Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Student Teacher : Norlailah S.

Mutia
School: MSU-Iligan Institute of Technology
Cooperating Teacher : Bernadeth C. Mahusay
School Attended: Ubaldo D. Laya Memorial Central School
Grade Level & Section: Grade IV-Dodiongan
Date & Time: February 11, 2019, 7:30-8:00 AM

Masusing Banghay Edukasyon sa Pagpapakatao IV

I. Layunin:

Napapangalagaan ang mga halaman.

II. Paksang Aralin:


Paksa: Pangangalaga sa mga Halaman
Sanggunian: Curriculum Guide EsP4PD- IVe-g–12 pahina 65 ng 153
Teacher Guide, pahina 192 - 194
Learner Material, pahina 308 - 318
Kagamitan: laptop, educational videos, PPT

III. Pamamaraan:

Mga Gawain ng Guro Mga Gawain ng Mag-aaral


A. Panimulang Gawain

1. Panalangin
-Lahat magsitayo at manalangin tayo. Russel at
Norhamim pangunahan ang panalangin natin
(Tatayo ang lahat )
ngayon.
Russel: Our Father who art in heaven,
hallowed be thy name. Thy kingdom come.
Thy will be done, on earth as it is in heaven.
Give us this day our daily bread; and forgive
us our sins, as we forgive those who sins
against us; and lead us not into temptation, but
deliver us from evil. Amen.

Norhamim: Bismillaah ar-Rahman ar-Raheem


2. Pagbati Al hamdu lillaahi rabbil ‘alameen
- Magandang umaga mga bata! Ar-Rahman ar-Raheem Maaliki yaumid Deen
- Kamusta kayo? Iyyaaka na’abudu wa iyyaaka nasta’een
Ihdinas siraatal mustaqeem
3. Pag-tsek ng atendans Siraatal ladheena an ‘amta’ alaihim
- Mayroon bang lumiban sa klase ngayong Ghairil maghduubi’ alaihim waladaaleen
Aameen
umaga?
- Mabuti naman.
Magandang umaga din po, Binibining Nor!
4. Pagwasto ng takdang-aralin
- May ibinigay bang takdang-aralin noong Mabuti naman po, teacher.
nakaraan? Paki pasa ito sa harapan nang hindi
tumatayo.
Wala po, teacher!
5. Balik-Aral
- Natatandaan niyo pa ba ang huling paksang
ating natalakay?

- Magaling! Paano natin maipapakita ang


pagkalinga sa kanila?
(Ipinasa ang takdang aralin)

- Magaling, mga bata!

B. Pagganyak - Opo, teacher, tungkol po ito sa


pagpapahalaga sa mga endangered species o
- Sa kasalukuyang panahon, ang pagkakaroon ligaw na hayop.
ng luntiang kapaligiran ay tila imahinasyon na
lamang. Naniniwala ka ba sa pahayag na ito?
Bakit? -Dapat ipaalala natin sa ating magulang na ang
dapat bilhin ay mga environment-friendly
goods tulad ng non-toxic cleaners upang
maiwasan ang pagkalason ang mga anyong
- Magaling! Kayo ba ay may malasakit sa mga tubig natin. Dapat iwasan din ang pagbili ng
likha ng Maykapal lalo na sa mga halaman? mga produkto na yari sa balat ng hayop. At
dapat ay ipakita natin ang ating pasasalamat sa
iba’t ibang samahan na sumusuporta sa
C. Presentasyon ng Paksa pagprotekta sa mga endangered animals.

- Ngayong umaga ay babasahin at uunawain


ninyo ang kuwento na makikita sa pahina 308-
310 ng inyong mga libro.

[“Tayo na sa Halamanan,” Kagamitan ng Mag-


aaral p. 308-310]
- Hindi po, Ma’am, dahil hindi pa naman po
huli ang lahat para magkaroon tayo ng luntiang
Sagutin ang sumusunod na mga tanong: kapaligiran.

1. Ano ang ginawa ng magkaibigang Teejay at


Maan sa halamanan? - Opo, Ma’am.

2. Ano-ano ang pangangailangan ng mga


halaman ayon sa magkaibigan?

3. Paano nila ipinakita ang pangangalaga sa


mga halaman?

(Tahimik na magbabasa ang buong klase.)


4. Bilang batang mag-aaral, sa paanong paraan
mo inaalagaan ang mga halaman? Isa-isahin
ang mga gawaing isasakatuparan.
- Nag-usap ang magkaibigan na pumunta sila
sa halamanan.
D. Paglalapat - Ayon sa magkaibigan, kailangan ng mga
halaman na diligan sila araw-araw, at gusto rin
Pangkatang Gawain ng mga halaman ang araw. Kailangan ding
- Ngayon, hahattiin ko sa lima ang klase. linisin ang mga halaman sa pamamagitan ng
- Bawat pangkat ay magpapakita ng isang pag-alis sa mga masasamang uod, damo at
tatlong minutong iskit tungkol sa pangangalaga bato.
ng halaman
- Ang iskit ay isang performans o role playing. - Nilinis ng magkaibigan ang halamanan sa
pamamagitan ng pag-alis sa mga masasamang
uod, damo at bato.
Indibidwal na Gawain

- Isulat sa iyong kuwaderno ang mga paraan sa - Dinidiligan ko sila araw-araw.


pag-aalaga ng mga halaman. Magsulat ng tatlo - Inaalis ko ang mga tuyong dahon at ang mga
hanggang limang pangungusap. bato sa paligid nito.

E. Paglalahat
- Mga bata, ano ang natutunan ninyo sa klase
natin ngayon?

- Tama bang alagaan at kalingain ang mga (matapos mag-ensayo ay ipapakita ng bawat
halaman sa paligid? Bakit? grupo ang kanilang iskit sa loob ng tatlong
minuto)

- Magaling!

(magsusulat ng tahimik ang mga mag-aaral)

- Ang natutunan ko sa klase ay ang tamang


pag-alaga sa mga halaman.

- Opo, Ma’am, dapat ay alagaan din natin ang


mga halaman dahil sila ay likha rin ng
Maykapal bilang regalo para sa atin.
IV. PAGTATAYA
Panuto: Isulat kung TAMA o MALI ang mga pamamaraan sa pangangalaga ng mga halaman.

1. Inaalis ang mga sariwang dahon.


2. Pinapainitan sa araw.
3. Mahabang panahon ng pagdidilig.
4. Nilalagyan ng mga organikong pataba.
5. Inaalis ang mga damo at bato sa paligid ng lumalaking halaman.

V. TAKDANG ARALIN

Magdala ng mga larawan ng mga halamang nais alagaan.

You might also like