DLL AKADEMIKONG PAGSULAT-final

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Daily PAARALAN: NORTHERN NAGUILIAN NATIONAL

BAITANG: 12 (SHS)
Lesson Log HIGH SCHOOL
GURO: FILIPINO
Learning
ARLYN E. BALADAD (AKADEMIKONG
Areas: PAGSULAT
PETSA: September 5, 2018 Quarter: Ikalawang Unit
SINURI NI:

I .LAYUNIN
A. Pamantayang Natitiyak ang mga elemento ngpaglalahad ng pinanood na episodyo ng isang programang pampaglalakbay.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nakasusulat ng 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik .
Pagganap Nakagagawa ng palitang pagkikritik (dalawahan o pangkatan) ng mga sulatin.
C. Mga Natitiyak ang mga elemento ngpaglalahad ng pinanood na episodyo ng isang programang pampaglalakbay.
Kasanayang CS_FA11/12PD-0m-o-89
Pampagkatuto
II. NILALAMAN Lakbay Sanaysay
III. SANGUNIHAN
SA PAGKATUTO
A. Mga sanggunian

1. Mga Pahina ng
Gabay sa Guro

2. Mga pahina ng
Mga Materyales ng
Mag-aaral
3. Mga pahina ng Florante C. Garcia, PhD., 2016, Filipino sa Piling Larangan (Akademik), SIBS Publishing House, Inc. Quezon
aklat ng teksto City Writing the Travel Essay. Retrieved from:

4. Mga Laptap –Slides, Videos


Karagdagang
Materyales mula sa
Mga
Mapagkukunan ng
Pag-aaral

B. Iba Pang Mga https://www.facebook.com/pg/filipinosapilinglarang/photos/?tab=album&album_id=666761000192114


Mapagkukunan ng https://www.youtube.com/watch?v=QKTgyIn7LE
Pag-aaral https://www.youtube.com/watch?v=-MXGEWn7p6Q
https://www.youtube.com/watch?v=kO_UJWfh-o0
IV. MGA
PAMAMARAAN

A. Pagsusuri sa Magpanood ng isang video tugkol sa isang paglalakbay.


nakaraang Aralin o
pagtatanghal ng
bagong aralin

B. Paglikha ng Anong klaseng video ang napanood?


isang layunin para
sa aralin

C.Presentasyon Base sa napanood na video ang guro ay uumpisahan ang leksyon sa pammagitan ng pagtatanong:
mga halimbawa / Ano ang sarili mong pakahulugan sa lakbay-sanaysay?
mga halimbawa ng
bagong aralin.

D. Pag-usapan Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.


ang mga
bagong
konsepto at 1.Ano ang mahalagang gawin upang hindi makaligtaan ang mga datos na dapat makuha sa pagbuo ng
pagsasanay ng lakbay-sanaysay? Ipaliwanag.
mga bagong 2.Anong katangiang mayroon ang lakbay-sanaysay upang makasama ito sa akademikong sulatin?
kasanayan. Ipaliwanag.

E. Pag-usapan Sumulat ng isang lakbay sanaysay na naayon sa napasyalang lugar


ang mga
bagong
konsepto at
pagsasanay ng
mga bagong
kasanayan #2
F. Pagbubuo ng Ano ang nakikita mong mga positibong dulot ng lakbay-sanaysay sa iyo, sa lugar na iyong napuntahan at sa
Kasanayan mga taong nakatira sa nasabing lugar?
(Lead sa Formative
Assessment 3) SA IYO SA LUGAR SA MGA NAKATIRANG TAO SA
LUGAR
1. 1. 1.
2. 2. 2.
3. 3. 3.
4. 4. 4.
5. 5. 5.

G. Paghahanap ng Individual na Gawain:


praktikal na Pasulat Maglakbay sa isang malapit na lugar sa inyong lugar na hindi pa napupuntahan at magsagawa ng
aplikasyon ng mga lakbay-sanaysay. Isaalang-alang ang mga hakbangin at mga dapat tandaan. Isulat ito nang maayos at
konsepto at malinis sa bond paper. Kaugnayan sa Media Bumuo ng pangkat at mula sa naisulat na lakbay-sanaysay ay
kasanayan sa araw- gumawa ng travelogue o bidyo na tumatalakay sa kultura, pulitika, kaugalian, tradisyon ng isang lugar o
araw na pamayanan at ipost ito sa blogsite na ginawa at ibahagi sa anumang social media para sa layuning
pamumuhay pagpapakilala at pagpapanatili ng kulturang Pilipino sa iba’t ibang panig ng ating bansa.

H. Paggawa ng Mga mahalagang gawin upang hindi makaligtaan ang mga datos na dapat makuha sa pagbuo ng lakbay-
mga Pangkalahatan sanaysay.
at Pag-uulit tungkol Mga katangiang mayroon ang lakbay-sanaysay upang makasama ito sa akademikong sulatin.
sa Aralin.

I. Pagsuri ng Pag- Bilang mag-aaral, ano ang mga malilinang sa iyong kakayahan kapag nagsusulat ka ng lakbay-sanaysay?
aaral

J. Mga Manood Ng isang video ng isang paglalakbay. Sumulat ng mga napuna tungkol sa paglalakbay.
Karagdagang
Aktibidad para sa
Aplikasyon o
Remediation

V. MGA REMARKS

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga
nag-aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtatasa ng
formative

B. Bilang mga Nag-


aaral na
nangangailangan
ng karagdagang
mga gawain para
sa remediation
C. Gumagana ba ___Oo ___Hindi
ang mga ____ mga mag-aaral na naintindihan ang aralin
pampagaling na
aralin? Bilang mga
nag-aaral na
nakuha sa aralin.

D. Bilang ng mga ___ mga mag aaral na nangangailanagan ng remedyasyon


nag-aaral na
patuloy na
nangangailangan
ng remediation

E. Aking mga Gumamit ako ng gadgets, social media at pag kakataong matuklasan, mapasyalan, makita o mapanood ang
diskarte sa mga lugar na di pa napapasyalan o nakikita. Ang hilig ng mag aaral na makapasyal, makapanood at
pagtuturo makatuklas ay siyang magiging motibasyon sa kanilang pagkatuto.

F. Anong mga Sa pag gamit ng makabagong teknolohiya, ang ibang mag aaral ay wala pang kagamitan
kahirapan ang (cellphones/camera, upang may magamit sa kasanayan. Ang pagkakaroon ng internet connection upang
nakatagpo ko na mai-upload ang nasabing video.
maaaring tulungan
ako ng aking
punong-guro o
superbisor na
malutas?

G. Anong mga Paggamit ng video at internet upang maipamalas ang talento. Ang pag tangkilik sa sariling lugar at
pagbabago o mga maipagmalaki ang kagandahan ng kultura at katangian ng lugar na nais ibahagi.
naisalokal na
materyales ang
ginamit ko /
matuklasan kung
saan nais kong
ibahagi sa iba pang
mga guro?

You might also like