Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Paaralan Pampanga High School Baitang/Antas 10

DAILY LESSON LOG Guro Melanie Soledad C. Yap Asignatura FILIPINO


Petsa/Oras Markahan IKALAWANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 1. Nailalahad ang kultura 1. Nagagamit ng wasto ang
ng lugar na pinagmulan ng pokus ng pandiwa
1. Nailalahad ang kultura ng
kuwentong-bayan sa (pinaglalaaanan at kagamitan)
lugar na pinagmulan ng
napakinggang usapan ng 1. Naibabahagi ang sariling sa pagsulat ng sariling
kuwentong-bayan sa
1. Nagagamit ang mga tauhan damdamin at saloobin sa isang damdamin at saloobin tungkol
napakinggang usapan ng mga
2. Naihahambing ang pangkatang talakayan ang sa sariling kultura kung
kasanayan at kakayahan tauhan
kultura ng bansang sariling kultura kung ihahahambing sa kultura ng
sa malinaw at mabisang 2. Naihahambing ang kultura
pinagmulan ng akda sa ihahahambing sa kultura ng ibang bansa
pagbigkas ng tula ng bansang pinagmulan ng
alinmang bansa sa daigdig ibang bansa batay sa nabasang 2. Naisusulat nang wasto ang
akda sa alinmang bansa sa
3. Naipaliliwanag ang dula ang sariling damdamin at
daigdig
kahulugan ng salita batay saloobin tungkol sa sariling
sa pinagmulan nito kultura kung ihahahambing sa
(epitimolohiya) kultura ng ibang bansa
1. PAMANTAYANG Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng mga bansang kanluranin
PANGNILALAMAN

2. PAMANTAYANG
PAGGANAP
Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa hatirang pangmadla (social media)
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nagagamit ang 1. Nailalahad ang kultura 1. Nailalahad ang kultura ng 1. Naibabahagi ang sariling 2. Naipaliliwanag ang katangian
kasanayan at kakayahan ng lugar na pinagmulan ng lugar na pinagmulan ng damdamin at saloobin sa isang ng mga tao sa bansang
kuwentong-bayan sa kuwentong-bayan sa pangkatang talakayan ang pinagmulan ng kuwentong-
sa malinaw at mabisang
napakinggang usapan ng napakinggang usapan ng mga sariling kultura kung bayan batay sa napanood na
pagbigkas ng tula ihahahambing sa kultura ng
F10PS-IIc-d-72 mga tauhan tauhan bahagi nito F10WG-IIa-b-67
ibang bansa batay sa nabasang
F10PN-IIa-b-72 F10PN-IIa-b-72 2. Naisusulat nang wasto ang
dula F10PS-IIa-b-74
2. Naihahambing ang 2. Naihahambing ang kultura ang sariling damdamin at
kultura ng bansang ng bansang pinagmulan ng saloobin tungkol sa sariling
pinagmulan ng akda sa akda sa alinmang bansa sa kultura kung ihahahambing sa
alinmang bansa sa daigdig daigdig kultura ng ibang bansa F10PU-
F10PB-IIa-b-75 F10PB-IIa-b-75 IIa-b-74
3. Naipaliliwanag ang
kahulugan ng salita batay
sa pinagmulan nito
(epitimolohiya)F10PT-IIa-
b-72
II.NILALAMAN Dula: Romeo and Juliet ni Moses, Moses ni Rogelio Sicat Gramatika: Wastong Gamit ng
William Shakespeare Pokus sa Pinaglalaanan at
Tula: Performance Dula
Kagamitan sa Pagsulat ng
Sariling Damdamin at Saloobin
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan
1. Mga pahina sa Gabay ng pp.75 pp.77-78 pp.78-80 pp.80 pp.81
Guro

2. Mga pahina sa pp.199-200 pp. 201-211 pp.212-213 pp.213-214


Kagamitang pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources.
A. Iba pang Tisa at Pisara PowerPoint Presentation, Biswal aids, Tisa at Pisara PowerPoint Presentation, Tisa PowerPoint Presentation, Tisa
Kagamitang Panturo Tisa at Pisara at Pisara at Pisara
III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Anong aralin ang Palawakin Mo Anong aralin ang tinalakay Anong aralin ang
aralin at/o pagsisimula ng tinalakay noong Pumili ng kapareha at magpakita kahapon? tinalakay kahapon?
bagong aralin. ng isang maiksing dula-dulaan
biyernes? upang mailarawan ang tungkol sa
alinman sa sumusunod na
pahayag.
Love at first sight
B. Paghahabi sa layunin ng Natutukoy ang kasaysayan Nailalahad ang kultura ng Nagagamit ng wasto ang pokus
aralin. ng panitikan sa bansang lugar na pinagmulan ng ng pandiwa (pinaglalaaanan at
Naibabahagi ang sariling
England. kuwentong-bayan sa kagamitan) sa pagsulat ng
Nagagamit ang damdamin at saloobin sa isang
Naibibigay ang kahulugan napakinggang o napanood na sariling damdamin at saloobin
pangkatang talakayan ang
kasanayan at kakayahan ng dula at ang mga usapan ng mga tauhan (Video tungkol sa sariling kultura kung
sariling kultura kung
sa malinaw at mabisang element nito. Clip) ihahahambing sa kultura ng
ihahahambing sa kultura ng
pagbigkas ng tula “Kung Bakit Umuulan” ibang bansa
ibang bansa batay sa nabasang
Tanong: Sa napanood na Naisusulat nang wasto ang ang
dula
Kwentong Bayan, anong sariling damdamin at saloobin
kaugaliang Pilipino ang tungkol sa sariling kultura kung
sumasalalim dito at anong ihahahambing sa kultura ng
tema mayroon sa kwento? ibang bansa

Naihahambing ang kultura ng


bansang pinagmulan ng akda
sa alinmang bansa sa daigdig
Panood ng Video Clip-
Kultura ng Roma at Pilipinas

C. Pag-uugnay ng mga Magpanood ng isang Tayo na’t Magkuwentuhan Ilarawan ang larawan sa
halimbawa sa bagong maikling presentasyon ng ibaba: Anong trahedya sa
aralin. Reader’s Theater. Magsalaysay ng kuwentong Anong kaisipan ang nakikita buhay ang inyong narasan na?
nabasa, napanood, narinig, mo sa larawan? Ibahagi ito sa klase.
at nasaksihan na
humantong sa trahedya
ang wakas.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa input Magbigay ng impormasyon Pagtalakay kay William Babasahin ang buod ng dulang Talakayin ang dalawang uri ng
konsepto at paglalahad ng tungkol sa sabayang tungkol sa bansang England Shakespeare “Moses, moses” Pokus ng Pandiwa:
bagong kasanayan #1 Pagbigkas (Reader’s batay sa sumusunod na Panonood ng Biograpiya ni Pinaglalaanan at Kagamitan.
Theater) aspekto. William shake Spear
-Turismo Sa Pamamagitan ng Readers
-Relihiyon Teater
-Panitikan/Literatura Pangkatang Gawain: Gawin ang Pagsasanay 1
-Kaligirang Kasaysayan Pangkat 1 - Tagpo 1-2
-Kultura/Tradisyon Pangkat 2 - Tagpo 3-4
Pangkat 3 - Tagpo 5-6
Pangkat 4 - Tagpo 7-8
Pangkat 5 - Tagpo 9-11

E. Pagtalakay ng bagong Hatiin sa 6 na pangkat ang Talakayin ang tungkol sa Pangkatang Gawain:
konsepto at paglalahad ng klase upang magtanghal dula at ang mga elemento Gawain 5: Paglinang ng Gawin ang Pagsasanay 2
bagong kasanayan #2. ng kanilang ginawang nito. Talasalitaan Ibahagi ang sariling damdamin
sabayang pagbigkas at saloobin sa isang pangkatang
“Reader’s Theater” talakayan ang sariling kultura
kung ihahahambing sa kultura
Pamantayan: ng ibang bansa batay sa
Pagpapalutang sa diwa ng nabasang dula.
tula- 1-10 pts.
Kalidad, Indayog, at Pagbibigay-puna ang mga
Kaisahan ng tinig sa katangian ng teksto kung bakit
pagbigkas– 1-10 pts. ito nahahanay sa trahedya.
Makabuluhang galaw sa
tanghalan– 1-10 pts.
Kasuotan, Props, at
Musika– 1-10 pts
Dating sa Madla– 1-10 pts.
Kabuuan – 1-50 pts.
F. Paglinang sa Kabihasaan Paano nakakatulong ang Malayang pagtalakay sa Pasagutan ang gabay na mga Paano nakatutulong ang
(Tungo sa Formative dula sa paglalarawan ng nilalaman ng dula sa tanong kaugnay ng binasang paggamit ng Pokus sa
stage) tradisyon at kultura ng pagsagot sa Mga Gabay na teksto. Pinaglalaanan at Pokus sa
isang bansa? Tanong sa Gawain 6. Kagamitan sa pagsulat ng
sariling damdamin at saloobin?
G. Paglalapat ng aralin sa Paano nakatutulong ang Anong kahalagan sa buhay Paano nakatutulong ang Paano nakatutulong ang Anong kahalagan sa buhay ang
pang-araw-araw na buhay. sabayang pagbigkas sa ang naibibigay ng dula sa nilalaman ng dula sa pang- “Moses, Moses” sa pang-araw- naibibigay ng pokus ng pandiwa
pang-araw-araw na pang-araw-araw? araw-araw na buhay? araw na buhay? sa pang-araw-araw?
buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang sabayang Anong mayroon sa Bakit mahalaga sa buhay ng Tungkol saan ang dulang Ano ang pandiwa?
pagbikas/reader’s kasaysayan ng England? bawat tao ang salitang PAG- “Moses, Moses”? Ano ang 2 uri ng pokus ng
theatre? Ano ang isang dula? IBIG? pandiwa?
Ano-ano ang mga elemento
ng dula?
I. Pagtataya ng Aralin Performance: Sabayang
Pagbigkas
Panuto: Sumulat ng isang
Pamantayan: hugot lines tungkol sa pag-
Pagpapalutang sa diwa ng ibig. (10pts)
tula- 1-10 pts.
Kalidad, Indayog, at HALIMBAWA:
Kaisahan ng tinig sa
pagbigkas– 1-10 pts.
Makabuluhang galaw sa
tanghalan– 1-10 pts.
Kasuotan, Props, at
Musika– 1-10 pts
Dating sa Madla– 1-10 pts.
Kabuuan – 1-50 pts.
J. Karagdagang Gawain para Ibahagi ang dulang tinalakay Ibahagi ang dulang tinalakay sa
sa takdang-aralin at sa mga kaibigan o miyembro mga kaibigan o miyembro ng
remediation ng pamilya at hingan sila ng pamilya.
reaksyon at isulat ito sa isang
buong papel
(3 tao)
IV.Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba nag
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
namagpapatuloy sa
remedial?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Ginawa ni: Melanie Soledad C. Yap Iniwasto ni: Rio B. Aldana


Master Teacher 1 Head Teacher IV

KOMENTO/MUNGKAHI:

You might also like