Demo Lesson Plan

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

SCHOOLS DIVISION OFFICE

P. BURGOS ELEMENTARY SCHOOL


Altura St. Sta. Mesa, Manila

PANSANGAY NA PAKITANG – TURO SA


KINDERGARTEN
MEETING TIME 2 at WORK PERIOD 2

Ika – 21 ng Hulyo, 2016

Gng. Charisse V. Ko
Gurong Magpapakitang – guro

Sa Patnubay ni:

Gng. Teresita L. Del Rosario


Dalub – Guro 1

Binigyang Pansin ni

Bb. Minda N. Napilay


Punong- guro

Gng. Amcy M. Esteban


Education Program Supervisor, Pre – Elementary ang Private Schools
Banghay Aralin sa KINDERGARTEN

Week 6 Day 4

Content Focus: Mayroon akong pandama na tumutulong sa akin upang matuto.

Meeting Time 2
Layunin: 1. Natutukoy ang bilang ng mga pantig sa bawat salita
2. Nakikilala ang mahaba at maikling salita
3. Natutukoy ang bilang 3

Awit: Bahagi ng Katawan

Ito ay ulo, iikot ikot mo

Ito ay balikat, i-twirl twirl mo

Ito ay bewang, ikembot, kembot mo

Buong katawan, i-shake, i-shake

I-shake, shake mo

Gawain : Syllable Clap

Mga Kagamitan : larawan, tsart

Pamamaraan :

1. Magsasabi ang guro ng mga bahagi ng katawan

2. Muling uulitin ang pagsabi ng bahagi ng katawan kasabay ang palakpak

Halimbawa:

u-lo = 2 palakpak ta-lam-pa-kan = 4 palakpak

ba-li-kat = 3 palakpak pu-so = 2 palakpak


u-tak = 2 palakpak be-wang = 2 palakpak

ka-may = 2 palakpak tu-hod = 2 palakpak

3. Gagayahin ng mga bata ang ginawa ng guro

Work Period 2
Pamatnubay ng guro

Layunin : Naisusulat ang pamilang na pangungusap sa tambalang bilang na may kabuuang


0-3

Pangkat 1- Pamilang na Pangungusap

Quantities of 3

Malayang Paggawa

Layunin : Napagsasama-sama ang dalawang bilang na may kabuuang bilang na tatlo

Pangkat 2 : Hand Game

Layunin : Nakahuhulma ng mga bagay gamit ang buhangin

Pangkat 3 : Sand Play

Layunin : Naimomolde ang bilang 1-3 gamit ang playdough

Pangkat 4 : Playdough

Layunin : Nakagagawa ng pangkatan na tatlo at naisusulat ang bilang 3 nang maayos

Pangkat 5 : Pagsulat ng Bilang 3 tatlo

Pagsasauli sa tray na ginamit ng bawat pangkat at pagliligpit sa mga ginamit / kalat.


SCHOOLS DIVISION OFFICE
P. BURGOS ELEMENTARY SCHOOL
Altura St. Sta. Mesa, Manila

PANSANGAY NA PAKITANG – TURO SA


KINDERGARTEN
INDOOR / OUTDOOR ACTIVITIES

Ika – 21 ng Hulyo, 2016

Gng. Neorelyn F. Belmonte


Gurong Magpapakitang – guro

Sa Patnubay ni:

Gng. Teresita L. Del Rosario


Dalub – Guro 1

Binigyang Pansin ni

Bb. Minda N. Napilay


Punong- guro

Gng. Amcy M. Esteban


Education Program Supervisor, Pre – Elementary ang Private Schools
Banghay Aralin sa KINDERGARTEN

Week 6 Day 4

Content Focus: Mayroon akong pandama na tumutulong sa akin upang matuto.

Tanong : Anu-ano ang ating mga pandama?

I. Layunin :
1. Nasasabi ang mga pandama
2. Nakabubuo ng larawan ng mga pandama sa pamamagitan ng puzzle
3. Nakasusunod sa panuto ng laro

II. Laro : Puzzle Relay : Iba-ibang Pandama


Mga Kagamitan : mga larawan sa anyong puzzle, pito, cd, dvd player

III. Mga Gawain :


A. Panimulang Gawain : Pagtungo ng mga bata sa kani-kanilang lugar
B. Pampasiglang Gawain :
Awit : Tayo’y Mag-ehersisyo
C. Pagtakda ng mga pamantayan sa paglalaro
1. Sumunod sa panuto ng guro
2. Kumilos nang mabilis at maliksi
3. Mag-iingat sa pagkilos
4. Maging isport
D. Mga Gawain
Pamamaraan ng laro :
1. Maglalarawan ang guro tungkol sa iba-ibang pandama. Huhulaan ng bawat
pangkat kung ano ang inilalarawan ng guro. Unahan sa pagbuo ng
larawan.

Halimbawa : Ito ay ginagamit natin na panlasa. Ano ito?


2. Ang unang pangkat na makabubuo ng larawan na tinutukoy ng guro ang
panalo at magkakapuntos.
3. Ang pangkat na nakakuha ng pinakamaraming puntos ang siyang panalo.

E. Gawaing Pampatahimik :
Pagbigkas ng tula : Mga Bahagi ng Katawan

You might also like