)

pangangailangan mo.
Magbigay ng tigtatlong (3)
pares ng mga salitang may
kahulugang denotasyon at
konotasyon.

Ibigay ang buod ng isa sa


mga nabasa mong kuwento.
Isulat ito sa isang malinis na
papel.

Sumulat ng isang liham


tungkol sa nangyayaring
hindi maganda sa inyong
pamayanan. Ipaabot ang
iyong liham sa kinauukulan
o sa inyong barangay.

Magbigay ng mga panguring magkasingkahulugan


at magkasalungat at
gamitin sa pangungusap.

Pagkuha ng marka

You might also like