Professional Documents
Culture Documents
Esp LP
Esp LP
Esp LP
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
IV. MGA TALA
A. Bilang ng mag aaral na nakakuha
ng 80% 35/38
B. Bilang ng mag aaral na
nangangailangan ng remediation 3/38
C. Nakatulong ba ang remedial? Oo
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation wala
E. Alin ang estratehiyang nakatulong
ng lubos? Lahat
F. Anong suliranin ang naranasan wala
B. Paghahabi ng Layunin
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
B. Paghahabi ng Layunin
C. Pag- uugnay ng halimbawa
D. Pagtatalakay ng Konsepto
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangkaalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga pasyang patungo sa katotohanan at kabutihan bata
5.1. Natutukoy ang mga katangian, gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob (EsP7PS-Ia-5.1)
Nasusuri ang isang pasyang ginawa batay sa gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob (EsP
Naipaliliwanag na ang isip at kilos-loob ang nagpapabukod-tangi sa tao, kaya ang kanyang
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto
pagpapasiya tungo sa katotohanan at kabutihan gamit ang isip at kilos-loob. (EsP7PS-Ia-5
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
G. Paglalapat ng Aralin
A. Balik-aral
B. Paghahabi ng Layunin
D. Pagtatalakay ng Konsepto
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
D. Pagtatalakay ng Konsepto
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
Sagutin ang sumusunod na tanong sa iyong
kuwaderno:
1. Bakit mo nasabing may kalayaan sa mga larawan
sa unang hanay?
2. Bakit mo nasabing walang kalayaan sa mga
I. Pagtataya ng Aralin larawan sa ikalawang hanay?
3. Ano ang pinapakita nitong kahulugan ng kalayaan
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto 7.3. Nahihinuha na likas sa tao ang malayang pagpili sa mabuti o sa masama; ngunit ang k
(EsP7PT-IIf-7.3)
II. NILALAMAN Aralin 7-
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay
2. Pahina sa LM pp. 172-174
III. PAMAMARAAN
Pag-uulat ng bawat grupo ng resulta ng kanilang
gawain kung saan tutukuyin nila kung nila kung may
A. Balik-aral kalayaan o wala ang sitwasyon at magbibigay sila ng
patunay. (Reporting)
B. Paghahabi ng Layunin
C. Pag- uugnay ng halimbawa
G. Paglalapat ng Aralin
.Binigyang-kahulugan ni Santo Tomas de Aquino ang
kalayaan bilang “katangian ng kilos-loob na itakda ng
tao ang kanyang kilos tungo sa kanyang maaaring
hantungan at ang paraan upang makamit ito”.
URI NG KALAYAAN
Mayroong dalawang uri ng kalayaan:
1. Panloob na Kalayaan.
2. Panlabas na Kalayaan
H. Paglalahat ng Aralin Ayon kay Esther Esteban (1990), ang
konsepto ng kalayaan ay nangangahulugan na
nagagawa o nakakayang gawin ng tao ang nararapat
upang makamit ang pinakamataas at pinakadakilang
layunin ng kanyang pagkatao.
D. Pagtatalakay ng Konsepto
I. Pagtataya ng Aralin
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
IV. MGA TALA HOLIDAY
A. Bilang ng mag aaral na nakakuha ng
80%
B. Bilang ng mag aaral na
nangangailangan ng remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin ang estratehiyang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang naranasan
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Paaralan: Jose Feliciano Meñez Memorial National High School
Pang araw-araw na tala sa Pagtuturo Guro: Rachelle Q. Quinicio
Petsa/Oras: November 7-8, 2016/ 7:30-8:30
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay
2. Pahina sa LM
III. PAMAMARAAN
Pagbabalik aral sa mga konseptong tinalakay tungkol
A. Balik-aral sa dignidad.
B. Paghahabi ng Layunin
C. Pag- uugnay ng halimbawa
D. Pagtatalakay ng Konsepto
F. Paglinang ng kabihasaan
Makikita sa p. 199 ng Kagamitan ng Mag-aaral
ang isang DIGNITY BAROMETER.
1. Tayain kung ano ang estado ng iyong
sariling dignidad sa kasalukuyan. Isa (1) ang
pinakamababa at sampu (10) ang pinakamataas.
2. Batay sa iyong ginawang pagtataya
sa iyong sarili, sagutin ang tanong na: Ano ang
aking nararapat na gawin upang maging
karapatdapat sa pagpapahalaga at paggalang ng
G. Paglalapat ng Aralin aking kapwa?
3. Gawin mong malikhain ang iyong
presentasyon sa gawaing ito. May inihandang
halimbawa para sa iyo. (Reflection)
H. Paglalahat ng Aralin
Ano ang pakiramdam mo nang natapos mo ang
gawain? May mga bago ka na naman bang
natuklasan tungkol sa iyong sarili? Isulat mo sa iyong
journal ang mga sagot mo sa sumusunod upang
magamit mong batayan sa pagharap sa iba
pang mga hamon na darating sa iyong buhay.
Ang Aking Natutuhan tungkol sa Pagpapahalaga sa
Dignidad ng Aking Kapwa:
1.
2.
3.
Mga paraan upang mapaunlad ko ang
pakikipag-ugnayan sa aking kapwa:
1.
2.
3.
Mga dapat kong gawin bilang taong may
I. Pagtataya ng Aralin dignidad:
1.
2.
3.
Mga dapat kong iwasang gawin bilang taong
may dignidad:
1.
2.
3.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 1-4
2. Pahina sa LM pp. 1-4
III. PAMAMARAAN
Bilang pagbabalik- aral, ibibigay ng guro ang
sumusunod na katanungan:
1. Anu- ano ang mga paraan upang mapaunlad ang
pakikipag-ugnayan sa kapwa? 2.
Anu- ano ang dapat gawin bilang taong may
A. Balik-aral dinidad?
3. Anu- ano ang mga dapat iwasang gawin
bilang taong may dignidad?
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 7-18
2. Pahina sa LM pp. 7-14
III. PAMAMARAAN
Anu- ano ang mga magagandang katangian meron si
A. Balik-aral Joven sa kabila ng kahirapan na kanyang dinaranas?
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 8-14
2. Pahina sa LM pp. 8-17
III. PAMAMARAAN
Anu-ano ang iyong naalala sa tinalakay sa
A. Balik-aral nakaraang leksyon tungkol sa birtud?
B. Paghahabi ng Layunin
D. Pagtatalakay ng Konsepto
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 20-23
2. Pahina sa LM pp. 28-31
III. PAMAMARAAN
Itatanong ng guro ang mga sumusunod na
katanungan :
1. Ano-ano ba ang mahalaga sa isang
kabataang katulad mo? Marahil, iba-iba ang
sagot mo sa tanong na ito.
2.,Tama ba ang iyong mga pinahahalagahan?
Isa pang tanong na magdadala sa iyo sa malalim
A. Balik-aral na pag-iisip: tama nga bang mas bigyan ng
halaga ang pera kaysa sa pamilya? ang sarili
kaysa sa kapwa? ang kapwa kaysa sa Diyos?
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 30-33
2. Pahina sa LM pp. 38-43
III. PAMAMARAAN
Itatanong ng guro ang mga sumusunod na
katanungan :
1. Anu- ano ang mga Hirarkiya ng
Pagpapahalag ayon kay Max scheler?
A. Balik-aral 2. Magbigay ng halimbawa sa bawat hirarkiya.
D. Pagtatalakay ng Konsepto
G. Paglalapat ng Aralin
Katulad sa tilas na may salik sa loob ng
kukun na tumutulong upang umunlad at
maging ganap itong paru-paro, mayroon
H. Paglalahat ng Aralin ding panloob na salik na nakaaapekto sa
ating kilos at pagkatao.
a) Maaari bang maging paru-paru ang tilas kung ito
ay nasa labas ng kukun? Patunayan.
b) Sa anong situwasyon nakakatulad ito sa tao?
Ipaliwanag.
I. Pagtataya ng Aralin
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 35
2. Pahina sa LM pp. 45-50
III. PAMAMARAAN
Itatanong ng guro ang mga sumusunod na
katanungan :
1. Anu- ano ang mga Hirarkiya ng
Pagpapahalag ayon kay Max scheler?
A. Balik-aral 2. Magbigay ng halimbawa sa bawat hirarkiya.
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
MGA PANLOOB NA SALIK NA NAKAIIMPLUWENSYA
SA PAGHUBOG NG PAGPAPAHALAGA
1. Konsensya- Ito ang batas moral na itinanim ng
Diyos sa isip at puso ng tao. Ito ay ang praktikal na
paghuhusgang moral ng isip - ang paghuhusga ng isip
kung mabuti o masama ang isang kilos. 2.
Mapanagutang Paggamit ng Kalayaan 3.
Pagiging Sensitibo sa Gawang Masama. Kung ang
tao ay tapat sa paggawa ng tama, mag-aaalinlangan
siya sa paggawa ng masama. 4.
Pagsasabuhay ng mga Birtud (Practice of virtues)-
Ito ang pinakamatibay na patunay na naisaloob ng
isang kabataang katulad mo ang mga moral na
pagpapahalaga. 5. 5.
Disiplinang Pansarili. Upang mahubog ang
H. Paglalahat ng Aralin disiplinang pansarili, kailangan ng taong matutuhan
ang sumusunod:
a. magsikap na mag-isip at magpasiya nang
makatuwiran (rational)
b. maging mapanagutan sa lahat ng kanyang kilos
c. tanggapin ang kalalabasan (consequence) ng pasya
at kilos
d. gamitin nang wasto ang kanyang kalayaan
I. Pagtataya ng Aralin
B. Pamantayan sa Pagganap
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay
2. Pahina sa LM
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral
B. Paghahabi ng Layunin
D. Pagtatalakay ng Konsepto
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 43-44
2. Pahina sa LM pp. 60-63
III. PAMAMARAAN
Mula sa kinilala mong salik na nakaiimpluwensiya sa iyo sa itaas na
gawain, isa-isahin ang mga impluwensiyang nakuha mo mula sa
kanila. Magbigay ng hindi bababa sa tatlo sa bawat salik na
nakaiimpluwensiya sa iyo. Ilagay din kung positibo o negatibo ang
epekto ng impluwensiyang ito sa iyo. Banggitin ang patunay kung
A. Balik-aral bakit nasabi mong positibo o negatibo ang impluwensiya sa iyo.
D. Pagtatalakay ng Konsepto
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 46-48
2. Pahina sa LM pp. 64-68
III. PAMAMARAAN
Ayon sa mga nakaraang gawain, ano- ano ang
mga panlabas na pagpapahalaga na
nakakaimpluwensiya sa pagpapahalaga?
A. Balik-aral
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 46-48
2. Pahina sa LM pp. 56-57
III. PAMAMARAAN
Ano- ano ang mga panlabas na salik na
A. Balik-aral nakakaimpluwensiya sa Pagpapahalaga ng Tao?
H. Paglalahat ng Aralin
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 49-51
2. Pahina sa LM pp. 68-73
III. PAMAMARAAN
Ayon sa kanta na Mangarap Ka! Ng After Image
A. Balik-aral Band, bakit kailangang mangarap?
Ipapaliwanag ng guro na pagkatapos ng aralin
nakapagtatakda ng malinaw at makatotohanang
mithiin ang mga mag-aaral upang magkaroon ng
B. Paghahabi ng Layunin tamang direksyon sa buhay at matupad ang mga
pangarap
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
/Ang pangarap ay kakaiba sa panaginip. Ang
panaginip ay nangyayari lamang sa iyong isipan
habang ikaw ay natutulog. Kapag nagising ka na,
natatapos din ito.
/Hindi rin pagpapantasya ang pangarap. Ang
pantasya ay likha ng malikhaing isip. Ito ay ang
pagbuo ng mga sitwasyon o pangyayari ayon sa iyong
kagustuhan. Masarap ang magpantasya dahil lahat
ng gusto mo ay posible. Tandaan
mo na ang taong may pangarap ay:
1. Handang kumilos upang maabot ito.
H. Paglalahat ng Aralin 2. Nadarama ang higit na pagnanasa tungo sa
pangarap.
3. Nadarama ang pangangailangang makuha ang mga
pangarap. 4.
Naniniwala na magiging totoo ang mga pangarap at
kaya niyang gawing totoo ang mga ito.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 76-78
2. Pahina sa LM pp. 104-111
III. PAMAMARAAN
Pagkakaroon ng reporting sa nakaraang gawaing
A. Balik-aral pinagawa sa mga mag-aaral. (Reporting)
D. Pagtatalakay ng Konsepto
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagtatakda ng mithiin gamit ang Goal Setti
15.1. Natutukoy ang mga personal na salik na kailangang
paunlarin kaugnay ng pagpaplano ng kursong akademiko o
teknikal-bokasyonal, negosyo o hanapbuhay (EsP7PB-IVe-
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto 15.1).
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 88-92
2. Pahina sa LM pp. 124-128
III. PAMAMARAAN
Itatanong ng guro kung ano ang kahalagahan ng
pagkakaroon ng Personal Mission Statement.
A. Balik-aral
H. Paglalahat ng Aralin
Essay:
1. Nakaimpluwensya ba sa iyong pagbuo ng layunin
sa buhay at pagpili ng kurso akademiko o teknikal-
bokasyonal o negosyo ang mga naging pag-unlad na
ito sa iyong mga kahinaan at mga hilig o interes?
Ipaliwanag.
I. Pagtataya ng Aralin
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 92-93
2. Pahina sa LM pp. 127-130
III. PAMAMARAAN
Itatanong ng guro kung nakaimpluwensya ba sa
iyong pagbuo ng layunin sa buhay at pagpili ng
kurso akademiko o teknikal-bokasyonal o
negosyo ang mga naging pag-unlad na ito sa
iyong mga kahinaan at mga hilig o interes?
A. Balik-aral
F. Paglinang ng kabihasaan
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 98-105
2. Pahina sa LM pp. 138-145
III. PAMAMARAAN
Pagbabalik aral sa mga Key Generators na
A. Balik-aral tinalakay.
Ipapaliwanag ng guro na pagkatapos ng aralin ay
naisasagawa ang pagtatakda ng mithiin gamit ang
B. Paghahabi ng Layunin Goal Setting at Action Planning Chart.
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
/Ang pagbubuo ng karera ay isang panghabangbuhay
at paulit-ulit na pagtatakda at pagkakamit ng mga
mithiin. Ang mga mithiin maliit man o malaki,
natatamo o hindi, ay mayroong pangkalahatang
epekto sa pagpapaunlad ng karera.
Ang pagkakaroon natin ng interés o
pagkahilig sa isang gawain ay nababatay sa ating mga
pagpapahalaga. Maraming mga pakahulugan
(interpretations) sa pagpapahalaga. Ayon kay
Esteban (1989), maaaring pangkatin sa dalawa ang
mga ito:
1. Nagmula sa labas ng sarili o batay sa “absolute
moral values” kung saan ay nasasakop at
napapailalim ang lahat ng tao sa lahat ng
pagkakataon saan man siya naroon. Maibibilang dito
ang mga kahulugan batay sa relihiyon, ang ayon sa
H. Paglalahat ng Aralin propesyonal na mga guro at ang ayon sa mga etikong
prinsipyo.
2. Nagmumula sa loob ng sarili o “behavioral values”
na maaaring batay o ayon sa pananaw at mga
karanasan ng tao o batay sa kolektibong pananaw ng
pangkat kultural. Maibibilang dito ang pakahulugan
ng mga sosyolohista, sikolohista at mga “career
counselor” at ilang pilosopo o nag-aaral nito.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
1. Pahina sa Gabay pp. 181-186
2. Pahina sa LM pp. 148-153
III. PAMAMARAAN
Bakit mahalaga ang pagpaplano sa karera o
A. Balik-aral negosyong tatahakin? Ipaliwanag (Oral
Recitation)
D. Pagtatalakay ng Konsepto
F. Paglinang ng kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin
H. Paglalahat ng Aralin
1. Ano ang natuklasan mo sa iyong sarili? Ipaliwanag
2. Ihambing ang nais mong maging sampung taon
mula ngayon sa kung ano ka ngayon.
3. Sa iyong palagay, posible ba ang sariling inilarawan
mo sa Ako, Sampung Taon Mula Ngayon ? Ipaliwanag
I. Pagtataya ng Aralin
IV. MGA TALA
Martes (August 2)
ag-unawa sa mga konsepto tungkol sa hilig.
sa pagpapaunlad ng kanyang hilig.
nlad ng mga hilig ay makatutulong sa pagtupad ng mga tungkulin, paghahanda tungo sa pagpili ng propesyon,
asyonal, negosyo o hanapbuhay, pagtulong sa kapwa, at paglilingkod sa pamayanan.EsP7PS-Ie-3.3.
4.Naisasagawa ang mga kilos tungo sa
. EsP7PS-Ie-3.4.
Martes (August 9)
ag-unawa sa mga hakbang tungo sa maayos na pagtupad ng kanyang mga tungkulin bilang nagdadalaga at
45-49
85-94
s na Batas Moral dahil ang pagtungo sa kabutihan ay may kamalayan at kalayaan. Ang unang prinsipyo nito ay likas sa tao na dapat gawin
S-Ic-6.1
pp. 66-69
pp. 142-146
pp. 66-69
pp. 142-146
Panuto:
Basahin at unawain ang mga situwasyon. Suriin ito
sa pamamagitan ng pagkilala sa sasabihin o
paghuhusga ng konsensiya sa situwasyong ito.
Isulat ito sa unang hanay o kolum.
Kilalanin din ang pinagbatayan ng konsensiya sa
paghusga nito.
Isulat ito sa ikalawang hanay o kolum.
Gabay mo ang naunang situwasyon bilang
halimbawa. (LM. pp. 154-155)
.Ang Likas na Batas Moral ay ibinigay sa tao noong
siya ay likhain. Ito ay sa dahilang nakikibahagi siya sa
karunungan at
kabutihan ng Diyos.
Narito ang mga Katangian ng Likas na Batas Moral:
a. Obhetibo b. Pangkalahatan (Unibersal) c.
Walang Hanggan (Eternal) d. Di-nagbabago
(Immutable)
Oo
wala
wala
emorial National High School Baitang: Grade 7- Betelgeuse
Asignatura: EsP 7
16/ 7:30-8:30 Markahan: Ikalawa
pp. 66-69
pp. 142-146
Pag-aralan ang sumusunod na situwasyon, masasabi
mo bang may kalayaan sa mga ito? Sa bawat
situwasyon sa unang hanay, sabihin kung may
kalayaan o wala sa pamamagitan ng paglalagay ng
tsek () kung mayroon o ekis (×) sa ikalawang kolum.
Isulat ang iyong patunay sa iyong sagot, isulat ito sa
ikatlong kolum. Ito ay pangkatang gawain na kung
saan ang bawat pangkat ay magtatalaga ng lider,
tagasulat at tag-ulat. (Reporting)
Oo
wala
Reporting
wala
wala
emorial National High School Baitang: Grade 7- Betelgeuse
Asignatura: EsP 7
30-8:30 Markahan: Ikalawa
Aralin 7- Kalayaan
pp. 175-177
Pagganap
Panuto:
Basahin at unawain ang situwasyon sa p.176. Suriin
ito sa pamamagitan ng pagkilala sa maaaring
kahihinatnan ng kilos sa bawat situwasyon.
Isulat ito sa unang kolum ang agarang epekto o
kahihinatnan ng kilos.
Isulat din sa ikalawang kolum ang pangmatagalang
epekto ng kilos.
Gabay mo ang naunang situwasyon bilang
halimbawa. (Individual Learning)
Sumulat ng pagninilay tungkol sa natuklasan mong
tunay na kahulugan ng kalayaan.
Sagutin ang mga tanong na: Ano ang nabago sa aking
pananaw tungkol sa kalayaan?
Paano ko maipakikita ang pagpapahalaga ko sa
kalayaang taglay ko? Gawin ito sa iyong
dyornal. (Journal )
Oo
wala
Individual Learning
wala
wala
emorial National High School Baitang: Grade 7- Betelgeuse
Asignatura: EsP 7
7:30-8:30 Markahan: Ikalawa
Aralin 7- Dignidad
pp.
Oo
wala
Independent learning
wala
wala
emorial National High School Baitang: Grade 7- Betelgeuse
Asignatura: EsP 7
7:30-8:30 Markahan: Ikalawa
Aralin 7- Dignidad
pp. 197-201
Oo
wala
Independent learning
wala
wala
Martes (11-01-2016)
HOLIDAY
emorial National High School Baitang: Grade 7- Betelgeuse
Asignatura: EsP 7
7:30-8:30 Markahan: Ikalawa
Martes (11-08-2016)
ag-unawa sa dignidad ng tao.
etong paraan upang ipakita ang paggalang at pagmamalasakit sa mga taong kapus-palad o higit na nangangailangan.
HOLIDAY
emorial National High School Baitang: Grade 7- Betelgeuse
Asignatura: EsP 7
6/ 7:30-8:30 Markahan: Ikaltlo
Martes (11-15-2016)
ag-unawa sa pagpapahalaga at birtud.
hay ng mga pagpapahalaga at birtud na magpapaunlad ng kanyang buhay bilang nagdadalaga/nagbibinata.
9.2. Natutukoy
a. ang mga birtud at pagpapahalaga na isasabuhay at
b. ang mga tiyak na kilos na ilalapat sa pagsasabuhay ng
mga ito (EsP7PB-IIIa-9.2)
pp. 5-7
pp. 5-7
Wala
Wala
Wala
pp. 7-18
pp. 7-14
pp. 24-28
pp. 25-26
pp. 33-35
pp. 33-34
pp. 43-45
Pagbabalik aral sa nakaraang leksyon. Itatanong
ng guro ang sumusunod na tanong a) Maaari
bang maging paru-paru ang tilas kung ito ay
nasa labas ng kukun? Patunayan.
b) Sa anong situwasyon nakakatulad ito sa tao?
Ipaliwanag.
pp. 36-39
pp. 51-54
pp. 58-61
Mula sa kinilala mong salik na nakaiimpluwensiya sa iyo sa itaas na
gawain, isa-isahin ang mga impluwensiyang nakuha mo mula sa
kanila. Magbigay ng hindi bababa sa tatlo sa bawat salik na
nakaiimpluwensiya sa iyo. Ilagay din kung positibo o negatibo ang
epekto ng impluwensiyang ito sa iyo. Banggitin ang patunay kung
bakit nasabi mong positibo o negatibo ang impluwensiya sa iyo.
a sa Anak
n
Tukuyin ng mag-aaral kung sino-sino ang
maaaring nagsabi ng mgapahayg na makikita sa
LM. P. 62 gayundin ang maaaring epekto ng
kanilang pahayag sa iyo. Maaaring nilang
sundan ang halimbawa. Tunghayan ang gawain
sa LM p. 62 (Independent Learning)
OO
Wala
Independent Learning
Wala
Wala
pp. 49-51
pp. 68-73
Pagpapasagot ng graphic organizer:
OO
Wala
Cooperative Learning at Reflective Journal
Wala
Wala
pp. 49-51
pp. 68-73
OO
Wala
multimedia presentation
Wala
Wala
pp. 69-76
pp.97-106
OO
Wala
Cooperative/ Reporting
Wala
Wala
emorial National High School Baitang: Grade 7- Betelgeuse
Asignatura: EsP 7
7:30-8:30 Markahan: Ikaapat
Martes (02-06-17)
ag-unawa sa mabuting pagpapasiya.
Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay (Personal Mission Statement) batay
14.3. Nahihinuha na ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng
Misyon sa Buhay ay gabay sa tamang pagpapasiya upang
magkaroon ng tamang direksyon sa buhay at matupad ang
mga pangarap
EsP7PB-IVd-14.3
pp. 82-84
pp. 113-119
Essay:
Mga Tanong:
1. Ano ang dapat isaalang-alang sa bawat
gagawing pagpili?
2. Bakit mahalagang magkalap ng kaalaman
bago magsagawa ng pagpapasya?
3. Bakit mahalagang pagnilayan ang
isasagawang kilos?
OO
Wala
Independent Learning/ Multimedia
Instruction/ Lecture/ Discussion
Wala
Wala
pp.
pp.
OO
Wala
Play Games, Independent Learning,
Lecture/ discussion, Multimedia
Presentation
Wala
Wala
emorial National High School Baitang: Grade 7- Betelgeuse
Asignatura: EsP 7
/ 7:30-8:30 Markahan: Ikaapat
Martes (02-21-17)
ag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, sining o isports
gtatakda ng mithiin gamit ang Goal Setting at Action Planning Chart.
pp. 94-96
pp. 131-137
OO
Wala
Wala
pp. 98-105
pp. 138-145
Force Field Analysis
Tingnan ang itinakdang mithiin. Itala ang mga
pansariling salik sa pagpili ng kurso o negosyo na
nakatutulong sa pagkakamit ng itinakdang mithiin. Sa
tapat nito ay itala ang mga paraan upang pag-
ibayuhin ang mga ito. Itala ang mga pansariling salik
sa pagpili ng kurso o negosyo na maaring
makahadlang sa pagkakamit ng itinakdang mithiin. Sa
tapat nito ay itala ang mga paraan upang
malampasan ang mga ito.
Halimbawa:
Itinakdang Mithiin: Tatapusin ko ang mga
pangangailangang pag-aaral para sa kursong “pre-
med” at medisina sa Pamantasan ng Sto. Tomas
siyam na taon mula ngayon. (Independent Learning)
OO
Wala
Independent Learning
Wala
Wala
pp. 181-186
pp. 148-153
Sagutin:
1. Tungkol saan ang sanaysay? Ipaliwanag
2. Sa iyong palagay, ano ang damdamin ni Jose
Rizal tungkol sa edukasyon para sa mga
kababaihan ng Malolos? Pangatwiranan.
3. Sa iyong palagay, bakit humihiling ang mga
kababaihan ng Malolos na magkaroon ng
paaralan para sa kanila? Ipaliwanag.
4. Bakit kaya hindi pinapayagan ng pamahalan
noong panahon ni Rizal na makapag-aral ang
mga kababaihan? Ipaliwanag.
Sagutin:
1. Batay sa iyong mga nabasa, bakit mahalaga ang
pag-aaral?
2. Anu-ano ang mga katangian ng mga pangunahing
tauhan sa mga kwento na naging dahilan ng kanilang
pagtatagumpay?
3. Paano nila nakamtan ang tagumpay? Ipaliwanag
Gawain 5: Panayam
Panuto: Kapanayamin ang ilang mga manggagawa,
propesyonal at mga negosyante sa iyong lugar. Mas
mainam na makapanayam ng dalawa sa bawat antas
ng kinikita. Ang minimum wage earner, ang mataas
sa minimum wage, at ang mataas o malaki ang
kinikita.
Mga Maaring Itanong: (Maaaring magbalangkas ng
sariling mga tanong. Ang impormasyong kailangang
makuha ay: kuntento ba sila sa kanilang gawain at
sinusuweldo?)
1. Magkano ang kinikita mo sa isang araw? Sapat ba
ito sa iyong pangangailangan? Sa pangangailangan ng
iyong pamilya?
2. Anu-ano ang mga gawaing kailangan mong gawin
sa iyong trabaho? Naisasagawa mo ba ang mga ito ng
maayos?
3. Paano ka nagkaroon ng ganitong mga kasanayan o
kakayahan?
4. Kung bibigyan ka ng pagkakataon, nanaisin mo ba
ang bumalik sa paaralan? Bakit?
5. Sa iyong palagay, ano ang halaga ng iyong mga
naging pagsasanay o pag-aaral at karanasan sa iyong
napiling hanapbuhay? Ipaliwanag. (Interview)
OO
Wala
Wala