Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: PALANGGING ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: JIMMY O. ABRASADO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 7 – 11, 2019 (WEEK 10) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at Napapaunlad ang kasanayan sa Napapaunlad ang kasanayan sa Napapaunlad ang kasanayan sa Naipamamalas ang kakayahan sa
tatas sa pagsasalita at pagsulat ng iba’t – ibang sulatin pagsulat ng iba’t – ibang sulatin pagsulat ng iba’t – ibang sulatin Mapanuring pakikinig at pagunawa
pagpapahayag ng sariling ideya, sa napakinggan
kaisipan, karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagbibigay ng panuto, Nakasusulat ng sariling kwento o Nakasusulat ng sariling kwento o tula Nakasusulat ng sariling kwento o Nakasusunod sa napakinggang
naisasakilos ang katangian ng mga tula tula hakbang
tauhan sa napakinggang kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang iba’t ibang Natutukoy ang bahagi ng binasang Nagagamit ang wika bilang tugon sa Natutukoy ang bahagi ng binasang Natutukoy ang damdamin ng
panghalip sa usapan at pagsasabi kuwento- simula kasukdulan sariling pangangailangan at sitwasyon kuwento- simula kasukdulan nagsasalita ayon sa tono,diin,bilis
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) tungkol sa sariling karanasan katapusan F4PB-Ii-24 F4PL-0a-j-2 katapusan F4PB-Ii-24 at intonasyon F4PN-Ib-i-16
F4WG-If-j-3 Naibibigay
ang kahulugan ng salita sa
pamamagitan ng kasalungat
F4PT-Ii-1.5
Aralin 13: Pamana ng Lahi, Aralin 13: Pamana ng Lahi, Aralin 13: Pamana ng Lahi, Aralin 13: Pamana ng Lahi, Aralin 14: Produktong Atin Dapat
II. NILALAMAN Ipagmalaki Ipagmalaki Ipagmalaki Ipagmalaki Tangkilikin
( Subject Matter)
Paksang Aralin: Paggamit ng Paksang Aralin: Pagbibigay ng Paksa: Naipakikita ang pang-unawa sa Paksang Aralin: Pagbibigay ng Paksang Aralin: Pagbibigay ng
angkop na pamagat sa tekstong
Pangatnig Pamagat sa Kwentong Binasa pinanood sa pamamagitan ng Pamagat sa Kwentong Binasa napakinggan Nasasagot ang bakit
pagdurugtong ng ibang pagwawakas at paano ng tekstong napakinggan
ayon sa sariling saloobin o paniniwala.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart , aklat , larawan Tsart, aklat, larawan Tsart, aklat, larawan Tsart, aklat, larawan Tsart , aklat , larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula Pagbabaybay Unang pagsusulit Pagbabaybay Pagbabaybay Muling Pagbabaybay PagbabaybayUnang
sa bagong aralin Maghanda ng sampung salita Muling pagsusulit pagsusulit Muling pagtuturo ng mga salita pagsusulitMaghanda ng sampung
( Drill/Review/ Unlocking of mula sa Pasaporte ng mga Salita. Balikan Pag-usapan ang mga pakahulugan salita mula saPasaporte ng mga
Paghawan ng Balakid Basahin muli ang kuwento ng ng bawat mag-aaral sa mga salitang Salita.
difficulties)
Pasagutan Tuklasin Mo A, KM, p. “Puting Sapatos.” nililinang. Paghawan ng Balakid
131. Tumawag ng ilang mag- Pasagutan Tuklasin Mo A, KM, p.
aaral upang ibahagi ang kanilang 131.Tumawag ng ilang mag-aaral
sagot. upang ibahagiang kanilang sagot.
Itanong: Ano ang kahulugan ng Itanong:Ano ang kahulugan ng
diploma? diploma?
Karangalan?Nakapagpalubag?Ipa Karangalan?Nakapagpalubag?Ipag
gamit ang mga bagong salita sa amit ang mga bagong salita sa
sarilingpangungusap. sarilingpangungusap.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang nangyari sa puting Pagganyak Paghawan ng Balakid
(Motivation) sapatos? Pangkatin ang klase. Hayaang Ipagawa ang Tuklasin Mo B, KM p.
Pagganyak Pagganyak
Nais mo bang magkaroon ng maglaro ang pangkat ng tug-of-war. 132.
Itanong: Itanong:
bagong sapatos? ANong kulay ang
Bigyan ng pagpapahalaga ang nanalong Tumawag ng ilang mag-aaral upang
Ano ang gagawin mo kung Ano ang gagawin mo kung
iyong gusto? Bakit? pangkat. Itanong: magbahagi
kailangan mo na isang puting ng kanilang natapos na tsart kailangan mo naisang puting
Original File Submitted and Bakit kayo nanalo? Natalo? Ano ang
sapatos ngunit wala o hindi sapatos ngunit wala o hindi
Formatted by DepEd Club ginamit ninyo upang hindi kayo
sapat ang inyong pera upang sapatang inyong pera upang
Member - visit depedclub.com magkahiwa-hiwalay? Tama ba ang
makabili nito? Tumawag ng ilang ginawa ninyo? Bigyang katwiran ang makabili nito?Tumawag ng ilang
for more
mag-aaral upang magbahagi ng sagot. mag-aaral upang magbahaging
kanilang sagot. kanilang sagot.
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pangganyak na Tanong Gawin Natin Pagganyak Pangganyak na Tanong
aralin Ano ang nangyari sa puting Ipabasa: Masarap ang kalamay Hayaang magbahagi ang mga mag- Ano ang nangyari sa puting
( Presentation) sapatos? Magpagawa ng sapagkat gawa ito sa gata ng niyog. aaral ng kanilang karanasan sapatos?Magpagawa ng prediction
Ang kalamay ay isang kakanin na gawa kaugnay ng pagkain.
prediction chart sa kuwaderno. chart sa kuwaderno.Tumawag ng
sa pinakunat na harinang kasaba, Paano ginagawa ang kalamay?
Tumawag ng ilan upang ibahagi ilan upang ibahagi ito.
kalabasa, Inilalagay ang kalamay sa
ito. isang marangyang sisidlan upang mas
maging mabili ang mga ito.
Malagkit, asukal, niyog
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Natin Gawin Natin Itanong: Gawin Natin Gawin Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No I Ipakita ang pabalat ng Ipabasa sa mga mag-aaral ang Bakit masarap ang kalamay? Ano ang Ipabasa ang teksto sa Basahin Mo Ipakita ang pabalat ng kuwentong
(Modeling) kuwentong babasahin samga ilang pangungusap mula sa magiging bunga ng paglalagay ng A, KM p.132-133.Ano-ano ang babasahin samga mag-aaral.
mag-aaral. kuwento. kalamay sa isang marangyang natutuhan mo sa tekstong Pag-usapan ito.
Pag-usapan ito. 1. Namimigay si Aling Eva ng sisidlan? Sa anong sangkap gawa ang binasa?Magkaroon ng talakayan Ipakita ang bawat pahina ng
Ipakita ang bawat pahina ng kalamay? Ipabasa ang mga aklat.Huwag tatalakayin ang
sapatos sa mga bata sa kanilang batay sa sagot ng mgamag-
aklat. Huwag tatalakayin ang pangungusap na nakasulat sa pisara. makikita sa bawatpahina.
baryo. aaral.Itanong:Tungkol saan ang
makikita sa bawat pahina. Itanong: Sabihin:
2. Puting sapatos ang gagamitin Ano ang dalawang pangungusap sa binasang teksto?Ano-ano ang
Sabihin: Alamin natin kung tama ang naging
nina Eva sa nalalapit na pagtatapos. mga binasang sagot? Alin sa nilalaman ng bawat talata?Ano
Alamin natin kung tama ang hula ninyosa kuwentong
3. Nanghiram ng puting damit ang dalawang ito ang makapag-iisa? Hindi ang napansin mo sa mga
naging hula ninyo sa kuwentong babasahin.
nanay ni Eva. makapag-iisa? Paano ito pangungusap nanasa bawat
babasahin.
4. Walang sapat na pera ang pinagdugtong? Anong mga salita ang talata?Ano kaya ang magandang
ginamit? pamagat ng atingteksto?Bigyang
kaniyang pamilya upang makabili ng
katuwiran ang ibinigay na
sapatos.
pamagat.Papiliin ang klase ng
pinakaangkop na pamagatbuhat sa
ibinigay ng mga
kaklase.Itanong:Ano ang
kahalagahan ng isang
pamagat?Ano ang dapat tandaan
sa pagbibigay ngpamagat?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Basahin nang malakas ang Itanong: Ipabasa: Magpakita ng ilang larawan. Basahin nang malakas ang kuwento.
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. kuwento. Ano ang pinag-uusapan sa unang 1. Ano ang ginagamit mong Tumawag ng ilangmag-aaral upang Ang Puting Sapatos Grace D.
( Guided Practice) Ang Puting Sapatos Grace D. pangungusap? Pangalawa? panulat, lapis o ballpen? magbigay ng angkop napamagat sa ChongPabalikan ang prediction
ChongPabalikan ang prediction Pangatlo? Ano ang tawag natin dito? 2. Kuwaderno at papel ang dalhin mga ito. chart na ginawa.
chart na ginawa. Aling salita o parirala ang mo bukas.
naglalarawan ng pinag-uusapan sa 3. Maganda ngunit suplada ang
pangungusap? Ano ang tawag natin kaibigan mo.
dito? 4. Matanda pati mag-
Pansinin ang mga pariralang may aaral ay dumalo sa
salungguhit. Ipabasa ang programa.
mga ito. Itanong: Ano ang napansin 5. Naririto ang binili kong payong,
ninyo sa mga salita? Madulas ba
alin ang gusto mo, pula o berde?
ang pagkakabigkas ninyo ng mga
ito? Bakit kaya? Takpan Itanong: Ano ang ginamit na salita sa
ang pantig na nagpapadulas sa mga pangungusap upang pag-
bawat parirala. Ipabasa muli ito. ugnayin ang mga salita? Ipabasa:
Itanong: 1. Makinig ka muna bago ka
Ano ang pagkakaiba sa una at magreklamo.
ikalawa ninyong pagbigkas ng mga 2. Nagsisikap ang ama ng
pariralang may guhit? Alin ang tahanan upang umunlad ang
mas madali sa inyo? Ano ang buhay nila.
nakapagpadulas sa bawat parirala? 3. Papasa ka sa pagsusulit kung
Ipabasa muli ang mga parirala.
ikaw ay mag-aaral.
Itanong: Alin ang inilalarawan?
4. Nagtatrabaho sa ibang bansa
Naglalarawan? Ano ang ginamit na
pang-ugnay? Kailan ginamit ang na? ang kaniyang ama sapagkat kulang
ng? -g? ang kita niya para sa pamilya.
5. Masipag siyang mag-
aaral kaya siya mahal ng guro.
Itanong Anong salita ang ginamit
upang mapag-ugnay ang mga lipon
ng mga salita? Ano
ang tawag sa mga salitang ito?
Ipagamit ang mga ito sa sariling
pangungusap.
F. Paglilinang sa Kabihasan Tumawag nang magbabahagi ng Gawin Natin Gawin Ninyo Pangkatin Gawin Ninyo Tumawag nang magbabahagi ng
(Tungo sa Formative Assessment ) kanilang sagot sa naturang tsart. Pangkatin ang klase. Papiliin ang klase. Pangkatin ang klase. kanilang sagot sa naturang tsart.
( Independent Practice ) Pag-usapan ang kuwento batay sa ang bawat pangkat ng isang lugar. Ipagawa Pagyamanin Natin Gawin Magpahanap ng ilang larawan mula Pag-usapan ang kuwento batay sa
mga tanong at sagot na ibinigay Tukuyin ang produktong Ninyo C, KM, p. 135 sa lumang diyaryo. mga tanong at sagot na ibinigay
mula sa kanilang natapos na ipinagmamalaki nito. Sumulat ng Gawin Mo Ipadikit ito sa isang malinis na mula sa kanilang natapos
prediction chart. isang talata na may limang Pasulatin ang mga mag- papel. Palagyan ng pamagat naprediction chart.
pangungusap tungkol sa napiling aaral ng limang ang bawat larawan.
lugar at produkto nito. pangungusap. Pabilugan
Salungguhitan ang mga pariralang ang ginamit na pangatnig.
may pang-angkop. Bilugan ang
simuno at ikahon ang panaguri.
Matapos ang inilaang oras,
tawagin ang bawat pangkat upang
basahin ang kanilang natapos na
talata.
Gawin MoIpagawa ang
Pagyamanin Natin Gawin Mo A
,KM, p. 135.
Itanong: Pagsasapuso Itanong: Ano ang kahalagahan ng pagbibigay Itanong:
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na Bakit kailangan ng ating bida ang Itanong: Paano mo pahahalagahan ang mga ng pamagat o pangalan sa isang Bakit kailangan ng ating bida ang
buhay puting sapatos? Paano siya Paano mo maipakikita ang produkto ng ating bansa? binasang tekso. puting sapatos? Paano siya
( Application/Valuing) nagkaroon nito? pagtulong mo sa iyong kapwa? Kung Makatutulong ba ito sa iyong pang- nagkaroon nito?
Bakit siya namimigay ng puting ikaw si Eva gagawin mo ba ang araw –araw na pamumuhay? Bakit siya namimigay ng puting
sapatos? Paano nakatulong ang kanyang ginawa? Bakit? sapatos?Paano nakatulong ang
karanasan ni Eva sa kaniyang karanasan ni Eva sa kaniyang
buhay? Tutularan mo ba si Eva buhay?Tutularan mo ba si Eva
noong bata pa siya? Nang noong bata pa siya? Nang tumanda
tumanda na siya? Bigyang na siya? Bigyang katwiran ang
katwiran ang sagot.Pagsasapuso sagot.PagsasapusoItanong:Ano ang
Itanong: Ano ang natutuhan mo natutuhan mo kay Eva?
kay Eva?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipakikita ang Ano at kalian ginagamit ang pang- Itanong: Papaano makapagbibigay ng sariling Paano mo maipakikita ang
( Generalization) pagtangkilik sa produktong angkop? Ano at paano ginagamit ang mga pamagat sa isang tekstong binasa? pagtangkilik sa produktong
sariling atin? Kailan ginagamit pangatnig? sariling atin? Kailan ginagamit
ang pangatnig? Ano ang dapat ang pangatnig?Ano ang dapat
tandaan sa pagbibigay ng tandaan sa pagbibigay ng
pamagat sa talatang nabasa? pamagat sa talatang nabasa?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin Ninyo Subukin Natin Subukin Natin Gawin Mo Gawin Ninyo
Pangkatin ang klase. Pag-usapan Gamitin ang lima sa mga ito sa Basahin ang usapan. Gumawa ng Magpagupit ng isang talata Pangkatin ang klase.Pag-usapan sa
sa pangkat ang bahagi ng sarilingpangungusap. talaan ng mga pang-uri at pang-abay mula sa lumang diyaryo o pangkat ang bahagi ng kuwentong
kuwentong napakinggan na Salungguhitan ang pariralangmay na ginamit dito. magasin. Ipadikit sa kuwaderno. napakinggan na nakatawag ng
nakatawag ng kanilang pansin at pang-angkop. Bilugan ang pang- Jose : Mataas ang punong iyon. Palagyan ito ng pamagat. kanilang pansin at maaaring iugnay
maaaring iugnay sa kanilang Dahan-dahan ka. sa kanilang karanasan.Matapos ang
angkopna ginamit.
karanasan. Matapos ang inilaang Roy : Naku, sanay si Deng umakyat. inilaang oras, tawagin ang bawat
1.kaugalian – Filipino
oras, tawagin ang bawat pangkat Jose : Kanina lang umaga umulan. pangkat upang magbahagi ng
upang magbahagi ng kanilang 2.katangian – lilinangin Deng: Hayaan ninyo hahawak akong kanilang sagot.
sagot. 3.malinis – hangin mabuti.
4.dakila – bayani Roy : Sige, hihintayin ka naming doon
5.luntian – dahon sa may sapa.
Deng: Pumito ka kapag uu wi na tayo.
Dali-dali akong bababa.
.
J. Karagdagang gawain para sa takdang Iguhit ang nais na hitsura ng gusto Sumulat ng tiglimang pangungusap Sumulat ng tiglimang pangungusap na Magpagupit ng isang talata Iguhit ang nais na hitsura ng gusto
aralin( Assignment) mong sapatos. na ginagamitan ng pangatnig ginagamitan ng pangatnig mula sa lumang diyaryo o mong sapatos.
magasin. Ipadikit sa
kuwaderno.Palagyan ito ng
pamagat.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
__Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like