Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan Pagkonsumo
Lesson Plan Pagkonsumo
Lesson Plan Pagkonsumo
Layunin:
Pagkatapos talakayin ang aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang;
1. Maunawaan ang kahalagahan ng wastong pagkonsumo bilang batayan o
pangunahin ng tao.
2. Masuri ang mga aspeto ng kulturang Pilipino na nakaaapekto sa pagkonsumo;
3. Makapagmumungkahi kung paano nagiging makatwiran ang pagkkonsumo; at
4. Maipaliwanag ang epekto ng pagaanunsyo sa pagkunsumo.
II. Nilalalman:
A. Paksa: Pagkonsumo
Mga uri ng Pagkonsumo
Mga Salik na may kinalaman sa Pagkonsumo
Epekto ng pag aanunsyo sa Pagkonsumo.
III. Pamamaraan :
A. Panimulang Gawain
1. Pagdarasal
2. Pagtatala ng liban
3. Balik-Aral
a) Ibuod ang tinalakay ng nakalipas na pinag aralan tungkol sa
kagastusan at pangangailangan.
b) Ano ang pag kakaiba ng kagastusan sa pangangailangan.
4. Pagganyak:
Advertisement charade: Pagpangkat-pangkatin ang mga mag-aaral
sa limang grupo at magpakita ng pag aanunsyo na kanilang isasadula o
ilalarawan na hindi ginagamitan ng salita. Huhulaan ng mga mag-aaral
ang ipinakita ng bawat pangkat. Maaari ring gamitin sa pagsasadula ang
mga pag aanunsyo sa mga magasin o pahayagan bilang lunsaran. Iugnay
ang pag aanunsyo sa pag konsumo.
B. Pagtatanong:
1. Ano ang kahulugan ng anunsyo? Pagkonsumo?
2. Ano ang kaugnayan ng anunsyo sa pagkosumo?
3. Isa-isahin ang mga Mabuti at masamang dulot ng pagaanunsyo
4. Ano-ano ang mga uri ng pagkonsumo?
5. Ano ang mga aspetong kultural na nakaaapekto sa pagkonsumo. Suriin at
ipaliwanag kung paano ito nakaaapekto.
6. Paano magiging makatwiran ang uri ng pagkonsumo?
a) Pangkatang gawain:
Pangkat I - (reporting). Sa pamamagitan ng Venn Diagram ibigay
ang kahulugan ng pagkonsumo at anunsyo at ang pagkakaugnay nito
sa bawat isa.
Anunsyo Pagkonsumo
Kaugna
-yan ng
bawat
isa.
C. Pangwakas na Gawain
1. Pagbubuod
Kailan wasto ang uri ng pagkonsumo ng tao at kailan hindi?
2. Pagpapahalaga
Pumili ng alinmang pangungusap at dugtungan.
a. Ang wastong pagkonsumo ay nakasalalay sa pagtitimpi at ako ay
maniniwala na ______________________.
b. Ang wastong pagkonsumo ay walang pinipiling katayuan sa
buhay_______________________________.
IV. Ebalwasyon:
a. Tseklis: Lagyan ng tsek ang sumusunod ayon sa gawi ng pagkonsumo.
V. Takdang aralin:
Follow –up:
Pumili ng dalawang paanunsyo sa telebisyon at ipaliwanag kung ano ang mabute
at masamang epekto nito sa mga tao, lalo na sa uri ng pagkonsumo? Isulat sa bond
paper.
Advance:
1. Anu-ano ang suliranin ng mga mamimili?
2. Paano mapapangalagaan ng mga maimili ang kanilang karapatan?
3. Anu-ano ang mga pananagutan ng mga mamimili?