Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

DAILY LESSON LOG IN FILIPINO TIME: RUBY(7:00-7:50) CLASS: GRADE V

Yunit 1 Week 4 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Hunyo 24, 2019 Hunyo 25, 2019 Hunyo 26, 2019 Hunyo 27, 2019 Hunyo 28, 2019
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan
Naipamamalas ang iba’t ibang
tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at sa mapanuring panood ng iba’t
A. Pamantayang Pangnilalaman kasanayan upang maunawaan
pagpapahayag ng sariling ideya, pagpapahayag ng sariling ideya, ibang uri ng media
ang iba’t ibang teksto
kaisipan, karanasan at damdamin kaisipan, karanasan at damdamin
Nakapagtatala ng mga Nakasasali sa isang usapan Nakasasali sa isang usapan Nakagagawa ng movie trailer
B. Pamantayan sa Pagganap kailangang impormasyon o tungkol sa isang paksa tungkol sa isang paksa para sa maikling pelikulang
datos napanood
-Nagagamit ang Nagagamit nang wasto ang mga - Nagagamit nang wasto ang mga Nailalarawan ang tagpuan at Nakagagawa ng isang islogan
pangkalahatang sanggunian sa pangngalan at panghalip sa pangngalan at panghalip sa tauhan ng napanood na pelikula upang maiparating ang
pagtatala ng mga pagtalakay tungkol sa sarili,sa pagtalakay tungkol sa sarili,sa (F5PD-Id-g-11) pagmamalasakit sa
mahahalagang impormasyon mga tao,hayop, lugar,bagay at mga tao,hayop, lugar,bagay at pamayanan bilang isang
tungkol sa isang paksa(F5EP-Id- pangyayari sa paligid (F5WG-Ia-e- pangyayari sa paligid (F5WG-Ia-e- mabuting mag-aaral.
6) 2) 2)
-Napupunan ng angkop na Nasasagot ng wasto kung ano ang -Naibabahagi ang isang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (CODE)
salita ang mga pangungusap sa kailanan ng pangngalan ang mga pangyayaring nasaksihan o
bawat bilang. pangngalang may salungguhit. naobserbahan(F5PS-Id-3.1_
-Nakabubuo ng islogan sa tulong
ng mga kapangkat mula sa mga
napapanahong isyu sa buong
bansa na may kinalaman sa mga
kabataan.
Kailanan ng Pangngalan Kailanan ng Pangngalan Paglalarawan sa mga tauhan at
1. NILALAMAN Pagbabahagi ng pangyayaring tagpuan ng napanuod na Paggawa ng isang
Masipag na Bata, Isang Biyaya
nasaksiha o naobserbahan pelikula Islogan

2. KAGAMITANG PANTURO Aklat,PPT, larawan, metacards

A. Sanggunian

Alab Fil. Manwal ng Guro pp. Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 18 Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 20 Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 21 Alab Fil. Manwal ng Guro pp.
1. Gabay ng Guro (pahina)
17-18 21
Alab Fil. Batayang Akkat pp. 18- Alab Fil. Batayang Akkat pp. 20- Alab Fil. Batayang Akkat pp. 22 Alab Fil. Batayang Akkat pp. 23 Alab Fil. Batayang Akkat pp.
2. Kagamitang Pangmag-aaral
20 21 23
3. Teksbuk (pahina)
4. Karagdagang Kagamitan (LR portal)
https://www.youtube.com/watc
h?v=Rz4-EpN-884
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Si Buboy ang Masipag na
Bubuyog
II. PAMAMARAAN
Ano-ano ang mga kasarian ng Ano ang naging bunga ng Ano-ano ang tatlong uri ng Ano ang panghalip panaklaw? Balik-aralin ang mga tinalakay sa
pangngalan? pagiging masipag ng isang bata? kailanan ng pangngalan? Magbigay ng halimbawa ng loob ng isang linggo.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Magbigay ng halimbawa ng Paano nakamit ni Michael ang Magbigay ng halimbawa ng pangungusap na may gamit na
Pagsisimula ng Bagong Aralin bawat isa. kanyang pangarap na makasali bawat isa. panghalip panaklaw.
sa Sochi Olympics? Ano ang kahulugan ng panghalip
panaklaw?
Magpakita ng larawan ng isang Magsagawa ng laro na “The boat Bilang pangganyak na gawain, Ano ang pinakapaborito mong Pagbibigay ng iba’t ibang
bansang may niyebe. is sinking” basahin sa klase ang sumusunod pelikula? halimbawa ng mga tinalakay.
Itanong: Ano kaya ang maaring Ipakita o ipapangkat ang sarili na pangungusap, saka sila mag- Bakit mo ito paborito?
gawing libangan sa mga ayon sa sasabihing bilang. uunahan sagutin ang amga ito sa Ano ang nagustuhan mo sa
bansang may niyebe? kanilang show me board. pelikulang ito?
1.Masayang nagkukuwentuhan Hingan ang mga mag-aaral ng
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
ang magkakaklase sa loob ng kanilang kasagutan upang
kanilang silid-aralan. makuha ang interes nila sa
2.Si Maria ay mabuting ina. aralin.
3.Nagtungo kahapon sa bukid ang
mag-pinsan upang magtanim ng
palay.
Ipabasa ang Paghandaan Natin Talakayin ang tatlong uri ng Talakayin ang mga sagot ng Magpanood ng isang maikling Pagbibigay ng panuto sa
at magkaroon ng malayang kailanan ng pangngalan sa PAG- mag-aaral. Ipasulat sa pisara pelikula sa mga bata. pagsusulit.
talakayan tungkol dito. ARALAN NATIN sa pahina 20.” ang mga tamang sagot. Ipanood ang “Si Buboy ang
Mula sa kasagutan ng mga Masipag na Bubuyog”
Ipakita ang larawan ni Michael
mag-aaral ay talakayin na rin
Christian Martinez
ang mga kailanan ng -Ipaskel sa pisara ang pamagat
pangngalang ginamit at ng pelikulang panonuorin
papunan ang talahanayan. -Pag-usapan ang pamagat
bilang halimbawa sa susunod
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa na gawain. -Ano ang pamagat ng pelikula
Bagong Aralin Isahan Dalawaha Maramihan
n -Gamit ang prediction chart, ano
magkakak ang mga tanong na nais ninyong
lase masagot sa pelikulang
ina papanuorin?
magpins Tanong Huling Tunay
an sagot na
sagot
Ano ang inyong natutuhan sa
kuwento?
Ipabasa ang “Karangalan Mula Magbigay ng mga halimbawa ng Gawin ang PAGSIKAPAN NATIN C. Magbigay ng halimbawa upang Pagbibigay ng pagsusulit sa mga
sa Niyebe” sa mga pahina 18- bawat isa at hayaang magbigay Talakayin ang kasagutan ng mga higit na mapatunayan ang mag-aaral.
19 ng batayang aklat ng Alab din ng halimbawa ang mga mag- mag-aaral matapos nilang kahalagahan ng kasipagan sa
Filipino. aaral. sagutan ang gawain. buhay ng isang tao.

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
(Modelling)

Itanong: Ano ang panghalip panaklaw? Magsagawa ng pangkatang Sumulat ng mga Pagtama sa pag-susulit .
Naniniwala ba kayo na ang Talakayin ito at magbigay ng mga Gawain bilang pangganyak sa mamgagandang dulot o
masipag na bata, ay isang halimbawa ng pangungusap aralin. bunga ng isang masipag na
biyaya? gamit ang mga panghalip Basahin ang pangungusap at bata.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at panaklaw at ipatukoy ang ginamit ipatukoy kung anong uri ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan # 2 sa mga mag-aaral. kailanan ng pangngalan o
(Guided Practice) Hal. Nagdiwang ang madla dahil panghalip panaklaw na ginamit sa
sa nakamit na tagumpay ni Kyrie pangungusap. Mag-uunahan ang
Verzosa sa ginanap na Miss bawat pangkat na maisulat ito sa
International sa Japan. kanilang show me board.

Pangkatang-gawain Pasagutan ang PAGSIKAPAN Gawin ang PAGSIKAPAN NATIN D. PAGNILAYAN NATIN: Pagkuha ng iskor ng mga mag-
Pangkatin sa apat ang klase. NATIN A sa pahina 21. Sipiin sa iyong kuwaderno ang Bilang isang bata na aaral ng guro.
Bigyan ang bawat pangkat talahanayan sa ibaba. nagsisikap na maging
ng Gawain. Pagkatapos, punan ito ng mabuting kasapi ng iyong
kailanan ng pangngalan.
Pangkat 1: Itala sa manila pamayanan, paano mo
paper ng mahalagang Isahan Dalawa Maram mapapatunayan na ikaw ay
han ihan
F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent) natutunan sa kuwentong tunay sa masipag na bata at
(Tungo sa Formative Assessment 3) binasa. 1.ama biyaya ng iyong pamayanan?
Pangkat 2: Ilarawan si 2.kapa Isulat ang sagot sa iyong
Michael bilang isang bata sa tid kuwaderno.
pamamagitan ng munting 3.bata
pagsasadula 4.guro
Pangkat 3: Sumulat ng isang 5.kalar
tanong na may kaugnayan o
sa “ Masipag na bata,isang
biyaya”.
Pangkat 4: Gamitin sa
pangungusap ang mga
sumusunod na salita, isulat
ito sa manila paper.
niyebe skating suporta
determinasyon
namangha
Ano ang magandang dulot Ano ang kahalagahan ng wastong Sa iyong palagay, bakit Ano ang magadang naidudulot
ng pagiging masipag, paggamit ng mga kailanan ng mahalaga na matukoy ang ng pagiging masipag na bata?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw matiyaga, masigasig at pangngalan at panghalip bawat kailanan ng pangngalan
na Buhay (Aplication/Valuing) pagkakaroon ng panaklaw sa pagbuo ng isang na ginagamit sa pangungusap?
pangungusap?
determinasyon sa buhay?

Bilang isang mag-aaral, paano Ano-ano ang tatlong uri ng Ano-ano ang mga kailanan ng Paano mailalarawan ng wasto Ano ang Islogan?
mo ipakikita ang iyong kailanan ng pangngalan? pangngalan? ang mga tauhan at tagpuan?
pagmamalasakit sa bansa? Magbigay ng halimbaw ng mga Ano ang panghalip panaklaw?
ito. Sagot:
Upang mailarawan ng wasto ang
mga tauhan at tagpuan,
H. Paglalahat ng Aralin (Generalization)
kailangan ng masusing
panonood sa pelikulang
pinapanood at upang lubos din
maunawaan ang kuwentong
pinapanood.

Pasagutan ang Pag-unawa sa Piliin ang kailanan ng Ipagawa ang PAGTULUNGAN Sagutin ang mga tanong PAG-ALABIN NATIN:
Binasa. Buuin ang pangungusap pangngalang may salungguhit. NATIN sa Alab Filipino Batayang Gabayan ang mga mag-
mula sa napanood na “Si
sa bawat bilang. Punan ang Isulat ang sagot sa iyong Aklat pahina 22. Buboy ang Masipag na aaral upang makagawa ng
patlang ng angkop na salita. kuwaderno. Bubuyog”. islogan na nagpapakita ng
Isalat ang mga sagot sa iyong 1.Matapat na naglilingkod ang
pagmamalasakit sa
kuwaderno. dama sa palasyo.
a.Sinu-sino ang mga pamayanan. Gamitin ang
2. Mahal na mahal siya ng
tauhan sa napanuod ninyo rubrik sa pagmamarka ng
1. Bata pa si Michael nang magkapatid na prinsesa.
I. Pagtataya ng Aralin sa pelikula? natapos na islogan.
makahiligan niya ang ________ 3. Maging ang hukbo ng mga
2.Kahit na nakararanas ng kawal ay labis ang paggalang sa b.Ilarawan ang mga
______________ damang ito. tauhan.
3. Nakabuti sa _________ ni 4. May isa pang kapatid ang c.Saan ang tagpuan ng
Michael ang lamig ng skating daman a kasingbait din niya. pelikula?
rink. 5. Naglilingkod naman ito sa
4. Ang ___________ ay ang kabataan bilang guro. d.Ilarawan ang tagpuan.
kompetisyong itinuring ni
Michael na pinakamalaking 6. Ang mga mag-aaral na
laban niya bilang skater. tinuturuan niya ay masisisgasig
5. Kayang-kayang na mag-aaral.
makipagtagisan ng Pilipino 7. Ang kambal na anak ng
kapag ___________, ________, kapatid ng dama ay maliliit pa.
____________, at 8. Inaalagan ito ng kanilang mga
_____________________. magulang.
9. May magandang samahan at
pagsusunuran ang sambayanan.
10. Labis itong ikinatuwa ng hari
at reyna.

J. Karagdagang Gawain Para sa Takdang-


Aralin at Remediation

III. MGA TALA


IV. PAGNINILAY

A. Bilang ng Mag-aaral na Nakakuha ng


80% sa Pagtataya

B. Bilang ng Mag-aaral na
Nangangailangan ng Iba Pang Gawain
para sa Remediation

C. Nakatulong baa ng remediation?


Bilang ng Mag-aaral na Nakaunawa sa
Aralin.

D. Bilang ng Mag-aaral na Magpapatuloy


sa Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong Kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like