My New DLL in EPP 5 2016 Q2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 15

DAILY LESSON LOG

Baitang Grade 5-TOPAZ Asignatura: EPP 5


Pang-araw-araw na Tala sa Guro GERALDINE R. CORTEZ Markahan: IKALAWA
Pagtuturo Sinuri ni: WILMA C. PENIC
Petsa/Oras Agosto 22-26,2016/8:15-9:15 Principal I
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN 1.

A. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakayangpakinabangsap Naisa-isa ang pakinabang sa Naisasagawa ang survey Naisasagawa ang survey Nasasagot ang mga tanong
( Isulat ang code sa bawat agtatanimnghalamanggulaysas pagtatanim ng halamang gulay upang malaman ang mga upang malaman ang mga nang wasto
kasanayan) sa pamilya at pamayanan Nakasasagot nang tapat
arili. EPP5AG-Oa-1 halamang gulay na maaring halamang gulay na maaring
EPP5AG-Oa-1 Nakasusunod sa panuto
itanim ayon sa lugar at itanim ayon sa lugar at
panahon. EPP5AG-OA-2 panahon. EPP5AG-OA-2
II. NILALAMAN PAGTATANIM NG HALAMANG PAKINABANG SA SURVEY UPANG MALAMAN SURVEY UPANG MALAMAN LINGGUHANG
( Subject Matter) GULAY PAGTATANIM NG ANG MGA HALAMANG ANG MGA HALAMANG PAGSUSULIT
HALAMANG GULAY SA GULAY NA MAARING GULAY NA MAARING ITANIM
PAMILYA AT PAMAYANAN ITANIM AYON SA LUGAR AT AYON SA LUGAR AT
PANAHON (PLANTING PANAHON (PLANTING
CALENDAR) CALENDAR)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan Original na halamang Larawan ng pagtatanim ng Tsart, Tunay na bagay, taong Tsart, Tunay na bagay, taong Test Questions
gulay,Nagtatanim o halamang gulay sanggunian sanggunian
naghahalaman
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Ano-ano Ano-ano ang pakinabang sa Ipasagot sa mga mag-aaral Ipasagot sa mga mag-aaral A.Pagsasaalang-alang sa
Aralin o pasimula sa bagong angmgahalamanggulaynapinag pagtatanim ng halamang gulay ang sumusunod na ang sumusunod na mga pamantayan
aralin kukunan at B.pagbasa sa mga panuto
sa pamilya at pamayanan. katanungan. katanungan.
( Drill/Review/ Unlocking of nakapagdudulotngmasustansy C. Pagsagot sa mga tanong
Difficulties) angpagkainsasarili D.Naisagawa ba ninyo nang
DAILY LESSON LOG
maayos ang mga nailahad
na pamantayan
E.Pagwawasto sa mga
papel.
A. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan Paggamit ng tunay na bagay o Pag-aral ang tsart, Tunay na Pag-aral ang tsart, Tunay na
(Motivation) nagtatanim o halamang gulay. halamang gulay Bagay, Taong sanggunian Bagay, Taong sanggunian
-
B. Pag- uugnay ng mga halimbawa Paano natin malalaman ang 1. Bago mag umpisa ang klase sa Paglalakbay: Pamamasyal sa Paglalakbay: Pamamasyal sa
sa bagong aralin masustansyang halamang agrikultura atasanang mag- modelong halaman sa modelong halaman sa
( Presentation) gulay na ating kinakain sa aaral na mag survey sa pamayanan (Green House) pamayanan (Green House)
araw-araw. pamayanan
C. Pagtatalakay ng bagong Ipangkat kung anong uri ng Ipangkat at gabayan ang mga Sagutin ang mga sumusunod Sagutin ang mga sumusunod
konsepto at paglalahad ng sustansya mayroon ang mga mag-aaral pag-usapan ang na katanungan na katanungan
bagong kasanayan No I nasabing gulay batay sa kapakinabangan ng
(Modeling) pagtatanim ng halaman sa
larawan.
pamilya at pamayanan
D. Pagtatalakay ng bagong 1.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
E. Paglilinang sa Kabihasan 1.
(Tungo sa Formative
Assessment )
( Independent Practice )
F. Paglalapat ng aralin sa pang
araw araw na buhay
( Application/Valuing)
Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang kabutihang dulot Paano nakatutulong sa Magpakita ng lugar na ibat- Magpakita ng lugar na ibat-
( Generalization) ng halamang gulay o pamilya at pamayanan ang ibang klase ng lupang ibang klase ng lupang taniman
sustanyang ating makukuha na pagtatanim ng halamang gulay taniman
makapagbibigay ng wastong
nutrisyon sa ating sarili.
Pagtataya ng Aralin Ipasagot sa mag-aaral ang mga Tingnansa L.M. pahina------ Piliin at itala sa bawat Piliin at itala sa bawat patlang
sumusunod: patlang ang titik ng mga ang titik ng mga halamang
Tingnansa L.M. Pahina. halamang napagkukunan ng napagkukunan ng mga
mga sustansyang kailangan sustansyang kailangan na ayin
DAILY LESSON LOG
na ayin sa lugar at panahon sa lugar at panahon
Karagdagang gawain para sa Magbigay ng halimbawa ng Magbigay ng isang suhestyon Magbigay ng paliwanag o Magbigay ng paliwanag o
takdang aralin ibat ibang uri ng trabaho sa kung papaano mapapalago opinion sa sumusunod: opinion sa sumusunod:
( Assignment) halamang gulay na ang halamang gulay sa
makapagbibigay ng pakinabang pamilya at pamayanan.
o benipisyo sa ating pamilya at2.
pamayanan
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa tulong
ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
DAILY LESSON LOG
Baitang Grade 5-TOPAZ Asignatura: EPP 5
Pang-araw-araw na Tala sa Guro GERALDINE R. CORTEZ Markahan: IKALAWA
Pagtuturo Sinuri ni: WILMA C. PENIC
Petsa/Oras Agosto 29-Setyembre 2,2016/8:15-9:15 Principal I
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN 3.

A. Mga Kasanayan sa Pagkatuto HOLIDAY Naisasagawa ang survey Nakapipili ng halamang gulay Natatalakay ang iba’t-ibang Nasasagot ang mga tanong
( Isulat ang code sa bawat NATIONAL HEROES DAY upang malaman ang mga na itatanim kagamitan sa paghahalaman sa nang wasto
kasanayan) EPP5AG-Ob-3 paggawa ng planong plot o Nakasasagot nang tapat
halamang gulay na maaring
taniman Nakasusunod sa panuto
itanim at gusting ng mamimili
EPP5AG-Ob-3
na maaring pagkakitaan
EPP5AG-OA-2
II. NILALAMAN HALAMANG GULAY NA Pagtatanim ng Halamang Gulay Paggawang Plano ng Plot o LINGGUHANG
( Subject Matter) MAPAGKAKAKITAAN AT taniman PAGSUSULIT
GUSTO NG MAMIMILI
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 111 at 119
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, pentel pen, Test Questions
manila paper
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Magbigay ng paborito ninyong Anu-ano ang dapat nating 1. Anu-ano ang kasangkapang A.Pagsasaalang-alang sa
Aralin o pasimula sa bagong gulay na nais ninyong kainin isaalang-alang sa pagpili ng kailangan sa paghahanda ng mga pamantayan
aralin halamang ating itatanim? lupang taniman? Saan ginagamit B.pagbasa sa mga panuto
( Drill/Review/ Unlocking of ang bawat isa? C. Pagsagot sa mga tanong
Difficulties) D.Naisagawa ba ninyo nang
maayos ang mga nailahad
na pamantayan
E.Pagwawasto sa mga
papel.
DAILY LESSON LOG
B. Paghahabi sa layunin ng Ihanda ang mga salita gaya ng Anu-anong uring halaman ang Pagpapakita ng larawan ng
aralin ibat-ibang gulay na nakikita nyo sa inyong kamang taniman at mga
(Motivation) bakuran? kagamitan sa paghahalaman.
mapagkakakitaan. Ipaghayag
kung bakit gusto o di-gusto
ang nasabing gulay
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa 2. Muling magpagawa ng Pagtatalakay sa iba’t-ibang Sa araw na ito, ating aalamin ang
sa bagong aralin pangkatang survey sa mga uring halamang gulay iba’t-ibang kagamitan sa
( Presentation) paghahalaman sa paggawa ng
mag-aaral upang malaman planong plot o taniman
nila ang maramihang
pagtatanim ng ibat-ibang
gulay na mapagkakakitaan at
gayon din sa pamilihan bayan
D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin sa klase ang mga 1. Anu-ano ang iba’t-ibang uri ng Anu- ano ang mga kagamitan sa
konsepto at paglalahad ng nakalap na kaalam ng bawat halamang gulay at anong uri ng paghahalaman?
bagong kasanayan No I pangkat. bitamina ang tinatagalay nito?
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong 2.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan 2.
(Tungo sa Formative
Assessment )
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Bakit kailangang gumawa ng
araw araw na buhay planong kamang taniman?
( Application/Valuing)
Paglalahat ng Aralin Ang Bagong Kalakaran sa Sapalagay ninyo, mahalaga ba Anu- ano ang mga kagamitan sa
( Generalization) pagtatanim ng halamang gulay ang pagpili ng mga halamang paggawa ng kamang taniman?
ay malawak na taniman upang ating itatanim? Bakit? Anu-ano ang mga paraan sa
paggawa ng planong plot o
makapag-ani ng marami at
taniman?
madala sa pamilihann ng
maramihan upang sa ganoon
ay bulto at malaking halaga
Pagtataya ng Aralin Isulat kung tama o mali ang Basahin ang mga sumusunod Basahing mabuti ang mga
DAILY LESSON LOG
isinasaad ng pangungusap na sitwasyon at isulat sa sumusunod na pangungusap
Tignan sa L.M Gawin Natin A sagutang papel ang titik ng .Isulat sa patlang ang titikng
wastong sagot.Sagutin ang tamang sagot
pahina _____.
GAWIN NATIN
Karagdagang gawain para sa 4. Magpadala sa mga bat ng ibat- Magtala ng tatlong halamang Gumawa ng isang lalagyan ng
takdang aralin ibang klase ng halamang gulay gulay na mayaman sa mga kasangkapan o toolbox.
( Assignment) o buto. sumusunod;
A. karbohaydrato
B. Protina
C. Bitamina
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa tulong
ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
DAILY LESSON LOG

Baitang Grade 5-TOPAZ Asignatura: EPP 5


Pang-araw-araw na Tala sa Guro GERALDINE R. CORTEZ Markahan: IKALAWA
Pagtuturo Sinuri ni: WILMA C. PENIC
Petsa/Oras Setyembre 5-9,2016/8:15-9:15 Principal I
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN 5.
A. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang paraan ng Naiisa-isa ang paraan ng Natatalakay ang Naipamamalas ang pang- Nasasagot ang mga tanong
( Isulat ang code sa bawat paghahanda ng plot o taniman paghahanda ng plot o taniman kahalagahan at unawa sa panimulang nang wasto
kasanayan) sa paraang bio- intensive sa paraang bio- intensive pamamaraan sa paggawa ng kaalaman at kasanayan sa Nakasasagot nang tapat
gardening. EPP5AG-Ob-3 gardening. EPP5AG-Ob-3 abonong organiko gamit ang pagtatanim ng gulay at Nakasusunod sa panuto
basket composting. maitutulong nito sa pag-unlad
EPP5 AG- 0b4 ng pamumuhay
AG5 OC-5 1.5,1.5.1
II. NILALAMAN Paghahandang plot o taniman Paghahandang plot o taniman Paggawa ng abonong Naisasagawa ang LINGGUHANG
( Subject Matter) sa paraang bio-intensive sa paraang bio-intensive organiko masistemang pangangalaga ng PAGSUSULIT
gardening gardening tanim na mga gulay
Pagdidilig
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 16 16
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart ng apat na opsiyon sa Tsart ng apat na opsiyon sa Tsart manila paper pentel larawan,tunay na bagay Test Questions
paghahanda ng kamang paghahanda ng kamang pen
taniman taniman
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Ipagawa sa mga bata ang Ipagawa sa mga bata ang Ano –ano ang mga A.Pagsasaalang-alang sa
Aralin o pasimula sa bagong sumusunod sumusunod katangian na dapat taglayin mga pamantayan
aralin B.pagbasa sa mga panuto
ng lupang pagtataniman?
DAILY LESSON LOG
( Drill/Review/ Unlocking of C. Pagsagot sa mga tanong
Difficulties) D.Naisagawa ba ninyo nang
maayos ang mga nailahad
na pamantayan
E.Pagwawasto sa mga
papel.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin - Sa ating tahanan ay may Isang gawaing game tungkol
(Motivation) mga basurang nabubulok sa ibat-ibang uri ng halamang
tulad ng mga balat ng gulay gulay
at prutas. Ano ang maaari
nating gawin sa mga
basurang nabubulok upang
lubos na mapakinabangan
C. Pag- uugnay ng mga Anu-ano ang makabagong Anu-ano ang makabagong Paano tayo makagagawa ng Pagpapakita ng dalawang
halimbawa sa bagong aralin pamamaraan sa paghahand pamamaraan sa paghahand Organikong abono? larawan ng mga halaman
( Presentation) ang kamang taniman? ang kamang taniman?
D. Pagtatalakay ng bagong Paglalahad at pagtatalakayan Paglalahad at pagtatalakayan
konsepto at paglalahad ng ng mga pamamaraan sa tatlong ng mga pamamaraan sa
bagong kasanayan No I opsiyon ng paghahanda ng tatlong opsiyon ng
(Modeling)
kamang taniman para sa bio paghahanda ng kamang
intensive gardening taniman para sa bio intensive
gardening
E. Pagtatalakay ng bagong 3. 4.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan 3. 4.
(Tungo sa Formative Assessment )
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Bakit kailangan nating alamin Bakit kailangan nating alamin Sa pagaalaga ng mga
araw araw na buhay ang paggawa ng kamang ang paggawa ng kamang pananim,kailangan ba ang
( Application/Valuing) taniman para sa bio-intensive taniman para sa bio-intensive malinis na tubig ang gamitin sa
gardening? gardening? pagdidilig?Bakit?

Paglalahat ng Aralin Anu- ano ang mga paraan sa Anu- ano ang mga paraan sa Anu-ano ang mga Sa ipinakitang mga
( Generalization) paggawa ng paghahanda ng paggawa ng paghahanda ng kapakinabangan ng larawan,ano ang isang
DAILY LESSON LOG
plot sa pamamaraang bio- plot sa pamamaraang bio- organikong abono. mahahalagang pangangalaga
intensive gardening? intensive gardening? ng mga pananim?

Pagtataya ng Aralin Pangkatang pagsasagawa ng Ipasagot sa mga mag aaral ang Bakit mahalaga ang Ipagawa o pasagutan sa
makabagong teknolohiya sa mga sumusunod sa sariling paggawa at paggamit ng mga batang magaaral ang
paghahanda ng kamang opinyon. organikong abono. nasa sagutan mo.MISOSA V
taniman na nagpapakita ng
tatlong opsiyon
Karagdagang gawain para sa takdang Isulat ang tamang hakbang o 6. Ipagawa sa mga bata ang Magsaliksik o mag-
aralin paraan sa paggawa ng plot o nakasaad sa LM. interbyusa mga taong
( Assignment) taniman sa paraang bio- Pagyamanin natin kinauukulan,tulad ng mga
intensive gardening agricuturis at sa mga internet
tungkol sa pangangalaga ng
mga halaman.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang nf mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking
punong guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
DAILY LESSON LOG
Baitang Grade 5-TOPAZ Asignatura: EPP 5
Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo Guro GERALDINE R. CORTEZ Markahan: IKALAWA
Sinuri ni: WILMA C. PENIC
Petsa/Oras Setyembre 12-16,2016/8:15-9:15 Principal I
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN HOLIDAY District I Athletic Meet 2016
A. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang- Naisasagawa ang Natatalakay ang mga Nasasagot ang mga tanong
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) unawa sa panimulang unawa sa panimulang masistemang paraan ng pag- palatandaan ng taniim na nang wasto
kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa aani maari ng anihin Nakasasagot nang tapat
CGEPP 5 AG Nakasusunod sa panuto
pagtatanim ng gulay at pagtatanim ng gulay at CGEPP 5
maitutulong nitosa pag- maitutulong nitosa pag-
unlad ng pamumuhay. unlad ng pamumuhay.
EPP5 AG-OC-6 EPP5 AG-OC-6
Naisasagawa ang Naisasagawa ang Masistemang Paraan ng Tanim na Maari nang Anihin LINGGUHANG PAGSUSULIT
I. NILALAMAN masistemang pag-sugpo ng masistemang pag-sugpo ng Pag-aani
( Subject Matter) peste at kulisap ng mga peste at kulisap ng mga
halaman INTERCROPPING halaman INTERCROPPING
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang 329-332 329-332
Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng taniman na may larawan ng taniman na may Larawan ng iba’t ibang Test Questions
ibat-ibang uri ng mga ibat-ibang uri ng mga gulay
halaman halaman
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o1. Anu-anong uri ng halaman 2. Anu-anong uri ng halaman3. Dapat bang anihin sa tamang 1. Paano ninyo masasabi A.Pagsasaalang-alang sa mga
pasimula sa bagong aralin ang makikita sa ating ang makikita sa ating panahon ang mga itinanim na na ang isang pananim na pamantayan
gulay? gulay ay maari nang anihin? B.pagbasa sa mga panuto
( Drill/Review/ Unlocking of kapaligiran? kapaligiran?
4. Naisagawa ko ba ng maayos 2. Ano ang pisikal na C. Pagsagot sa mga tanong
Difficulties) 1. Anu-anonghakbang o 2. Anu-anonghakbang o D.Naisagawa ba ninyo nang
ang tamang paraan ng pag- anyo nito?
sistema ang dapat gawin sa sistema ang dapat gawin sa aani? maayos ang mga nailahad na
pagsugpo ng peste o kulisap pagsugpo ng peste o pamantayan
DAILY LESSON LOG
ng mga halaman? kulisap ng mga halaman? E.Pagwawasto sa mga papel.
1. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng mga larawan Pagpapakita ng mga Naranasan na ba ninyong Kayo ba ay nakararanas ng
(Motivation) sa taniman na my ibat-ibang larawan sa taniman na my mag-ani ng inyong tanim na mag-ani ng halamang gulay?
uri ng halaman ibat-ibang uri ng halaman gulay?

2. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa Paglalakbay aral sa taniman Paglalakbay aral sa taniman Pag-aaralan natin ang mga Sa araw na ito, tatalakayin
bagong aralin o pagpapakita sa video o o pagpapakita sa video o wastong pamamaraan ng natin ang mga palatandaan
( Presentation) internet ng ibat-ibang internet ng ibat-ibang pag-aani ng inyong tanim na ng tanim na maari nang
halimbawa ng Intercropping. halimbawa ng gulay. anihin.
Intercropping.
3. Pagtatalakay ng bagong Sa pagsasagawa ng Sa pagsasagawa ng Pagtalakay sa wastong Pagtalakay sa mga
konsepto at paglalahad ng bagong intercropping,anu-ano ang intercropping,anu-ano ang pamamaraan ng pag-aani. palatandaan ng tanim na
kasanayan No I (Modeling) kahalagahang naidudulot kahalagahang naidudulot maari nang anihin
nito? nito?
4. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
5. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment )
( Independent Practice )
6. Paglalapat ng aralin sa pang Magbiggay ng mga Magbiggay ng mga Edukasyon sa Pagpapakatao- PISIKAL NA KAANYUAN-
araw araw na buhay kabutihang naidudulot ng kabutihang naidudulot ng Pagsunod sa utos HOME ECONOMICS
( Application/Valuing) intercropping sa ating intercropping sa ating
kapaligiran. kapaligiran.
B. Paglalahat ng Aralin Bakit maraming magsasaka Bakit maraming magsasaka Ang mga tanim na gulay ay Ano-ano ang mga
( Generalization) o nagtatanim ng mga o nagtatanim ng mga nasa tamang panahon ang palatandaan na ang
halaman ang gumagamit ng halaman ang gumagamit ng pag-aani halamang gulay ay maari
sistemang intercropping? sistemang intercropping? nang anihin?

C. Pagtataya ng Aralin Ipasagot sa mga bata Ipasagot sa mga bata Ipasagot sa mga bata ang Punan ang tseklist batay sa
ang nasa LM titik D. ang nasa LM titik D. sumusunod. obserbasyon, pisikal na anyo
Lagyan ng T kung tama ang at tentatibong petsa ng pag-
sinasabi at M naman kung aani ng pananim na gulay
mali.
DAILY LESSON LOG
D. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik tungkol sa iba Magsaliksik tungkol sa iba Gamit ang internet, Pag-aralan ang paraan ng
takdang aralin pang informasyon sa pang informasyon sa magsaliksik sa mga pag-aani.
( Assignment) intercropping. intercropping. makabagong paraan ng pag-
aani na maari pang
makaragdag ng kaalaman
ukol dito.
1. Mga Tala
2. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking punong
guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
DAILY LESSON LOG
Baitang Grade 5-TOPAZ Asignatura: EPP 5
Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo Guro GERALDINE R. CORTEZ Markahan: IKALAWA
Sinuri ni: WILMA C. PENIC
Petsa/Oras Setyembre 19-23,2016/8:15-9:15 Principal I
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang- Naisasagawa ang Natatalakay ang mga Nasasagot ang mga tanong
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) unawa sa panimulang unawa sa panimulang masistemang paraan ng pag- palatandaan ng taniim na nang wasto
kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa aani maari ng anihin Nakasasagot nang tapat
CGEPP 5 AG Nakasusunod sa panuto
pagtatanim ng gulay at pagtatanim ng gulay at CGEPP 5
maitutulong nitosa pag- maitutulong nitosa pag-
unlad ng pamumuhay. unlad ng pamumuhay.
EPP5 AG-OC-6 EPP5 AG-OC-6
Naisasagawa ang Naisasagawa ang Masistemang Paraan ng Tanim na Maari nang Anihin LINGGUHANG PAGSUSULIT
V. NILALAMAN masistemang pag-sugpo ng masistemang pag-sugpo ng Pag-aani
( Subject Matter) peste at kulisap ng mga peste at kulisap ng mga
halaman INTERCROPPING halaman INTERCROPPING
VI. KAGAMITANG PANTURO
B. Sanggunian
6. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
7. Mga pahina sa Kagamitang Pang 329-332 329-332
Mag-Aaral
8. Mga pahina sa Teksbuk
9. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
10. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng taniman na may larawan ng taniman na may Larawan ng iba’t ibang Test Questions
ibat-ibang uri ng mga ibat-ibang uri ng mga gulay
halaman halaman
VII. PAMAMARAAN
E. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o3. Anu-anong uri ng halaman 4. Anu-anong uri ng halaman7. Dapat bang anihin sa tamang 3. Paano ninyo masasabi A.Pagsasaalang-alang sa mga
pasimula sa bagong aralin ang makikita sa ating ang makikita sa ating panahon ang mga itinanim na na ang isang pananim na pamantayan
gulay? gulay ay maari nang anihin? B.pagbasa sa mga panuto
( Drill/Review/ Unlocking of kapaligiran? kapaligiran?
8. Naisagawa ko ba ng maayos 4. Ano ang pisikal na C. Pagsagot sa mga tanong
Difficulties) 5. Anu-anonghakbang o 6. Anu-anonghakbang o D.Naisagawa ba ninyo nang
ang tamang paraan ng pag- anyo nito?
sistema ang dapat gawin sa sistema ang dapat gawin sa aani? maayos ang mga nailahad na
pagsugpo ng peste o kulisap pagsugpo ng peste o pamantayan
DAILY LESSON LOG
ng mga halaman? kulisap ng mga halaman? E.Pagwawasto sa mga papel.
7. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng mga larawan Pagpapakita ng mga Naranasan na ba ninyong Kayo ba ay nakararanas ng
(Motivation) sa taniman na my ibat-ibang larawan sa taniman na my mag-ani ng inyong tanim na mag-ani ng halamang gulay?
uri ng halaman ibat-ibang uri ng halaman gulay?

8. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa Paglalakbay aral sa taniman Paglalakbay aral sa taniman Pag-aaralan natin ang mga Sa araw na ito, tatalakayin
bagong aralin o pagpapakita sa video o o pagpapakita sa video o wastong pamamaraan ng natin ang mga palatandaan
( Presentation) internet ng ibat-ibang internet ng ibat-ibang pag-aani ng inyong tanim na ng tanim na maari nang
halimbawa ng Intercropping. halimbawa ng gulay. anihin.
Intercropping.
9. Pagtatalakay ng bagong Sa pagsasagawa ng Sa pagsasagawa ng Pagtalakay sa wastong Pagtalakay sa mga
konsepto at paglalahad ng bagong intercropping,anu-ano ang intercropping,anu-ano ang pamamaraan ng pag-aani. palatandaan ng tanim na
kasanayan No I (Modeling) kahalagahang naidudulot kahalagahang naidudulot maari nang anihin
nito? nito?
10. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
11. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment )
( Independent Practice )
12. Paglalapat ng aralin sa pang Magbiggay ng mga Magbiggay ng mga Edukasyon sa Pagpapakatao- PISIKAL NA KAANYUAN-
araw araw na buhay kabutihang naidudulot ng kabutihang naidudulot ng Pagsunod sa utos HOME ECONOMICS
( Application/Valuing) intercropping sa ating intercropping sa ating
kapaligiran. kapaligiran.
F. Paglalahat ng Aralin Bakit maraming magsasaka Bakit maraming magsasaka Ang mga tanim na gulay ay Ano-ano ang mga
( Generalization) o nagtatanim ng mga o nagtatanim ng mga nasa tamang panahon ang palatandaan na ang
halaman ang gumagamit ng halaman ang gumagamit ng pag-aani halamang gulay ay maari
sistemang intercropping? sistemang intercropping? nang anihin?

G. Pagtataya ng Aralin Ipasagot sa mga bata Ipasagot sa mga bata Ipasagot sa mga bata ang Punan ang tseklist batay sa
ang nasa LM titik D. ang nasa LM titik D. sumusunod. obserbasyon, pisikal na anyo
Lagyan ng T kung tama ang at tentatibong petsa ng pag-
sinasabi at M naman kung aani ng pananim na gulay
mali.
DAILY LESSON LOG
H. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik tungkol sa iba Magsaliksik tungkol sa iba Gamit ang internet, Pag-aralan ang paraan ng
takdang aralin pang informasyon sa pang informasyon sa magsaliksik sa mga pag-aani.
( Assignment) intercropping. intercropping. makabagong paraan ng pag-
aani na maari pang
makaragdag ng kaalaman
ukol dito.
3. Mga Tala
4. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking punong
guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like