Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan (School) TALON-TALON ELEM.

SCHOOL Baitang/Antas (Grade GRADE -VI


GRADES 1 TO Level)
12
Guro (Teacher) REESA A. SALAZAR Asignatura (Learning HEKASI
DAILY LESSON Area)
Petsa/Oras (Teaching FEBRUARY 13-, 2017 Markahan (Quarter) IKA-APAT NA MARKAHAN
Date & Time)

Bilang ng Linggo (Week No.) Lunes (Monday) Martes Miyerkules (Wed.) Huwebes Biyernes
WEEK 04 02/13/2017 (Tuesday) 02/15/2017 (Thurs) (Friday)
02/14/2017 02/16/2017 02/17/2017
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman
( Content Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards)
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Naiisa-isa ang paraang Naiisa-isa ang Naiuuanay ang Nabibigyang- Nabibigyang-
(Learning Competencies) ginagawa ng paraang ginagawa ng kahalagahan ng edukasyon katuwiran ang mga katuwiran ang mga
pamahalaan para sa pamahalaan para sa at kalusugan ng paraang ginagawa ng paraang ginagawa ng
pagpapabuti ng uri ng pagpapabuti ng uri ng mamamayan sa pamahalaan para pamahalaan para
edukasyon. edukasyon. Pagpapaunlad ng mapaunlad ang agham mapaunlad ang agham at
kabuhayan ng bansa at teknolohiya teknolohiya
II.NILALAMAN (Content) Mga Paraan Para sa Mga Paraan Para sa Pagpapabuti ng Uri ng Pagpapaunlad ng Pagpapaunlad ng
Pagpapabuti ng Pagpapabuti ng Kalusugan Agham at Agham at Teknolohiya
Edukasyon Edukasyon Teknolohiya
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teachers Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp
Guide Pages) 160-161 160-161 160-161 162-164 162-164
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp
aaral (Learners Materials Pages) 178-181 178-181 178-181 182-185 182-185
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo
(Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Anu-ano ang mga Anu-ano ang mga Malusog ka ba? Anu-ano ang mga Anu-ano ang mga
at/o pagsisimula ng aralin (Review patakaran at mga patakaran at mga Pinagbubuti kaya ng paraang ginagawa ng paraang ginagawa ng
Previous Lessons) programang programang pamahalaan ang ating pamahalaan para pamahalaan para
pangkabuhayang inilunsad pangkabuhayang kalusugan? mapaunlad o mapabuti mapaunlad o mapabuti
sa pag-unlad ng bansa sa inilunsad sa pag-unlad ang uri ng kalusugan sa ang uri ng kalusugan sa
iba't ibang panahon? ng bansa sa iba't ibang bansa? bansa?
panahon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mahalaga ba sa Mahalaga ba sa Pagbasa sa aralin Alam na ba ninyo na Alam na ba ninyo na
(Establishing purpose for the mga Pipipino ang mga Pipipino ang Pagpapalitan ng kuru-kuro pinagbubuti tin ng ating pinagbubuti tin ng ating
Lesson) edukasyon? Bakit? edukasyon? Bakit? (brainstorming) pamahalaan ang agham pamahalaan ang agham
at teknolohiya sa ating at teknolohiya sa ating
bansa? bansa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagbasa sa aralin, pah. 178- Pagbasa sa aralin, pah. Pagbasa sa aralin Pagbasa sa aralin
sa bagong aralin (Presenting 180. Pagpapalitan ng kuru- 178-180. Pagpapalitan Pagpapalitan ng kuru- Pagpapalitan ng kuru-
examples /instances of the new kuro (brainstorming) ng kuru-kuro kuro (brainstorming) kuro (brainstorming)
lessons) (brainstorming)
D. Pagtatalakay ng bagong Para sa iyo, mabuti ba ang Para sa iyo, mabuti ba Mahalaga ba ang Mahalaga ba ang
konsepto at paglalahad ng bagong uri ng edukasyon sa ang uri ng edukasyon sa bahaging ginagampanan bahaging ginagampanan
kasanayan #1 (Discussing new Pilipinas? Pilipinas? ng agham at teknolohiya ng agham at teknolohiya
concepts and practicing new skills sa pagkakamit ng sa pagkakamit ng
#1. layuning pambansang layuning pambansang
kaunlaran? kaunlaran?
Magbigay ng ilang Magbigay ng ilang
layunin ng agham at layunin ng agham at
teknolohiya sa teknolohiya sa
pamamagitan ng pamamagitan ng
"Concept Map". "Concept Map".
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Anu-ano ang mga Anu-ano ang mga
at paglalahad ng bagong kasanayan paraang ginagawa ng paraang ginagawa ng
#2 (Discussing new concepts & pamahalaan para pamahalaan para
practicing new slills #2) mapaunlad ang agham mapaunlad ang agham at
at teknolohiya ng ating teknolohiya ng ating
bansa? bansa?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Sagutin nang wasto ang Sagutin nang wasto ang Anong Para sa iyo, mabuti ba Para sa iyo, mabuti ba
sa Formative Assesment 3) mga tanong. mga tanong. kahalagahan ng kalusugan ang maging maunlad ang maging maunlad ang
Developing Mastery (Leads to Anu-ano ang mga Anu-ano ang sa pagpapaunlad ng bansa? ang agham at agham at teknolohiya ng
Formative Assesment 3) paraang ginagawa ng mga paraang Anu-ano ang teknolohiya ng ating ating bansa?
pamahalaan upang ginagawa ng ginagawa ng pamahalaan bansa?
mapabuti ang uri ng pamahalaan upang upang mapabuti ang uri ng
edukasyon sa ating mapabuti ang uri ng kalusugan ng rnga
bansa? edukasyon sa ating mamamayan?
bansa? Paano ipinatutupad
ng pamahalaan ang
programa sa kalusugan?
Ano ang DOH? Ano ang
bagong pamamalakad nito?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang maaaring Anu-ano ang mga Anu-ano ang mga
araw-araw na buhay (Finding mangyari sa ekonomiya ng paraang ginagawa ng paraang ginagawa ng
Practical Applications of concepts bansa kapag hindi gumawa ating pamahalaan upang ating pamahalaan upang
and skills in daily living) ng paraan ang pamahalaan mapagbuti ang agham at mapagbuti ang agham at
para sa pagpapabuti ng uri teknolohiya sa ating teknolohiya sa ating
ng kalusugan? bansa? bansa?
Mahalaga ba ang
"pagiging malusog" ng
bawat mamamayan? Paano
Ito nakatutulong sa
pagkakaroon ng pag-unlad
ng isang bansa?
H. Paglalahat ng Aralin (Making Mahalaga ba sa atin ang Mahalaga ba sa atin ang Anu-ano ang mga Mahalaga ba ang Mahalaga ba ang makiisa
Generalizations & Abstractions edukasyon? edukasyon? paraang ginagawa ng makiisa at at makipagtulungan sa
about the lessons) Isinasaad ba sa Saligang Isinasaad ba sa Saligang pamahalaan para sa makipagtulungan sa pagpapabuti ng agham at
Batas na tungkulin ng Batas na tungkulin ng pagpapabuti ng uri ng pagpapabuti ng agham teknoiohiya?
Estado na malinang ang Estado na malinang ang kalusugan? at teknoiohiya?
mga kakayahan ng bawat mga kakayahan ng
bats at mabuhay sa isang bawat bats at mabuhay
payapa at matiwasay na sa isang payapa at
tirahan? Paano Ito matiwasay na tirahan?
matutupad? Paano Ito matutupad?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Basahin ang tanong at Basahin ang tanong at Anu-ano ang mga Tukuyin kung Tukuyin kung
Learning) piliin ang tamang sagot. piliin ang tamang sagot. paraang ginagawa ng ipinahahayag sa paraang ipinahahayag sa paraang
Isulat lamang ang titik ng Isulat lamang ang titik pamahalaan upang agham at teknolohikal agham at teknolohikal
tamang sagot. P 180 ng tamang sagot. P 180 mapabuti ang uri ng ang mga sumusunod. ang mga sumusunod.
kalusugan sa ating bansa?
J. Karagdagang gawain para sa Anu-ano ang mga Sagutin: Subukan mo B.
takdang-aralin at remediation paraang ginagawa ng
(Additional activities for application pamahalaan para sa
or remediation) pagpapabuti ng uri ng
kalusugan?
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya
(No.of learners who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons
work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to require
remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulon
gngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties
did I encounter which my principal/supervisor can help
me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanai
skongibahagisamgakapwakoguro? (What
innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other
teachers?)

You might also like