Pe V

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

PE V

Date: _________________

I. Layunin:

Nakalilikha ng kumbinasyong kilos lokomotor at di-lokomotor para sa


mabisang paglutas ng mga suliranin.

II. Paksang Aralin

Kumbinasyon ng mga Kilos Lokomotor at Di Lokomotor,

Sanggunian : PEBC II-B. 1.3

Kasanayan : Paglikha ng Kumbinasyong Lokomotor at Di-Lokomotor


Para sa Mabisang Paglutas ng mga Suliranin

Kagamitan : Mga larawan; lumang kalendaryo/diyaryo, cassette


tapes/recorder

III. Pamamaraan:

A. Panimulang Gawain:

1. Pampasigla

A. a. Tumakbo sa lugar na ang mga tuhod ay itinataas ng pantay-baywang


- - - - -16 blg.

b. Iimbay ng mabilis ang gma bisig lampas ulo - - -- - - - - - - - - - - - - - --


-- 16 blg.

c. Ulitin ang (a-b) - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -


- 32 blg.

B. a. Lumakad ng apat na hakbang pasulong habang itinataas ang mga


bisig - - - 4 blg.
b.Lumakad paurong habang ibinababa ang mga bisig - - - - - - - - - - - - -
--- 4 blg.

c. Ulitin ang (a-b) dalawang beses - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -


-- 16 blg.

C. Ulitin ang (a-b) - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -


- 48 blg.

D. Ibaluktot ang tuhod (blg. 1) at iunat ang bisig sa unahan pantay


balikat - - - 16 blg.

B. Panlinang na Gawain:

1. Paglalahad:

1. Anu-ano ang isinagawang kilos na may kumbinasyong kilos lokomotor


at di-lokomotor?

2. Magbigay ng isang sitwasyon na nagpapakita ng suliranin na maaaring


lutasin sa pamamagitan ng kumbinasyong kilos lokomotor at di
lokomotor gaya ng:

- pagtawid sa malaking kanal

- may ahas sa daan

2. Pamantayan

Ano ang mga pamantayang dapat sundin habang gumagawa ang


pangkat?

3. Pagsasanay

1. Mga sitwasyong nagsisilbing batayan sa paglikha ng mga pinagsamang


kilos lokomotor at di-lokomotor sa mabisang paglutas ng mga
suliraning kaugnay sa:

- batang natamaan ng bola

- nahulog sa puno ng kahoy

- nasugatan dahil sa pagkabundol ng kalaro


- pagtulong sa ninakawan

4. Pagsasagawa

Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Ang bawat pangkat ay mag-iisip


ng isang sitwasyon na maipakikita na gagamitin ng kumbinasyong kilos
lokomotor at di-lokomotor para sa mabisang paglutas ng mga suliranin.

1. Bigyan ng 5 minuto ang bawat pangkat sa paglikha.

2. Magpapakita ang bawat pangkat ang kanilang nilikhang gawain sa


loob ng 3 minuto.

3. Huhulan ng ibang pangkat kung anong kumbinasyong kilos ang


nilikha ng isang pangkat para sa mabisang paglutas ng suliranin.

5. Pangwakas na Gawain

Awit ng May Kilos May Bonnie

May Bonnie lies over the ocean

May Bonnie lies over the sea

May Bonnie lies over the ocean

O bring back my Bonnie to me

(Bring back) 2x

Bring back my Bonnie to me, to me) 2x

IV. Pagbibigay Halaga:

1. Mabisa ba yaong kumbinasyong kilos lokomotor at di-lokomotor na nilikha ng


unang pangkat sa paglutas ng suliranin? Ng ikalawang pangkat? Ng ikatlong
pangkat? Ng ikaapat na pangkat?

2. Anu-anong kilos ang inilikha ng unang pangkat? Ng ikalawang pangkat? Ng


ikatlong pangkat? Ng ikaapat na pangkat?
V. Takdang-Aralin:

Paano ka nakalilikha ng kumbinasyong kilos lokomotor at di-lokomotor para


sa mabisang paglutas ng mga suliranin.

You might also like