Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Paaralan Enrile Vocational High School Antas 11

DAILY LESSON PLAN Guro MARILOU T.CRUZ Asignatur Pagbasa at Pagsusuri ng iba’t-ibang teksto tungo sa
(Pang-araw-araw na tala sa pagtuturo) a pananaliksik
Petsa/ DECEMBER 11& 13 Markahan Ikatlong Markahan
Oras

I.Layunin

A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t-ibang uri ng binasang teksto Nasusuri ang iba’t-ibang uri ng binasang
ayon sa kaugnayan nito sa sarili ,pamilya teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili
,komunidad ,bansa ta daigdig. ,pamilya ,komunidad ,bansa ta daigdig.
B. Pamanatayan sa Pagganap Nasusuri ang klikasan ,katangian,at anyo ng iba’t- Nasusuri ang klikasan ,katangian,at anyo
ibang teksto ng iba’t-ibang teksto
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto.  Natutukoyangkahulugan at katangian ng  Nakasusulat ng ilang halimbawa ng
mahahalagangsalitangginagamit ng iba’tibang uri ng teksto (F11PU-IIIb-
iba’tibang uri ng teksto (F11PT-IIIa-88) 89)

II. Nilalaman Naratibo ( Tekstong nagkukuwento o Persuweysib ( Tekstong nanghihikayat)


nagsasalaysay)  Kahulugan
 Kahulugan  Elemento ng tekstong
 Elemento ng tekstong nagsasalaysay nanghihikayat
 Gabay sa pagbasa ng tekstong  Gabay sa pagbasa ng tekstong
nagsasalaysay nanghihikayat
 Hakbang pagsulat ng tekstong Hakbang pagsulat ng tekstong
nagsasalaysay nanghihikayat
III. KAGAMITANG PAGTUTURO
A. Sanggunian Pagbasa at pagsusuri ng Pagbasa at pagsusuri ng
Iba’tIbangTekstoTungosaPananaliksik(Heid Iba’tIbangTekstoTungosaPananaliksik(Heidi C.
i C. Anatacio, Yolanda S. Lingat, Rita D. Morales) Anatacio, Yolanda S. Lingat, Rita D. Morales )

Pagbasa at pagsusuri ng Pagbasa at pagsusuri ng Iba’tIbangTekstoTungo


Iba’tIbangTekstoTungo sa Pananaliksik( sa Pananaliksik( Bandril, Villanueva, Bautista, Palmes)
Bandril, Villanueva, Bautista, Palmes)
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Not available Not available
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Not available Not available
mag-aaral
3. Mga pahina saTeksbuk Pinagamang pluma11 (pagbasa at Pinagamang pluma11 (pagbasa at pagsusuri ng
pagsusuri ng iba’t-ibang teksto tungo sa iba’t-ibang teksto tungo sa Pananaliksik) pp.81-96
Pananaliksik) pp.53-68
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Not available Not available
portal ng Learning Resources
B.Iba pang Kagamitan gPanturo Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin o Bumuo ng konsepto ng isang kwento Video clip : Pagpapanood ng patalastas
pagsisimula ng bagong aralin
batay sa ipapakita na lalarawan
Paano nakakaapekto ang mga patalastas sa mga
manonood?.
B. Paghahabi sa layunin ng Magsalaysay ng mga simpleng Paglalahad kung paano pinapasagot ng isang
aralin. pangyayaring naganap bago pumasok sa lalaki ang nililigawang babae
paaralan.
Ikuwento ang naganap sa iyo buong araw
kahapon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magsagawa ng palitang kuro-kuro ukol sa Magsagawa ng palitang kuro ukol sa ginawang
bagong aralin
ginawang aktibidad aktibidad
Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayin ang mga sumusunod gamit ang Talakayin ang mga sumusunod gamit ang
at paglalahad ng bagong powerpoint presentation powerpoint presentation
kasanayan #1.
1. Tekstong naratibo 1. Tekstong persweysib
Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng
2. Mga katangian ng tekstong mangumbinsi
bagongkasanayan #2. 2. Katangian ng tekstong naratibo 3. Pananaw sa tekstong mangumbinsi
3.Elemento ng tekstong naratibo 4. Paraan ng pagpapahayag ng diyalogo
,saloobin ,o damdamin sa tekstong
mangumbinsi
5. Mga elemento ng tekstong mangumbinsi

Paglinang sa Kabihasaan Magbigay ng mga katanungan tungkol sa Magbigay ng mga katanungan tungkol sa napag-
napag-aralang aralin aralang aralin
(Malayang talakayan) (Malayang Talakayan)

D. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Isahang Gawain: Pangkatang Gawain:


araw na buhay
Pagsulat ng sariling talambuhay Pagsasagawa ng mga sumusunod;
Pagbibigay ng Marka batay sa Pangkat 1 – Patalastas sa Radio
Pamanatayan: Pangkat 2 – Patalsatas sa Telebisyon
Kaisahan ___5 Pangkat 3 –Talumpati sa Eleksyon
Kawastuhan ___5 Pagbibigay ng Marka batay sa
Kasiningan ____5 Pamanatayan:
__________________ Kaisahan ___5
15 puntos Kawastuhan ___5
Kasiningan ____5
__________________
15 puntos

E. Paglalahat ng Aralin Graphical concept: Graphical concept:


1.Ano ang tekstong naglalarawan? 1. Ano ang tekstong nanghihikayat?
2. Ano ang mga elemento ng tekstong 2. Ano ang mga elemento ng tekstong
naglalarawan? nanghihikayat?
F. Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit sa tinalakay na aralin Nakasusulat ng isang talumpating nanghihikayat
na may kaugnayan sa napapanahong paksang
may kaugnayan sa komunidad. Sa ano-anong
pagkakataon magagamit ang kakayahan nating
sumulat ng tekstong persuweysib? Masasabi mo
bang makabuluhan ito? Ipaliwanag ang iyong
sagot.
Pamanatayan:
Kaisahan ___5
Kawastuhan ___5
Kasiningan ____5
__________________
15 puntos

G. Karagdagang Gawain para sa Batay sa binasang halimbawa ,Paano Bilang isang mambabasa at manunulat, bakit
takdang aralin o remediation
mapapatunayan na ang kapangyarihan ng mahalagang pag-aralan ang tekstong
tekstong naratibo sa pagpaparating ng persuweysib?
mahahalagang mensahe.
H. MGA TALA
I. PAGNINILAY

PREPARED BY : CHECKED BY: VERIFIED BY:

MARILOU T. CRUZ LORETO L.GACUTAN ELISA B.LAGGUI

SHS TEACHER SHS COORDINTOR PRINCIPAL III

You might also like