Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Paaralan (School) TALON-TALON ELEM.

Baitang/Antas (Grade GRADE -VI


GRADES 1 TO SCHOOL Level)
12
Guro (Teacher) REESA A. SALAZAR Asignatura (Learning HEKASI
DAILY LESSON Area)
Petsa/Oras (Teaching OCTOBER 17-21, 2016 Markahan (Quarter) IKALAWANG MARKAHAN
Date & Time)

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 17 Lunes (Monday) Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
10/17/2016 (Tuesday) (Wed.) (Thurs) (Friday)
10/18/2016 10/19/2016 10/20/2016 10/21/2016
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipaliliwanag ang Naipaliliwanag Naipaliliwanag Naipaliliwanag Naipaliliwanag
Standards) bawat karapatan at ang bawat ang bawat ang bawat ang bawat
kalayaang karapatan at karapatan at karapatan at karapatan at
tinatamasa ng mga kalayaang kalayaang kalayaang kalayaang
mamamayang tinatamasa ng tinatamasa ng tinatamasa ng tinatamasa ng
Pilipino. mga mga mga mga
mamamayang mamamayang mamamayang mamamayang
Pilipino. Pilipino. Pilipino. Pilipino.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance
Standards)

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning


Competencies)

II.NILALAMAN (Content) Ang mga Karapatan Ang mga Ang mga Ang mga Ang mga
at Kalayaan ng mga Karapatan at Karapatan at Karapatan at Karapatan at
Mamamayang Kalayaan ng mga Kalayaan ng mga Kalayaan ng mga Kalayaan ng
Pilipino Mamamayang Mamamayang Mamamayang mga
Pilipino Pilipino Pilipino Mamamayang
Pilipino
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teachers Guide Pages) Yaman ng Pilipinas 6 Yaman ng Yaman ng Yaman ng Yaman ng
pp 97- 100 Pilipinas 6 pp 97- Pilipinas 6 pp 97- Pilipinas 6 pp 97- Pilipinas 6 pp
100 100 100 97- 100
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learners Yaman ng Pilipinas 6 Yaman ng Yaman ng Yaman ng Yaman ng
Materials Pages) pp 104-110 Pilipinas 6 pp Pilipinas 6 pp Pilipinas 6 pp Pilipinas 6 pp
104-110 104-110 104-110 104-110
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Yaman ng Pilipinas 6 Yaman ng Yaman ng Yaman ng Yaman ng
pp 104-110 Pilipinas 6 pp Pilipinas 6 pp Pilipinas 6 pp Pilipinas 6 pp
104-110 104-110 104-110 104-110
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource Chart Chart Chart Chart Chart
(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning
Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Mga mamamayang Mga Mga Mga Mga
pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) Pilipino. mamamayang mamamayang mamamayang mamamayang
Pilipino. Pilipino. Pilipino. Pilipino.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Alam ba ninyo ang Alam ba ninyo Alam ba ninyo Alam ba ninyo Alam ba ninyo
purpose for the Lesson) inyong mga ang inyong mga ang inyong mga ang inyong mga ang inyong
karapatan at karapatan at karapatan at karapatan at mga karapatan
kalayaang dapat kalayaang dapat kalayaang dapat kalayaang dapat at kalayaang
tamasahin? tamasahin? tamasahin? tamasahin? dapat
tamasahin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Aralin: Gawain Aralin: Gawain Aralin: Gawain Aralin: Gawain Aralin: Gawain
aralin (Presenting examples /instances of the Pangkatan Pangkatan Pangkatan Pangkatan Pangkatan
new lessons)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Iulat ang sagot ng Iulat ang sagot Iulat ang sagot Iulat ang sagot Iulat ang sagot
paglalahad ng bagong kasanayan #1 bawat pangkat. ng bawat ng bawat ng bawat ng bawat
(Discussing new concepts and practicing new pangkat. pangkat. pangkat. pangkat.
skills #1.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Karapatan at Karapatan at Karapatan at Karapatan at Karapatan at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing Kalayaan. Kalayaan. Kalayaan. Kalayaan. Kalayaan.
new concepts & practicing new slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative House Chart House Chart House Chart House Chart House Chart
Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Pagwawasto Pagwawasto Pagwawasto Pagwawasto Pagwawasto
buhay (Finding Practical Applications of concepts
and skills in daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations Pagbubuod ng Pagbubuod ng Pagbubuod ng Pagbubuod ng Pagbubuod ng
& Abstractions about the lessons) aralin. aralin. aralin. aralin. aralin.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Subukan mo pahina. Subukan mo Subukan mo Subukan mo Subukan mo
110 pahina. 110 pahina. 110 pahina. 110 pahina. 110
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Kaya mo ito pahina Kaya mo ito Kaya mo ito Kaya mo ito Kaya mo ito
remediation (Additional activities for application 110 pahina 110 pahina 110 pahina 110 pahina 110
or remediation)

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa
remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin?
(Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners
who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why
did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunonggur
o at superbisor? (What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisam
gakapwakoguro? (What innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other teachers?)

You might also like