Professional Documents
Culture Documents
10
10
Grade 10
I. Layunin
Sa pagtatapos ng araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
A. Natutukoy ang kaibahan at pagkakapareho ng 2 klasipikasyon ng manggagawa.
B. Nakapagbibigay ng ideya sa mga bagay na may kaugnayan sa Sektor ng Paglilingkod.
C. Nakagagawa ng isang presentasyon patungkol sa paksang tatalakayin.
II. Nilalaman
A. Paksa: Sektor ng Paglilingkod (Alamin)
B. Sanggunian: LM Ekonomiks
nina Bernard R. Balitao, et. al
pp. 410 - 411
C. Kagamitan: aklat, LCD Projector, laptop
III. Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na gawain
Pagdarasal at pagbati
Pagpuna sa kaayusan ng kapaligiran
Pagtala ng liban
B. Paglinang sa Aralin
1. Pagganyak
Panuto: Ang guro ay magpapakita ng 2 manggagawa na pumapatungkol sa 2 klasipikasyon
ng manggagawa; ang manggagawang pisikal o blue collar job at manggagawang mental o
white collar job.
Pamprosesong tanong:
● Ano ang napansin na pagkakaiba / pagkakatulad sa larawan?
● Pareho bang mahalaga sa ekonomiya ang mga manggagawa na nasa larawan?
2. Gawain:
Panuto: Hahatiin ng guro ang klase sa 4 na pangkat at ang bawat lider ng pangkat ay
bubunot ng papel na naglalaman ng iba’t-ibang bagay na madalas ginagamit ng particular na
manggagawa. Iisipin nila kung sino ang mga tao na puwedeng gumamit nito at gagawin nila
ito sa pamamagitan ng isang tableau at pipili sila ng isang miyembro na magpapaliwanag
kung ano ang kanilang tableau.
3. Talakayan
Pamprosesong Tanong:
1. Ano-ano nga ulit ang salik ng produksiyon?
2. Alin sa mga ito ang pinakamahalaga?
3. Batay sa mga larawang inyong nakita, saan kaya ito pumapatungkol?
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
Panuto: Punan ang graphic organizer na inihanda ng guro.
PAGGAWA
MANGGAGAWA
2. Pagpapahalaga
Panuto: Sasagutin ng mag-aaral ang tanong ng guro.