Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

DepEd-Region I

Schools Division Office I Pangasinan


TUPA INTEGRATED SCHOOL
BOLINAO II

DAILY LESSON LOG Paaralan: TUPA INTEGRATED SCHOOL Buwan ng: Agosto
Guro: ARNEL E. TULAGAN Asignatura: Filipino sa Piling Larangan 12
Petsa/ Oras: Agosto 31, Setyembre 1-2, 2017 Markahan:
2:00-3:00

I.LAYUNIN
A.PamantayangPangnilalaman Naisasagawa ang kaalaman at kasanayan sa wasto at angkop na pagsulat ng piling anyo ng sulatin

B. PamantayansaPagganap Nakakasulat ng 4-6 piling sulating teknikal-bokasyunal

Nakapagsasagawa ng demo sa piniling anyo bilang pagsasakatuparan ng nabuong sulatin

C.MgaKasanayansaPagkatuto./ Mga UnangAraw: Huwebes PangalawangAarw:Biyernes PangatlongAraw: Lunes


Layunin (Isulatang code ng bawat CS_FFTV11/12PB-0g-i-106 CS_FFTV11/12PS-0j-i-93 CS_FFTV11/12PS-0j-i-93
kasanayan)
1. Naiisa-isa ang mga hakbang sa pagsasagawa ng mga binasaang halimbawang sulating teknikal-bokasyunal
2. Naililista ang mga katawagang teknikal kaugnay ng piniling anyo
3. Naipapaliwanag nang pasalita sa paraang sistematiko at malinaw ang piniling anyo sa pamamagitan ng paggamit ng
ankop na mga termino
4. Nakakasulat ng sulating batay sa maingat, wasto, at angkop na paggamit ng wika
5. Naisasaalang alang ang etika sa binubuong teknikal bokasyunal sa sulatin

II. NILALAMAN: Dokumentasyon sa paggawa ng isang Dokumentasyon sa paggawa ng isang Feasibility Study at Naratibong Ulat
bagay/produkto bagay/produkto
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahinasaGabay ng Guro 60-72 60-72 79-84
2.Mga PahinasakagamitangPang- 188-190 188-190 190-197
Mag-aaral
3.Mga pahinasaTeksbuk
4.Karagdagang kagamitanmulasa Module ng Mag-aaral, laptop, projector, Module ng Mag-aaral, laptop, projector, Module ng Mag-aaral, laptop,
Portal ng Learning Resource mga larawan, mga larawan projector, Module ng Guro

B.Iba pang kagamitangPanturo


IV.PAMAMARAAN
a.Balik-Aral sanakaraangaralin o/at Sa paggawa ng isang
pagsisimula ng bagongaralin Dokumentasyon ng isang produkto o
bagay ano-ano ang dapat isaalang
alang ng gumagawa nito?
b.Paghahabisalayunin ng aralin Itanong sa mag aaral kung ano ang
ginagawa nila kapag kailangan
nilang bumubuo ng isang matindi at
mabigat na desisyon

c.Pag-uugnay ng mgahalimbawasa Bumubuo ng grupong may tatlo


bagongaralin. hanggang apat na miyembro.
Papiliin sila ng isang pagyayari

d. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano nga ba ang isang feasibility


paglalahad ng bagong kasanayan study?
#1& #2 Ano ang kahalagahanng isang
feasibility study?

e. Paglinang sa kabihasnan (Tungosa


Formative assessment)

f. Paglalapat ng aralinsa Pang-araw- Sa iyong palagay, paano


arawnabuhay nakakatulong ang pasasagawa ng
feasibility study sa ekonomiya ng
isang bansa?

g. Paglalahat ng aralin Gabayan ang mga mag aaral sa pagbuo


ng paglalahat

h. Pagtatayasaaralin Maikling pagsusulit

i.Karagdaganggawain para satakdang


aralin at remediation

V. MGA TALA Presentasyon ng Final Output sa Presentasyon ng Final Output sa


Dokumentasyon ng isang bagay/produkto Dokumentasyon ng isang bagay/produkto
VI. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80%
sapagtataya
b. Bilang ng mag-aaralnanangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
c. Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaaralin

d. Bilang ng mag-aaralnanagpapatuloysa
remediation?
e. Alinsamgaistratehiyangpagtuturonakatulong ng
lubos? Paanoitonakatulong?

f. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyunan
satulong ng aking superiors

g. Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonan
aiskongibahagisamgakapwakoguro?

Prepared by: Checked by:


ARNEL E. TULAGAN JACQUELYN M. AGUSTIN
Teacher II Head Teacher
Officer In-Charge

You might also like