Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Paaralan: Ateneo Casa Famiglia Baitang/Antas: 8

GRADE 8 Guro: Mr. John Cezar S. Ignacio Asignatura: Filipino 8


DAILY LESSON LOG Petsa/Oras: Marso 04 – Marso 08, 2019 Markahan: Ika-apat na Markahan

ARAW LUNES MARTES HUWEBES BIYERNES


PETSA Marso 04, 2019 Marso 05, 2019 Marso 07, 2019 Marso 08, 2019
I. LAYUNIN
A. Pamantayan Naiuugnay ang mahahalagang kaisipang nakapaloob sa akdang nabasa.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral sa kanilang sariling kakayahan ay natutukoy ang pangngalan at ang mga uri nito.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalahad ang sariling pananaw sa akdang binasa.
D. Detalyadong Kasanayang 1. Nakikilala ang mga tauhan ng Florante at Laura;
Pampagkatuto
2. Nauunawaan ang kwento ng Florante at Laura;
3. Natutukoy ang pangngalan at ang mga uri nito.
II. NILALAMAN “Florante at Laura”
A. Kagamitan Panturo
Sanggunian DARAYO Batayang Aklat sa Wika at Panitikan (Filipino – Alinsunod sa K-12 Kurikulum ng Batayang Edukasyon)
III. PAMAMARAAN
A. Panimula Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral
a. Ano ang kahalagahan ng a. Sino-sino ang pangunahing a. Ano ang aral na a. Ano ang aral na
maayos na pagsangguni sa tauhan sa Florante at natutunan sa akdang natutunan sa akdang
kinauukulan? Magbigay ng Laura? Florante at Laura? Florante at Laura?
halimbawa.
B. Instruksiyon Lektyur/Diskusyon Lektyur/Diskusyon Lektyur/Diskusyon Lektyur/Diskusyon
- Tauhan ng Florante at Laura - Florante at Laura - Gawain 1 at 2 - Pangngalan at ang mga uri nito
- Pagsusulit ukol sa mga tauhan ng - Sanayin mo
Florante at Laura
C. Pagsasanay - Pagtalakay sa mahahalagang - Ipapanood sa bawat mag-aaral - Ang bawat mag-aaral sa - Pagtalakay sa Pangngalan at ang
impormasyon tungkol sa akdang ang kabuuan ng kwento ng kanilang sariling kakayahan ay mga uri ng Pangngalan.
Florante at Laura at ang mga Florante at Laura. makapagbibigay katugunan sa - Ang bawat mag-aaral ay
tauhan na bumubuo sa akdang mga katanungan na may makapagbibigay katugunan sa
ito. kaugnayan sa akdang Florante at pagsasanay na nakapaloob sa
- Ang bawat mag-aaral sa kanilang Laura sa Gawain 1 at 2 sa pahina sanayin mo sa pahina 496 na may
kakayahan ay makapagbibigay ng 495. kaugnayan sa pangngalan at mga
kasagutan sa maikling pagsusulit uri nito.
na may kaugnayan sa mga tauhan
ng sa Florante at Laura.
Karagdagang Gawain para sa
Takdang-aralin at Remediation

Checked by:
Ma’am. Len Tura Elsisura
Assistant Principal
Paaralan: Ateneo Casa Famiglia Baitang/Antas: 8
GRADE 8 Guro: Mr. John Cezar S. Ignacio Asignatura: Filipino 8
DAILY LESSON LOG Petsa/Oras: Marso 11 – Marso 15, 2019 Markahan: Ika-apat na Markahan

ARAW LUNES MARTES HUWEBES BIYERNES


PETSA Marso 11, 2019 Marso 12, 2019 Marso 14, 2019 Marso 15, 2019
I. LAYUNIN
A. Pamantayan Natutukoy ang pagkakaiba ng bawat bahagi ng pananalita na pinag-aralan.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral sa kanilang sariling kakayahan ay nakapagbibigay katugunan sa gawain na may kaugnayan sa mga bahagi ng pananalita.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng iba’t ibang halimbawa ng mga bahagi ng pananalita na tinalakay.
D. Detalyadong Kasanayang 1. Nabibigyang-kahulugan ang panghalip at naiisa-isa ang mga uri nito;
Pampagkatuto
2. Naiintindihan ang pang-uring pamilang at ang dalawang uri nito;
3. Natatalakay ang pang-abay bilang panlarawan;
4. Natutukoy kung ang isang salita ay pang-uri o pang-abay.
II. NILALAMAN “Panghalip, Pang-uring Pamilang, Pang-abay bilang panlarawan at Pang-uri o Pang-abay”
A. Kagamitan Panturo
Sanggunian DARAYO Batayang Aklat sa Wika at Panitikan (Filipino – Alinsunod sa K-12 Kurikulum ng Batayang Edukasyon)
III. PAMAMARAAN
A. Panimula Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral
a. Ano ang Pangngalan at a. Ano ang Panghalip? a. Ano ang Pang-uring a. Paano nagiging
mga uri nito? Magbigay ng b. Ano ang iba’t ibang uri ng pamilang? panlarawan ang Pang-
halimbawa ng Pangngalan. panghalip? abay?
B. Instruksiyon Lektyur/Diskusyon Lektyur/Diskusyon Lektyur/Diskusyon Lektyur/Diskusyon
- Panghalip at mga uri nito - Pang-uring pamilang at ang - Pang-abay bilang panlarawan - Pang-uri o Pang-abay
- Sanayin mo dalawang uri nito - Sanayin mo - Sanayin mo
- Sanayin mo
C. Pagsasanay - Pagtalakay kung ano ang - Pagtalakay sa Pang-uring - Ipapaliwanag sa bawat mag- - Bibigyang diin ang pagkakaiba
Panghalip at ang mga uri nito. pamilang at naiisa-isa ang aaral kung ano ang pang-abay ng pang-uri at ng pang-abay.
- Ang bawat mag-aaral sa kanilang dalawang uri nito upang lubos na bilang isang paglalarawan. - Ang bawat mag-aaral ay
sariling kakayahan ay maunawaan ng bawat mag-aaral - Ang bawat mag-aaral ay ipapamalas ang kanilang
makapagbibigay katugunan sa ang Pang-uring pamilang. maisasagawa ang mga gawain na kaalaman sa pagtukoy ng
mga gawain na nakapaloob sa - Ang bawat mag-aaral ay makatutulong upang masukat pagkakaiba ng pang-uri at ng
sanayin mo sa pahina 512 – 513 nabibigyang kasagutan at ang kanilang kaalaman sa sanayin pang-abay na nasa sanayin mo sa
na may kaugnayan sa Panghalip at katugunan ang mga gawain sa mo sa pahina 549. pahina 568 – 569.
mga uri nito. sanayin mo sa pahina 527.
Karagdagang Gawain para sa
Takdang-aralin at Remediation

Checked by:
Ma’am. Len Tura Elsisura
Assistant Principal
Paaralan: Ateneo Casa Famiglia Baitang/Antas: 8
GRADE 8 Guro: Mr. John Cezar S. Ignacio Asignatura: Filipino 8
DAILY LESSON LOG Petsa/Oras: Marso 18 – Marso 22, 2019 Markahan: Ika-apat na Markahan

ARAW LUNES MARTES HUWEBES BIYERNES


PETSA Marso 18, 2019 Marso 19, 2019 Marso 21, 2019 Marso 22, 2019
I. LAYUNIN
A. Pamantayan Nalalaman ang iba’t ibang uri ng bahagi ng pananalita.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral sa kanilang sariling kakayahan ay nakasusulat ng pangungusap gamit ang iba’t ibang uri ng pananda.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng iba’t ibang halimbawa ng mga bahagi ng pananalita na tinalakay.
D. Detalyadong Kasanayang 1. Naiintindihan ang pangatnig at ang mga uri nito;
Pampagkatuto 2. Nalalaman ang mga pananda at ang gamit nito;
II. NILALAMAN “Pangatnig at Mga Pananda”
A. Kagamitan Panturo
Sanggunian DARAYO Batayang Aklat sa Wika at Panitikan (Filipino – Alinsunod sa K-12 Kurikulum ng Batayang Edukasyon)
III. PAMAMARAAN
A. Panimula Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral
a. Ano ang pagkakaiba ng a. Ano ang pangatnig at mga
FINAL EXAM
pang-uri at pang-abay? uri nito?
B. Instruksiyon Lektyur/Diskusyon Lektyur/Diskusyon
- Pangatnig at mga uri nito - Mga Pananda
- Sanayin mo - Sanayin mo
C. Pagsasanay - Pagtalakay sa Pangatnig at ang - Pagtalakay sa mga pananda at
mga uri ng Pangatnig. ang mahalagang gamit ng bawat
- Ang bawat mag-aaral sa kanilang pananda.
sariling kakayahan ay - Ang bawat mag-aaral ay
makapagbibigay ng kasagutan sa makapagsasagawa ng gawain na
mga gawain na nakapaloob sa nakapaloob sa sanayin mo sa
sanayin mo sa pahina 583 – 585 pahina 598 – 599 at makabubuo
na may kaugnayan sa naging ng pangungusap gamit ang mga
talakayan. pananda.
Karagdagang Gawain para sa
Takdang-aralin at Remediation

Checked by:
Ma’am. Len Tura Elsisura
Assistant Principal

You might also like