DLL Filipino 4 - Q1-W5-Day 2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

DAILY LESSON LOG SA FILIPINO IV

UNANG MARKAHAN
TAONG PANURUAN 2019-2020

PETSA/ARAW : HULYO 2, 2019 GURO: MICHELLE B. SALUDEZ


PAARALAN: 106464-BAWA ES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling
ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at
B. Pamantayan sa Pagganap
intonasyon
F4PS-Ie-j-8.5
Nakapagbibigay ng panuto na may dalawa hanggang tatlong hakbang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang gamit ang pangunahing direksyon
code ng bawat kasanayan) F4WG-Ia-e-2
Nagagamit nang wasto ang mga pangngalan sa pagsasalita tungkol sa sarili,sa mga
tao, lugar, bagay at pangyayari sa paligid
*Mga Tiyak na Layunin
1. Pangkaisipan* Nakapagbibigay ng panuto na may dalawa hanggang tatlong hakbang
gamit ang pangunahing direksyon
2. Pangkasanayan* Nagagamit nang wasto ang mga pangngalan sa pagsasalita tungkol sa sarili,sa mga
tao, lugar, bagay at pangyayari sa paligid
3. Pandamdamin* Nakakasunod sa mga panuto nang may kahusayan
II. Nilalaman
Paksa: Nakapagbibigay ng panuto na may dalawa hanggang tatlong hakbang
gamit ang pangunahing direksyon
Karagdagang Paksa: Nagagamit nang wasto ang mga pangngalan sa pagsasalita tungkol sa sarili,sa mga
tao, lugar, bagay at pangyayari sa paligid
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-
aaral
3. Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Worksheets, tsart, tarpapel, strip
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang panuto?
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Pagganyak: Paghahabi sa layunin ng aralin. Sino sa inyo ang mahilig mamasyal?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Basahin ang mga pangngalan sa plaskard:
aralin bilang paglilinaw sa bagong konsepto.
kaklase Tarlac pamilihan edukasyon aklat
D. Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad Gamitin ang mga pangngalan sa pangungusap.
ng bagong kasanayan #1.
kaklase Tarlac pamilihan edukasyon aklat
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at Ano ang mga pangunahing direksyon?
paglalahad ng bagong kasanayan #2. Saan at kalian ginagamit ito?

Tignan ang larawan. Suriin ito at sagutin nag mga tanong na kasunod.

Tignan ang mapa. Isulat ang T kung tama ang pangungusap at M kung ito ay mali.
_______ 1. Ang bahay ay nasa silangan ng palengke.
_______ 2. Mula sa paliparan, ang palengke ay nasa hilaga.
_______ 3. Ang simbahan ay nasa kanluran ng bahay.
_______ 4. Ang paaralan ay nasa timog ng simbahan.
_______ 5. Ang palengke ay nasa silangan ng palengke
F. Pagtalakay sa bagong konsepto at Bakit kailangang sundin ang mga hakbang?
paglalahad ng bagong kasanayan #3. Ano ang maaaring mangyari kungf hindi susundin ang hakbang?

#PangkatangGawain
SUmulat ng tatlong hakbang batay sa mapang ipinakita.

G. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Tignan ang mapa. Sagutin ang mga tanong.
Formative Assesstment) 1. Mula sa bahay, anong direksyon ang ospital ? _____________________
2. Ano ang matatagpuan sa kanluran ng sasakyan ng dyip?
_______________________________
3. Kung ikaw ay nasa istasyon ng pulis, anong direksyon ang simbahan ?
_____________________
4. Sa anong direksyon ang paliparan kung ikaw ay nasa ospital?
_______________________
5. Mula sa istasyon ng bumbero, saan matatagpuan ang paaralan?
______________________
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano- anong mga bagay ang makikita sa kanlurang bahagi ng silid
buhay aralan?/silangan/timog at hilaga?
I. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga pangunahing direksyon?
Paano ninyo sinunod ang mga panuto na ibinigay ng guro?
Paano natin masunod ang mga panuto?
Bakit kailangan nating malaman ang mga pangunahing direksyon?
J. Pagtataya ng Aralin Gamit ang larawan, ng panuto na may dalawa hanggang tatlong hakbang
gamit ang pangunahing direksyon.

K. Karagdagan Gawain para sa takdang-aralin at Gamitin sa pangungusap ang pangunahing direksyon. Bilugan ang mga pangngalang
remediation. ginamit.
1.silangan
2. kanluran
3. timog
4. hilaga
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Gawaing Pangremedyal
D. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
E. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
F. Alin sa mga istratehiya ng panturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
G. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking pununggguro
at superbisor?
H. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda Ni: Sinuri Ni:

MICHELLE B. SALUDEZ ZANDER C. YAP, Ph.D.


Guro ESP-I

You might also like