Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan (School) TALON-TALON ELEM.

SCHOOL Baitang/Antas (Grade GRADE -VI


GRADES 1 TO Level)
12
Guro (Teacher) REESA A. SALAZAR Asignatura (Learning HEKASI
DAILY LESSON Area)
Petsa/Oras (Teaching FEBRUARY 20-24, 2017 Markahan (Quarter) IKA-APAT NA MARKAHAN
Date & Time)

Bilang ng Linggo (Week No.) Lunes (Monday) Martes Miyerkules (Wed.) Huwebes Biyernes
WEEK 05 02/20/2017 (Tuesday) 02/22/2017 (Thurs) (Friday)
02/21/2017 02/23/2017 02/24/2017
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman
( Content Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards)
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga Natutukoy ang mga Naipaliliwanag kung paano Natatalakay ang Natatalakay ang
(Learning Competencies) katangi-tanging katangian katangi-tanging makatutulong sa pag-unald ginagawa ng isang ginagawa ng isang
ng pagiging produktibo . katangian ng pagiging at pagsulong ng bansa ang mamamayan na may mamamayan na may
produktibo . pagtitiwala sa sariling tiwala sa sariling tiwala sa sariling
kakayahan kakayahan. kakayahan.
II.NILALAMAN (Content) Pagiging Produktibo ng Pagiging Produktibo Pagtitiwala sa sariling Pagtitiwala sa Pagtitiwala sa Sariling
Tao ng Tao kakayahan Sariling Kakayahan Kakayahan
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teachers Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp
Guide Pages) 168-169 168-169 170-173 170-173 170-173
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp Yaman ng Pilipinas 6 pp
aaral (Learners Materials Pages) 191-194 191-194 195-198 195-198 195-198
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo
(Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Magbalitaan tungkol sa Magbalitaan tungkol sa Ang mga bata ay Ipaawit ang Ako ay Ipaawit ang Ako ay
at/o pagsisimula ng aralin (Review matagumpay na matagumpay na magpapangkat-pangkat sa 4 Pilipino Pilipino
Previous Lessons) negosyanteng kabarangay. negosyanteng upang maglaro ng "Freeze Talakayin ang nilalaman Talakayin ang nilalaman
kabarangay. and Defroze". Ang guro ay ng awit. ng awit.
magbibigay ng mga
sitwasyon o kaganapan at
sa loob ng isang minuto
ang mga bata ay mag-iisip
ng "action" para dito. Sa
hudyat ng guro, ang mga
bata ay magpi-freeze upang
ipakita ang kanilang ideya
sa pamamagitan ng piping
palabas.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ba ang kahulugan ng Ano ba ang kahulugan Paano makatutulong sa Paano mo magagamit Paano mo magagamit
(Establishing purpose for the pagiging produktibo? ng pagiging produktibo? pag-unlad at pagsulong ng ang talinongbigay sa iyo ang talinongbigay sa iyo
Lesson) bansa sa pagtitiwala sa ng Diyos samabuting ng Diyos samabuting
sariling kakayahan? paraan? paraan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Basahin ang aralin sa Basahin ang aralin sa Basahin ang Kailan ba masasabi na Kailan ba masasabi na
sa bagong aralin (Presenting pahina 191-193 pahina 191-193 sumusunod na paglalahad. produktibo ang isang produktibo ang isang tao.
examples /instances of the new Gabayan ang klase sa Gabayan ang klase sa Pagtitiwala sa Sariling tao.
lessons) pagtatalakaykung sino ang pagtatalakaykung sino Kakayahan TM. pah. 195
isang taong produktibo. ang isang taong Bakit mahalaga
produktibo. Para sa kaunlaran ng bansa
ang pagtitiwala sa sariling
kakayahan?
(Magpapangkat ang mga
bata at pag-usapan Ito.)
D. Pagtatalakay ng bagong Paano tayo magiging Paano tayo magiging Gawaing Pangkatan: Gawaing Pangkatan:
konsepto at paglalahad ng bagong produktibo? produktibo? Ibigay ang suliranin Ibigay ang suliranin ayon
kasanayan #1 (Discussing new ayon sa Isagawa mo sa Isagawa mo
concepts and practicing new skills
#1.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2 (Discussing new concepts &
practicing new slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Paano mo maipakikita ang Gabayan ang klase sa Gabayan ang klase sa
sa Formative Assesment 3) iyong pagtitiwala sa pagbibigay ng mga pagbibigay ng mga
Developing Mastery (Leads to sariling kakayahan? dagdag halimbawa ng dagdag halimbawa ng
Formative Assesment 3) mga taong may mga taong may
paniniwala sa sariling paniniwala sa sariling
kakayahan. kakayahan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay (Finding
Practical Applications of concepts
and skills in daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Anumang bagay na nais Anumang bagay na nais May mga May mga pinagkukunang
Generalizations & Abstractions nating makamtan ay nating makamtan ay pinagkukunang yaman yaman dati ay hindi
about the lessons) nakasalalay sa ating nakasalalay sa ating dati ay hindi nagagamit nagagamit ngunit ngayon
sariling kakayahan. sariling kakayahan. ngunit ngayon ay ay ginagamit na.
Pagyamanin natin at Pagyamanin natin at ginagamit na.
linangin ang mga ito tungo linangin ang mga ito
sa pagsulong at pag-unlad n tungo sa pagsulong at
gating bayan. pag-unlad n gating
bayan.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Subukan mo pahina 94 Subukan mo pahina 94 Ibigay ang sagot ayon sa Subukan mo. Pahina Subukan mo. Pahina 197.
Learning) paniniwala. 197.

J. Karagdagang gawain para sa Kaya mo ito pahina 198. Kaya mo ito pahina 198.
takdang-aralin at remediation
(Additional activities for application
or remediation)
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya
(No.of learners who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons
work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to require
remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulon
gngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties
did I encounter which my principal/supervisor can help
me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanai
skongibahagisamgakapwakoguro? (What
innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other
teachers?)

You might also like