DLL-HKS 15

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Paaralan (School) TALON-TALON ELEM.

Baitang/Antas (Grade GRADE -VI


GRADES 1 TO SCHOOL Level)
12
Guro (Teacher) REESA A. SALAZAR Asignatura (Learning HEKASI
DAILY LESSON Area)
Petsa/Oras (Teaching OCTOBER 3-7, 2016 Markahan (Quarter) IKALAWANG MARKAHAN
Date & Time)

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 15 Lunes (Monday) Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
10/3/2016 (Tuesday) (Wed.) (Thurs) (Friday)
10/4/2016 10/5/2016 10/6/2016 10/7/2016
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content HOLIDAY SCHOOL NATIONAL Nasasabi kung Nasasabi kung
Standards) TEACHERS DAY TEACHERS DAY sino ang sino ang
mamamayang mamamayang
Pilipino ayon sa Pilipino ayon sa
Saligang Batas. Saligang Batas.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Natatalakay kung Natatalakay kung
Standards) paano paano nakakamit,
nakakamit, nawawala, at
nawawala, at muling
muling nakakamit ang
nakakamit ang pagkamamamay
pagkamamamay ang Pilipino.
ang Pilipino.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Nailalarawan ang Nailalarawan ang
Competencies) sariling sariling
damdamin sa damdamin sa
pagiging pagiging
mamamayangPili mamamayangPili
pino. pino.
II.NILALAMAN (Content) Ang Mamamayan Ang Mamamayan
ng Pilipinas ng Pilipinas
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teachers Guide Pages) Yaman ng Yaman ng
Pilipinas 6 TM Pilipinas 6 TM
pahina 93-96 pahina 93-96
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learners Yaman ng Yaman ng
Materials Pages) Pilipinas 6 pahina Pilipinas 6 pahina
99-103 99-103
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Yaman ng Yaman ng
Pilipinas 6 pahina Pilipinas 6 pahina
99-103 99-103
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning
Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Kahalagahan ng Kahalagahan ng
pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) Pamahalaan Pamahalaan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Pangangalaga sa Pangangalaga sa
purpose for the Lesson) pagkamamamay pagkamamamay
an, karapatan at an, karapatan at
kalayaan, at kalayaan, at
upang upang
magampanan magampanan
ang tungkulin. ang tungkulin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Balitaan: Balitaan:
aralin (Presenting examples /instances of the Pagkamamamaya Pagkamamamaya
new lessons) ng Pilipino. ng Pilipino.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawaing Gawaing
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pangkatan. Pangkatan.
(Discussing new concepts and practicing new Ang Mamamayan Ang Mamamayan
skills #1. ng Pilipinas. ng Pilipinas.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pag-uulat Pag-uulat
paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing
new concepts & practicing new slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Talk Show at Role Talk Show at Role
Assesment 3) Play Play
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Talakayan Talakayan
buhay (Finding Practical Applications of concepts
and skills in daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations Pangangalaga sa Pangangalaga sa
& Abstractions about the lessons) pagkamamamay pagkamamamay
an, karapatan at an, karapatan at
kalayaan, at kalayaan, at
upang upang
magampanan magampanan
ang tungkulin. ang tungkulin.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Kaya mo ito Kaya mo ito
pahina 103 pahina 103
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Subukan mo Subukan mo
remediation (Additional activities for application pahina 103 pahina 103
or remediation)

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa
remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin?
(Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners
who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why
did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunonggur
o at superbisor? (What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisam
gakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other teachers?)

You might also like