Professional Documents
Culture Documents
Revise Lesson Plan
Revise Lesson Plan
Revise Lesson Plan
Grade 7- AMETHYST
7:30-8:30AM
I. LAYUNIN (Objectives)
Inaasahang ang mga mag-aara ay:
1. Natutukoy ang mga alik at pangyayaring nagbigay daaan sa
pag-usbong at pag-unlad ng nasyonalismo.
2. Naipapahayag ang mga salik at pangyayaring nagbigay daan sa
pag-usbong at pag-unad ng nasyonalismo sa pamamagitan ng
pangkatang gawain.
3. Nakasusulat sa graphic organizer tungkol sa paksang
natalakay.
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN(Content Standard)
Napapahalagahan ang pagtugon ng mga Asyano sa mga hamon
ng pagbabago, pag-ulad at pagpapatuloy ng Silangan at Timog-
Silangang Asya sa transisyonal at Makabagong Panahon ( Ika-16
hanggang ika-20 siglo)
A. PAMANTAYAN SA PAGGANAP(Performance Standard)
Nakapagsasagawa nang kritikal na pagsusuri sa pagbabago,pag-
unlad at pagpapatuloyng Silangan at Timog- Silangang Asya sa
Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20
siglo)
B. PAMANTAYAN SA PAGKATUTO(Learning Competencies)
1. Nasusuri ang mga salik at pangyayaring nagbigay-daan
sa pag-usbong at pag-unlad ng nasyonalismo sa
Silangan at Timog- Silangang Asya (AP7KIS-IVc-1.7)
IV. PAMAMARAAN:
A. REVIEW
Bago tayo magpatuloy sa
bago nating paksa, atin
munang balikan ang ating
tinalakay noong nakaraan sa
pamamagitan ng isang gawain
na BUNOT MO, SAGOT MO.
Ipaiikot sa klase ang isang
kahon na may lamang mga
tanong habang itinutugtog ang
isang awitin, at kapag tumigil
ang tugtog kinakailangang titigil
din ang pag-ikot ng kahon. Ang
sinumang mag-aaral na may
hawak ng kahon ay siyang
bubunot ng tanong sa kahon at
kanya ring sasagutin.
1. Ito ay tumutukoy sa
panankop ng isang
makapangyarihang
bansa sa isang
mahinang bansa.
KOLONYALISMO
2. Ito ay panghihimok,
pag-impluwensya, o
pagkontrol ng isang
makapangyarihang
bansa sa isang
mahinang bansa.
IMPERYALISMO
3. Isang Portuges na
nakarating sa
Pilipinas at napatay
ni Lapu-lapu sa FERDINAND MAGELLAN
labanan sa Mactan.
B. PAGGANYAK(Motivation)
4 PICS 1 WORD
Hahatiin ang klase sa 5
pangkat, ang bawat pangkat ay
magkakaroon ng illustratio
board upang doon nila isusulat
ang kanilang sagot. Sa bawat
larawang ipipresenta
kinakailangan nilang sagutin ito
ng sampung segundo at sabay-
sabay nilang itatas ang
kanilang mga sagot. Ang
grupong may pinakamaraming
tamang sagot ang siyang
panalo. SAGOT:
ANDRES BONIFACIO
JOSE RIZAL
REBOLUSYON
C. PAGLALAHAD
Ano sa palagay ninyo ang dahilan Mam, dahil po ipinagtanggol nila ang
kung bakit sila naging bayani? ating bayan.
Mahusay!
Anong damdamin ang ipinakikita
kapag ipinagtatanggol ang bayan? Nasyonalismo po mam,
TAMA!
Kaya ang ating bagong paksa
ngayon ay tungkol sa nasyonalismo
sa Timog-Silangang Asya partikular
sa Pilipinas.
D. PAGTATALAKAY
Mahusay!
Sa pamamagitan ng pagsusulat
ng mga akda tulad ng nobela,
tula, sanaysay at artikulo sa
pahayagan ay ipinahayag ng
mga Propagandista ang
kanilang mga hangarin para sa
Pilipinas. Isiniwalat din ng mga
Propagandista ang mga
suliraning kinakaharap ng mga
Pilipino sa ilalim ng mga
Espanyol: ito ay ang katiwalian
sa pamahalaan, pang-aabuso
ng mga prayle at kawalan ng
damdaming pambansa ng mga
Pilipino.
E. PAGLALAHAT
NASYONALISMONG PILIPINO
DALAWANG ANYO
MAPAYAP MARAHAS
A O PAMAMARAAN
SAMAHAN
PANGUNAHIN
G LAYUNIN
MGA NAGTATAG
O KASAPI
DISKRIPSYON
NASYONALISMONG PILIPINO
DALAWANG ANYO
MAPAYAP MARAHAS
A O PAMAMARAAN
KILUSANG KATIPUNAN
SAMAHAN
PROPAGANDA
SA PAMAMAGITAN NG SA PAMAMAGITAN NG
PAGSUSULAT, IPINAHAYAG DISKRIPSYON PAGSASAGAWA NG
NG MGA PROPAGANDISTA HIMAGSIKAN O
ANG KANILANG HANGARIN REBOLUSYON, IPINAKITA
PARA SA PILIPINAS, NG MGA KATIPUNERO
ISINIWALAT DIN NILA ANG ANG KANILANG
MGA SULIRANING PAGMAMAHAL SA
KINAHAHARAP NG MGA BAYAN KAHIT PA
PILIPINOSA ILALIM NG MGA MAGBUWIS SILA NG
ESPANYOL. DAHIL DITO BUHAY MAKAMIT LANG
NAIMULAT NILA ANG MGA ANG MINIMITHING
PILIPINO NA IPAGLABAN KALAYAAN.
ANG KANILANG KARAPATAN
AT ANG KANILANG BAYAN.
F. PAGLALAPAT
TEACHER’S ACTIVITY STUDENT’S ACTIVITY
Maayos at
malinaw ang 35
presentasyon
Ang nilalaman
ay angkop sa
binigay na 35
katanungan
May
pagkakaisa at
tahimik ang 30
pangkat
KABUUAN 100
G. EBALWASYON
3. PROPAGANDA
3. Kilusang itinatag nila J. Rizal,
G.L. Jaena, at M. H. Del Pillar
4. Naglalayong magkaroon ng 4. KATIPUNAN
ganap na kalayaan
7. EMILIO AGUINALDO
7. Heneral na nagdeklara ng
kalayaan ng mga Pilipino sa
kamay ng mga Espanyol
8. PROPAGANDISTA
8. Tawag sa mga taong kasapi
ng kilusang propaganda
9. GANAP NA KALAYAAN
9. Layunin ng katipunan
10. PAGSUSULAT
10. Pamamaraan ng mga
propagandista upang
maisiwalat ang mga suliranin
ng mga Pilipinio.
V. TAKDANG-ARALIN:
VI. REMARKS:____________________________________________________
______________________________________________________________
______________________________________________________________
____________________
VII. REFLECTION: