Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 1

PANG-ARAW-ARAW NA Petsa: Hulyo 16, 2019 Unang Markahan

TALA SA PAGTUTURO Oras: 7:30 ng umaga - 2:00 ng hapon


As DepEd Order #42, s. 2016 Asignatura: Filipino 10

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahahalaga


sa mga akdang pampanitikan.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang
B. Pamantayan sa Pagganap pangkikritik tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
1. Naipapaliwanag ang mga alegoryang ginamit sa binasang akda.
I. LAYUNIN (F10PT-Ie-f-65)
2. Naipapaliwanag ang kahalagahan ng kultura ng bawat bansa.
3. Natutukoy ang alegoryang ginamit sa pangungusap.
Ang Kuwintas
II. NILALAMAN (Maikling Kwento Mula sa France ni Guy de Maupassant)
1. TG, LM at Teksbuk Modyul para sa mga mag-aaral pahina 56-66
2. LRMDC
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Aklat, kwaderno, laptop
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Paglalahad ng mga natutunan mula sa nakaraang aralin.
Magbibigay ng mga pangungusap na ginamit sa maikling kwento na “Ang
B. Paghahabi sa Layunin Kwintas”.
Tutukuyin ang mga malalalim na salita bawat pangungusap at ibibigay ang
C. Pag-uugnay ng halimbawa kahulugan nito.
E. Pagtatalakay sa konsepto Blg. 1 Tatalakayin ang maikling kuwento na may pamagat na “Ang Kwintas”.
F. Pagtatalakay sa konsepto Blg. 2 Tatalakayin ang kultura na mayroon sa France.
F. Paglinang sa kabihasaan Sagutan ang pahina 66.
G. Paglalapat ng Aralin Bakit hindi dapat paniwalaan lahat ng kumikinang na bagay?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahagahan ng paggamit ng alegorya sa kuwento?
I. Pagtataya ng Aralin Sasagutan ang pahina 65.
Ipakilala ang mga pangunahing tauhan sa kuwento sa pamamagitan ng
J. Karagdagang Gawain character map. Ihambing sila sa ilang kakilala na may pagkakatulad ang ugali.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Rose Santan Everlasting


A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Biang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remedyasyon
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remedyasyon

ANNABELLE H. ANGELES NILO A. ABOLENCIA


Guro I Punong Guro II

You might also like