DLL FILIPINO 03-06-17 Week 7

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Department of Education

Region III
Division of City Schools
North District
DR. CLEMENTE N. DAYRIT SR. ELEMENTARY SCHOOL
Angeles City

(Enclosure to DepEd Order No. 42.s.2016)


Baitang Ikaapat Asignatura: Filipino - IV
GRADE 1 to 12 Guro Sarah D. Ramos Markahan: Ikaapat
DAILY LESSON LOG Sinuri ni:
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Petsa/Oras Marso 06 - 10, 2017 NENITA H. JORQUIA
Principal I
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN 03-06-17 03-07-17 03-08-17 03-09-17 03-10-17
Aralin 19: Day 1 Aralin 19: Day 2 Aralin 19: Day 3 Aralin 19: Day 4 Aralin 19: Day 5

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.


Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.
B. Pamantayan sa Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.
Pagganap Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.
Nakapagbubuod ng binasang teksto.
Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.
Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.
Nakabubuo ng sariling patalatastas.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa F4PN-IVg-9 F4PN-IVh-8.5 F4WG-IVc-g-13.3 F4PS-IVf-g-1
Pagkatuto Naibibigay ang sariling wakas ng Napagsusunod-sunod ang mga Naipahahayag ang sariling Naipahahayag ang sariling Nasusunod ang mga nakalimbag
( Isulat ang code sa napakinggang kuwento pangyayari sa tekstong opinyon o reaksiyon opinyon o reaksiyon sa isang na panuto
bawat kasanayan) napakinggan gamit ang sa isang napakinggang isyu napakinggang isyu.
balangkas Nagagamit ang uri ng
Naibibigay ang sariling wakas ng pangungusap sa pakikipag-debate
napakinggang kuwento tungkol sa isang isyu

Pagbibigay ng sariling wakas ng Pagsusunod-sunod ng mga Paghahayag ng sariling opinyon o Paghahayag ng sariling opinyon o Pagsunod sa panuto
II. NILALAMAN napakinggang kuwento pangyayari sa tekstong reaksiyon reaksiyon sa isang
( Subject Matter) napakinggan gamit ang sa isang napakinggang isyu napakinggang isyu
balangkas Paggamit nang uri ng
Pagbibigay ng sariling wakas ng pangungusap sa pakikipag-
napakinggang kuwento debatetungkol sa isang isyu
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay 295-296 296-297 297- 298 298-299
sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa 183 187-187 187 187
Kagamitang Pang Mag-
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay
Aralin o pasimula sa Paunang pagsusulit Muling pagsusulit Pagtuturong muli ng salita
bagong aralin Maghanda ng sampung salita Pagbabaybay Itanong sa mga mag-aaral ang
mula sa Pagtuturo ng mga salita kahulugan ng
( Drill/Review/ Unlocking
Pasaporte ng mga Salita. Ipagawa ito sa mga salitang mga salitang nililinang sa aralin.
of lilinangin sa linggong ito Ipagamit ang mga ito sa sariling
difficulties) Paghawan ng Balakid pangungusap.
Ipagawa ang gawain sa Tuklasin
Mo A, KM, Balikan
p. 183. Itanong:
Ipagamit ang salitang nilinang Balikan Ano-ano ang natutuhan sa
dito sa Itanong: debateng ginawa ng nagdaang
sariling pangungusap Ano ang sikreto ni Buboy? araw?

B. Paghahabi sa layunin ng Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak


aralin (Motivation) Hayaang magbahagi ang mga Itanong:
mag-aaral ng Ano ang pumapasok sa isip
kanilang karanasan na may kapag naririnig ang salitang
kaugnayan sa teknolohiya?
paggamit ng basket. Tumawag ng ilan upang ipakita
ang natapos na mapa.
Itanong:
Ano ang ibig sabihin ng
teknolohiya?
C. Pag- uugnay ng mga Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Kung Natutuhan
halimbawa sa bagong Ano ang ginagawa ni Buboy sa Sumulat ng tatlong
aralin kaniyang pangungusap na nagpapahayag
( Presentation) basket? ng opinyon at tatlong
pangungusap na
nagsasaad ng katotohanan.
D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Kung Hindi Natutuhan
konsepto at paglalahad Basahin ang pamagat ng Pangkatin ang klase. Ipaskil sa pisara angbtanong na Ipaskil muli ang tanong na Isulat ang O kung opinyon at K
ng bagong kasanayan No kuwento. Iguhit ang mga kakaibang ito: ibinigay nang nagdaang kung
Si Buboy at ang Kaniyang Basket imbensiyon ni Mga bagong imbesyon, araw. katotohanan.
I (Modeling)
Itanong: Buboy sa basket ng kaniyang nakatutulong o nakakasama ba? Bigyan ang mga mag-aaral ng 1. Nakabangong muli ang lahat
Ano kayang nangyari kay Buboy Nanay ayon Hayaang magbahagi ang mga tatlong kard. ng naging biktima
sa kuwento? sa pagkasunod-sunod nito sa mag-aaral ng Sabihin: ng bagyong Yolanda.
Basahin ng malakas ang napakinggang kanilang sagot. Pag-isipan ang sagot sa ating 2. Nasukat ang katatagan ng
kuwentong inihanda. kuwento. Itanong: tanong. mga Pilipino
Ihanda ang pagsasalaysay muli Ano ang dapat tandaan sa Kung may nais kang sabihin na nang dumating ang bagyong
Si Buboy at ang Basket ng pagbibigay ng reaksiyon o Yolanda.
Balikan ang tanong na ibinigay napakinggang kuwento sa opinyon tungkol sa isang isyu? tanong, itaas ang kamay. Sabihin 3. Pinakamalakas ang bagyong
bago tulong ng mga Paano mo ipakikita ang ang tanong Yolanda sa
basahin ang kuwento. larawang iginuhit. paggalang sa opinyon o reaksiyon sa isyu. Kung tanong lahat ng bagyong dumaan sa
Ipabasa muli ang hula ng mga ng ibang kamag-aral na taliwas ang sinabi, ating bansa.
mag-aaral. sa sariling ibigay sa guro ang kard na may 4. Malawak ang naging epekto
Itanong: opinyon? sulat na tanong ng bagyong
Tama ba ang hula ninyo? at reaksiyon kung reaksiyon Yolanda.
Sino si Buboy? naman ang ibinigay. 5. Hindi pinatawad ng bagyong
Ano ang kaniyang sikreto? Kung wala ka nang hawak na Yolanda
Ano-ano ang gamit ng basket ni kard, ibig maging mayaman man o
Nanay? sabihin, wala ka ng pagkakataon mahirap at bata
Ano ang masasabi mo sa na makapagbigay man o matanda sa kaniyang
batang si Buboy? ng tanong o reaksiyon. pananalanta.
Masasabi mo bang isa siyang Kung talagang hindi maiiwasan,
imbentor? at may tanong
Bakit? o reaksiyon, itaas ang kamay,
Bakit kaya sinabing palpak na ibigay sa guro
taguan ang ang blankong kard at sabihin ang
basket paminsan-minsan? naisin mo.
Ano kaya ang sumunod na
nangyari kay Pagtalakayan na ang sagot ng mga
Buboy? mag-aaral
sa tanong na ibinigay.
E. Pagtatalakay ng bagong Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo
konsepto at paglalahad Pangkatin ang klase.
ng bagong kasanayan Ipagawa ang Pagyamanin Natin
No. 2. Gawin Ninyo
( Guided Practice) A, KM, p. 185.
Matapos ang inilaang oras,
isagawa na ang
pagde-debate sa klase.
F.Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Basahin ang isang kuwento sa Bigyan ng marka ang ginawang
Assessment ) mga magaaral. paglahok sa
( Independent Practice ) Ipagawa ang organizer na talakayan.
makikita sa Ipagawa ang Pagyamanin Natin
Pagyamanin Natin Gawin Mo A, Gawin Mo B,
KM, p. 187. KM, p. 187.
Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso
G. Paglalapat ng aralin sa Itanong: Ipagawa ang Isapuso Mo, KM, p.
pang araw araw na Katulad ka rin ba ni Buboy? 188
buhay Ipaliwanag ang sagot.
( Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat Pagtatapos
( Generalization) Kung magiging imbentor ka,
ano ang nais mong
gawain? Bakit nais mo itong
gawain?
I. Pagtataya ng Aralin Pagtatapos Subukin Natin Subukin Natin

J. Karagdagang gawain para sa Gawaing Pantahanan


takdang aralin Gumawa ng mga talaan ng mga
( Assignment) bagong imbensiyon
at ang imbentor nito. Isulat din
kung ano ang
gamit ng bawat imbensiyon na
isinulat.
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng
mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan
sulusyunan sa tulong
ang aking punong guro
at supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like