Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Starchild Innovative Learning Academy Inc.

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 7

1st Grading Period

Week: 1

Day 1

I –Layunin

Cognitive : -Naunawaan ang ugnayan,pagkakatulad at pagkakaiba ng iba’t-ibang bansa sa Asya

Psychomotor: - Naipaskil ang wastong halimbawa ayon sa uri ng likas na yaman at

Affective : Nabigyang halaga ang likas na yamang taglay ng iba’t-ibang bansa sa Asya

A - Pamantayang Pangnilalaman:

Ang mag-aaral ay: Naipamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.

B. Pamantayan sa Pagganap:

Ang mag-aaral ay:

Malalim na nakapag-uugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa

paghubog ng sinaunang kaabihasnang Asyano.

Mga kasanayan sa Pagkatuto:

Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano.


AP7HAS-Ia-1

II – NILALAMAN

Ang Mayamang Asya

III – Kagamitang Panturo


Sanggunian

Mga pahina sa Gabay ng Guro

Mga pahina sa Textbook

Iba pang kagamitang Panturo

Aral Panlipunan 7 Module

IV – PAMAMARAAN

Balik -Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Batay sa nakaraan nating talakayan, ano ang masasabi mo sa Asya bilang isang kontinente?

Paghahabi sa layunin ng aralin

Anu-anong konsepto ang dapat isaalang-alang sa pagkilala sa isang bansa?

Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Iba-iba ang “vegetation cover” o behetasyon sa iba’t-ibang bahagi ng Asya, ang Pilipinas ay may
malawak na kaniyogan, mais at palay at iba pa.

Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan

Kahulugan at kahalagahan ng vegetation cover o behetasyon

Iba’t ibang uri ng Behetasyon ng iba’t-ibang bansa ng Asya

(Steppe , Prairie , Savanna , Taiga , Tundra , Rainforest)

Mga uri ng klima sa Asya

Paglinang sa kabihasnan

Gumawa ng sariling Conceptual Map: Ilahad mo ang mga konseptong iyong nabuo bunga ng mga
kaalamang iyong nalinang. Sa papaanong paraan nakaaapekto ang klima sa vegetation cover ng mga
bansa sa Asya sa pamumuhay ng mga Asyano? Ilapat mo ang iyong mga natutunan sa pamamagitan ng
conceptual map.
Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Sagutin ang tanong : Sa proseso ng paglinang at pag-unawa , ano ang mga natuklasan mo sa iyong sarili
bilang isang mag-aaral at isang Asyano, ano ang iyong mga susunod na hakbang upang mas maging
produktibo at makabuluhan ang iyong pag-aaral nang sa ganon ay magkaroon ng magandang
kinabukasan. ( patuloy na pangangalaga sa kapaligiran at kalikasan upang mapanatili ang kagandahan,
kaayusan at kahalagahan nitong biyaya ng Diyos, na nagging ng pinagkukunan natin ng ating pang-araw-
araw na ikabubuhay. Iwasan ang mga polusyon sa tubig, hangin at lupa.)

Paglalahat ng aralin

Ang Asya bilang kontinenta ay mahalagang matukoy mo ang iba’t-ibang

vegetation cover na mayroon sa iba’t-ibang rehiyon ng Asya bilang bahagi ng

pisikal na katangian nito,

Tanong : Ilahad mo ang ilang mahahalagang kaisipan at pahayag hinggil sa

vegetation cover ng mga bansa ng Asya.

Pagtataya ng Aralin

Sasagutan ng mga mag-aaral ang mga tanong na inihanda ng guro

Ipaliwanag ang klima ng Hilagang Asya.


Ano ang ibig sabihin ng vegetation cover?

Pag –ibahin ang anim na uri ng behetasyon.

V – Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin o Remediation

Bakit iba-iba ang vegetation cover o behetasyon sa iba’t-ibang bahagi ng Asya? Ilahad ang mga dahilan
na nagbunsod dito.

Ilarawan mo kung anong uri ng behetasyon meron ang Pilipinas. Paano ito nililinang o pinapakinabangan
ng gating bansa. Ano ang naidudulot sa tao at sa bansa paggamit o paglinang nito?

VI – Mga Tala

VII – Pagninilay

You might also like