DLL Mathematics 1 q1 w1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: Dalimag Elementary School Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Cecilia B. Papagayo Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and JUNE 4-8, 2018 (WEEK 1)
Time: Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Hunyo 5, 2017 Hunyo 6, 2017 Hunyo 7, 2017 Hunyo 8, 2017 Hunyo 9, 2017

The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of
A. PAMANTAYANG whole numbers up to 100, whole numbers up to 100, whole numbers up to 100, whole numbers up to 100, whole numbers up to 100,
PANGNILALAMAN ordinal numbers up to 10th, ordinal numbers up to 10th, ordinal numbers up to 10th, ordinal numbers up to 10th, ordinal numbers up to 10th,
money up to PhP100 and money up to PhP100 and money up to PhP100 and money up to PhP100 and money up to PhP100 and
fractions ½ and 1/4. fractions ½ and 1/4. fractions ½ and 1/4. fractions ½ and 1/4. fractions ½ and 1/4.
The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, is able to recognize, represent,
and order whole numbers up to and order whole numbers up to and order whole numbers up to and order whole numbers up and order whole numbers up
B. PAMANTAYAN SA
100 and money up to PhP100 in 100 and money up to PhP100 in 100 and money up to PhP100 in to 100 and money up to to 100 and money up to
PAGGANAP
various forms and contexts. various forms and contexts. various forms and contexts. PhP100 in various forms and PhP100 in various forms and
contexts. contexts.

The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . .
1NS-Ia-1.1 1NS-Ia-1.1 1NS-Ia-1.1 1NS-Ia-1.1 1NS-Ia-1.1
visualizes and represents visualizes and represents visualizes and represents visualizes and represents visualizes and represents
C. MGA KASANAYAN SA
numbers from 0 to 100 using a numbers from 0 to 100 using a numbers from 0 to 100 using a numbers from 0 to 100 using a numbers from 0 to 100 using a
PAGKATUTO (Isulat ang code
variety of materials. variety of materials. variety of materials. variety of materials. variety of materials.
ng bawat kasanayan)
reads and writes numbers up to reads and writes numbers up to reads and writes numbers up to reads and writes numbers up reads and writes numbers up
100 in symbols and in words. 100 in symbols and in words. 100 in symbols and in words. to 100 in symbols and in words. to 100 in symbols and in words.
II. NILALAMAN Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng TG sa MATH 1pah. 1-5 TG sa MATH 1pah. 6-12 TG sa MATH 1pah. 13-17 TG sa MATH 1pah. 18-21 TG sa MATH 1pah. 22-25
Guro
2. Mga pahina sa LM pah. 3-7 LM pah.13 at 14 LM pah.15- 20 LM pah.22-25 LM pah.26-31
Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan, tsart at pamilang Mga larawan tsart at pamilang Mga larawan tsart at pamilang Mga larawan tsart at pamilang Mga larawan tsart at pamilang
panturo
III.
Ilan lahat ang mga bata sa Idikit ang mga bilang 1-9 sa
Ipakita ang mga bilabg 1, 2, 3 at larawan? Isulat ito sa simbolo at simbolo at sa salita.
Kamustahan kung saan sila
A. Balik-aral at/o hayaan ang mga batang magdikit ng sa salita. Hayaan ang mga batng hanapin
nagbakasyon at ano pa ang
pagsisimula ng bagong aralin tamang dami ng larawan sa bawat ang pangalan ng bawat bilang
kanilang ginawa.
bilang. na simbolo

Kamusta mga bata? Gusto Ipaulit ang tugma sa mga bata. Muling pabilangin ang mga bata Muling pabilangin ang mga Magpakita ng isang lalagyang
B. Paghahabi sa layunin ng ninyong bang malaman Isa, dalawa, tatlo mula isa hanggang anim gamit bata mula isa hanggang siyam walang laman.
aralin kung ilan ang inyong mga Ako ay may lobo. ang mga bagay na pamilang gamit ang mga bagay na Anong bilang ang nagsasabi ng
bagong kaibigan? tulad ng stik. pamilang tulad ng stik. nakikita ninyo sa lalagyan?
Ipakita ang larawan ng 1. Tumawag ng 3 batang 1. Gamit ang counters , hayaang 1. Gumamit ng tunay na bagay 1. Gumamit ng tunay na bagay
isang batang lalaki.( lalaki/babae. magbilang ang mga bata ng o larawan. o larawan.
Maaring tunay na bata ang 2. Tanungin ang mga bata. anim na stik. Dagdagan pa ito Magpakita ng 3 bayabas. Magpakita ng 9 bayabas.
gamitin) Ilang batang lalaki ang nasa harap? ng isa. Ipabilang sa mga bata ang mga Ipabilang sa mga bata ang mga
Isulat sa pisara ang simbolo at 2. Tanungin ang mga bata. bayabas. Ipakita ang simbulo at bayabas. Ipakita ang simbulo at
salitang pamilang at ipabasa sa mga Ilan na ngayon ang stik ninyong salitang pamilang ng bilang na salitang pamilang ng bilang na
bata. hawak ? nabanggit. nabanggit.
3Tumawag pa ng isang bata upang 3. Hayaang itambal ng mga 2. Tanungin ang mga bata. 2. Tanungin ang mga bata.
makisama sa 3 bata. bata ang simbulo at salitang Ilang bayabas ang nakikita Ilang bayabas ang nakikita
4. Tanungin ang mga bata. pamilang. ninyo sa kahon? ninyo sa kahon?
C. Pag-uugnay ng mga Ilan na ngayon ang nakikita Isulat ang simbulo 7 at ang 3. Bawasan ng isa ang mga 3. Dagdagan pa ng isang
halimbawa sa bagong aralin ninyong batang lalaki sa harap? salitang pito. bayabas. bayabas.
Isulat ang simbulo 4 at ang salitang Muli hayaang makibasa ang mga Ilan na ngayon ang mga Itanong: Ilan na ngayon ang
apat. bata sa guro. bayabas? mga bayabas sa kahon?
Muli hayaang makibasa ang mga Magdagdag pa ng isa at sundin Bawasan pa muli ng isa 5. Ipaliwanag sa mga
bata sa guro. ang pamamaraang ginawa sa hanggang sa wala ng matira. bata na may pamilang na 10 na
Magdagdag pa ng isa at sundin ang naunang dalawang bilang. Ilan na ang mga bayabas? ang ibig sabihin ay sampu.
pamamaraang ginawa sa naunang 5. Bigyan-diin ang ugnayan ng 5. Ipaliwanag sa mga bata na
dalawang bilang. larawan, simbolo at salitang may pamilang na sero na ang
5. Bigyan-diin ang ugnayan ng pamilang. ibig sabihin ay wala.
larawan, simbolo at salitang
pamilang.
Ano ang nakikita ninyo sa Ipamahagi ang counters sa mga Ipamahagi ang counters sa Ipasagot ng pasalita Laro: Show-me-Yours
larawan? Ilan ang batang bata. Ipahilera ang plaskard na may mga bata. Ipahilera ang Ilan ang ilong mo? Gamit ang mga daliri,
lalaki? Isulat ang simbolo bilang na 4,5, at 6 ang plaskard ng plaskard na may bilang na 7,8, at Ilan ang putting buhok mo? ipakikita ng mga bata ang
D. Pagtalakay ng bagong ng 1 at ang salita “Isa”. mga salitang pamilang. 9 at ang plaskard ng mga Ilan ang tenga mo? katumbas ng bilang na ipakikita
konsepto at paglalahad ng Basahin at hayaang Hayaang itambal ng mga bata ang salitang pamilang. Ilang dilaw na kuko mayroon ng guro.
bagong kasanayan #1 makibasa ang mga bata counters sa tamang simbulo at Hayaang itambal ng mga bata ka?.
Ipakita ang larawan ng isa salitang pamilang. ang counters sa tamang simbulo
pang batang lalaki na at salitang pamilang.
kasama ng naunang batang
lalaki.
Ilan na ngayon ang
nakikita ninyong batang
lalaki sa larawan?
Isulat ang simbulo 2 at
ang salitang dalawa.
Muli hayaang makibasa ang
mga bata sa guro.
Magdagdag pa ng isa at
sundin ang pamamaraang
ginawa sa naunang
dalawang bilang.
Bigyan-diin ang ugnayan ng Ilagay ang plaskard na apat sa Ilagay ang plaskard na pito sa Magpakita ng bilang sa Magpakita ng bilang sa
larawan, simbolo at salitang pisara. pisara. plaskard. plaskard.
pamilang. Itanong sa mga bata: Ilang Gamit ang show-me-board Gamit ang show-me-board
E. Pagtalakay ng bagong
Itanong sa mga bata: Ilang counter counter ang dapat ilagay sa Hayaang iguhit ng mga bata
konsepto at paglalahad ng
ang dapat ilagay sa pisara upang pisara upang ipakita ang pito? ang katumbas ng bilang o Hayaang iguhit ng mga bata
bagong kasanayan #2
ipakita ang apat? Ulitin ang pamamaraang ginawa simbulo na ipapakita ng guro. ang katumbas ng bilang o
Ulitin ang pamamaraang ginawa para para sa bilang na 8 at 9 . simbulo na ipapakita ng guro.
sa bilang na 5 at 6.
1. Ipakita ang plaskard ng 1. Ipakita ang plaskard ng mga
1. Ipakita ang plaskard ng mga
Ipamahagi ang counters mga numerong tinalakay. numerong tinalakay. Hayaang
Ipakita ang plaskard ng mga numerong tinalakay. Hayaang
sa mga bata. Ipahilera ang Hayaang ang mga bata na itaas ang mga bata na itaas ang
numerong tinalakay. Hayaang ang ang mga bata na itaas ang bilang
plaskard na may bilang na 1, ang bilang ng counter na bilang ng counter na kailangan
mga bata na itaas ang bilang ng ng counter na kailangan sa
F. Paglinang sa kabihasnan 2, 3 at ang plaskard ng mga kailangan sa bawat bilang na sa bawat bilang na ipapakita ng
counter na kailangan sa bawat bilang bawat bilang na ipapakita ng
(Tungo sa Formative salitang pamilang. ipapakita ng guro. guro.
na ipapakita ng guro. guro.
Assessment) Hayaang itambal ng mga 2. Magpakita ng set ng mga 2. Magpakita ng set ng mga
2. Magpakita ng set ng mga
bata ang counters sa counter. Hayaang ipakita ng counter. Hayaang ipakita ng
counter. Hayaang ipakita ng
tamang simbulo at salitang mga bata ang plaskard ng mga bata ang plaskard ng
mga bata ang plaskard ng
pamilang. salitang bilang at simbolo nito. salitang bilang at simbolo nito.
salitang bilang at simbolo nito.
Ilagay ang plaskard isa sa Magpakita ng set ng mga counter. Pasagutan ang Pagsasanay Pasagutan ang Pagsasanay 2 sa Pasagutan ang Pagsasanay 2 sa
pisara. Hayaang ipakita ng mga bata ang LM pah.24 LM pah.28-29
Itanong sa mga bata: plaskard ng salitang bilang at simbolo
Ilang counter ang dapat nito.
G. Paglalapat ng aralin sa
ilagay sa pisara upang
pang-araw-araw na buhay
ipakita ang isa?
Ulitin ang pamamaraang
ginawa para sa bilang na 2
at 3.
Ang simbilong 1 ay binabasa Ang simbilong 4 ay binabasa bilang Ang simbulong 7 ay binabasa Ang simbulong 0 ay binabasa Ang simbulong 10 ay binabasa
H. Paglalahat ng aralin bilang isa, ang 2 ay dalawa apat, ang 5 ay lima at ang 6 ay anim bilang pito, ang 8 ay walo at ang bilang sero na ang ibig sabihin bilang sampu
at ang 3 ay tatlo. 9 ay siyam. ay wala.
1. Ipakita ang plaskard ng Ipasulat ang mga bilang1 hanggang 6 Bilugan ang bilang na angkop Pasagutan ang Pagsasanay 2 sa
mga numerong tinalakay. sa kanilangkwaderno. sa dami ng bagay sa set. LM pah. 24
Hayaang ang mga bata na 1. 7, 8, 9
itaas ang bilang ng counter 2. 7, 8, 9
na kailangan sa bawat 3. 7, 8 , 9
I. Pagtataya ng aralin bilang na ipapakita ng guro. 4. 7, 8, 9
2. Magpakita ng set ng mga 5. 7, 8, 9
counter. Hayaang ipakita
ng mga bata ang plaskard
ng salitang bilang at simbolo
nito.
Gumuhit sa loob ng kahon Gumuhit ng isang lalagyang
ng mga bagay na Gumuhit sa loob ng kahon ng walang laman.
matatagpuan sa inyong mga bagay na matatagpuan sa
J.Karagdagang gawain para
bahay na may bilang na inyong bahay na may bilang na
sa takdang-aralin at LM pah.13 at 14
sumusunod: sumusunod:
remediation
1 2 7 8 9
3
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
above
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional
additional activities for activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation
nangangailangan ng iba
remediation
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
remedial? Bilang ng mga
the lesson lesson lesson lesson
mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
require remediation remediation remediation require remediation require remediation
na magpapatuloy sa
remediation
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
E. Alin sa mga istratehiya sa ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
pagtuturo ang nakatulong ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
ng lubos? activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation
Cooperation in doing their tasks in in in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
F. Anong suliranin ang aking __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
naranasan na nasolusyunan
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Planned Innovations: __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
sa tulong ng aking Planned Innovations: Planned Innovations: __ Localized Videos Planned Innovations: Planned Innovations:
punongguro? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Making big books from __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from views of the locality __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality __ Recycling of plastics to be used views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used
used as Instructional Materials Instructional Materials __ local poetical composition as Instructional Materials as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully The lesson have successfully delivered The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully
delivered due to: due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
G. Anong kagamitang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
panturo ang aking nadibuho ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
na nais kong ibahagi sa mga ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
kapwa ko guro? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation
Cooperation in doing their tasks in in in doing their tasks
doing their tasks doing their tasks doing their tasks

Prepared by:

CECILIA B. PAPAGAYO
Teacher

Checked/ Inspected by: Noted by:

NESTOR C. PACSA ____________________________


Head Teacher III

You might also like