DLL Mapeh 02-27-17 Week 6

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Department of Education

Region III
Division of City Schools
North District
DR. CLEMENTE N. DAYRIT SR. ELEMENTARY SCHOOL
Angeles City

(Enclosure to DepEd Order No. 42.s.2016)


Baitang Ika apat Asignatura: MAPEH - IV
GRADE 1 to 12 Guro Sarah D. Ramos Markahan: Ikaapat
DAILY LESSON LOG Sinuri ni:
(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Pebrero 27-Marso 03, 2017 NENITA H. JORQUIA
Tala ng Pagtuturo) Principal I

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


0227 - 17 02 28 -17 03 01 -17 03 02 17 03 03 17
Music : Aralin 6 Arts : Aralin 6 P.E. : Aralin 6 ( Day 1 ) Health : Aralin 3 (Day 1)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates The learner applies the intricate The learner demonstrates The learner demonstrates
Pangnilalaman understanding of concepts procedures in tie-dyeing in clothes understanding of understanding of safety
pertaining to texture in music. or t-shirts and compares them with participation and guidelines during
one another. assessment of physical disasters, and emergency and
activity and physical other high risk situations.
fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner sings two- parts The learner researches and The learner participates and The learner practices safety
rounds and partner songs with differentiates textile traditions. assesses measures
others. performance in physical during disasters and
activities. emergency situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4TX-IVe-3 A4EL-IVc PE4RD-IVb-2 H4IS-IVfg-31 Nasasagot ang panglingguhang
( Isulat ang code sa bawat Nakikilala sa pamamagitan ng A. Nakikilala at natatlakay ang ibat 1. Naiisa-isa ang mga katawagan sa a. Naiiuugnay ang paghahanda pagtataya.
kasanayan) pakikinig at pagbabasa ang ibang disenyo ng banig sa sayaw. at angkop na tugon sa oras ng
mga ibat ibang lugar sa Pilipinas 2. Nasusuri ang pagganap ng mga kagipitan
halimbawa ng 2-part vocal o B. Naipakikita ang kakayahan sa mag-aaral sa mga pangunahing sa pagsagip at pagpapanatili ng
instrumental music paglalala ng banig batay sa hakbang. buhay; at
nabuong disenyo. 3. Naipakikita ang kamalayan sa b. Naisasabuhay ang tamang
C. Naipagmalaki ang mga disenyo ng kahalagahan ng sayaw. kamalayang nauukol sa
ibat ibang rehiyon sa kahalagahan ng
pamamagitan ng paglalala ng banig paghahanda at pag-iingat sa
batay sa disenyo ng mga pagsagip ng buhay.
komunidad sa ibat ibang rehiyon.

Pagkilala sa 2-part vocal o Linya, Kulay, at Hugis Katutubong Galaw sa Makabagong Mas Ligtas Kung Laging Handa! Pagsagot sa panglingguhang
II. NILALAMAN instrumental music Pag-uulit Sayaw pagtataya.
( Subject Matter)

III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 173-176 325-325 82-83 208-210
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 129-132 256-259 203-206 401-406
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
Panturo
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH

A. Balik Aral sa nakaraang Pagsasanay Balik-aral Pang-araw-araw na Gawain Pag-usapan Natin


Aralin o pasimula sa bagong a. Rhythmic (Echo Clap) Nasubukan na ba ninyong maglala 1. Pag-tsek ng attendance at Ipasagot sa klase ang Pag-
aralin ng papel o maglala angkop na kasuotang usapan Natin sa LM.
( Drill/Review/ Unlocking of ng banig? Anong kagamitan ang pampisikal na gawain
difficulties) ginamit ninyo? Paano ninyo ito 2. Pampasiglang Gawain:
pinaganda? sumangguni sa LM Grade 4
b. Tonal ( Echo Sing ) 3. Balik-aral: Magtanong tungkol sa
sayaw na Ba-Ingles.

Balik-aral
Ano ang pagkakaiba ng
rhythmic ostinato, melodic
ostinato, at descant?
Ang ostinato ay paulit-ulit na
rhythmic pattern o melodic
pattern na ginagamit
bilang pansaliw sa awitin. Ang
descant ay isang himig na
inaawit sa itaas
kasabay ng melody, ngunit
kaiba sa pangunahing melody.

B. Paghahabi sa layunin ng Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain Paghahanda


aralin Ipaawit ang Manang Biday sa Nakaranas na ba kayong matulog sa Ipagawa sa mga bata ang talaan ng
(Motivation), pangunguna ng guro banig? Ano ang mga hakbang na ginamit sa
pakiramdam ninyo kapag nakahiga katatapos na aralin, sa Ba-Ingles at
kayo sa banig? sa Liki .

C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Panlinang na Gawain Pag-aralan Natin Pagbibigay ng panuto.
halimbawa sa bagong aralin Ipaawit ang bahagi ng alto ng Sabihin: Balik- aralan at ipasakilos sa mga 1. Tipunin ang mga miyembro
( Presentation) Manang Biday sa paraang Pagmasdan ninyo ang mga larawan bata ang naitala nila. Paalalahanan ng bawat ERT. Magtalaga ng
rote o senyaskamay ang mga bata na isiping maigi ang tagapagsalita
(Kodaly). bawat hakbang at bilang. sa bawat pangkat. Bigyan ng
panahon na magbahagi ang
bawat pangkat ng kanilang
pagninilay ang artikulo sa Pag-
aralan
Natin, Maging Mapanuri,
Mapagmatyag.
2. Ipasagot sa bawat pangkat sa
manila paper ang gawain sa
Mag-ingat Tayo.
Itanong: 3. Itanong: Paano maiiwasan
1. Pagmasdan ang mga ang dulot ng ganitong
halimbawang banig, paano ang mga
ito
nagkakaiba?
2. Alam ba ninyo ang mga lugar na
kilala sa paglalala ng banig?
Sabihin:
Ang ibat ibang lugar sa bansa ay
kilala sa paglalala ng banig.
Gumagamit sila ng ibat ibang
materyales at dahil dito, ibat ibang
disenyo rin ang nabubuo. Ang mga
kilala sa paglalala ng banig ay ang
sumusunod:
Basey, Samar - banig na yari sa buri
Iloilo - banig na yari sa Bamban
(halaman sa
tabi ng tubigan)
Badjao at Samal - banig na yari sa
dahon ng pandan
Tawi-Tawi - banig na yari sa dahon
ng pandarus
Romblon - banig na yari sa buri

D. Pagtatalakay ng bagong Pagtalakay Gawaing Pansining Paglalapat Pagsikapan Natin


Pangkatin ang klase sa dalawa. Ipahanda sa mga bata ang Ipasubok sa mga bata na gawin ang A. Pangkatin ang klase ayon sa
Hayaang ipaawit muna ang materyales na gagamitin sa mga hakbang sa pagsayaw sa napagkasunduan. Ipagawa ang
bahaging paglalala tulad ng nakulayang buri o makabagong tugtugin. isang poster sa bawat ERT na
soprano sa unang pangkat. dahon ng niyog o anumang naghihikayat sa mga tao sa
Pagkatapos ay ipaawit din ang materyal na makikita sa kapaligiran. kanilang
bahaging alto sa Sumangguni sa Aralin 6, LM, ph. komunidad na maging handa sa
pangalawang pangkat. anumang uri ng kalamidad o
Ipaawit muli, na magkasabay sakuna na maaaring maganap sa
na ang dalawang bahagi ng kanilang pamayanan.
kanta. B. Ipagawa ang Gawain A at B sa
Ano-ano ang inyong napansin LM.
sa ating awit? (May mga
bahaging
nagkakaroon ng dalawang
tone)
Ipakita at ipasuri ang piyesang
2-part song ng Manang
Biday.
Ano ang napansin ninyo sa
piyesa ng awitin? (may mga
bahaging dalawa
ang magkatapat na note.)
Paano natin inawit ang mga
bahaging may dalawang
magkatapat na tone?
(inawit nang sabay ang
dalawang tone.)
Sa palagay ninyo, aling pangkat
ng mang-aawit ang kakanta sa
mga note na
nasa itaas na bahagi? ibabang
bahagi?(sa itaas na bahagi -
soprano , sa
ibabang bahagi - alto.)
Sa musika, ang mga
magkatapat na tone ay inaawit
nang sabay at ito ay
nagdadagdag ng texture ng
isang awitin.
Ipaturo kung saang bahagi ng
bawat measure ang may
soprano at alto.

E. Pagtatalakay ng bagong Paglalapat Pagpapalalim ng Pag-unawa Pangwakas na Gawain Pagyamanin Natin


konsepto at paglalahad ng Makinig sa mga musikang 1. Bakit mo napili ang disenyo na Bumuo ng tatlong pangkat.
bagong kasanayan No. 2. nakarekord. Lagyan ng tsek () nagmula sa Samar? Iloilo? Ipakita ng bawat pangkat sa
( Guided Practice) kung may 2-part atbp. pamamagitan
song at (X) kung wala. Mga 2. Ano ang iyong naramdaman ng infomercial ang kahalagahan
mungkahing tugtuging habang ginagawa ang ng maagang paghahanda sa
iparirinig: paglalala ng napili mong disenyo? anumang kalamidad at sakuna.
a. Gregorian Chant - (X)
b. Round o part singing o Mash
Up pop song - ()
c. Balitaw mula sa Visayas na
may sagutan ang lalaki at
babae-()
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Repleksiyon Repleksiyon
araw araw na buhay Paano ninyo naipakikita ang Paano ninyo pahahalagahan ang
( Application/Valuing) pakikiisa sa inyong mga mga disenyo ng banig na gawa
tahanan at sa sa ibat ibang lugar dito sa Pilipinas?
loob ng silid-aralan?

H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalagom Paglalahat


( Generalization) Ano ang bumubuo ng 2-part Itanong: Ano-anong lugar sa Gabayan ang mga bata sa pagbuo
song? (Ang 2-part song ay Pilipinas ang kilala sa paggawa ng ng paglalahat
binubuo ng dalawang banig at paano sila nagkakaiba-iba?
himig: soprano at alto. Maaari (Kilala ang mga lugar na Basey,
ring boses ng soprano at tenor Samar, Iloilo, at Samal sa
na inaawit nang paggawa ng banig dito sa Pilipinas.
sabay.) Nagkakaiba sila ng disenyo at
materyal na ginagamit sa paglalala
ng banig.)
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Pangkatin ang klase sa dalawa. Lagyan ng tsek (a) ang hanay ng Ipasayaw na muli sa mga bata ang Ipasagot sa klase ang gawain sa Pagsagot sa mga tanong.
Ang pangkat ng babae ang inyong sagot sa tapat ng lahat ng bahagi ng sayaw. Kaya Natin To.
aawit ng bawat sukatan. Sa tulong ng inihandang checklist, Kompletuhin ang pangungusap
bahaging soprano at pangkat lagyan ng tsek (/) ang paraan ng sa loob ng talk balloon upang
ng mga lalaki para sa bahaging pagsasagawa ng mga batayang makabuo ng saloobin.
alto. Awitin ang hakbang.
Bahay Kubo. Paraan ng Pagsasagawa

J. Karagdagang gawain para sa Takdang-aralin Takdang Aralin/Kasuduan Takdang-aralin/Pagbibigay-halaga Takdang- aralin


takdang aralin( Assignment) Pangkatang Gawain: Magsanay Magdala ng buri o dahon ng niyog o sa Aralin (Pagbutihin Natin) Sasagutin ang mga tanong.
ang mga babae sa bahaging anumang bagay na maaring gamitin Sabihan ang mga bata na sanayin (Magpagabay sa magulang)
soprano ng sa paglalala, pandikit at gunting para ang mga hakbang sa pagsayaw at 1. Ano-ano ang mga
awiting Bahay Kubo at sa gagawing banig sa sunod na araw. humanda sa sariling paglikha. paghahandang ginagawa ng
Manang Biday. Magsanay inyong mag-anak
naman ang mga lalaki sa panahon ng kalamidad?
sa bahaging alto. 2. Anong paghahanda ang
ginagawa ng inyong paaralan sa
panahon
ng sakuna?
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro
at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like