Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Paaralan STA. ROSA ELEMENTARY.

SCHOOL Baitang/ Antas 4


DAILY LESSON LOG Guro MARIBEL A. LOPEZ Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras SEPTEMBER 2-6 2019 Markahan IKALAWANG MARKAHAN WEEK 4
Tala ng Pagtuturo)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IKAWALONG LINGGO
SEPTEMBER 3, 2019 SEPTEMBER 4, 2019 SEPTEMBER 5, 2019 SEPTEMBER 6, 2019 SEPTEMBER 7, 2018
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa nahindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Nakapagbabahagi ng sariling karanasan o makabuluhang
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
Pagkatuto pangyayaring nagpapakita ng pang-unawa sa
 Pagpili ngmga salitang di-nakakasakit ng damdamin sa pagbibiro.
Isulat ang code ng bawat kalagayan/pangangailangan ng kapuwa
EsP4P-IIa-c-18 Esp4p-IId--19
kasanayan
II. NILALAMAN Aralin 3: Mga Biro Ko,Iniingatan Ko Aralin 4 : Damdamin Mo, Nauunawaan Ko
Pagdama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy ),
Kabutihan (Kindness)
III. KAGAMITANG PANTURO sulatang papel, bond paper, laptop, kuwaderno,larawan
A. Sanggunian Isapuso Natin Isabuhay Natin Subukin Natin Alamin Natin Isagawa Natin
1. Mga Pahina sa Gabay ng 58-62 p.62 p.62 TG. pp.63-64 TG. pp. 64-65
Guro
2. Mga Pahina sa 98-106 98-106 98-106 107-108 109-111
Kagamitang ng Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk kwaderno,kartolina,
larawan
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Nakakatulong ba ang Sa pagbibiro tayo ay Balikan ang pinag-aralan Magbigay halimbawa ng Magkuwento ng iba pang
pagbibiro? nakakasakit sa kapuwa,ano mula Martes hanggang- mga birong narinig o karanasan na nagawa o
ang dapat ang nating Biyernes napanood na maaaring naipakita mo ang pag-
isaisipkung magbibigay man nakakasakit o unawa at paggawa ng
tayo ng biro? nakapagpapasaya sa kabutihan sa kapuwa.
kapuwa.
B. Pagganyak Tumawag ng bata na Ano ang ipinagdiriwang Lahat ba ng biro ay Mag-flash ng video clips o Ipakita ang mga larawan
magbigay ng kaniyang natin tuwing buwanng nakakatuwa para sa taong mga larawang nagpapakita sa Gawain ng “ISAGAWA
biro pick-up lines at Agosto? binibiro natin? ng pagdamay sa mga NATIN”.
suriin kung ito ay nalulungkot. Ipabasa ang mga
nakatuwa o mapanglait. Bakit natin Ipinagdiriwang Ano ang dapat nating isipin sitwasyong ipinapakita sa
ito? sa pagbibiro? Hal. Namatayan ng mahal mga larawan.
sa buhay, naiwan ng
Mahalaga ba sa atin ang
magulang o nag-iisa.
pagkakaroon ng sarilin
wika?
Hingin ang reaksiyon ng
mag-aaral sa mga
ipinakitang larawan o video
clips.

C. Paglalahad Ipabasa ang sitwasyon sa Nakapanood na ba kayo ng Hindi masama ang pagbibiro
LM.p.102 isang pagtatanghal? lalo na kung ang ating biro
ay nakakatulong o
Sabihin na sila ay nakapagpapasaya.
magkaroon ng pagtatanghal
bilang pagdiriwang ng
buwan ng wika at ito ay
“Kuwelang Bulilit”.
D. Pagtatalakay Pag-usapan ang Anti- Pagpapaliwanag ng mga Magbigay ng mga Basahin ang kuwento sa Ano ang pagkakatulad ng
Bullying pamantayan sa halimbawa ng birong “ Alamin Natin, ANg mga sitwasyon na ating
pagtatanghal. nakakatuwa at nakakasakit KUWENTO NI MINA” sa binasa ngayon sa kuwento
ng damdamin. LM, pp.107-108. tungkol kay Mina at Lydia?
Suriin ang pamantayan sa
LM.p.62.
E. Panlinang na Gawain Ano ang iyong Gumawa ng sariling biro o Ano ang dapat mong gawin Ano ang katangian nina Paano mo maipapakita
nararamdaman kapag joke at pick-up lines. kung binibiro ka ng iyong Lydia at Mina? ang iyong pag-unawa o
nakakarinig ka ng kaklase na ikaw ang kabutihan sa kapuwa sa
masasakit na salita? pinakamahina sa klase? Magbigay ng mga sitwasyon A at B sa
katangian ng dalawang Gawain I?
Ano ang dapat mong tauhan at gabayan upang
gawin? mapaghambing ito.
Ipaliwanag ang ibig sabihin
ng Empathy at Kindness.

F. Paglalapat Bilang mag-aarala ano Iparinig ang mga ginawang Sa palagay ninyo may Sino sa kanila ang Ano ang maari mong
ang dapat mong gawin biro o mga pick-up lines masama bang naidudulot nagpakita ng pag-unawa sa gawin kung nakakita ka ng
upang maiwasan ang para sa pagtatanghal. ang biro? damdamin ng kapuwa? mga batang namumulot ng
pangbubullly? basura o batang pilay na
pinatid ng isa ring bata?

Ipabasa ang kanilang mga


sagot at ipaliwanag ng mas
malalim upang lubos na
maunawan ang ibig
sabihin ng Empathy at
Kindness.
G. Paglalahat ng Aralin Ipabasa ang Dapat Ipabasa ang Dapat Tandaan Ipabasa ang Dapat Tandaan Magbahagi ng karanasan Gumuhit ng dalawang
Tandaan sa LM.pp.104 sa LM. pp.92-93. sa LM. pp.92-93. tulad ng kay Mina at puso sa kuwaderno.Sa
ibahagi sa klase. unang puso , isulat kung
ano ang iyong
nararamdaman tungkol sa
larawan A,B,C at D.Sa
ikalawang puso, isulat
kung pno mo ipapakita ang
iyong pagdamay?
H. Pagtataya ng Aralin Isulat ang tama sa mga Gumawa ng limang biro o Sagutin ang SUBUKIN Isaisip: Anong pagpapahalaga ang
tamang Gawain at mali joke. NATIN, LM. pp.105-106. Ang pagdamay sa kapuwa naipapakita sa pagtulong
kung masamang Gawain. ay isang gawaing sa kapuwa?
1.Asarin ang kaklase na kinalulugdan ng Diyos.Ang
may kapansanan. magagandang karanasan sa (Ang pagtulong sa kapuwa
2.Sa pagbibiro ay pagtulong na naibabahagi ay hindi dapat itong isang
kailangang hindi sa iba ay maaring plano, mas mabuti kung
nakakasakit sa kapuwa kapulutan ng magandang ito ay totohanang
tao. halimbawa ng ibang mga gagawin).
kabataan.
I.Takdang -aralin Magsaliksik ng mga jokes o Isagawa ang Isulat sa papel ang Sagutin ang Gawain 2 sa
biro sa internet. pagpapahalagang karanasan mong katulad LM, p. 111.
natutunan. kay Mina.
Basahin sa buong klase.
V. MGA TALA Magkuwento ng iba pang Gumawa ng isang
karanasan na nagawa o panalangin tungkol sa
naipakita mo ang pag- pagtulong sa mga taong
unawa at paggawa ng naghihirap sa buhay.
kabutihan sa kapuwa.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

CHECKED BY:

You might also like