DLL-AP 5 Day 2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Lesson Plan in Araling Panlipunan 5

Writer: Karleen Jezzah Gasper Balindres


Kahaponan Elementary School

Content Standards:
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa kasanayang
pangheograpiya, ang mga teorya sa pinagmulan ng lahing Pilipino upang mapahahalagahan
ang konteksto ng lipunan/ pamayanan ng mga sinaunang Pilipino at ang kanilang ambag sa
pagbuo ng kasaysayan ng Pilipinas
Performance Standards:
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pagmamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga
sinaunang Pilipinogamit ang kaalaman sa kasanayang pangheograpikal at mahahalagang
konteksto ng kasaysayan ng lipunan at bansa kabilang ang mga teorya ng pinagmulan at
pagkabuo ng kapuluan ng Pilipinas at ng lahing Pilipino.
Learning Competency and Code:
Naihahambing ang mga paniniwala noon at ngayon upang maipaliwanag ang mga nagbago at
nagpapatuloy hanggang sa kasalukuyan. AP5PLP-Ih-9
Quarter: 1 Week: 9 Day: 2

I. Layunin:
Pagkatapos ng 40 na minuto, 100% ng mag-aaral ay inaasahang:
1. Naihahambing ang mga paniniwala noon at ngayon;
2. Nitatala ang mga paniniwala na hanggang sa kasalukuyan ay paniniwalaan pa rin;
at
3. Nakakabuo ng tsart na nagpapakita ng paniniwala mula noon hanggang sa
kasulukuyan.

II. Paksang-Aralin:
Paksa: Paniniwala Noon at Ngayon
Integration:
(ESP): Pagbibigay halaga at paggalang sa mga paniniwala
(Filipino): Pagbuo ng tsart/dayagram
Strategies: Collaborative Learning
Materials: mga larawan, manila paper, kahon, strips ng mga papel
References: 1. Araling Panlipunan 5 – Pilipinas Bilang Isang Bansa
(pp. 89-91)
2. Kultura, Kasaysayan at Kabuhayan (pp.17)

III. Pamamaraan
A. Pagganyak

“larawan na nagpapakita ng
paniniwala ng mga ninuno”

- Jigsaw Puzzle
- Pangkatang Gawain (Apat na Pangkat)
- Man-unahan sa pagbuo ng puzzle
Mga Tanong:
1. Ano ang inyong masasabi sa larawan?
2. Ano kaya ang paniniwala na ipinapakita sa larawan?
B. Paglalahad
- May mga paniniwala noon na hanggang sa kasalukuyan ay pinaniniwalaan pa rin
- Meron din naming mga paniniwala na may naiiba na kung ikukumpara ang noon
at ngayon
- Magkakaroon ng apat na pangkat
- Bawat pangkat ay magtatala ng mga paniniwala na hanggang sa kasalukuyan ay
pinaniniwalaan pa rin, gamit ang isang tsart.

MGA PANINIWALA MULA NOON HANGANG SA KASALUKUYAN

C. Pagtatalakay
- Iulat sa klase ang mga naitala ng bawat pangkat. Ipapaliwanag ang bawat isa.
- May gabay ng guro
D. Pagsasanay
- Magpapatugtog ang guro habang ipinapasa ang isang kahon. Kapag hihinto ang
tugtog, kung sino ang may hawak ng kahon ay siyang bubunot ng paniniwala sa
loob ng kahon.
- Sasabihin kung paniniwala pa rin sa kasalukuyan o hindi na. bakit?
E. Paglalahat
- Mayroong mga paniniwala ang ating mga ninuno na hanggang sa kasalukuyan ay
pinaniniwalaan pa rin.
F. Paglalapat
- Pumili ng isang paniniwala. Bakit ito ang iyong napili? Paano mo ito isasabuhay?

IV. Pagtataya
Panuto: Magtala ng limang paniniwalang hanggang sa kasalukuyan ay pinaniniwalaan
pa rin
1.
2.
3.
4.
5.

Reflection:
A. No. of learners achieve 80%: ____
B. No. of learners who require additional activities for remediation: ___
C. Did the remedial lessons work? ___
D. No. of learners who have caught up the lesson: ___
E. No. of learners who continue to require remediation: ___
F. Which of my teaching strategies worked well? Why did these work? ___
G. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor help me solve? ___
H. What innovation or localized materials did I used/discover which I wish to share with
other teacher? ___

You might also like