Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: Grade Level: 6

GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: JAN. 2-6, 2017 (WEEK 8) Quarter: 3RD

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


01/02/2017 01/03/2017 01/04/2017 01/05/2017 01/06/2017
I.LAYUNIN (Objectives) NON-WORKING Nakasusulat ng isang Naibibigay at Napapaikli ang Napapaikli ang
HOLIDAY ulat/balita tungkol sa naihahambing ang diskursong napakinngan diskursong napakinngan
isang pangyayaring saloobin ng nagsasalita sa pamamagitan ng sa pamamagitan ng
nasaksihan tungkol sa paksa pagbabawas ng paulit- pagbabawas ng paulit-
ulit o walang ulit o walang kaugnayang
kaugnayang impormasyon
impormasyon
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Nakasusulat ng isang Naibibigay at Napapaikli ang Napapaikli ang
ulat/balita tungkol sa naihahambing ang diskursong napakinngan diskursong napakinngan
isang pangyayaring saloobin ng nagsasalita sa pamamagitan ng sa pamamagitan ng
nasaksihan tungkol sa paksa pagbabawas ng paulit- pagbabawas ng paulit-
ulit o walang ulit o walang kaugnayang
kaugnayang impormasyon
impormasyon
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Nakasusulat ng isang Naibibigay at Napapaikli ang Napapaikli ang
ulat/balita tungkol sa naihahambing ang diskursong napakinngan diskursong napakinngan
isang pangyayaring saloobin ng nagsasalita sa pamamagitan ng sa pamamagitan ng
nasaksihan tungkol sa paksa pagbabawas ng paulit- pagbabawas ng paulit-
ulit o walang ulit o walang kaugnayang
kaugnayang impormasyon
impormasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Pagsulat ng Isang Pagbibigay at Pagpapaikli sa Pagpapaikli sa
Competencies) Ulat/Balita Tungkol sa Paghahambing sa Diskursong Diskursong Napakinggan
Isang Pangyayaring Saloobin ng Nagsasalita Napakinggan sa sa Pagbabawas ng Paulit-
Nasaksihan Tungkol sa Paksa Pagbabawas ng Paulit- ulit o Walang
ulit o Walang Kaugnayang
Kaugnayang Impormasyon
Impormasyon
II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) BEC/PELC PAGSULAT ph. 5 BEC/PELC PAKIKINIG ph. BEC/PELC PAKIKINIG ph. BEC/PELC PAKIKINIG ph.
6 6 6
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Banghay Aralin sa Filipino Banghay Aralin sa Banghay Aralin sa Banghay Aralin sa Filipino
6, ph. 113-115 Filipino 6, ph. 118-119 Filipino 6, ph. 146-147 6, ph. 146-147
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Aklat, tsart Aklat Aklat Aklat
Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Paano natin maibibigay Ano-ano ang mga dapat Paano mo maibibigay at Paano mo maibibigay at
aralin (Review Previous Lessons) ang paksang-diwa ng tandaan sa pagsusulat maihahambing ang maihahambing ang
talata? ng isang ulat/balita saloobin ng nagsasalita saloobin ng nagsasalita
Paano natin maibibigay tungkol sa pangyayaring tungkol sa paksa? tungkol sa paksa?
ang aral ng kuwento? nasaksihan?
Pagwawasto sa Pagwawasto sa Takdang-
Pagwawasto sa itinkdang- Pagwawasto sa Takdang-Aralin. Aralin.
gawain. Takdang-Aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Ano-anong Ano ang ibig sabihin ng Kapag may kausap kang Kapag may kausap kang
purpose for the Lesson) mahahalagang mga salitang “Busilak isang tao at paulit-ulit isang tao at paulit-ulit
pangyayari ang inyong ang Puso”? magsalita, ano ang magsalita, ano ang iyong
nasaksihan na sa inyong Ano ang nais ipahiwatig iyong magiging magiging damdamin sa
paaralan? ng mga salitang ito? damdamin sa kanya? kanya?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin PANGKATANG GAWAIN: PAGHAWAN NG Iparinig sa mga mag- Iparinig sa mga mag-
(Presenting examples /instances of the new lessons) Sumulat kayo ng isang SAGABAL: aaral ang isang usapn. aaral ang isang usapn.
ulat/balita tungkol sa Ibigay ang kahulugan ng Tumawag ng ilang mag- Tumawag ng ilang mag-
isang pangyayari sa mga salita. aaral upang bumasa. aaral upang bumasa.
inyong paaralan na inyo
nang nasaksihan. Ilahad a.busilak
ito sa klase. b.gayahin
c.pabor
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paglalahad sa Tumawag ng dalawang 1.Sino-sino ang tauhan 1.Sino-sino ang tauhan
bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and isinagawang gawain. (2) mag-aaral na sa maikling usapan? sa maikling usapan?
practicing new skills #1. mahusay bumasa at 2.Ano ang kanilang 2.Ano ang kanilang
Talakayin ang mga ipabasa ang usapan na pinag-uuasapan? pinag-uuasapan?
pamantayan sa wastong pinamagatang “Busilak 3.Kailangan pa bang 3.Kailangan pa bang
pagsulat ng ulat/balitang Din ang Puso”. magbawas sa mga magbawas sa mga
nasaksihan. dialoging ginamit? dialoging ginamit?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng 1.Paano ipinaalam ni Pag-usapan nang Pag-usapan nang mabuti
bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & Mang Jose na nais mabuti ang mga ang mga impormasyong
practicing new slills #2) niyang humiling ng impormasyong kailangang tanggalin o
isang bagay kay Mr. kailangang tanggalin o bawasan sa usapan.
Enriquez?Ano ang sinabi bawasan sa usapan.
niya? Bakit kinakailangang
2.Paano ipinaliwanag ni Bakit kinakailangang alisin na ang mga
Mang Jose ang kanyang alisin na ang mga impormasyong ito?
hinihiling? impormasyong ito?
3.Naunawaan ba ito ni
Mr. Enriquez?
4.Pinagbigyan ba ang
kahilingan ni Mang
Jose?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Ano ang saloobin ni
Assesment 3) Mang Jose nang sabihin
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) nito ang kanyang
kahilingan kay Mr.
Enriquez?
Paghambingin ang
saloobin ni Mr. Enriquez
at Mang Jose.
Magkaroon ng maikling
debate tungkol dito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Pag-usapan mo ng iyong
(Finding Practical Applications of concepts and skills in katabi ang pangyayaring
daily living) nasaksihan sa inyong
pamayanan at sumulat ng
isang ulat o balita tungkol
dito.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Ano-ano ang mga dapat Paano mo maibibigay at Paano ang wasto at Paano ang wasto at
Abstractions about the lessons) tandaan sa pagsusulat ng maihahambing ang tamang pagpapaikli at tamang pagpapaikli at
ulat/balita tungkol sa saloobin ng nagsasalita pagbabawas sa paulit- pagbabawas sa paulit-ulit
pangyayaring tungkol sa paksa? ulit o walang o walang kaugnayang
nasaksihan? kaugnayang impormasyon sa isang
impormasyon sa isang diskurso?
diskurso?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Sumulat ng maikling Magbigay at ihambing Sumulat ng isang Sumulat ng isang
ulat/balita tungkol sa mga ang saloobin ng bawat maikling diskursong maikling diskursong
isyung nangyayari sa magsasalita tungkol sa napakinggan sa mga napakinggan sa mga
ating bansa. Pumili mga paksa sa ibaba. nahalal na pinuno ng nahalal na pinuno ng
lamang ng iyong nais na Makipagtalakayan ka sa ating bansa. Iwasan ang ating bansa. Iwasan ang
paksa. iyong kaklase tungkol sa paulit-ulit o walang paulit-ulit o walang
mga paksang nabanggit. kaugnayang kaugnayang
1.Pagsugpo ng impormasyon tungkol impormasyon tungkol sa
pamahalaan laban sa 1.Paano maipakikita ang sa kanyang paksa. kanyang paksa.
droga pagiging isang
2.Proteksyon sa mga Makabayan?
batang naabuso 2.Bakit kailanagang
3.Pagdami ng Iskwater sa matututong tumanaw
Bansa ng utang na loob?
3.Anong nagagawa ng
pagbabasa sa kaalaman
ng isang tao?
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at Sumulat ng isang maikling Magbigay ng sariling Magtala ng mga Magtala ng mga
remediation (Additional activities for application or ulat/balita tungkol sa saloobin tungkol sa patalastas na possible at patalastas na possible at
remediation) pangyayaring nasaksihan paksang “Pag May di-posibleng mangyari. di-posibleng mangyari.
mon a sa inyong Tiyaga, May Nilaga”. Ilahad ito sa klase. Ilahad ito sa klase.
pamayanan.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75% sapagtataya (No.of
learners who earned 75% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work?
No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngak
ingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibaha
gisamgakapwakoguro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with other
teachers?)

You might also like