Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 36

Paaralan Pampanga High School Pangkat Electron, Neutron, Proton,Abelardo at Luna

Baitang 10
Guro Alma A. Pantaleon Asignatura Filipino
Tala ng Arawang Aralin
Petsa / Oras 2017 Markahan Ikalawang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng mga bansang kanluranin
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa hatirang pangmadla (social media)
Pagganap
C. Mga Kasanayang F10PN-IIa-b-71 F10PB-IIa-b-73 F10PD-IIa-b-69 F10WG-IIa-b-66
Pampagkatuto Nailalahad ang mga pangunahing Nasusuri ang nilalaman, Nabubuo ang sistematikong panunuri Nagagamit ng wasto ang pokus
paksa at ideya batay sa elemento at kakanyahan ng sa mitolohiyang napanood . ng pandiwa: tagaganap at layon
napakinggang usapan ng mga binasang mitolohiya. sa pagsulat ng paghahambing.
tauhan. F10PS-IIa-b-73
F10PB-IIa-b-74 Naipapahayag ang mahahalagang
F10PT-IIa-b-71 Naiuugnay ang mahahalagang kaisipan at pananaw tungkol sa
Naisasama ang salita sa iba pang kaisipan sa binasa sa sariling mitolohiya
salita upang makabuo ng ibang karanasan .
kahulugan (collocation)
II. NILALAMAN
A. Panitikan Aralin 2.4 Aralin 2.4 Aralin 2.4 Aralin 2.4
A. Panitikan: Sina Thor at Loki sa A. Panitikan: Sina Thor at Loki A. Panitikan: Sina Thor at Loki sa A. Panitikan: Sina Thor at Loki
Lupain ng mga Higante sa Lupain ng mga Higante Lupain ng mga Higante sa Lupain ng mga Higante
(Mitolohiya mula sa Iceland) ni (Mitolohiya mula sa Iceland) ni (Mitolohiya mula sa Iceland) ni Snorri (Mitolohiya mula sa Iceland) ni
Snorri Sturluson Snorri Sturluson Sturluson Snorri Sturluson
(Isinalin ni Sheila C. Molina) (Isinalin ni Sheila C. Molina) (Isinalin ni Sheila C. Molina) (Isinalin ni Sheila C. Molina)

B. Gramatika at B. Gramatika at Retorika: B. Gramatika at Retorika: B. Gramatika at Retorika: Paggamit ng B. Gramatika at Retorika:
Retorika Paggamit ng Wastong Pokus ng Paggamit ng Wastong Pokus ng Wastong Pokus ng Pandiwa na Paggamit ng Wastong Pokus ng
Pandiwa na Pandiwa na Tagaganap at Layon sa Pagsusuri Pandiwa na
Tagaganap at Layon sa Pagsusuri Tagaganap at Layon sa Tagaganap at Layon sa
Pagsusuri Pagsusuri
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa

/ginangpantaleon17-18/
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitan ng Mag-
aaral
3. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resources

B. Iba Pang
Kagamitang
Pampagtuturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Magpaparinig ng isang mito: Magkakaroon ng dugtungang Balik-aral hinggil sa elemento ng mito. Magkakaroon ng pantomina
Nakaraang Aralin / Paano nagkaanyo ang Mundo o pagkukuwnto hinggil sa akdang hinggil sa ginawa ng mga mag-
Pagsisimula ng mito na may dayalogo. ipinabasa sa mga mag-aaral. aaral pagkagising hanggang sa
Bagong Aralin pagdating sa paaralan.
Ipasagot ang Gawain 1 p.171 Gamitin ang mga salitang nag-
unat, nagligpit,naligo,
tumayo,kumain,naghanda,
nagsipilyo, naglakad at iba pa.
Magtatawag ng ilang mag-aaral
para bumuo ng pangungusap
batay sa ginawa ng
nagpantomina.

B. Paghahabi sa Sasagutin nang pasalita ang Itatanong: Ano ang paksa ng Ipabasa ang mga gabay na tanong Itatala ng mga guro ang mga
Layunin ng Aralin ipinagawang gawain. ipinabasang akda? bilang paghahanda sa panonooring salitang kilos sa pisara.
mito. Ipasusuri sa mga mag-aaral
kung anong bahagi ng
pananalita ang mga ito.

C. Pag-Uugnay ng Iparinig ang mitong: Ang dyos ng Ipasusuri ang mga pangungusap
mga Halimbawa Sa mga Norse saka ipasagot ang na: Ipatukoy ang paksa at ang
Bagong Aralin. Gawain 2 p.172 panaguri.
(Paglalahad) Dumating ang mga delegado ng
mga miyembro ng ASEAN sa
bansa.

/ginangpantaleon17-18/
Magpapatuloy ang bakbakan sa
Marawi City.

D. Pagtalakay ng Ipasagot ang Gawain 4:Paglinang Gamit ang isang tseklist,susuriin Ipanonood ang ilang mga eksena sa Ipabasa ang Rihawani.
Bagong Konsepto at ng Talasalitaan p.178 ang mito batay sa elemento nito. pelikulang Percy Jackson. Magpasipi ng mga pangungusap
Paglalahad ng Bagong na may katulad na istruktura sa
Kasanayan #1 Isagawa nang patrayad o dayad. Ipasuri ang nasabing mito sa mga halimbawang pinasuri sa
pamamagitan ng pagsagot sa mga mga mag-aaral.
Magkakaroon ng malayang gabay na tanong.
talakayan hinggil sa elemento ng Magkakaroon ng malayang
mito.Gawing batayan ang talakayan sa mga pokus ng
ipinagawang tseklist. pandiwa na Aktor at Gol Pokus.
Bigyang-diin din ang mga
panlaping ginagamit sa
dalawang pokus.
E. Pagtalakay ng Sa mga istrip ng papel, magtala Malayang talakayan hinggil sa
bagong konspeto at ng mga kaisipan ang guro batay kaisipan at pananaw ng mga mag-aaral
paglalahad ng bagong sa mitong pinag-aralan. hinggil sa napanood na mito.
kasanayan #2 Magtatawag ng ilang mga mag-
aaral na magkukusa ska iugnay
ang mahalagang kaisipang
nabasa sa sariling karanasan.
F. Paglinang ng Magbigay ng mga salitang Ipasagot ang Pagsasanay 1 sa
Kabihasaan maaaring maiugnay sa salitang pahina 181.
ipa-flash sa telebisyon.
Araw,halaman
G. Paglalapat ng Paano nakatutulong ang kaalaman Bakit mahalagang maiugnay sa
Aralin sa Pang-araw- sa kolokasyon sa pagpapayaman sarili ang mga kaisipang
araw na Buhay ng wikang Filipino? inilalalhad sa mitong napag-
aralan?

H. Paglalahat sa Sa araw na ito, naging kapaki-


Aralin pakinabang ang klase sa Filipino
dahil___________________________
_.

/ginangpantaleon17-18/
I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Basahin ang Sina Thor at Loki sa


Gawain para sa Lupain ng mga Higante.
Takdang Aralin o
Kasunduan

IV. MGA TALA

V. MGA
PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
Paaralan Pampanga High School Pangkat Electron, Neutron, Proton,Abelardo at Luna
Baitang 10
Guro Alma A. Pantaleon Asignatura Filipino
Tala ng Arawang Aralin
Petsa / Oras Markahan Ikalawang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng mga bansang kanluranin
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa hatirang pangmadla (social media)
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto F10PN-IIa-b-72 F10PB-IIa-b-75 F10WG-IIa-b-67 F10PU-IIa-b-74
Nailalahad ang kultura ng lugar na Naihahambing ang kultura ng Nagagamit ng wasto ang pokus ng Naisusulat nang wasto ang
pinagmulan ng kuwentong-bayan bansang pinagmulan ng akda sa pandiwa (pinaglalaaanan at sariling damdamin at saloobin
sa napakinggang usapan ng mga alinmang bansa sa daigdig. kagamitan) sa pagsulat ng sariling tungkol sa sariling kultura kung
tauhan. damdamin at saloobin tungkol sa ihahahambing sa kultura ng ibang
F10PS-IIa-b-74 sariling kultura kung ihahahambing bansa batay sa napanood.
F10PD-IIa-b-70 Naibabahagi ang sariling sa kultura ng ibang bansa.
Naipaliliwanag ang katangian ng damdamin at saloobin sa isang
mga tao sa bansang pinagmulan ng pangkatang talakayan ang sariling
kuwentong-bayan batay sa kultura kung ihahahambing sa
napanood na bahagi nito. kultura ng ibang bansa batay sa
nabasang dula.
F10PT-IIa-b-72
Naipaliliwanag ang kahulugan ng
salita batay sa pinagmulan nito
(etimolohiya)

II. NILALAMAN
A. Panitikan Aralin 2.6 Aralin 2.6 Aralin 2.6 Aralin 2.6
Sipi mula sa Sintahang Romeo at Sipi mula sa Sintahang Romeo at Sipi mula sa Sintahang Romeo at Sipi mula sa Sintahang Romeo at
Juliet Juliet Juliet Juliet
(Dula mula sa England) (Dula mula sa England) (Dula mula sa England) (Dula mula sa England)
ni William Shakespeare ni William Shakespeare ni William Shakespeare ni William Shakespeare
Salin ni Gregorio C. Borlaza Salin ni Gregorio C. Borlaza Salin ni Gregorio C. Borlaza Salin ni Gregorio C. Borlaza

B. Gramatika at Retorika Wastong Gamit ng Pokus sa Wastong Gamit ng Pokus sa Wastong Gamit ng Pokus sa Wastong Gamit ng Pokus sa
Pinaglalaanan at Pokus sa Pinaglalaanan at Pokus sa Pinaglalaanan at Pokus sa Pinaglalaanan at Pokus sa
/ginangpantaleon17-18/
Kagamitan sa Kagamitan sa Kagamitan sa Kagamitan sa
Pagsulat ng Sariling Damdamin Pagsulat ng Sariling Damdamin Pagsulat ng Sariling Damdamin Pagsulat ng Sariling Damdamin

Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula Magpapakita ng isang larawan na Pagbuo ng dayalogo ng pares na Balik-aral sa mga pokus ng
ng Bagong Aralin maaaring makapagpahinuha sa mag-aaral hinggil sa huling bahagi pandiwa.
kultura ng bansang pinagmulan ng pelikulang Romeo at Juliet.
nito.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

Kwentong-
bayan

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong Ipabasa ang mga sagot ng mga Magkakaroon ng gawaing Ipababasa ang mga memes at
Aralin (Paglalahad) mag-aaral. pagtapat-tapatin ng salitang mahal hokage sa ilang mga mag-aaral saka
kita gamit ang mga wikang ipatukoy ang mga pandiwang
Korean, ginamit sa mga ito.
Hindi,Nihongo,Mandarin,Espanyol
,Pranses,Kapampangan at iba pa.

Sa pamamagitan ng iskema ng
mga mag-aaral, alamin ang

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Iparinig ang kuwentong-bayan na Ibabahagi sa bawat pangkat ang
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 pinamagatang Si Pilandok o Ang ilang mga pamosong akda na
Munting Ibon. naglalahad ng kultura ng bansang
pinagmulan saka ihambing ito sa
TPS: Pag-usapan ang kultura ng kultura ng alinmang bansa.
/ginangpantaleon17-18/
lugar ng pinanggalingan ng
kuwentong-bayang napakinggan; *Maaaring magpasaliksik o
ano ang katangian ng mga tao sa ihahanda na ng guro.
lugar na iyon.
Pag-uusapan ng bawat pangkat
Bahaginan ng ilang trayad sa klase. saka ibabahagi sa klase.

E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad Pagbabahagi ng trayad sa klase ng


ng bagong kasanayan #2 kani-kanilang memes at hokage.

Ang mga tanong ay kailangang


nakagiya sa benepaktib at
instrumental pokus.

Malayang talakayan sa dalawang


pokus ng pandiwa.

F. Paglinang ng Kabihasaan Sa pagbabahagi ng mga mag-aaral,


maaaring magbigay fidbak ang
mga kaklase o magtanong tungkol
sa mga kultura ng dalawang
bansang pinaghahambing.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na Paano nakatutulong ang mga pokus


Buhay ng pandiwa sa pagbuo ng isang
memes o hokage?

H. Paglalahat sa Aralin Bakit sinasalamin ng mga akdang


nabanggit ang kultura ng bansang
pinagmulan?

I. Pagtataya sa Aralin Bubuo ng isang meme ang bawat


trayad na nagpapahayag ng
sariling damdamin at saloobin
tungkol sa sariling kultura kung
ihahahambing sa kultura ng ibang
bansa batay sa napanood.

Kaangkupan 5
Pokus ng Pandiwa
/ginangpantaleon17-18/
Pinaglalaanan/Benepaktib
2
Kagamitan/Instrumental 2
Wastong pagpili ng salita 3
Nagpapahayag ng damdamin 3

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Magprint ng isang memes at


Aralin o Kasunduan hokage na may pandiwa na
ginamitan ng mga panlaping
ipang-,ipag-,ma- + ipag-,

IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
Paaralan Pampanga High School Pangkat Electron, Neutron, Proton,Abelardo at Luna
Baitang 10
Guro Alma A. Pantaleon Asignatura Filipino
Tala ng Arawang Aralin
Petsa / Oras Markahan Unang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto
II. NILALAMAN
A. Panitikan

B. Gramatika at Retorika
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-Uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong
Aralin. (Paglalahad)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

/ginangpantaleon17-18/
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasaan

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay

H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin o Kasunduan

IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
IKALIMANG ARAW IKAANIM NA ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto
II. NILALAMAN
A. Panitikan

B. Gramatika at Retorika
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-Uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong
Aralin. (Paglalahad)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

/ginangpantaleon17-18/
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay

H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin o Kasunduan

IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
/ginangpantaleon17-18/
Paaralan Pampanga High School Pangkat Electron, Neutron, Proton,Abelardo at Luna
Baitang 10
Guro Alma A. Pantaleon Asignatura Filipino
Tala ng Arawang Aralin
Petsa / Oras Markahan Unang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto
II. NILALAMAN
A. Panitikan

B. Gramatika at Retorika
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources
B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-Uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong
Aralin. (Paglalahad)

/ginangpantaleon17-18/
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad


ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay

H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin o Kasunduan

IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
/ginangpantaleon17-18/
IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto
II. NILALAMAN
A. Panitikan

B. Gramatika at Retorika
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources
B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-Uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong
Aralin. (Paglalahad)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #

E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad


ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay

/ginangpantaleon17-18/
H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin o Kasunduan

IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
Paaralan Pampanga High School Pangkat Electron, Neutron, Proton,Abelardo at Luna
Baitang 10
Guro Alma A. Pantaleon Asignatura Filipino
Tala ng Arawang Aralin
Petsa / Oras Markahan Unang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto
II. NILALAMAN
A. Panitikan

B. Gramatika at Retorika
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-Uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong
Aralin. (Paglalahad)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

/ginangpantaleon17-18/
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay

H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin o Kasunduan

IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
Paaralan Pampanga High School Pangkat Electron, Neutron, Proton,Abelardo at Luna
Baitang 10
Guro Alma A. Pantaleon Asignatura Filipino
Tala ng Arawang Aralin
Petsa / Oras Markahan Unang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto
II. NILALAMAN
A. Panitikan

B. Gramatika at Retorika
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-Uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong
Aralin. (Paglalahad)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad


ng bagong kasanayan #2
/ginangpantaleon17-18/
F. Paglinang ng Kabihasnan

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay

H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin o Kasunduan

IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto
II. NILALAMAN
A. Panitikan

B. Gramatika at Retorika
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-Uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong
Aralin. (Paglalahad)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad Quiz Bee


ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay

/ginangpantaleon17-18/
H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin o Kasunduan

IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
Paaralan Pampanga High School Pangkat Electron, Neutron, Proton,Abelardo at Luna
Baitang 10
Guro Alma A. Pantaleon Asignatura Filipino
Tala ng Arawang Aralin
Petsa / Oras Markahan Unang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto
II. NILALAMAN
A. Panitikan

B. Gramatika at Retorika
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-Uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong
Aralin. (Paglalahad)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

/ginangpantaleon17-18/
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay

H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin o Kasunduan

IV. MGA TALA

/ginangpantaleon17-18/
V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
Paaralan Pampanga High School Pangkat Electron, Neutron, Proton,Abelardo at Luna
Baitang 10
Guro Alma A. Pantaleon Asignatura Filipino
Tala ng Arawang Aralin
Petsa / Oras Markahan Unang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto
II. NILALAMAN
A. Panitikan

B. Gramatika at Retorika
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

/ginangpantaleon17-18/
C. Pag-Uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong
Aralin. (Paglalahad)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad


ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay

H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin o Kasunduan

/ginangpantaleon17-18/
IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
Paaralan Pampanga High School Pangkat Electron, Neutron, Proton,Abelardo at Luna
Baitang 10
Guro Alma A. Pantaleon Asignatura Filipino
Tala ng Arawang Aralin
Petsa / Oras Markahan Unang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto
II. NILALAMAN
A. Panitikan

B. Gramatika at Retorika
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Iba Pang Kagamitang Pampagtuturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin / Pagsisimula
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

/ginangpantaleon17-18/
C. Pag-Uugnay ng mga Halimbawa Sa Bagong
Aralin. (Paglalahad)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad


ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay

H. Paglalahat sa Aralin

I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin o Kasunduan

/ginangpantaleon17-18/
IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

/ginangpantaleon17-18/
/ginangpantaleon17-18/
/ginangpantaleon17-18/
/ginangpantaleon17-18/

You might also like