Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA ARALING PANLIPUNAN

GRADES 1 to 12 Paaralan CANAN ES Antas 1


Pang-araw-araw na Tala Guro ANNALIZA I. HITEROZA Asignatura Araling Panlipunan
Sa Pagtuturo - DLL Petsa/Oras Markahan Third(Week 1)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag unawa sa Naipamamalas ang pa- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag-
kahalagahan ng paaralan sa unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng
paghubog ng mga batang mag- paaralan sa paghubog ng paaralan sa paghubog ng paaralan sa paghubog ng paaralan sa paghubog ng
aaral. mga batang mag-aaral. mga batang mag-aaral. mga batang mag-aaral. mga batang mag-aaral.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapaghahambing ng Nakapaghahambing ng Nakapaghahambing ng Nakapaghahambing ng Nakapaghahambing ng
paglalarawan at pagkilala sa paglalarawan at pagkilala paglalarawan at pagkilala paglalarawan at pagkilala paglalarawan at pagkilala
pisikal na kapaligiran ng sa pisikal na kapaligiran sa pisikal na kapaligiran ng sa pisikal na kapaligiran ng sa pisikal na kapaligiran ng
paaralan. ng paaralan. paaralan. paaralan. paaralan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasabi ang batayang Nasasabi ang batayang Nasasabi ang batayang Nasasabi ang batayang Nasasabi ang batayang
(Isulat and code ng bawat impormasyon tungkol sa sariling impormasyon tungkol sa impormasyon tungkol sa impormasyon tungkol sa impormasyon tungkol
kasanayan) paaralan :pangalan ng paaralan sariling paaralan:lokasyon sariling paaralan:mga sariling paaralan:kantina sariling paaralan:mga
ng paaralan bahagi ng paaralan:mga bahagi ng paaralan,opisina
silid-aralan ng punong-guro/tagamasid
pampurok
II. NILALAMAN Pagkilala sa Aking Paaralan Pagkilala sa Aking Pagkilala sa Aking Paaralan Pagkilala sa Aking Pagkilala sa Aking Paaralan
Paaralan Paaralan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.52-54 pp.52-54 pp.52-54 pp.52-54 pp.52-54
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- pp.1-8 pp.1-8 pp.1-8 pp.1-8 pp.1-8
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Laro:Pahulaan:Ano ito?Bahagi Ng Ano ang pangalan ng Sabihin ang eksaktong Ano ang nagsisilbing Saan ka dapat bumili ng
pagsisimula ng bagong aralin tahanan kung saan:Dito iyong paaralan? lokasyon ng iyong pangalawang tahanan ng iyong mga pagkain sa
tinatanggap ang ating mga paaralan. mga bata? paaralan?
panauhin?Dito niluluto ang
pagkain ng mag anak?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anu-anong paghahanda ang Ipakita ang isang Magkaroon ng Lakbay- Saan kayo bumibili ng Kilala ba ninyo ang mga
inyong ginagawa bago pumasok mapa.(Malasiqui)Ano ang Aralsa loob ng pagkain kung kayo ay nasa pinuno ng ating
sa paaralan? tawag natin sa bagay na paaralan.Ipasyal ang mga paaralan? paaralan?Kung kailangan
ito?Ano ba ang nakikita bata sa lahat ng silid-aralan mo silang puntahan para
sa isang mapa? sa loob ng paaralan upang kausapin,alam mo ba kung
maging pamilyar sila sa saan sila hahanapin?
mga bahagi nito.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ang dapat mong malaman Ano ang dapat mong Ano ang dapat mong Ano ang dapat mong Saan mo maaring
bagong aralin tungkol sa iyong paaralan? malaman tungkol sa malaman tungkol sa iyong malaman tungkol sa iyong puntahan ang puno ng
iyong paaralan? paaralan?Alin ang paaralan?Saan mo dapat paaralan kung kailangan?
nagsisilbing pangalawang bilhin ang iyong pagkain
tahanan ng mga bata sa sa paaralan?
paaralan?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagbabasa ng kwento ng mga Pag uusap ukol sa Pagpapakita ng larawan ng Pag-uusap ukol sa mga Pagtatalakayan ukol sa
paglalahad ng bagong kasanayan#1 bata. paaralan. paaralan. pagkain sa kantina. opisina ng punong-guro.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Iparinig ang kwento tungkol sa Isulat sa pisara ang buong Pag-usapan ang paglilibot Pag-usapan ang mga Ituro/Ipasyal ang
paglalahad ng bagong kasanayan#2 Pasukan na Naman. pangalan ng na ginawa.Gamit ang mapa karanasan ng mga bata sa kinaroroonan ng opisina ng
paaralan.Tumawag ng ng paaralan,ipatukoy ang pang-araw-araw nilang punong-guro/tagamasid
batang babasa dito. mga bahagi nito.Hal.mga buhay sa paaralan sa oras pampurok.Hayaang
silid-aralan ng grade 1,2,3 ng rises. magmasid ang mga bata sa
atbp. lugar.
F. Paglinang sa Kabihasnan Pagsagot sa mga tanong ukol sa Pagsagot sa mga tanong Ilang lahat ang bilang ng Bakit kailangang sa Saan matatagpuan ang
(Tungo sa Formative Assessment) napakinggang ukol sa nakasulat sa mga silid-aralan sa ating kantina kayo bumili ng tanggapan ng punong-
kwento.Hal.Tungkol saan ang pisara.Ano ang pangalan paaralan?Saang panig ka inyong pagkain sa guro?Maari bang basta
kwento?Saan patungo ang mga ng iyong paaralan?Anong pupunta kung sa baiting isa rises?Saan makikita ang lamang maglabas-pasok
bata? barangay ang ka inuutusan ng iyong ating kantina? ang mga bata sa lugar na
nakakasakop dito? guro? iyon?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipagaya sa sulatang papel ang Ipagaya sa mga bata ang Laro:Pagtukoy sa direksyon Ipasakilos sa mga bata Pumalakpak kung kaaya-
araw na buhay pangalan ng paaralan sa mga mapa kung saan ng mga silid-aralan.Baitang nang pangkatan kung ayang gawin kung nasa
bata.Bigyang-pansin ang tamang matatagpuan ang 3?______Baitang !____? paano sila dapat pumila sa loob o malapit sa
baybay at paggamit ng malaking lokasyon ng paaralan. kantina sa oras ng rises. tanggapan ng punong-
titik. guro/tagamasid pampurok
,X kung hindi.
H. Paglalahat ng Aralin Saan ka nag-aaral?Bakit Saan ka nag-aaral?Bakit Saan ka nag-aaral?Bakit Bakit mahalaga na Saan ka nag-aaral?Bakit
mahalaga na malaman mo ang mahalaga na malaman mahalaga na malaman mo malaman mo ang mahalaga na malaman mo
iyong paaralan? mo ang lokasyon ng iyong ang mga silid-aralan sa kinaroroonan ng kantina ang kinaroroonan ng
paaralan? iyong paaralan? ng paaralan? tanggapan ng punong-
guro/tagamasid
pampurok?
I. Pagtataya ng Aralin Tawaging isa-isa ang mga Tawaging isa-isa ang mga A.Iguhit ang mga silid- Iguhit ang kantina ng Iguhit ang tanggapan ng
bata.Ipasabi ang kumpletong bata.Ipasabi ang aralan ng mga bata sa paaralan.Isa-isang tawagin punong paaralan ayon sa
pangalan ng kanilang paaralan. kumpletong lokasyon ng baiting isa.B.Isa-isang ang mga bata upang modelo o tunay na
paaralan. tawagin ang mga bata sabihin ang kinalalagyan larawan.
upang sabihin ang ng kantina ng paaralan.
kinalalagyan ng mga sili-
aralan na nabanggit.
J. Karagdagang Gawain para sa Buuin at isaulo:Ako ay nag-aaral Isaulo ang batayang Isulat sa iyong kwaderno Iguhit ang iba pang bagay Iguhit ang iba pang bagay
takdang aralin at remediation sa impormasyon tungkol sa ang pangalan ng bawat na nais mong maidagdag na nais mong maidagdag
______________.Ipinagmamalaki lokasyon ng iyong seksyon ng lahat ng mga sa mga gamit o sa mga gamit o
ko ang aking paaralan. paaralan. silid-aralan mula baiting isa kasangkapan sa ating kasangkapan sa ating
hanggang baiting kantina. kantina.
anim.Hal.Baitang 1-A.Silid
masunurin
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like