Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Paaralan: ILOCOS NORTE REGIONAL SCHOOL OF FISHERIES Baitang/Antas 8

GRADES 1 to 12 Guro: JON-JON P. GRANIADA Asignatura ESP


DAILY LESSON LOG
(Pang-araw–araw na Tala sa
Pagtuturo) Petsa/Oras June 17-21, 2019 Markahan UNA

1ST SESSION 2ND SESSION

I. LAYUNIN
A. Pamantayang • Natutukoy ang Kahulugan at importansiya ng asignaturing Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP);
Pangnilalaman • Nakasusuri sa mga makrong kasanayan at batayang pilosopiya at teorya ng EsP patungo sa paglago at paglinang ng tao;
• Nakagagawa ng malinaw na posisyon sa nais makamit sa buhay sa pagpapaunlad ng sarili gamit ang asignatura bilang gabay.
B. Pamantayan sa Ang Kahulugan at Kahalagahan ng EsP sa buhay ng mga mag-aaral.
Pagganap
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto  Napaptunayan kung bakit ang pamilya ay natural na institusyon ng pagmamahal at pagtutulungan na nakatutulong sa
pagpapaunlad ng sarili tungo sa makabuluhang pakikipagkapwa. (EsP8PB-Ia-1.3)
 Naisasagawa ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapaunlad ng pagmamahalan at pagtutulungan sa sariling pamilya.
(EsP8PB-Ia-1.4)

II. NILALAMAN ANG PAMILYA BILANG NATURAL NA ISNTITUSYON NG LIPUNAN


A. Layunin
 Napapahalagahan ang kahalagahan ng pamilya sa • Nalalaman ang mga angkop nan a kilos tungo sa pag-unla ng
lipunan pagmamahalan at pagtutulungan
 Naisasagawa ang mga angkop nan a kilos tungo sa pag-unla ng
 Naisasagawa ang mga mabubuting asal na natutunan sa
pagmamahalan at pagtutulungan
klase

B. Paksa
C. Sanggunian TM, TG, Curriculum Guide 8,
TM, TG, Curriculum Guide 8,
D. Kagamitan Blackboard, Chalk, Powerpoint presentation Blackboard, Chalk, Powerpoint presentation
III. PAMAMARAAN
A. Pagganyak/Pag  Paunang Pagtataya. Pp. 2-5  Gawain 1. Paglalarawan ng Pamilya. Pp. 5-6.
babalik-Aral
B. Paglinang  Ipapaliwanag ng guro ang paksa  Ipapaliwanag ng guro ang paksa

C. Paglalapat  Gawain 2. Bahagi ng Bahay. Pp. 6-7  Gawain 3. Ako ay AKO dahil sa aking Pamilya. Pp. 8-10.

D. Pagtataya
Paghihinuha sa Batayang Konsepto. Gawain 6.
GRAPHIC ORGANIZER (TS). Pp. 22  Pagsasabuhay. Pp. 27-28. BOND BRACELET (TS).
Gawain 4. Pagganap. Pp. 23.
SWOT ANALYSIS (TS).
Gawain 5.
Pagninilay. Pp. 25.
IV. Takdang Aralin  Magbasa tungkol sa susunod  Tayahin ang Iyong Pag-unawa. Pp. 21

V. Puna
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailanga
n ng iba pang
Gawain para sa
remediation.

VI. Remarks Hindi naisagawa sa ibang seksyon dahil sa mga iba’t-ibang aktibidad sa paaralan.
Inihanda ni: Iniwasto ni: Bineripika ni: Ninutahan ni:

JON-JON P. GRANIADA GENALYN MARIANO LIBRADA LEVY J. DOMINGO SUSAN A. MARIANO


Guro I - JHS Dalubguro II - SHS Ulong-guro III Principal IV

You might also like