Daily Lesson Plan First Grading Period

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 31

1

DAILY LESSON LOG Paaralan Marcelo H. del Pilar National High School Baitang/Antas
Guro Asignatura Araling Panlipunan 10 (Mga Kontemporaryong Isyu
Petsa/Oras Markahan Unang Markahan
(Pag-araw- araw na Tala Sa
Pagtuturo)
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Pangnilalaman sa: sa: Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
Mga sanhi at implikasyon ng mga Mga sanhi at implikasyon ng mga pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga
hamong pangkapaligiran upang maging hamong pangkapaligiran upang maging pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng
bahagi ng mga pagtugon na bahagi ng mga pagtugon na tao.
makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao. makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay:
Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa
pagtugon sa mga hamong pagtugon sa mga hamong mga hamong pangkapaligiran tungo sa
pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
ng pamumuhay ng tao pamumuhay ng tao
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagtatalakay ang katuturan ng lipunan Nagtatalakay ang katuturan ng lipunan at Nasusuri ang istrukturang panlipunan at ang mga
Isulat ang code ng bawat at ang mga bumubuo rito. ang mga bumubuo rito. element nito.
kasanayan AP10PKI-1a-1 AP10PKI-1a-1 AP10 OPKI-1a-2
PAUNANG PAGTATAYA Ang lipunan Pagbibigay ng Pre-Test sa mga mag-aaral
Introduction: Isyu at Hamong Panlipunan Gov’t. Thrust: Political Education
Gov’t. Thrust: Gender Sensivity Health Education
II.NILALAMAN
Human Rights Education Consumer Education
Disaster Awareness Zero Waste Management
Gender Sensitivity
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng TG: 1-16 TG: 17-19 TG: 1-19
Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM: 1-12 LM: 13-21 LM: 1-21
Pang-Mag-aaral
Kayamanan 10, ph 1-12 Kayamanan-10, ph.12 Kayamanan-10, Ph. 1-13
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan Internet:https://www.academia.edu/28635 Internet:https://www.academia.edu/286354
mula sa portal ng Learning 459/KONTEMPORARYONG_ISYU 59/KONTEMPORARYONG_ISYU
Resource
5.Iba pang Kagamitang Yeso Yeso Papel
2
Panturo Pisara Pisara Ballpen
Mga Lawaran ng mga Headline News Larawan ng mga Sosyologo
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Gawain 1: Headline Suri Balik-aral: Muling balikan ang mga balitang Pagpapaliwanag ng guro sa panuto ng pagsusulit.
aralin at/o pagsisimula ng napag-aralan.
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Suriin ang larawan ng headline naitalaga sa Tukuyin kung saan naganap ang mga
aralin. pangkat at sagutin ang tanong na: Bakit ito nasabing balita.
maituturing na isyu o suliraning
panglipunan?
C. Pag-uugnay ng mga Magbigay ng ilang napapanahong mga balita Bakit naganap ang mga nasabing isyu o
halimbawa sa bagong sa kasalukuyan. balita?
aralin.
D. Pagtalakay ng bagong Pagsagot ng bawat pangkat hinggil sa mga Pagtalakay sa katuturan ng lipunan gamit ang Pagpapasagot ng aktwal sa mga mag-aaral ng
konsepto at paglalahad ng ss. na katanungan: GraphicOrganizer (Horizontal flow) pagsusulit na inihanda ng guro.
bagong kasanayan #I. 1.Anu-ano ang pananaw ng inyong grupo sa
headline na napunta sa inyo?
2.Maituturing mo bang isyung panlipunan
ang ipinakita ng bawat headline? Bakit?
3. Bakit mahaaga na maunawaan mo ang
ibat-ibang isyung panlipunan?
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kahalagahan ng pag-aaral ng Pag-uulat ng pangkat na may gabay ng guro
konsepto at paglalahad ng Mga Kontemporaryong Issues bilang isang sa iba pang kahulugan ng Lipunan gamit ang
bagong kasanayan # 2. mag-aaral? Tree Graphic Organizer

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagpapasagot sa 10 katanungang inihanda Pasagutan ang Gawain 1: Timbangin Mo, ph.
(Tungo sa Formative ng guro. 20
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Bilang mag-aaral, paano ka makatutulong na Bilang mag-aaral, paano ka makatutulong sa
pang-araw-araw na malutas o hindi man ay mabasan ang iyong lipunang ginagalawan?
buhay. nagdudulot ng mga napapanahong mga
isyu?
H. Paglalahat ng Aralin Paano makatutulong sa atin ang pagiging Paano masasabi na may isang lipunan? Anu- Pagwawasto ng mga kasagutan ng mga mag-aaral.
mulat sa kontemporaryong mga ano ang mga elementong bumubuo upang
isyu?Ipaliwanag matawag na lipunan?

I. Pagtataya ng Aralin Pagpapaliwanag ng grupo sa kahalagahan Gawain 3: Photo Essay, ph. 21


ng pag-aaral ng mga kontemporaryong isyu?
J. Karagdagang Gawain para Ilarawan ang istrukturang panlipunan at ang Suriin ang kultura bilang mahalagang
3
sa takdang-aralin at mga element nito? bahaging pag-aaral ng lipunan.
remediation Isa-isahin ang mga uri at element ng kulltura
at ibigay ang mga bumubuo dito.

IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtutro ang nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

4
DAILY LESSON PLAN Paaralan Marcelo H. del Pilar National High School Baitang/Antas
(Pag-araw- araw na Guro Asignatura Araling Panlipunan 10
Tala Sa Pagtuturo) Petsa/Oras Hunyo 13-17, 2017 Markahan Unang Markahan
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Pangnilalaman sa:Mga sanhi at implikasyon ng mga Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
hamong pangkapaligiran upang maging pangkapaligiran upang maging bahagi ng pangkapaligiran upang maging bahagi ng
bahagi ng mga pagtugon na mga pagtugon na makapagpapabuti sa mga pagtugon na makapagpapabuti sa
makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao. pamumuhay ng tao. pamumuhay ng tao.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay:
Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon
pagtugon sa mga hamong pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa
pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
ng pamumuhay ng tao tao
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang istrukturang panlipunan at Nasusuri ang kultura bilang mahalagang
Isulat ang code ng bawat ang mga elemento nito. bahagi ng pag-aaral ng lipunan.
kasanayan AP10PKI-1a-2 AP10PKI-1a-3
Pagwawasto ng mga kasagutan ng Ang Istrukturang Panlipunan at Katuturan ng Kultura
Paunang Pagtataya at Item Analysis Kultura Gov’t Thrust:
II.NILALAMAN Gov’t. Thrust: Human Rights Education
Human Rights Education
Political Education
Kagamitang Panturo
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG-17-19 TG-19
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM-14-21 LM-22-25
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
Papel, ballpen, yeso, pisara Pentel, Manila Paper, Cartoline, yeso, pisara Pentel, Manila Paper, Cartoline, yeso, pisara
5.Iba pang Kagamitang Panturo

III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Pagpapasagot ng isa-isa sa mga katanunngan Pagsusuri sa 20 pisong salaping papel ng Balik-aral: Bakit inihahalintulad sa isang barya
at/o pagsisimula ng bagong Paunang Pagtataya sa mga mag-aaral. Pilipinas. ang isang lipunan?
aralin.

5
Ilarawan ang ipinakikitang larawan sa 20 Paano mo makikilala ang isang grupo ng tao?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin. pisong papel ng Pilipinas. Alin ang tumutukoy Ano ang iyong pagbabatayan?
sa istrukturang panlipunan at alin ang
tumutukoy sa kultura?
Sa inyong pamayanan, maaari ka bang Ikaw, bilang Filipino, paano mo makikilala ang
C.Pag-uugnay ng mga magbigay ng institusyong iyong makikita? iyong sarili bilang Filipino?
halimbawa sa bagong aralin.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Pagwawasto ng mga kasagutan sa Paunang Pangkatang Gawain 1: Magnet Summaries Pagtalakay sa Katuturan ng Kultura at dalawang
at paglalahad ng bagong Pagtataya. Hatiin ang klase sa 4 na pangkat at bibigyan uri ng Kultura.
kasanayan #I. sila ng isang teksto kung saan kukuha sila ng
mga ilang salita na maaaring
makapagpaliwanag ng mga konseptong naatas
sa kanilang pangkat.
Unang Pangkat: Institusyon
Pangalawang Pangkat: Social Groups
E.Pagtalakay ng bagong konsepto Pangatlong Pangkat: Social Status Pag-uulat ng piling mag-aaral hinggil sa mga
at paglalahad ng bagong Pang-apat na Pangkat: Gampanin elemento ng kultura.
kasanayan # 2.

F.Paglinang sa Kabihasaan Pag-a-Item Analysis sa Paunang Pagtataya Gawain 2: Timbangin Mo. Ph. 20 Gawain 4: Modified True or False, ph. 25
(Tungo sa Formative
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo maipakikita sa iyong sarili ang mga Sa inyong lipunan, paano mo mailalarawan ang
araw-araw na buhay. elemento ng istrukturang panlipunan? inyong lipunan batay sa kultura?
H.Paglalahat ng Aralin Ang mga elemento ng istrukturang Dugtungan ang pangungusap na ito upang
panlipunanan ay ang _________, ______, mabuo ang kaalaman Tungkol sa dalawang uri ng
_____, at gampanin. Ang lipunan ay binubuo kultura.
ng mga institusyon tulad ng ________, ____, Ang Kultura ay may dalawang uri, ito ay ang ___
______, _______, at_________. Ang Social at _____. Ang una ay binubuo ng _________ na
Group ay tumutukoy sa 2 o higit pang taong nakikita at nahahawakan at gawa o nilikha ng
may _________. Ang _____ ay tumutukoy sa ___ samantalang ang Hindi Marteryal ay
posisyong kinabibilangan ng isang individual kinabibilangan ng _____, _____, _____, _____ at
sa lipunan. May posisyon ang baw at _____. Hindi ito ________ subalit ito ay maaaring

6
indibiduwal sa loob ng isang Social Group. Ang ______ o _____.
bawat posisyon ay may kaakibat na _____.
I.Pagtataya ng Aralin Gawain 3: Photo Essay Pasagutan ang 10 katanungang inihanda ng guro. Ini
J.Karagdagang Gawain para sa Suriin ang istrukturang panlipunan at mga Suriin ang Kultura bilang mahalagang bahagi Ipakita sa pamamagitan ng Ven Diagram ang han
takdang-aralin at remediation elemento nito. ng pag-aaral ng lipunan. pagkakaiba ng isyung persona sa isyung da
. panlipunan. ni:

IV.MGA TALA/Puna
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtutro ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Iniwasto ni:
Iniwasto ni : ___________________________

7
DAILY LESSON PLAN Paaralan Marcelo H. del Pilar National High School Baitang/Antas
(Pag-araw- araw na Guro Asignatura Araling Panlipunan 10
Tala Sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Unang Markahan
I.LAYUNIN
B. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Pangnilalaman sa:Mga sanhi at implikasyon ng mga Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
hamong pangkapaligiran upang maging pangkapaligiran upang maging bahagi ng pangkapaligiran upang maging bahagi ng
bahagi ng mga pagtugon na mga pagtugon na makapagpapabuti sa mga pagtugon na makapagpapabuti sa
makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao. pamumuhay ng tao. pamumuhay ng tao.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay:
Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon Nakabubuo ng angkop na plano sa
pagtugon sa mga hamong sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran
pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti pagpapabuti ng pamumuhay ng tao tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng
ng pamumuhay ng tao tao
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang kultura bilang mahalagang Naipaliliwanag ang pagkakaiba at Nasusuri ang bahagi ng bawat isa sa
Isulat ang code ng bawat bahagi ng pag-aaral ng lipunan. pagkakatulad ng mga isyung personal at pagtugon sa mga isyu at hamong
kasanayan AP10PKI-1a-3 isyung panlipunan. panlipunang kinakaharap sa kasalukuyan.
AP10PKI-1b-4 AP10PKI-1b-5
Aralin 3: Kultura Aralin 4: Isyung Personal at Isyung Aralin 4: Isyung Personal at Isyung
II.NILALAMAN Gov’t Thrust: Panlipunan Panlipunan
Human Rights Education
Kagamitang Panturo
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG-19 TG-21-23 TG-24-25
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM-22-25 LM-25-29 LM-30-33
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
Pentel, Manila Paper, Cartoline, yeso, pisara Pentel, Manila Paper, Cartoline, yeso, pisara Pentel, Manila Paper, yeso, pisara
5.Iba pang Kagamitang Panturo

III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Pagpapakita ng ibat-ibang uri ng grupo ng Pagsusuri sa sitwasyon: Pagpapaskil sa awiting “Pananagutan”
at/o pagsisimula ng bagong tao. 1. Basura
aralin. 2. Pagkakaingin
Paano mo makikilala ang isang grupo ng Paano nagiging isyung personal at isyung Ipaawit ang awiting “Pananagutan. Suriin ang

8
B.Paghahabi sa layunin ng aralin. tao? Ano ang iyong pagbabatayan? panlipunan ang mga nabanggit na sitwasyon? bahagi ng awiting ito.

Ikaw, bilang Filipino, paano mo makikilala Magbigay ng iyong isyung personal at paano ito Sa elemento ng isyung panlipunan, alin sa mga
C.Pag-uugnay ng mga ang iyong sarili bilang Filipino? magiging isyung panlipunan? elementong ito ang sumasalamin sa iyong sarili?
halimbawa sa bagong aralin. Bakit?
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa Katuturan ng Kultura at Pag-uulat ng mga piliping mag-aaral tungkol sa Pagsusuri ng mga mag-aaral sa awiting
at paglalahad ng bagong dalawang uri ng Kultura. kung paano ang isyung personal ay nagdudulot “Pananagutan”
kasanayan #I. ng isyung panlipunan. Mga gabay na tanong:
1.Ano ang ipinahihiwatig ng unang talata
hinggil sa pagiging bahagi ng isang tao sa
lipunan?
2. Ibigay ang kahalagahan ng pagmamahalan at
paglilingkod ng bawat tao sa isat-isa bilang
bahagi ng lipunan.
E.Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-uulat ng piling mag-aaral hinggil sa Paghahambing ng pagkakaiba at pagkakapareho Sagutin ang Gawain 8 Ako ay Kabahagi
at paglalahad ng bagong mga elemento ng kultura. ng isyung personal sa isyung panlipunan gamit Hatiin sa 3 grupo ang mga mag-aaral at
kasanayan # 2. ang venn diagram. pasagutan ang nasabing gawain. grupo sa loob
ng silid-aralan. Bilang kabahagi sa
pagkakaroon at pagtugon sa isyu sa
pamamagitan ng pagkompleto sa nilalaman ng
pangungusap.

F.Paglinang sa Kabihasaan Gawain 4: Modified True or False, ph. 25 Gawain 5: Personal o Panlipunan Sagutan ang Panimulang Pagsusulit, ph. 38-46
(Tungo sa Formative
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Sa inyong lipunan, paano mo mailalarawan Bilang isang mag-aaral, paano mo maiiwasan Bilang mag-aaral, gumawa ng isang Panata ng
araw-araw na buhay. ang inyong lipunan batay sa kultura? ang iyong isyung personal na lumawak pa upang Gampanin bilang kabilang sa isang lipunan.
hind imaging isyung panlipunan?
H.Paglalahat ng Aralin Dugtungan ang pangungusap na ito upang a. Saan at paano nagsisimula ang isyung Paano nagkaroon ng ugnayan ang Isyung
mabuo ang kaalaman Tungkol sa dalawang personal at isyung panlipunan? Personal at Isyung Panlipunan?
uri ng kultura. b. Kung gayon, masasabi ko na ang isyung
Ang Kultura ay may dalawang uri, ito ay ang panlipunan ay ____________________ .
___ at _____. Ang una ay binubuo ng
_________ na nakikita at nahahawakan at
gawa o nilikha ng ___ samantalang ang
Hindi Marteryal ay kinabibilangan ng _____,
_____, _____, _____ at _____. Hindi ito
________ subalit ito ay maaaring ______ o
_____.
I.Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang 10 katanungang inihanda ng Gawain 6: Pangatwiranan mo!
guro.
J.Karagdagang Gawain para sa . Ipakita sa pamamagitan ng Ven Diagram Suriin ang awiting “Pananagutan” Ibigay ang mga responsibilidad ng isang
takdang-aralin at remediation ang pagkakaiba ng isyung personal sa isyung Magdala ng pentel at manila paper. miyembro ng samahang may kinalaman sa mga

9
panlipunan. tumutugon sa mga kalamidad.
IV.MGA TALA/Puna
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtutro ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

10
DAILY LESSON LOG Paaralan Marcelo H. del Pilar National High School Baitang/Antas
(Pag-araw- araw na Guro Asignatura Araling Panlipunan 10
Tala Sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Unang Markahan
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Hunyo 26, 2017 Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pangkapaligiran upang maging bahagi ng
pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay mga pagtugon na makapagpapabuti sa
ng tao pamumuhay ng tao
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay:
Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon Nakabubuo ng angkop na plano sa
sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran
pagpapabuti ng pamumuhay ng tao tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng
tao
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang kasalukuyang kalagayang Nasusuri ang epekto ng mga suliraning
Isulat ang code ng bawat Panlipunan ng Pilipinas. pangkapaligiran.
kasanayan AP10KSP-1c-6 AP10KSP-1c-7
Aralin 1: Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran
II.NILALAMAN Holiday
Kagamitang Panturo
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG- 65-7- TG= 70 – 79
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM- 51-53 LM= 54-61
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk Kayamanan, p. 31-32 Kayamanan, p. 56-59
4.Karagdagang Kagamitan mula https://www.slideshare.net/jhingsworld/ap-10- https://www.youtube.com/watch?v=p
sa portal ng Learning Resource aralin-isyu-at-hamong-panlipunan OFYJv_Hzww
Yeso, pisara Laptop, Projector, Manila Paper, Pentel Pen,
Papel, Ballpen at Notebook
5.Iba pang Kagamitang Panturo
Video Clip ng El Gamma Penumbra tribute to
mother Earth
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Mga larawang nagpapakita ng kapinsalaan na Magpapanood ang guro ng isang video clip ng
at/o pagsisimula ng bagong Pagdiriwang dulot ng bagyo. “El Gamma Penumbra Tribute to Mother
aralin. Earth”
https://www.youtube.com/watch?v=pOFYJv_
Hzww

B.Paghahabi sa layunin ng Paano kaya maiiwasan ang mga kapinsalaang ito 1. Ano ang ipinapakita ng napanood na video
aralin. na dulot ng bagyo? clip?
2. Paano ito maiuugnay sa ating aralin?
11
C.Pag-uugnay ng mga Pagpapakita ng isang video kung paano nagsimula Sa inyong pamayanan, maari ka bang
halimbawa sa bagong aralin. Ng ang bagyong Yolanda. magbigay ng isang suliraning pangkapaligiran
na iyong nakikita o nararanasan?
D.Pagtalakay ng bagong 1.Pagsasagawa ng simulation. Hahatiin ang mga Pangkatang Gawain 1: Magnet Summaries
konsepto at paglalahad ng klase sa 4 na pangkat: Hahatiin ang klase sa tatlong pangkat at
bagong kasanayan #I. Pangkat 1-mga kawani ng pamahalaan bibigyan sila ng isang teksto kung saan
Eid’l Pangkat 2-karaniwang mamamayan
Pangkat 3-mga karaniwang mamamayan
ipapaliwanag nila ang sumusunod:
Unang Pangkat-Kahulugan ng Solid Waste
2.Ipakikita ng bawat pangkat ang kanilang
gagawin sa panahong: at pinagmumulan nito.
a. Bago ang bagyo Pangalawang Pangkat; Ibat-ibang dahilan
b. Pagtama ng bagyo kung bakit may problema ang Pilipinas sa
c. Pagkatapos ng bagyo solid waste.
Ikatlong Pangkat: Ibat-ibang paraan ng
solusyon sa problema sa basura.
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa ginawang simulasyon. Pagtalakay sa pamprosesong tanong batay sa
konsepto at paglalahad ng 1.Sa iyong palagay, tama baa ng iyong ginaang ginawang pagpapangkat.
bagong kasanayan # 2. aksiyon sa naganap na kalamidad? Bakit? 1.ano ang pangunahing sanhi ng suliranin sa
2.Bakit may mga pagkakataon na Malaki ang solid?
pinsalang dulot ng mga kalamidad sa buhay at 2.Paano ito nakaaapekto sa ating pamumuhay?
ari-arian?
3.Paano magiging handa ang isang lugar sa
pagharap sa mga kalamidad?
F.Paglinang sa Kabihasaan Gawain 2: Inner/Outer Circle Gawain 3. Data Retrieval Chart, ph. 60.
(Tungo sa Formative Fitr
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Bilang mag-aral, ano ang iyong maitutulong sa Bilang mag-aaral, paano ka makakatulong
araw-araw na buhay. panahon ng kalamidad? upang mabawasan ang suliranin sa solid
waste?
H.Paglalahat ng Aralin Gaano kahalaga ang pagkakaroon ng disiplina at Ang ating bansa ay nakakararanas ng
kooperasyon sa pagitan ng mga mamamayan at iba’t-ibang suliraning pangkapaligiran
pamahalaan sa panahon ng kalamidad? gaya ng ____________
ng mga Ito ay dahil sa ___________________
Kung kaya’t nakakaapekto ito sa
___________________________________
I.Pagtataya ng Aralin Bumuo ng isang pamphlet na nagpapakita
ng mga epekto ng mga suliraning
pangkapaligiran sa iyong pamayanan.
J.Karagdagang Gawain para sa Ano ang tinatawag nating Solid Waste? Magbigay ng mga likas na yaman mayroon
takdang-aralin at remediation Saan nagmumula ang mga Solid Waste na ito? ang ating bansa.
Isa-isahin ang ibat-ibang dahilan kung bakit may Isa-isahing ang mga benepisyong makukuha
12
problema ang Pilipinas sa solid waste. natin mula sa kagubatan . Ano ang mga
Muslim Paano binibigyang solusyon ang suliranin sa mga dahilan at epekto ng deforestation sa Pilipinas?
basura?
Magsaliksik ng programa para sa solid waste
management na ipinatutupad sa inyong barangay.

IV.MGA TALA/Puna
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtutro ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Sinuri ni:

13
DAILY LESSON LOG Paaralan Marcelo H. del Pilar National High School Baitang/Antas
(Pag-araw- araw na Guro Asignatura Araling Panlipunan 10
Tala Sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Unang Markahan
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
sa: Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
Mga sanhi at implikasyon ng mga pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pangkapaligiran upang maging bahagi ng
hamong pangkapaligiran upang maging pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay mga pagtugon na makapagpapabuti sa
bahagi ng mga pagtugon na ng tao pamumuhay ng tao
makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay:
Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon Nakabubuo ng angkop na plano sa
pagtugon sa mga hamong sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran
pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pagpapabuti ng pamumuhay ng tao. tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng
pamumuhay ng tao. tao.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang epekto ng mga suliraning Nasusuri ang epekto ng mga suliraning Natatalakay ang mga programa at pagkilos ng
Isulat ang code ng bawat pangkapaligiran. pangkapaligiran. ibat-ibang sector upang pangalaaan ang
kasanayan AP10KSP-1c-7 AP10KSP-1c-7 kapaligiran
AP10KSP-1c-8
Aralin 1: Konteksto ng Suliraning Aralin 1: Konteksto ng Suliraning Pangkapaligiran Aralin 1:Konteksto ng Suliraning
Pangkapaligiran Mga Batas, Kautusan, Programa at proyekto na Pangkapaligiran
II.NILALAMAN isinasagawa ng pamahalaan sa kagubatan.
Pagkasira ng mga likas na yaman Climate Chage
Gov’t Thrust: Environmental Education Gov’t Thrust: Environmental Education Gov’t Thrust: Environmental Education
Kagamitang Panturo
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG-73-74 TG- 75-77 TG= 77 – 85
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM – 61-65 LM- 65-68 LM= 71-74
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk Mga Kontemporaryong Isyu, Vibal, ph 70-71 Mga Kontemporaryong Isyu, Vibal, ph. 77-78 Mga Kontemporaryong Isyu, Vival, p. 39-51
https://search.yahoo.com/search?ei=utf- https://www.youtube.com/watch?v=5zLuqSYF
4.Karagdagang Kagamitan mula
8&fr=tightropetb&p=likas+yaman+ng+pilipi 68E
sa portal ng Learning Resource
nas&type=64891_063017
Slideshare, computer, projector, yeso, pisara, Yeso, pisara Laptop, Projector, Manila Paper, Pentel Pen,
5.Iba pang Kagamitang Panturo
mga larawan Papel, Ballpen at Notebook
Video Clip ng Greenhouse Effect
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin *Magbigay ng ilang dahilan kung bakit Magbigay ng ilang gawain ng mga tao sa ating Magpapanood ang guro ng isang video clip ng
at/o pagsisimula ng bagong may problema ang Pilipinas sa solid mga kagubatan? https://www.youtube.com/watch?v=5zLuqSY
aralin. waste? F68E
*Larawan ng mga likas na yaman.
14
B.Paghahabi sa layunin ng Ano ang ipinakikita ng mga larawan? Gaano Magbigay ng ilang epekto ng mga hindi 1. Ano ang ipinapakita ng napanood na video
aralin. ito kahalaga para sa inyo? magandang gawain ng mga tao sa ating mga clip?
kagubatan. 2. Paano ito maiuugnay sa ating aralin?
C.Pag-uugnay ng mga Pagpapakita ng video na nagpapakita ng Ibigay ang naging proyekto ng pamahalaan Sa kasalukuyan, ano ang iyong maibibigay na
halimbawa sa bagong aralin. mga likas na yaman ng Pilipinas. tungkol sa pagtatanim ng mga puno. halimbawa na iyong nararanasan ang
tinatawag na climate change?
D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga likas na yaman na Ipadikit sa mga mag-aaral ang mga naging Pagtalakay hinggil sa climate change.
konsepto at paglalahad ng ipinakita slide show, kahalagahan ng mga ito proyekto ng pamahalaan sa tamang taon ng ito ay *Ibigay ang kahulugan ng climate change.
bagong kasanayan #I. at ang suliranin sa deforestation. inilunsad. *Ano ang bahaging ginagampanan ng klima sa
ecosystem?
*Paano kung magkaroon ng pagbabago sa
klima ng daigdig?
E.Pagtalakay ng bagong Pangkatin ang mga mag-aaral sa apat na Pagpapaliwanag sa Line Graph na Pagtalakay sa sanhi ng Climate Change sa
konsepto at paglalahad ng grupo at atasan ang mga ito na ipakita ang nagpapakita ng lawak ng forest cover sa pamamagitan ng ilustrasyon.
bagong kasanayan # 2. mga dahilan at epekto ng deporestation sa Pilipinas mula noong 1990-2015.
Pilipinas.
F.Paglinang sa Kabihasaan Pasagutan ang 10 katanungang nihanda ng Gawain 6: Status Report, ph. 69-70 Gawain 8: Environmental issue map, p. 75-76
(Tungo sa Formative guro.
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Bilang mag-aaral paano ka makatutulong sa Bilang mag-aaral paano ka makakatulong sa Bilang mag-aaral, paano ka makatutulong sa
araw-araw na buhay. pangangalaga sa mga puno at sa kalikasan? suliraning kinakaharap ng ating mga puno? kabawasan ng suliraning pag-init ng daigdig.
Ipaliwanag.
H.Paglalahat ng Aralin Dugtungan ang mga sumusunod na Paano ang ginagawang pangangalaga ng ating Paano maituturing na pandaigdigang isyu
kataga: pamahalaan sa ating mga kagubatan? ang climate change?
-Aking natutunan ______________
-Aking pinapahalagahan _________
I.Pagtataya ng Aralin Gumawa ng isang Slogan na nagpapakita ng Gumawa ng batas na mahigpit na maipatutupad Climate change sa dayagram.
pagmamahal sa mga Puno upang mapigilan ang illegal logging. Buuin ang dayagram na may kinalaman sa
climate chage. Isulat ang iyong sagot sa
nakalaang kahon.
Climate Change

Sanhi:

Epekto Epekto
sa sa
Daigdig: Pilipinas:
Nararapat
Gawin ng
tao:

15
J.Karagdagang Gawain para sa Ibigay ang ibat-ibang batas, kautusan, Ano ang tinatawag na Climate Change? Ano ang tinatawag na Disaster Management?
takdang-aralin at remediation programa at proyekto sa isinasagawa sa Anu-ano ang epekto n Climate Change? Ibigay ang kahulugan ng Hazard,
Pilipinas upang mapangalagaan ang ating Anthropogenic Hazard, Natural Hazard,
kagubatan. Disaster, vulnerability, risk, resilience,

IV.MGA TALA/Puna
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtutro ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Sinuri ni:

16
DAILY LESSON LOG Paaralan Marcelo H. del Pilar National High School Baitang/Antas
(Pag-araw- araw na Guro Asignatura Araling Panlipunan 10
Tala Sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Unang Markahan
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
sa: Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
Mga sanhi at implikasyon ng mga pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pangkapaligiran upang maging bahagi ng
hamong pangkapaligiran upang maging pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay mga pagtugon na makapagpapabuti sa
bahagi ng mga pagtugon na ng tao pamumuhay ng tao
makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay:
Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon Nakabubuo ng angkop na plano sa
pagtugon sa mga hamong sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran
pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pagpapabuti ng pamumuhay ng tao. tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng
pamumuhay ng tao. tao.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang epekto ng mga suliraning Naipaliliwanag ang katangian ng top-down Naipaliliwanag ang katangian ng top-down
Isulat ang code ng bawat pangkapaligiran. approach sa pagharap sa suliraning approach sa pagharap sa suliraning
kasanayan AP10KSP-1c-7 pangkapaligiran. pangkapaligiran.
AP10KSP-1e-9 AP10KSP-1e-10
Aralin 1: Konteksto ng Suliraning Aralin 2: Ang Dalawang Approach sa Pagtugon sa Aralin 2: Ang Dalawang Approach sa
Pangkapaligiran mga Hamong Pangkapaligiran Pagtugon sa mga Hamong Pangkapaligiran
II.NILALAMAN Pagkasira ng mga likas na yaman Disasater Management Ang Philippine Disaster Risk Reduction and
Gov’t Thrust: Environmental Education Gov’t Thrust: Environmental Education Management Framework
Gov’t Thrust: Environmental Education
Kagamitang Panturo
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG-1-81 TG- 90-93 TG= 94-95
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM – 1-74 LM- 82-89 LM= 90-93
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk Mga Kontemporaryong Isyu, Vibal, ph 1-71
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
5.Iba pang Kagamitang Panturo Lapis at Papel Yeso, pisara, pentel, manila paper, construction Yeso, pisara, pentel, manila paper, construction
paper paper
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Pagpapaliwanag ng guro sa panuto ng Balik-aral: Magbigay ng mga epekto ng climate Pagpapasagot ng ilang katanungan upang
at/o pagsisimula ng bagong pagsusulit. change. masukat ang kahandaan ng mga mag-aaral o
aralin. ng pamilya sa pagdating ng hindi inaasahang
mga sakuna.
B.Paghahabi sa layunin ng Sa mga nabanggit ninyong epekto ng climate Pagsusuma at pagpapaliwanag sa resulta ng
aralin. change, saan tayo maaaring lumapit upang kasagutan kung handa nga ba ang mga mag-
17
humingi ng tulong? aaral sa hindi inaasahang sakuna.
C.Pag-uugnay ng mga Sa ating napag-aralan dati, sinu-sino ang mga May plano ka bang gagawin kung sakaling
halimbawa sa bagong aralin. taong nagsisipaghanda sa panahon ng kalamidad? dumating ang hindi inaasahang sakuna?

D.Pagtalakay ng bagong Ipaayos sa mga mag-aaral ang mga ginulong mga Pag-uulat ng ilang mag-aaral hinggil sa
konsepto at paglalahad ng pahayag upang makabuo ng kahulugan ng Philippine Disaster Risk Reduction and
bagong kasanayan #I. DISASTER MANAGEMENT. Management Framework.

E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga termino o konsepto na Pagtalakay sa mga gawain at layunin ng
konsepto at paglalahad ng ginamit ng Disaster Management gamit ang Community-Based Disaster and Risk
bagong kasanayan # 2. puzzle game. Management Approach.

F.Paglinang sa Kabihasaan Gawain 10: Situational Analysis Gawain 11: Plus o Minus
(Tungo sa Formative
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Bilang mag-aaral, paano mo masasabi na ikaw ay Bilang mag-aaral, paano ka makatutulong sa
araw-araw na buhay. handa sa mga pangyayaring hindi natin iyong Community Based-Disaster and Risk
inaasahan? Ipaliwanag. Management? Ipaliwanag.
H.Paglalahat ng Aralin Pagwawasto ng mga kasagutan sa Sa pangkalahatan, ano ang papel ng disaster Paano magiging matagumpay ang isang
pagsusulit management sa sakuna, kalamida at hazard sa: disaster management plan?
*hinaharap
*kasalukuyan, at
*pagkatapos ng unos
I.Pagtataya ng Aralin Sagutan ang 10 katanungang inihanda ng guro. Gawain 12: Dugtungan mo.
J.Karagdagang Gawain para sa Ibigay ang ibat-ibang batas, kautusan, Ibigay ang mga layunin ng Phil. Disaster Risk *Bakit kailangan ang CBDRM Approach sa
takdang-aralin at remediation programa at proyekto sa isinasagawa sa Reduction and Management Framework. pagharap sa mga hamon at suliraning
Pilipinas upang mapangalagaan ang ating Ano ang layunin ng PDRRM? pangkapaligiran?
kagubatan. *Tukuyin ang isinusulong ng NDRRMC sa pagbuo * Paghambingin ang Top-down Approach at
ng mga plano at polisiya sa pagharap sa ma Bottom-up Approach.
suliranin at hamong pangkapaliiran.
*Magdala ng materyales na maaaring gamitin sa
mga gawain.

IV.MGA TALA/Puna
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
18
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtutro ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Sinuri ni:

DAILY LESSON LOG Paaralan Marcelo H. del Pilar National High School Baitang/Antas
19
(Pag-araw- araw na Guro Asignatura Araling Panlipunan 10
Tala Sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Unang Markahan
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
pangkapaligiran upang maging bahagi ng pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga
mga pagtugon na makapagpapabuti sa pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay
pamumuhay ng tao ng tao
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay:
Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa
pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran mga hamong pangkapaligiran tungo sa
tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.
tao.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang pagkakaiba ng top-down at Nakaububuo ng konklusyon sa angkop na approach
Isulat ang code ng bawat bottom up approach sa pagharap sa suliraning sa pagharap ng suliraning pangkapaligiran.
kasanayan pangkapaligiran AP10KSP-1f-g-12
AP10KSP-1f-11
Aralin 2: Ang Dalawang Approach sa Aralin 2: Ang Dalawang Approach sa Pagtugon sa
Pagtugon sa mga Hamong Pangkapaligiran mga Hamong Pangkapaligiran
Konklusyon sa Angkop na Approach sa Pagharap ng
II.NILALAMAN “Transport Caravan” *Kahalagahan ng CBDRM Approach
Gov’t Thrust: Disaster Awareness Suliraning P
angkapaligiran
Gov’t Thrust: Disaster Awareness
Kagamitang Panturo
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG-88-89 TG- 90-93
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM -94-98 LM- 99-102
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
://www.slideshare.net/ruthferrer2/ang- https://www.youtube.com/watch?v=Ffyq2w1en9c
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
Sinuspinde dalawang-approaches-sa-pagtugon-sa-
hamong-pangkapaligiran
5.Iba pang Kagamitang Panturo Manila paper, pentel pen, cartoline Video clip, laptop, projector,yeso, pisara, pentel,
manila paper, construction paper
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin *Bakit kailangan ang pagiging handa ng Video sa pagsasagawa ng Community-Based
at/o pagsisimula ng bagong Ang bansa at mga komunidad sa panahon ng Disaster Risk Reduction
aralin. mga kalamidad at hazard?
B.Paghahabi sa layunin ng Papiliin ang mga mag-aaral kung alin sa Paano isinasagawa ng komunidad ang kanilang
aralin. dalawang approach ang kanilang pilpiliin, paghahanda sa mga kalamidad na dumarating sa
bottom-up or top-down approach? kanilang nasasakupan?
20
C.Pag-uugnay ng mga Pagbigayin ang mga mag-aaral ng mga Sa inyong sariling barangay, sa paanong
halimbawa sa bagong aralin. Klase kalimitan nilang nakikitang tumutulong sa paghahanda ang ginagawa ng inyong barangay sa
mga nasalanta ng kalamidad. mga paparating o pagkatapos ng kalamidad?
D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga katangian ng 2 paraan ng Pagsusuri sa panukalang Process Framework sa
konsepto at paglalahad ng pagtugon sa panahon ng kalamidad. pagsasanib ng dalawang approach sa pagbuo ng
bagong kasanayan #I. DRRM plan.
E.Pagtalakay ng bagong Pagpapaliwanag sa layunin, kahalagahan at Pamprosesong Tanong:
konsepto at paglalahad ng Sa Buong resulta ng pagkakatatag ng national Disaster *Anong bahagi ng framework makikita ang
bagong kasanayan # 2. Risk Reduction Management Council sa aktibong partisipasyon ng komunidad?
pamamagitan ng pag-uulat ng ilang piling *Bakit mahalaga ang pastisipasyon ng
mag-aaral. komunidad sa ibat-ibang bahagi ng pagbuo ng
DRRM Plan?
*Saang bahagi nagkakaroon ng pagsasanib ang
kaalamang local at siyentipikong kaalaman?
*Magiging matagumpay kaya ang pagbuo ng
DRRM Plan kung ang gagamiting batayan sa
STEP 3 ay ang mga siyentipikong kaalaman
lamang? Bakit?
*Ano ang mabubuo mong kongklusyon tungkol
sa nararapat na approach sa pagbuo ng DRRM
Plan?
F.Paglinang sa Kabihasaan Gawain 13: KKK Gawain 15: My Idea Pad
(Tungo sa Formative Lungsod ng
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Para sa iyo, ano ang pinakaepektibong paraan
Bilang mag-aaral, paano kayo makakatulong sa
araw-araw na buhay. ng pagtugon sa kalamidad? Bakit? ikatatagumpay ng DRRM Plan?
H.Paglalahat ng Aralin Bakit mas epektibo ang Bottom-up Saan nakasalalay ang katagumpayan ng balaking
Malolos approach sa pagtugon sa mga kalamidad? DRRM Plan?

I.Pagtataya ng Aralin Sagutan ang 10 katanungang inihanda ng guro. Sagutan ang 10 katanungang inihanda ng guro.
J.Karagdagang Gawain para sa Bakit kailangang mauna ang pagsasagawa Ibigay ang kahulugan ng Hazard Assessment.
takdang-aralin at remediation ng pagtataya sa yugto ng Prevention at Anu-ano ang mga dapat bigyang pansin sa Pisikal at
Mitigation? Temporal na katangian ng Hazard?

IV.MGA TALA/Puna
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
21
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtutro ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Sinuri ni:

DAILY LESSON LOG Paaralan Marcelo H. del Pilar National High School Baitang/Antas
(Pag-araw- araw na Guro Asignatura Araling Panlipunan 10
22
Tala Sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Unang Markahan
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
pangkapaligiran upang maging bahagi ng pangkapaligiran upang maging bahagi ng pangkapaligiran upang maging bahagi ng
mga pagtugon na makapagpapabuti sa mga pagtugon na makapagpapabuti sa mga pagtugon na makapagpapabuti sa
pamumuhay ng tao pamumuhay ng tao pamumuhay ng tao
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay:
Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa
pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran
tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng
tao. tao. tao.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nauuunawaan ang konsepto na may Naipaliliwanag ang mga hakbang sa Naipaliliwanag ang mga
Isulat ang code ng bawat kaugnayan sa pagsasagawa ng CBDRRM pagsasagawa ng CBDRRM Plan hakbang sa pagsasagawa ng CBDRRM Plan
kasanayan Plan. AP10KSP-1h-14 AP10KSP-1h-14
AP10KSP-1h-13
Aralin 3: Mga Hakbang sa Pagbuo ng Aralin 3: Mga Hakbang sa Pagbuo ng Aralin 3: Mga Hakbang sa Pagbuo ng
Community-Based Disaster Risk Reduction Community-Based Disaster Risk Reduction Community-Based Disaster Risk Reduction
and Management Plan and Management Plan and Management Plan
II.NILALAMAN
*Unang Yugto: Disaster Prevention and *Vulnerability at Capacity Assessment (VCA) *Capacity Assessment
Mitigation Govt. Thrust: Disaster Awareness Govt. Thrust: Disaster Awareness
Gov’t. Thrust: Disaster Awareness
Kagamitang Panturo
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG= 108-109 TG-109-110 TG-111-112
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM- 103-112 LM-103-112 LM-113-120
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
5.Iba pang Kagamitang Panturo Yeso, pisara, pentel, manila paper, construction Yeso, pisara, pentel, manila paper, construction Yeso, pisara, pentel, manila paper, construction
paper paper paper
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Diagram ng DRRM Plan Larawan ng ilang opisyal na bumibisita sa mga Capacity Assessment
at/o pagsisimula ng bagong nasalanta ng kalamidad.
aralin.
B.Paghahabi sa layunin ng Ipasaayos sa mga mag-aaral ang DRRM Plan Ano ang ipinakikita ng larawan? Bakit Iuulat ng ilang mag-aaral ang kanilang nakalap
aralin. batay sa pagkakasunud-sunod ng mga gawain o kailangang tignan ang mga nasalanta ng na Capacity Assessment
plano. kalamidad?
C.Pag-uugnay ng mga Anu-ano na bang mga kalamidad ang Sa mga nakaraang aralin, ano ang mga Paano masasabing handa ang inyong barangay
halimbawa sa bagong aralin. naranasan ng inyong barangay at gaano nagiging dahilan ng paglala ng mga damage ng sa anumang kalamidad na darating?
23
kalawak ang naapektuhan nito? disaster at hazard?
D.Pagtalakay ng bagong Pagpapaliwanag sa pagsasagawa ng DRRM Plan Paghambingin ang pagkakaiba ng vulnerability Pagtalakay sa kahulugan ng Capacity
konsepto at paglalahad ng gamit ang concept mapping: assessment sa capacity assessment. Assessment at sa tatlong kategorya nito.
bagong kasanayan #I. Pag-iisa –isa sa mga katangian ng vulnerability
Unang at capacity assessment gamit ang data retrieval Capacity
Yugto chart. Assessment

Ikalawang Pisikal Panlipunan Pag-uugali


Yugto
DRRM
Plan
Ikatlong
Yugto

Ika-Apat
na Yugto

Sama-samang pagtalakay sa kahulugan ng


Hazard Assessment.
Pagbibigay pansin sa Pisikal at Temporal na
katangian nito.
Kahalagahan ng pag-unawa ng isang
komunidad sa mga pisikal na katangian ng
hazard sa kanilang lugar.
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa dalawang mahalagang proseso sa Sama-samang pagtalakay sa katangian ng Pagtalakay sa kahulugan at dalawang uri ng
konsepto at paglalahad ng pagsasagawa ng hazard assessment. vulnerablilty: Mitigation
bagong kasanayan # 2. -Hazard Mapping *Kahulugan *Gawain at tungkulin ng Structural
-Historical Profiling/Timeline of Events * Bunga mamamamayan 2 uri ng
* Halimbawa *Gawain at tungkulin ng Mitigation
pamahalaan Non-Structural

F.Paglinang sa Kabihasaan Gawain 16: Hazard Assessment Map Gawain 17: Vulnerability Assessment Chart Gawain 18: Capacity Assessment Template
(Tungo sa Formative
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Bilang mag-aaral,paano ka makatutulong sa Bilang mag-aaral, ano ang iyong papel na Ikaw bilang mag-aaral, ano ang iyong
araw-araw na buhay. isasagawang Hazard Assessment maaaring gampanan sa vulnerability maitutulong upang upang mabawasan ang
Assessment? malubhang epekto ng mga kalamidad sa inyong
lugar?
H.Paglalahat ng Aralin Bakit mahalaga na may partisipasyon ng Ano ang mahalagang papel ng mga Paano makatutulong ang mga
mga mamamayan ang paggawa ng hazard mamamayan sa pagbuo ng disaster impormasyong makukuha mula sa
assessment map? management plan? isinagawang Disaster Risk Assessment?
I.Pagtataya ng Aralin Sagutan ang 10 katanungang inihanda ng Sagutan ng 10 tanong na inihanda ng guro. Pagpapasagot sa 10 tanong na inihanda ng
guro. guro.
24
J.Karagdagang Gawain para sa Ibigay ang kahalagahan ng Vulnerability at *Ano ang sinusuri sa Capacity Assessment? Ibigay ang kahulugan ng Disaster Preparedness
takdang-aralin at remediation Capacity Assessment (VCA) Ibigay ang tatlong kategorya nito. at ang kahalagahan nito.
Ibigay ang mga katangian ng Vulnerability at *Paghambingin ang pagkakaiba ng 2 uri ng Gumawa ng Poster Ad ang bawat grupo hinggil
Capacity Assessment. mitigation. sa Disaster Preparedness.
*Magtanong sa inyong barangay kung anu-ano
mayroon ang kanilang barangay na Capacity
Assessment.

IV.MGA TALA/Puna
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtutro ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Sinuri ni:

DAILY LESSON LOG Paaralan Marcelo H. del Pilar National High School Baitang/Antas
(Pag-araw- araw na Guro Asignatura Araling Panlipunan 10
Tala Sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Unang Markahan

25
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
pangkapaligiran upang maging bahagi ng pangkapaligiran upang maging bahagi ng pangkapaligiran upang maging bahagi ng
mga pagtugon na makapagpapabuti sa mga pagtugon na makapagpapabuti sa mga pagtugon na makapagpapabuti sa
pamumuhay ng tao pamumuhay ng tao pamumuhay ng tao
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay:
Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa
pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran
tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng
tao. tao. tao.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliwanag ang mga hakbang sa Natutukoy ang mga paghahanang nararapat gawin Naisasagawa ang mga hakbang ng
Isulat ang code ng bawat pagsasagawa ng CBDRRM sa harap ng panganib na dulot ng mga suliraing CBDRRM
kasanayan pangkapaligiran
AP10KSP-1h-14 AP10KSP-1h-14 AP10KSP-1i-16
Aralin 3: Mga Hakbang sa Pagbuo ng Aralin 3: Mga Hakbang sa Pagbuo ng Aralin 3: Mga Hakbang sa Pagbuo ng
Community-Based Disaster Risk Reduction Community-Based Disaster Risk Reduction Community-Based Disaster Risk Reduction
II.NILALAMAN and Management Plan and Management Plan and Management Plan
* Capacity Assessment *”The Big One” *Ikalawa at Ikatlong Yugto ng DRRM
Govt. Thrust: Disaster Awareness Govt. Thrust: Disaster Awareness Govt. Thrust: Disaster Awareness
Kagamitang Panturo
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG= 111-112 TG-112-117
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM- 113-120 LM-118-124
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
5.Iba pang Kagamitang Panturo Yeso, pisara, pentel, manila paper, construction Documentary Video tungkol sa The Big One, Yeso, pisara, pentel, manila paper, construction
paper Laptop, Projector paper
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Capacity Assessment mula sa barangay. Pagbigayin ang mga mag-aaral ng mga Anong mahalagang gawain ang isinasagawa sa
at/o pagsisimula ng bagong kalamidad na naranasan ng ating bansa. Unang Yugto ng paghahnda sa DRRM?
aralin.
B.Paghahabi sa layunin ng Pag-uulat ng mag-aaral hinggil sa nakalap Alin sa mga kalamidad na ito ang pinakahuling Paano isasagawa ang Ikalawang Yugto? May
aralin. nilang Capacity Assessment mula sa barangay. naranasan na nagdulot ng pagkasira ng mga kaugnayan ba ang mga isinagawa sa Unang
ari-arian at pagkamatay ng ilang mamamayan? Yugto sa Ikalawang at iIkatlong Yugto?
C.Pag-uugnay ng mga Paano masasabing handa ang inyong barangay Anong paghahanda ang inyong ginagawa kung Magbigay ng ilang paghahanda bago dumating
halimbawa sa bagong aralin. sa anumang kalamidad na darating? sakali mang magkaroon ng paglindol? ang anumang kalamidad sa ating bansa.

D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kahulugan ng Capacity Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng Pagtalakay sa mga hakbang o dapat gawin sa
konsepto at paglalahad ng Assessment at sa tatlong kategorya nito. Documentary Video hinggil sa The Big One. Ikalawang Yugto, ang layunin ng kanilang
26
bagong kasanayan #I. gawain at kahalagahan ng yugtong ito.
3 Kategorya
ng CA

Panlipunan Pisikal o Pag-uugali


Materyal

E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kahulugan at dalawang uri ng Kung sakaling tumama ang kinatatakutang Pag-uulat ng piling mag-aaral hinggil sa
konsepto at paglalahad ng Mitigation sakunang ito, anong paghahanda ginagawa ng khalagahan ng impormasyong makukuha sa
bagong kasanayan # 2. inyong pamilya? gawain ng Ikatlong Yugto ng DMMR, ang
Structural tatlong uri ng pagtataya na nakapaloob sa
2 uri ng Disasster Response, at kahalagahan ng
Mitigation koordinasyon ng lahat.
Non-Structural

F.Paglinang sa Kabihasaan Gawain 18: Capacity Assessment Template Pagpapasagot sa ilang katanungan hinggil sa Gawain 20: Flash Report
(Tungo sa Formative pagiging handa sa pagdating ng hindi
Assessment) inaasahang lindol.
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Ikaw bilang mag-aaral, ano ang iyong Bilang mag-aaral, ano ang iyong papel na Ikaw bilang mag-aaral, bakit mahalaga na
araw-araw na buhay. maitutulong upang upang mabawasan ang maaaring gampanan sa paghahanda sa malaman mo ang mga impormasyon tungkol sa
malubhang epekto ng mga kalamidad sa inyong sakunang maaring maganap? kalamidad at mga dapat gawin kung
lugar? mararanasan ang mga ito?
H.Paglalahat ng Aralin Paano makatutulong ang mga Paano mababawasan ang malalang pinsala Paano makatutulong ang pagkakaroon ng
impormasyong makukuha mula sa ng anumang kalamidad na maganap sa mapagkakatiwalaang datos sa naging lawak
isinagawang Disaster Risk Assessment? ating bansa? ng pinsala ng kalamidad?
I.Pagtataya ng Aralin Gawain 19: Be informed. Sagutan ng 10 tanong na inihanda ng guro. Pagpapasagot sa 10 tanong na inihanda ng
guro.
J.Karagdagang Gawain para sa Ibigay ang kahulugan ng Disaster Preparedness *Ano ang katwagan sa Ikalawang Yugto ng *Saan nakatuon ang mga hakbang at gawain sa
takdang-aralin at remediation at ang kahalagahan nito. DRRM? ikaapat na yugto?
Gumawa ng Poster Ad ang bawat grupo hinggil *Ibigay ang lalyunin ng mg gawaing *Paano ipinapaalam ng pamahalaan ang
sa Disaster Preparedness. nakapaloob sa yugtong ito? konsepto ng DRRM plan sa mga mamamayan?
*Paano isinasagawa ng Ikalawang Yugtong ito
ng DRRM?

IV.MGA TALA/Puna
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

27
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtutro ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Sinuri ni:

DAILY LESSON LOG Paaralan Marcelo H. del Pilar National High School Baitang/Antas
(Pag-araw- araw na Guro Asignatura Araling Panlipunan 10
Tala Sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Unang Markahan
28
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
Ang mga mag-aaral ay may pag- unawa sa:
Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
sanhi at implikasyon ng mga lokal at
pangkapaligiran upang maging bahagi ng pangkapaligiran upang maging bahagi ng
pandaigdigang isyung pang ekonomiya
mga pagtugon na makapagpapabuti sa mga pagtugon na makapagpapabuti sa
upang mapaunlad ang kakayahan sa
pamumuhay ng tao pamumuhay ng tao matalinong pagpapasya tungo sa
pambansang kaunlaran.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay: Ang mga mag-aaral ay:
Nakabubuo ng angkop na plano sa Nakabubuo ng angkop na plano sa ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga
pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa
tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kanilang pamumuhay.
tao. tao.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napahahalagahan ang pagkakaroon ng
Isulat ang code ng bawat disiplina at kooperasyon sa pagharap sa
kasanayan mga panganib na dulot ng suliraning
pangkapaligiran.
AP10KSP-1i-17
Nasusuri ang kahalagahan ng CBDRRM
Approach sa pagtuo sa mga hamon at
suliraning pangkapaligiran
AP10KSP-1j-18
Aralin 3: Mga Hakbang sa Pagbuo ng Unang Markahang Pagsusulit Panimulang Pagtataya
Community-Based Disaster Risk Reduction
II.NILALAMAN and Management Plan
*Ikaapat na Yugto ng DRRM
Govt. Thrust: Disaster Awareness
Kagamitang Panturo
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG= 128-130 TG-162-175
2.Mga Pahina sa Kagamitang LM- 124-126 144-153
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
5.Iba pang Kagamitang Panturo Yeso, pisara, pentel, manila paper, construction Papel, ballpen, pambura Papel, ballpen, pambura
paper, ballpen, paper
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Balikang muli ang Una, Ikalawa at Ikatlong Pagpapaliwanag ng guro sa panuto ng Pagpapaliwanag ng guro sa panuto ng
at/o pagsisimula ng bagong Yugto. pagsusulit. pagsusulit.
aralin. Itugma ang Kategorya ng bawat yugto:
29
*Unang Yugto *Disaster Management
*Kalawang Yugto and Metigation
*Ikatlong Yugto *Disaster Response
*Disaster Preparedness
B.Paghahabi sa layunin ng Pag-uulat ng mag-aaral hinggil sa nakalap
aralin. nilang Capacity Assessment mula sa barangay.

Magbigay ng ilang halimbawa na nagbibigay


C.Pag-uugnay ng mga
tulong ang pamahalaan na makabangong muli
halimbawa sa bagong aralin.
ang mga mamamayan sa mga kalamidad na
kanilang naranasan?
D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa Ikaapat na Yugto ng DRRM Plan
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #I.

E.Pagtalakay ng bagong Saan nakatuon ang Ikaapat na Yugto ng DRRM


konsepto at paglalahad ng Plan?
bagong kasanayan # 2. Magbigay ng halimbawa ng pagsasakatuparan
ng Ikaapat na Yugto.
Paano naipakita na epektibo ang programa ng
Albay Mabuhay TASk Froce?
Saan nakasalalay ang yugto ng Recovery upang
ito ay maging matagumpay?
F.Paglinang sa Kabihasaan Gawain 21: Kung ikaw kaya
(Tungo sa Formative
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Sa iyong palagay, nakatutulong ba ang binuong
araw-araw na buhay. Disaster Risk Reduction Resource Manual sa
ating paaralan?
H.Paglalahat ng Aralin Paano maisasakatuparan ang yugto ng Paglalagom tungkol sa mga natutunan sa Paglalagom tungkol sa mga natutunan sa
Recovery sa isang pamayanan? pagsusulit. pagsusulit.
I.Pagtataya ng Aralin Pagpapasagot sa mga mag-aaral ng
Pangkabanatang Pagsusulit.
J.Karagdagang Gawain para sa Maghanda para sa Unang Markahang Ibigay an kahulugan ng Globalisasyon.
takdang-aralin at remediation Pagsusulit. Kailan at paano nagsimula ang
Gumawa ng Poster Ad ang bawat grupo hinggil globalisasyon?Bakit maituturing na isyu ang
sa Disaster Preparedness. globalisasyon?

IV.MGA TALA/Puna
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

30
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtutro ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Sinuri ni:

31

You might also like