JUNE30WEEK4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Grade

SAN ANTONIO VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL SIX


School: Level:

ROGELIO R. GONIA JR.


DAILY LESSON LOG Teacher:
JUNE 21, 2017
1ST QUARTER
WEDNESDAY Quarter:

Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa


(Content Standard) kahalagahan ng pagsunod sa mga Naipapamalas ng mapanuring pag-unawa at kaalaman sa
tamang hakbang bago makagawa ng bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon
isang desisyon para sa ikabubuti ng nito sa mundo gamit ang mga kasanayang
lahat. pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa
pag-usbong ng nasyonalismong Pilipini.
Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon Naipapamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng
(Performance Standard) nang may katatagan ng loob para sa Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa
ikabubuti ng lahat. mundo
Pamantayan sa 1. Naisasagawa ang mga tamang 5. Nasusuri ang mga ginawa mg mg makabayang Pilipino
Pagkatuto hakbang na mkatutulong sa pagbuo sa pagkamit ng kalayaan.
(Learning Competencies) ng isang desisyon na makabubuti sa 5.1 Natatalakay ang kilusan para sa sekularisasyon ng
pamilya. mga parokya at ang Cavite Mutiny (1872)
5.2 Naipapaliwanag ang ambag ng Kilusang Propaganda
sa pagpukaw ng damdaming makabayan ng mga Pilipino
(hal. L Liga Filipina, Asociacion Hispano Filipino)
5.3 Natatalakay ang pagtatag at paglaganap ng
Katipunan
5.4 Nahihinuha ang implikasyon ng kawalan ng
pagkakaisa sa himagsikan/kilusan at pagbubuo ng
Pilipinas bilang isang bansa.
Layunin (Lesson 1.1. Pagsusuri nang mabuti sa Cognitive-. Cognitive-
Objectives) mga bagay na may kinalaman sa Natatalakay ang .Natutukoy/Nahihinuha ang
pangyayari mahalagang detalye sa implikasyon ng kawalan ng
1.2. Pagsang-ayon sa pasya ng pagkakatatag ng pagkakaisa sa
nakararami kung nakabubuti ito. Katipunan. himagsikan/kilusan.
1.3. Paggamit ng impormasyon

EsP6PKP-Ia-i-37

Affective- Affective-
Napapahalagahan ang Nakapagpapahayag ng
pagkakatatag at sariling pananaw o saloobin
tungkol sa implikasyon ng
paglaganap ng
kawalan ng pagkakaisa sa
Katipunan pagkakamit himagsikan/kilusan.
ng kalayaan sa
pamamagitan ng Psychomotor- Naipakikita sa
malikhaing pamamagitan ng malikhaing
pagtatanghal presentasyon tungkol sa
Psychomotor- kawalan ng pagkakaisa sa
himagsikan/kilusan.
Nakalilikha ng collage
tungkol sa
pagkakatatag at
paglaganap ng
katipunan.

Paggawa ng responsableng desisyon Pagtatatag at Implikasyon ng kawalan ng


Paksang Aralin
ng may bukas na isipan paglaganap ng pagkakaisa sa himagsikan at
(Subject Matter)
katipunan kilusan.
K to 12 Gabay Pangkurikulum, CG- AP6PMK-Ic-5
Edukasyon sa Pagpapakatao May TG_____
2016, pahina 81 LM_____
Gamitang Panturo 1. EASEI Modyul 8
(Learning Resources) 2. Pilipinas Bansang Papaunlad 6 2000. Pp179-
Laptop, Projector, pelikulang 183,218-220
Moana Powerpoint Presentation 3. Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap (Batayang
na inihanda ng guro, metacards, Aklat) I. 2006.pp123-126,130-159
manila paper, gunting, permanent 4. HEKASI para sa mga batang Pilipino 4.2000 pp
marker, masking tape. 244-245
5. Pamana 5.1999pp.114-118
6. Ang Unang Republika ng Pilipinas (Philippine
Non-formal Education Program) 1998. Pp. 9-16
7. Huwg Kalimutan Bayani ng Bayan (Philippine
Non-formal Education Program) 1998.pp 8-11
8. Ang Bayan Kong Mahal 4.1999.194-196
9. Pilipinas Bansang Pinagpala,(Batayang
Aklat)4,2000.pp 206-207
10. Pilipinas Bansang Malaya (Batayang Aklat)5.
2000.pp 97-102
11. Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayang Ko, (Patnubay
ng Guro) 5 .1999 pp 65-68
12. Ang Bayan Kong Mahal 5. 1999 pp. 77-82
13. Pilipinas ang ating Bansa, (Batayang Aklat)5.
2000 pp 76-78,80-90
14. Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan ko, Batayang
Aklat 5. 19999. Pp 82 89
Pamamaraan
(Procedure)
Anu-anong mapangahas na desisyon Sino sino ang kasapi ng Paano naitatag at lumaganap
ang ginawa ni Moana kilusang Propaganda? ang katipunan?
Bakit niya ito ginawa? Papaano napukaw ng
a. Reviewing previous
kilusang propaganda
lesson/s or presenting
ang damdaming
the new lesson
makabayan ng mga
Pilipino?

Responsableng desisyon Ano ang Sino ang nakapanood ng Pagpapakita ng bahagi ng


dulot nito? pelikulang Katipunan? pelikula na nagpapamalas ng
Sinong bayani ang hindi pagkakaisa ng mga mga
b. Establishing a purpose
pinahahalagahan nito? sinaunang Pilipino noong
for the lesson
panahon ng himagsikan.

Magpakita ng maikling skit na Pagpapanood sa mga Ano ang napansin ninyo sa


sumsalamin sa pagiging responsible bata ng maikling video ipinakitang senaryo sa
sa pagdedesisyon. clip buhat sa penikulang pelikula?
katipunan. Base
sa napanood na video
c. Presenting
clips, kailan at saan
examples/instances of
itinatag ang Katipunan?
the new lesson
Sino ang namuno sa
kilusang Katipunan at
mga naging miyembro
nito?

Ano ang napansin ninyo sa kanilang Pangkatang Gawain *Batay sa napanood, ano-
ipinakita? Pangkat I : (Semantic ano ang naging epekto o
Web) implikasyon ng kawalan ng
Mangalap ng datos sa pagkakaisa ng mga namuno
mahahalagang detalye sa himagsikan /kilusan ?
tungo sa pagkatatag ng
lipunan.
Pangkat II : (Dula-
dulaan)
Pagsasadula sa mga
d. Discussing new panyayari nagbigay daan
concept sa paglaganap ng
katipunan
Pangkat III : (Akronim)
Pagbibigay ng kahulugan
sa akronim ng KKK.
Pangkat IV: (Collage
Making)
Gamit ang mga ginupit
na larawan, bumuo ng
collage na nagpapakita
ng mga taong may
mahalagang
ginampanan sa
pagkakatatag at
pagpapalaganap ng
Katipunan.

Maari ba itong manyari sa inyong Pag-uulat ng bawat Pangkatang Gawain:


buhay? pangkat at pagtalakay *Hahatiin ang klase sa 5
ng aralin. pangkat.
Magbigay ang grupo ng tig 5 1. Paano nangalap ng
halimbawa kasapi ang Katipunan? *Ipapasaliksik sa mga mag-
2. Anu-ano ang iba't- aaral ang naging epekto o
ibang antas ng implikasyon ng kawalan ng
konsehong bumubuo sa pagkakaisa ng mga Filipino
balangkas ng noong panahon ng
estrukturang Katipunan. himagsikan.
e. Continuation of the
discussion of new
* Gabay na tanong:
concept
- Ano ang naging dahilan ng
pagbagsak ng mga Filipino
noong panahon ng
himagsikan?
* Sagutin ito sa pamamagitan
ng pagpapamalas ng
malikhaing presentasyon;
tula, role playing, jingle, awit
.(Bawat Pangkat )

Sabihin o basahin ng sabay-sabay Bilang batang *Pagsasagawa ng mga mag-


ang ang inyong gawa Gentriseno , sino ang aaral sa KWL. *Hayaan ang
kilala ninyong lokal na mga mag-aaral na sagutan
bayaning may kinalaman ang ;
sa kilusang -What you KNOW?
Katipunan.(Lokalisasyon) -WANT to know
May naging -What you have LEARN?
kontribusyon ba sia sa ayon sa kanilang nakalap sa
kilusan? pagsasaliksik hinggil sa
implikasyon ng kawalan ng
pagkakaisa ng mga Filipino
f. Developing Mastery noong panahon ng
himagsikan.
*Punan ang tsart na ito.
Know Want Learn

*Iulat sa klase ang


output(Bawat pangkat)

Anong gagawin ninyo kung Bilang mag-aaral, ano *Sa inyong palagay, ano ang
kinakailanagn ang biglaang ang masasabi mo sa naging dahilan ng pagkatalo
pagdedesisyon? Something pagkakatatag ni Andres ng mga Filipino sa
NGAYON NA Bonifacio sa Katipunan? himagsikan?
g. Finding practical Nagpapatuloy pa ba ang
application of concepts katipunan hanggang *Paano ninyo maipakikita
and skills in daily living ngayon? Bakit? ang pagkakaisa sa silid-
aralan, tahanan at
komunidad?

Ano ang Kahulugan ng Ang KKK o Kataas - *Anu-ano ang implikasyon ng


responsableng pagdedesisyon? taasang kagalang - kawalan ng pagkakaisa sa
h. Making galangan n2a katipunan himagsikan/kilusan?
generalizations and ng mga Anak ng Bayan ay
abstractions about the itinatag ni Andres
lesson Bonifacio noong hulyo 7 ,
1892. Siya ang Ama ng
Katipunan . Katipunero
ang tawag sa kasapi sa
Katipunan. Ang "Utak ng
Katipunan" ay si Emilio
Jacinto dahil siya ang
sumulat ng mga aral ng
katipunan na tinawag na
Kartilya.

Sagutin ng oo para sa responsible at Panuto: Sagutin ang mga Sumulat ng maikling


hindi kung hindi responsible sumusunod na tanong . sanaysay hinggil sa
Isulat ang titik ng implikasyon ng kawalan ng
tamang sagot. pagkakaisa sa
1. Sino ang namuno sa himagsikan/kilusan?
kilusang Katipunan?
A. Emilio Jacinto
B. Andres Bonifacio
C. Emilio Aguinaldo
D. Apolinario Mabini
2. Ano ang maaaring
magyayari kung hindi
naitatag ang Kilusang
Katipunan?
A. Magkakaroon ng
pangkalahatang
kalayaan ang Pilipinas
B. Hindi magsisimula ang
himagsikan
C. Hindi susuko ang mga
I. Evaluating learning Pilipino
D. Magkakaroon ng
Kontrol ang mga Pilipino
sa buong bansa
3. Ano kaya ang
maibubunga kung
sakaling hindi
nagtagumpay ang mga
Katipunero?
A. Lubos na
naipalaganap ang
Kristiyanismo
B. Mahihikayat ang mga
Pilipino na Mag-alsa
C. Hindi lalaganap ang
Katipunan sa ating
bansa
D. Malayang
maipapahayag ang
dadamin ng bawat isa

Mangalap ng Magsaliksik tungkol sa


impormasyon hinggil sa kahalagahan ng pagbubuo ng
Implikasyon ng kawalan Pilipinas bilang isang bansa.
j.Additional Activities for
ng pagkakaisa sa
application or
himagsikan/kilusa at
remediation
pagbubuo ng Pilipinas
bilang isang Bansa.

Remarks
Reflection
a. No. of learners for
application or
remediation

b. No. of learners who


require additional
activities for remediation
who scored below 80%
c. Did the remedial
lessons work?
No. of learners who have
caught up with the
lesson
d. No. of learners who
continue to require
remediation
e. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?

f. What difficulties did I


encounter which my
principal or supervisor
can help me solve?
g. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I
wish to share with other
teachers?

You might also like