June 18-22,2018 (Final)

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

DepedK12.blogspot.

com
Filipino 7 Paaralan CALBAYOG CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas GRADO 7

DAILY LESSON Guro MARY FLOR APDON Asignatura FILIPINO

LOG Petsa/Oras Hunyo 18-22, 2018: 9:30 – 10:30 / 1:30 – 2:30/ 4:45 – 5:45 Markahan UNA

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng
iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang
mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan
at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PU-Ia-b-1 F7WG-I-cd-2 F7PU-Ic-d-2 F7PT-Ic-d-2


Naisusulat ang mga Nagagamit ang mga Naipahahayag nang pasulat Napatutunayang nagbabago
patunay na ang ekspresyong naghahayag ng ang damdamin at saloobin ang kahulugan ng mga
kuwentong bayan ay posibilidad ( maaari, baka, at tungkol sa paggamit ng mga salitang naglalarawan batay sa
salamin ng tradisyon o iba pa ) hayop bilang mga tauhang ginamit na panlapi
kaugalian ng lugar na nagsasalita at kumikilos na
pinagmulan nito PAGPAPAHALAGA: MALING parang tao o vice versa
HAKA-HAKA, NAGDUDULOT
PAGPAPAHALAGA: NG SAKUNA PAGPAPAHALAGA: Walang PAGPAPAHALAGA: Salita’y
PAHALAGAHAN AT ibang masisisi sa nagbabago dahil sa panlaping
MAHALIN NATIN kapahamakan ng iba kundi ikinabit
SARILING ATIN ang iyong sarili
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang
lingo.

Unang Markhan: Unang Markahan: Unang Markahan: Unang Markahan


Mga Akdang Pampanitikan Mga Akdang Pampanitikan Mga Akdang Pampanitikan ng Paraan ng Paglalapi at Mga
ng Mindanao ng Mindanao Mindanao bahagi ng Pananalita
II. NILALAMAN Katuturan ng Kuwentong Mga Ekspresyong Parabula: Ang Bayawak
Bayan Naghahayag ng Posibilidad Performans: Bubuo ng Print
Performans: Sanaysay ads ukol sa kahalagahan ng
(Alcala at Alcaraz) pag-aaral ng pabula maging
Jingle (SPA - Kahiaaraan) sa kasalukuyang panahon.
Gumamit ng angkop na
ekspresyon sa paglalahad ng
posibilidad.
DepedK12.blogspot.com

III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian Pahina 89 ng 141 Pahina 89 ng 141 Pahina 89 ng 141 Pahina 89 ng 141

1. Mga pahina sa Gabay ng Pahina 90 ng 101 ng Pahina 90 ng 101 ng Gabay


Guro Gabay Kurikulum Kurikulum

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pinagyamang Wika at Pinagyamang Wika at Pinagyamang Wika at


Panitikan, p.8 -9 Panitikan, p.12-13 Panitikan, p. 15-19
Pang-Mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk Pinagyamang Wika at Pinagyamang Wika at Pinagyamang Wika at


Panitikan, p.8 -9 Panitikan, p.12-13 Panitikan, p. 15-19
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource

Powerpoint , speaker, tv, Powerpoint , speaker, tv, Powerpoint, photocopy ng akda, Powerpoint, cardboard, chalk
Pinagyamang Wika at Pinagyamang Wika at Panitikan printed photo ng bayawak
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Panitikan 7 7

Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman
IV. PAMAMARAAN na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik- Aral sa nakaraang aralin Muling babalikan ang Maikling Talakayan hinggil sa Ang mag-aaral ay maglalahad ng Paghingi sa mga mag-aaral ng
at/o tinalakay na akda , ‘Ang napag-aralan ng nakaraang kanilang natutunan mula sa kanilang natutuhan mula sa
Mautak at Malokong si Juan araw talakayan tungkol sa paksang akdang “Ang Bayawak”
pagsisimula ng bagong aralin.
Posibilidad

Naisusulat ang mga patunay Nagagamit ang mga Naipahahayag nang pasulat Napatutunayang nagbabago
na ang kuwentong bayan ay ekspresyong naghahayag ng ang damdamin at saloobin ang kahulugan ng mga
B. Paghahabi sa layunin ng aralin posibilidad ( maaari, baka, at tungkol sa paggamit ng mga salitang naglalarawan batay sa
salamin ng tradisyon o
iba pa ) hayop bilang mga tauhang ginamit na panlapi
DepedK12.blogspot.com
kaugalian ng lugar na nagsasalita at kumikilos na
pinagmulan nito parang tao o vice versa

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagbanggit sa paksang Ang Papanuorin ng isang Pagpapanood ng isang pabula 1. Ugat ay Tukuyin!
sa Mautak at Malokong si Juan documentary clip ang mga Tutukuyin ng mga mag-
estudyante hinggil sa aaral ang salitang-ugat ng
bagong aralin tunggalian sa teritoryo sa salitang ipapakita ng guro
West Philippine Sea. gamit ang slide presentation
Hal.: tumalima
D. Pagtalakay ng bagong 1. Ayusin Mo! Pagsagot sa mga 1. Buoin Mo! 2. Unahan kayo!
konsepto at Aayusin ng pangkat katanungan Ang bawat pangkat ay Mag-uunahan ang bawat
ang mga letra upang 1. Ano ang pinapaksa bibigyan ng larawang ginupit- pangkat sa pagsagot sa kung
paglalahad ng bagong makabuo ng makadiwang ng documentary anong uri ng paglalapi ang
gupit at hahayaan silang buoin
kasanayan salita. film? ginamit sa salita.
2. Bakit hinihikayat na ito bilang pagsisimula ng
#1 nararapat na talakayan.
2. Tuwirang Pagtuturo magkaisa ang mga Hal.: larawan ng bayawak
tungkol sa Katuturan ng Pilipino sa usaping
Kuwentong Bayan ito? 2. Ating Talasalitaan,
3. Ano kaya ang Pagyamanin Natin!
maaring mangyari
Tutukuyin ng mga mag-
sakaling patuloy na
magmatigas ang aaral ang kahulugan ng mga
Tsina at hindi salitang nakasulat nang
malutas ang pahilig.
suliranin sa
mapayapang
paraan?
E. Pagtalakay ng bagong LOCALIZATION: Talakayin ang mga 3. Sustained Silent Reading! 3. Unahan kayo!
konsepto at Magpapakita ng isang ekspresyong naghahayag ng Babasahin nang tahimik ng Ang mga mag-aaral ay mag-
paglalahad ng bagong halimbawa ng Kuwentong posibilidad. Pagbigayin ang mag-aaral ang kopya ng uunahan sa pagsagot sa kung
kasanayan #2 Bayang mula sa sariling mga estudyante ng mga pabulang “Ang Bayawak” anong bahagi ng pananalita
lugar. Pagkatapos, halimbawang diskurso na nabibilang ang salitang ipinakita
magkakaroon ng gumagamit sa nasabing ng guro
malayang talakayan ukol kayariang pangwika.
dito.
F. Paglinang sa PANUTO: MUSIKASAGUTAN: PANUTO: PANUTO:
Kabihasaan Sa saliw ng musika, ipapasa ang 4. Malayang Talakayan Pumili ng isang salitang-ugat.
(Tungo sa Formative garapong naglalaman ng mga Tukuyin kung anong bahagi ng
pananalita ito. Pagkatapos ay
DepedK12.blogspot.com
Assessment ) Bumuo ng jingle tungkol pahayag na kailangan buoin Bibigyan ng 2 minuto ang kabitan ito ng panlapi na
sa kahulugan at kahalagahan upang makabuo ng isang mga mag-aaral upang bumuo ng maaaring pumili sa 7 uri nito at
ng kuwentong-bayan pahayag na nagsasaad ng ng isang tanong na ipupukol nila ibigay din kung nasa ano ng
bahagi ng pananalita ang
posibilidad. Ang sinumang sa sinumang naisin nilang
kaniyang kinabibilangan
mahintuan ng musika ay tanungin.
bubunot ng isang pirasong Hal.
papel mula rito at siya ring Asim – pang-uri
sasagot. Asiman - pandiwa

G . Paglalapat ng aralin sa Implikasyon ng aralin sa Paano natin maiiwasan ang LOCALIZATION Bilang mag-aaral, paano
kasalukuyan pagkakaroon ng sigalot sa Paghambingin ang karanasan ng makatutulong sa iyo ang iyong
pang-araw-araw
pagitan ng ating kapwa? pangunahing tauhan sa iyong natutuhan?
na buhay karanasan. Alina ng masasabi
mong kalakasan at kahinaan mo
at ng tauhan. Paano mo
magagamit sa tunay na buhay
ang kaisipang napulot sa aralin.
H. Paglalahat ng Aralin Malayang Talakayan Ano ang pahayag na nagsasaad Ang mga mag-aaral ay Iisa-isahin ng mga mag-aaral ang
ng posibilidad? Magbigay ng maglalahad ng kanilang uri ng paglalapi at bahagi ng
ilang halimbawa. natutuhan pananalita
DepedK12.blogspot.com
I. Pagtataya ng Aralin PANUTO: Gamitin ang mga salita o lipon PANUTO: Test I.
ng mga salita sa pagbuo ng Bumuo ng print ads ukol sa
Bumuo ng sanaysay na pahayag na nagsasaad ng kahalagahan ng pabula maging Panuto: Bumuo ng
nagsasalaysay ng katuturan posibilidad. sa kasalukuyang panahon. panibagong salita gamit
ng kuwentong-bayan, at Gumamit ng angkop na ang panlaping idadagdag
nagpapatunay na ito ay ekspresyon sa paglalahad ng sa pang-uri at isulat ang
salamin ng tradisyon o posibilidad. kahulugan ng bagong
kaugalian ng lugar na salita.
pinagmulan nito
Test II.

Panuto: Ipaliwanag kung


paano nag-iba ang
kahulugan ng salitang
naglalarawan batay sa
gamit ng panlapi.

J. Karagdagang gawain (Note: Ang pagtataya sa Aralin


ay maaring gawing takdang-
para sa takdang- aralin
aralin kapag nakulangan ng
at remediation oras.)

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY-NILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari
mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha

ng 80% sa pagtataya.
DepedK12.blogspot.com
B. Bilang ng mag-aaral na

nangangailangan ng iba

pang gawain para sa

remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial?

Bilang ng magaaral

na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na

magpapatuloy sa

remediation?

E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo

Nakatulong ng lubos? Paano ito

nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking

naranasan na solusyunan sa tulong

ang aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang

aking nadibuho na nais kong

ibahagi sa mga kapwa ko guro?


DepedK12.blogspot.com

You might also like