Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 2

DAILY LESSON PLAN (DLP)

GRADE 1 TO 12 Paaralan MNHS Baitang Pito


DAILY LESSON PLAN Guro Mary Ann B. Ijares Asignatura Filipino
Araw at Oras Mirkyules- Agosto 1 Kapatan Una
7:00-8:00-Elizario
8:00- 9:00- Banahaw
9:20-10:20- Halcon
1:40-2:40- Mayon
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng
PANG NILALAMAN Mindanao.
B. PAMANTAYANG PAGGANAP Nailalahad ang mga hakbang na ginawa sa pagkuha ng datos kaugnay ng
isang proyektong panturismo.
C. MGA KASANAYANG PAGKATUTO Nakapagpapaliwanag ng mga paraan ng pagharap sa mga pagsubok sa buhay.
Nalalagom ang paksag tinalakay.

II. NILALAMAN Alamat ng Palendag


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa pahina ng guro Pluma 7
2. Mga kagamitang pang mag-aaral Sipi ng kuwento, kwaderno, panulat
3. Mga pahina sa Teksbuk
B. Iba pang kagamitang Panturo Laptop, manila paper, pentel pen

IV. PAMAMARAAN
A. Pagsisimula ng bagong aralin Ang guro ay tatawag ng piling mag-aaral upang magbalik-aral tungkol sa
at/o Balik-aral sa nakaraang aralin paksang tinalakay.
B. Paghahabi sa Layunin ng aralin Pagpaparinig ng awitin: Pagsubok ni Daniel Padilla

c. Pag-uugnay ng mga halimbawa Paglalahad ng ilang katanungan tungkol sa awitin.


sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa akdang Alamat ng Palendag.
at paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. . Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Tungo sa Ilagay sa pisara ang mga salitang ISIP at PUSO. Patayuinang mga mag-aaral.
Formative Assessment) Hayaan silang pumunta sa napiling sagot batay sa tanong na ito.
“Sa pagpili ng lalaking makakasama sa buhay, alin ang nararapat pairalin, ang
isip o ang puso”
Ang pagpila ng mga mag-aaral sa bawat salita ang magigigng batayan ng
makakasama nila sa grupo. Bigyang pagkakataon na magbrainstroming
hinggil sa tanong na ibinigay bling paghahanda sa di-pormal na pagtatalo.
Pagbabalik-tanaw sa mga dapat tandaan sa pakikipagtalo.
Di-Pormal na pagtatalo ng mga mag-aaral (10 minuto)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw


araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Tatawag ng piling mag-aaral na maglalahad ng kaniyang natutuhan sa araw na
ito.

I. Pagtataya ng aralin Pagbibigay pidbak ng guro sa ipinakita ng mga mag-aaral


J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA Tatalakayin ang paksang ito sa G7- Mt. Makiling (11:20- 12:20)- Agosto 2-
Huwebes
VI. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istrahiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor
G. Anong Kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:

Mary Ann B. Ijares


Guro sa Filipino

You might also like