COT Semi-Detailed Lesson Plan FIL 10

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Maigsing Banghay Aralin sa Filipino 10

SCHOOL: SOCORRO NATIONAL HIGH SCHOOL GRADE LEVEL: Grade 10 Rizal


NAME: GIRLIE JOI BAMBA C. SANICO QUARTER: Unang Markahan
PETSA: Hulyo 18, 2018

Sa katapusan ng klase ang mga mag-aaral ay inaasahang;

I- Layunin
1. Napapalawak ang kaalaman sa wika at kultura ng bansang France.
2. Nabibigyang kahulugan ang mga mahihirap na salita sa maikling kwento.
3. Nauunawaan ang kahalagahan ng binasang teksto na sumasalamin sa tunay na
buhay.
A. Pamantayang Pangninilalaman:

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang


pampanitikan.

B. Pamantayang sa Pagganap:

Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang kritik


tungkol sa alinmang akdang pampanitikan.

C. Mga Kasanayang Pampagkatuto


Napapatunayang ang mga pangyayari sa akda ay maaaring maganap sa tunay na
buhay.
(F10PB-If-g-67)
II- Nilalaman
Panitikan: Ang Kuwintas ni Guy de Maupassant, pp. 58-64
Values Integration: Matutuong makontento sa mga biyayang binigay ng Dios.
III- Kagamitang Panturo
Aklat, laptop, projector
Sanggunian: Filipino 10, Panitikang Pandaigdig, google.com,
prezi.com/amcpdkdmgvc2/ang-kuwintas-ni-guy-de-maupassant/
IV- Pamamaraan
A. Pagganyak
 Magkakaroon ng isang laro sa klase kung saan magpapakita ng mga
larawan ang guro ng iba’t ibang magagandang tanawin sa ilang kilalang
lugar.
 Magpapakita ng mga halibawang salita at pangungusap ang guro sa mga
mag-aaral sa wikang French, ang wika ng bansang France
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bagong Aralin
Pagkatapos maisakatuparan ng guro ang gawain, sa puntong ito ilalahad na ang
bagong aralin sa pamamagitan ng pag-uugnay nito sa mga nakitang larawan at
nalaman na wika sa naunang gawain.
C. Mga Gawain - Pagtalakay ng Bagong Konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan:
 Talasalitaan
Bago basahin ng mga Mag-aaral ang maikling kwento ay sasagutan muna
nila ang inihandang talasalitaan ng guro upang lubos nilang maunawaan
ang mga salitang ginamit sa kwento.
 Hahayaan ng guro sa pagkakataong ito na basahin ng mga mag-aaral ang
isang maikling kwentong pinamagatang “Ang Kwintas” ni Guy de
Maupassant, mula sa bansang France.
D. Analisis
Pagkatapos basahin ay tatalakayin na sa kalse ang nabasang maikling kwento sa
pamamagitan ng pagsagot sa mga gabay na tanong:
1. Bakit hindi masaya si Matilde sa piling ng kaniyang asawa?
2. Ano ang ginawa ni G. Loisel upang mapapayag ang asawa na dumalo
sa kasayahang idaraos ng kagawaran?
3. Ano-ano ang nais mangyari ni Matilde sa kaniyang buhay? Natupad ba
ang mga ito?
E. Abstraksiyon
4. Kung ikaw si Matilde, ano ang gagawin mo upang matupad ang mga
pangarap mo sa buhay?
5. Sa kasalukuyang panahon, sa iyong paligid ba ay may mga Matilde
kang nakikita? Ilarawan.
6. Anong pag-uugali ng mga pangunahing tauhan ang masasabi mong
tatak ng kanilang kultura? May pagkakatulad ba o pagkakaiba ito sa
ating kultura? Patunayan.

Pagbubuod ng kwento:
Ilalahad ng guro ang kabuuan ng maikling kwento sa pamamagitan ng
pagpapalawak nang makukuhang aral sa maikling kwento na
sumasalamin sa tunay na kulay ng buhay.

F. Pagtataya ng Aralin:
Matapos ang talakayan tungkol sa maikling kwentong “Ang Kwintas” aatasan
ang mga mag-aaral ng guro na gumaawa ng sariling katapusan ng kwento sa
pamamagitan ng “story board” .

Inihanda ni:
GIRLIE JOI BAMBA C. SANICO
Guro

Pinagtibay ni:
DANTE S. DACERA
Punong Guro

You might also like