Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

DETAILED LESSON PLAN IN ARALING PANLIPUNAN 6

Quarter: Unang Markahan Week: 7 (AP6PMK-Ig-10) Inclusive Date/s:__________________

Pamantayang
Nilalaman
Naipapamalas ng mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang
(Content
pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino.
Standard)

Pamantayan sa
Pagganap
Naipapamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
(Performance
Standard)
10. Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari sa pakikibaka ng mga Pilipino sa panahon ng Digmaang Pilipino-Amerikano
10.1 Natutukoy ang mga pangyayaring nagbigay daan sa digmaan ng mga Pilipinas laban sa Estados Unidos
Pamantayan sa 10.2 Napahahalagahan ang pangyayari sa Digmaang Pilipino-Amerikano
Pagkatuto * Unang Putok sa Panukulan ng Kalye Silencio at Sociego Sta. Mesa)
(Learning * Labanan sa Tirad Pass
Competencies) * Balangiga Massacre
10.3Natatalakay ang kasunduang Bates (1830-1901) at ang motibo ng pananakop ng Amerikano sa bansa sa panahon ng paglawak ng kanyang political
empire
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Layunin (Lesson 1. Natutukoy ang mga 1. Napahahalagahan ang 1. Napahahalagahan ang 1. Napahahalagahan ang 1. Natatalakay ang ang
Objectives) pangyayaring nagbigay pangyayari sa Digmaang pangyayari sa Digmaang pangyayari sa Digmaang kasunduang Bates (1830-
daan sa digmaan ng Pilipino-Amerikano Pilipino-Amerikano Pilipino-Amerikano 1901) at ang motibo ng
mga Pilipinas laban sa * Unang Putok sa Panukulan * Labanan sa Tirad Pass * Balangiga Massacre pananakop ng Amerikano
Estados Unidos ng Kalye Silencio at Sociego sa bansa sa panahon ng
Sta. Mesa) 2. Nakagagawa ng 2. Naiguguhit ang isang paglawak ng kanyang
2. Nakagagawa ng malikhaing pagtatanghal senaryo sa balangiga political empire
concept map ukol sa 2. Nakikilahok sa laro na ukol sa paksa Massacre
paksa, may kinalaman sa paksa. 2. Naisasagawa ang debate
3. Naipakikita ang pakikiisa 3. Naipakikita ang ukol sa isang paksa/isyu
3. Naipapahayag ang 3. Nakikiisa nang buong sa pangkatang gawain damdamin sa naging
damdamin ukol sa sigla sa laro. pangyayari. 3. Naipahahayag ang
paksa. . damdamin sa Gawain.
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Paksang Aralin Ang Digmaang Pilipino-
Ang Unang Putok Labanan sa Tirad Pass Balangiga Massacre Kasunduang Bates
(Subject Matter) Amerikano
CG- AP6PMK-Ig-10 CG- AP6PMK-Ig-10 CG- AP6PMK-Ig-10 CG- AP6PMK-Ig-10 CG- AP6PMK-Ig-10
Gamitang Panturo
TG_____ TG_____ TG_____ TG_____ TG_____
(Learning
LM_____ LM_____ LM_____ LM_____ LM_____
Resources)
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing Ano ang mga pamantayan Ano ang mga pangyayaring Ilahad ang mahahalagang Ano ang mahalagang Ano ang nangyari sa balangiga
previous lesson/s sa pagpili ng pambansang nagbigay daan sa digmaan pangyayayri Unang Putok sa pangyayayri sa naging Massacre?
or presenting the bayani? ng Pilipinas sa Amerika? sa panulukan ng Kalye labanan sa Tirad Pass?
new lesson Silencio at Kalye Sociego
Panonood ng video clip na Buuin ang larawan. Pagpapakita ng Larawan ng Ano ang sumasagi sa iyong Ano ang sumasagi sa isip mo
b. Establishing a may kinalaman sa paksa Ano ang ipinahahyag nito? labanan sa Tirad Pass. isipan kapag narinig mo ang kapag narinig mo ang salitang
purpose for the Tanong: Ano ang salitang masaker? kasunduan?
lesson masasabi nyo sa inyong Tanong: Ano ang
napanood na video? ipinahahayag ng larawan?
Basahin ang teksto ukol Basahin ang teksto ukol sa Pagkukuwento ukol sa Buuin ang larawan ng Basahin ang teksto ukol sa
c. Presenting
sa Digmaang Pilipino- Unang Putok. Punahin ang naging Labanan sa Tirad Balangiga Massacre. Kasunduang Bates at ang
examples/instances
Amerikano mga bagong impormasyon. Pass Ano ang masasabi sa motibo ng pananakop ng
of the new lesson
larawang nabuo? Amerikano sa bansa.
Umisip ng hashtag na may Talakayin ang mga bagong THINK PAIR SHARE Ikwento sa mga bata ang Isulat sa pisara ang mga
kinalaman sa Digmaang impormasyong nabasa ukol Magpalitan ng kuro kuro ukol mga pangyayaring naaganap konseptong nais maunawaan.
d. Discussing new
Pilipino-Amerikano sa Unang Putok kahalagahan ng Labanan sa sa Balangiga Massacre.
concept
(Saan,Kailan,at Paano ito
Tirad Pass
nangyari)
Ipaliliwanag ng mga bata Sa binasang teksto, ano Pagpapaliwanag ng guro ukol Pagpapaliwanag ng guro sa Pagpapaliwanag ng guro ukol
e. Continuation of ang ginawa nilang hash ano ang bagong sa mga pangyayaring mga konseptong nais mga konseptong nais
the discussion of tags. konseptong natutunan? naganap sa Labanan ng maunawaan ng mga bata sa maunaawaan ng mga bata.
new concept paksa.
Tirad Pass.
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
TALAS KAISIPAN PERA O BAYONG MALIKHAING IPINTA MO KAPAG MAY KATUWIRAN,
Paghahanda ng concept Gagawa ang guro ng 10 PAGTATANGHAL Iguguhit ng mga bata ang IPAGLABAN MO
map ng bawat pangkat tanong at pasasagutanito Pangkatang Gawain isang senaryo sa Balangiga Bubuo ng guro ng dalawang
f. Developing ukol sa paksa sa mga mag-aaral. Pangkat 1Sslogan making Massacre. pangkat
Mastery Tatlong hanay ang Pangkat 2-Poster making Pabor o kontra sa Kasunduan
ihahanda para sa tanong Pangkat 3-Pantomino Bates
A,B at C. Pangkat 4-RAP/awit
Ano ang naging bunga ng Ano ang dapat mong Anong paghahanda ang dapat Bilang mag-aaral, paano mo Ano ang naging epekto ng
g. Finding practical
Digmaang Pilipino- gawin kung may dalawang mong gawin kung makokontrol ang iyong galit Kasunduan Bates sa Pilipinas
application of
Amerikano sa ating bansa taong nagtatlo ukol sa halimbawang kasama ka sa sa iyong kaklase o kaibigan? sa ngayon?
concepts and skills
sa kasalukuyan? isang mahaalagang isyu labanan sa tirad pass noon?
in daily living
ng bansa?
Sa inyong palagay, tama Ilahad ang kahalagahan Bakit mahalagang Sa inyong palagay, Nakatulong ba ang Kasunduang
h. Making ba na nakipagdigmaan ng Unang Putok sa malaman natin makatarungan ba ang ginawa Bates sa taing bansa?
generalizations and ang mga Pilipino noon sa panulukan ng Kalye kahalagahan ng naging ng tropang Amerikano sa
abstractions about mga Amerikano?Bakit? Silencio at Kalye Sociego. labanan sa Tirad Pass? Balangiga,Samar?Bakit?
the lesson .

Tumukoy ng limang Ilahad ang limang Gumawa ng formative test ukol Gumawa ng reaksyon ukol sa Isulat ang nasasaad sa
pangyayaring nagbigay pangyayaring naganap sa sa paksa. Yes or No. Balangiga Massacre Kasunduang Bates.
i.Evaluating
daan sa digmaan ng Unang Putok Ano ang motibo ng pananakop
learning
Pilipinas sa Amerika. ng mga Amerikano sa ating
bansa?
j.Additional Sumulat ng journal ukol sa
Activities for mahalagang natutunan mo sa
application or araw na ito.
remediation
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Remarks
Reflection
a. No. of learners for
application or
remediation
b. No. of learners who
require additional
activities for
remediation who scored
below 80%
c. Did the remedial
lessons work?
No. of learners who
have caught up with the
lesson
d. No. of learners who
continue to require
remediation
e. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor
can help me solve?
g. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I
wish to share with other
teachers?

Inspected by: ________________________


School Head

You might also like