Professional Documents
Culture Documents
DLP
DLP
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan
B. Pamantayang Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmanganyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Pp 67-75 Pp 67-75 Pp 67-75 Pp 67-75
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Pantulong biswal
Pantulong biswal Pantulong biswal Pantulong biswal
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Panalangin/ Pagtawag sa mga Panalangin/ Pagtawag sa mga Panalangin/ Pagtala sa mga Panalangin/ Pagtawag sa mga mag-aaral
A. Panimulang Gawain
mag-aaral ayon sa nakatala mag-aaral ayon sa nakatala lumiban sa klase. ayon sa nakatala
Pagbabalik-aral sa kaalaman Pagbabalik-aral sa kaalaman Pagbibigay ng mga mag-aaral ng Pagtawag ng isang bata na magbabahagi
B. Balik-Aral sa nakaraang tungkol sa balagtasan tungkol sa balagtasan kanilang natutunan sa nakaraang ng mga mahahalagang kaalaman sa
Aralin at/o Pagsisimula pagkikita aralin kahapon.
ng Bagong Aralin
TALAKAYAN
C. Paghahabi sa Layunin ng Pagbibigay ng hinuha sa pamagat Pagpapabasa ng ilang saknong sa
Pagtalakay sa kasaysayan ng
Aralin ng balagtasang tatalakayin balagtasan. Pagbibigay-puna sa mga
balagtasan
saknong
D. Pag-uugnay ng mga Pagbabasa ng tatlong mga piling Paglinang ng talasalitaan: Pag-analisa sa sitwasyon Tumawag ng ilang mag-aaral upang
Halimbawa sa Bagong mag-aaral ng isang halimbawa ng “Bulaklak ng Lahing Kalinis-linisan” mula sa balagtasan ibahagi ang kanilang sagot
Aralin balagtasan Pagsagot ng isang tsart
Pagbubuo ng mga makabuluhang Pagpapabasa sa mga piling mag- Pagsagot sa mga kaugnay na
E. Pagtalakay ng Bagong tanong mula sa napakinggan aaral sa balagtasan. mga katanungan sa balagtasan Pagtalakay sa mga matatalinghagang
Konsepto Interaktibong pagtalakay sa nabasa bilang paghinuha sa pahayag sa mga saknong na binigay
nilalaman ng balagtasan. binasang akda
Pagbabahagi ng mga
pangangatwiran mula sa pasulit. Pagkakaroon ng panahon sa
Pagbabahagi ng opinyon o
Tahimik na pagbasa ng isa pang Pagbibigay-puna sa pagpapawasto sa hinahandang
J. Karagdagang Gawain katuwiran sa klase base sa iyong
halimbawa ng balagtasan pangangatwirang ginamit sa balagtasan.
sagot sa pagtataya
pagsagot
Pag-aralan ang mga nilalaman ng
Paghahanda ng isang balagtsan.
K. Kasunduan/ Takdang talakayan. Bumuo ng Paghahanda ng isang balagtsan. Paghahanda ng isang balagtsan.
(Pangkatang-gawain)
Aralin makabuluhang mga tanong ukol (Pangkatang-gawain) (Pangkatang-gawain)
rito.
V. MGA PUNA
VI. PAGNINILAY
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
ibang gaawain para sa
remediation
C. Nakatutulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa Estratehiya sa
Pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasulusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko
guro?
JAN NIÑO E. ACIERTO GLORIA C. SABASAJE FELICITAS R. GARCESA PEDRO R. ESTAŃO JR., PhD
Guro I Master Teacher I Ulongguro V, Kagawaran ng Filipino Punongguro IV