Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Region I

Pangasinan Division II
Villasis District II
BACAG CENTRAL SCHOOL
COT IN MAPEH 5
SY 2019-2020

DAILY LESSON LOG


GURO GEORGE E. MONTERO BAITANG LIMA
PAARALAN BACAG CENTRAL SCHOOL SUBJECT MAPEH ( MUSIC)
ARAW NA ITINURO JULY 10, 2019 KWARTER UNA

I. LAYUNIN
A. Pamantayang recognizes the musical symbols and demonstrates understanding of concepts
Pangnilalaman pertaining to rhythm

B. Pamantayan sa pagganap performs with a conductor, a speech chorus in simple time signatures
C. Pamantayan Sa Pagkatuto a. Nakikilala at natutukoy ang iba’t ibang time signature
b. Nakapagpapangkat- pangkat ng mga note at rest batay sa ibinigay na time
signature
c. Nakakukumpas ng isang awitin
II. NILALAMAN RHYTHM
Simple Time Signatures
III. KAGAMITANG PANTURO
CG
TG Halinang Umawit at Gumuhit ,Manwal ng Guro pp. 11-15
LM Halinang Umawit at Gumuhit,Batayang Aklat pp. 16-21
Teksbok

Iba Pang Kagamitan Sa Power point presentation, Audio, Internet, Replika ng itlog, manila paper
Pagtuturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Balik-aral:
aralin at / o pagsisimula ng Sa pamamagitan ng isang laro, muling balikan ang mga iba’t ibang uri ng notes at
bagong aralin rest
Paghahawan ng mga balakid:
1. meter
2. measure
3. accent
B. Paghahabi sa layunin ng Magpakita ng isang larawan ng isang pangkat ng koro na may konduktor ng musika
aralin
C. Pag – uugnay ng mga Magparinig ng mga iba’t ibang uri ng musika ( Jazz, march, waltz at ballad).
halimbawa sa bagong aralin Sabihing damahin at pakinggang mabuti ang mga musika.

D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang iba’t ibang time signature.


konsepto at paglalahad ng 1. ilang beat ang mayroon sa bawat sukat sa 2 ?
bagong kasanayan #1 4
2. . Ilang beat naman ang mayroon sa bawat sukat sa 3 ?
4
3. . Ilang beat naman ang mayroon sa bawat sukat sa 4 ?
4
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatin ang mga mag-aaral upang ipamalas ang mga time signatures.
konsepto at paglalahad ng 2 3 4
bagong kasanayan #2 4 4 4

F. Paglinang sa Kabihasaan Sa Pagpapatugtog ng guro ng mga musika, isulat sa manila paper kung ano ang
(Tungo sa Formative time signature nito.
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang Bakit mahalaga na maging wasto at maayos ang bilang ng mga note sa
araw – araw ng buhay bawat measure?
Ano ang epekto nito kung magulo ang bilang ng mga beat sa bawat
measure?
Paano ba nakakatulong ang pagiging maayos sa araw-araw na buhay ng
tao?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang time signature?
Ano- ano ang halimbawa ng mga time signature?
Ano ang kahalagahan ng isang time signature sa isang musika?
I. Pagtataya ng Aralin
Isulat ang Time signature ng bawat bilang.

1.

2.

3.

4.

5.
J. Karagdagang Gawain para Gumawa ng isang pangako na aaraling mabuti ang pambansang awit nang
sa takdang – aralin at may tamang kumpas 2.
remediation 4
V. Remarks

VI. Pagninilay:

a. Bilang ng mga mag – aaral na


nakakuha ng 80% sa pagtataya

b. Bilang ng mga mag – aaral na


nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

Bilang ng mga mag – aaral na


nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mga mag – aaral na
magpapatuloy sa remediation?
e. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punong – guro at
superbisor?
g. Anong kagamitan ang aking
nadihubo na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

GEORGE E. MONTERO
GURO III

You might also like