COT 1 DLP Week 7 Day 1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Tanauan City
District of Tanauan City East
BERNARDO LIRIO MEMORIAL CENTRAL SCHOOL
Darasa,Tanauan City

Daily Lesson Plan


Week 7
Day 1
(Work Period 2)
12:55 - 1:35

I. Mga Layunin
Sa loob ng apatnapung minuto ang mga mag-aaral ay inaasahang:
 Nakikilala ang mga simpleng hugis mula sa kalikasan (MKSC-00-1)
 Natutukoy ang hugis tatsulok. (MKSC-00-2)
 Nakapagbibigay ng mga bagay mula sa kapaligiran na may hugis
tatsulok. (MKSC-00-3)
 Nailalarawan ang mga bagay base sa kanilang hugis. (MKSC-00-4)
 Naipapangkat ang mga bagay nang naayon sa kanyang hugis. (MKSC-
00-6)
 Nakasasali sa mga laro,o anumang pisikal na gawain at iba’t ibang
paraan ng pag-eehersisyo (KPKPF-00-1)

II. Paksang Aralin


Paksa: Hugis : TATSULOK
Sanggunian: Kindergarten Curriculum Guide pp. 100 - 105
Kagamitan: TSART ng hugis tatsulo, flashcards, shape lacing cards,
yarn, popsicle sticks, krayola

Balyus: Ang pagsunod sa lider ay tulad din ng pagsunod sa guro.

III. Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng mga Bata

A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral
- Ano-ano ang mga hugis
na ating pinag aralan Parisukat po
noong isang lingo?

- Magbigay nga ng
halimbawa ng parisukat na Kahon po.
makikita sa ating silid Puzzle mat po.
aralan.
2. Pagganyak

- Alam ninyo ba awit na may Opo.


pamagat na “tatlong
bibe”?

- Sige nga at ating awitin ang


kantang iyon.

3. Paglalahad

Ano ang nakikita ninyo sa


larawan?

Larawan po ng tatlong bibe.

- Mahusay!
- Alin kaya sa bahagi ng
katawan ng bibe ang
- Kanyang bibig po.
kaniyang ginagamit upang
siya ay makakain?

- Ito po ay kulay kahel


- Maari ninyo bang ilarawan
- Ito po ay hugis tatsulok
ang itsura ng kanilang bibig
- Ito po ay maliit
o tuka?

- Magaling. Napansin ninyo


ng mabuti ang larawan.

- Maari ninyo bang ulitin kung - Tatsulok po!


ano ang hugis ng kaniyang
tuka?

4. Pagtatalakay

- Ilang linya mayron ang


tatsulok? - Tatlo po!

- Anong uri ng linya ang


inyong nakita sa tatsulok?
- Tuwid na linya po.
- - May pahilis at pahigang linya
po.
- Tama! Ang tatsulok ay may
tatlong linya. Dalawa sa
mga ito ay pahilis at ang isa
naman ay pahiga.

- Sino kaya sa inyo ang


makakaguhit ng hugis
tatsulok sa pisara?

- Maari ba kayong magbigay


ng mga bagay na hugis - Apa po.
tatsulok? - Bundok
- pizza
- Magaling!

- Narito pa ang ilan sa mga


larawan ng mga bagay na
may hugis tatsulok. Isa isa
nating banggitin ang Angry bird, keso, keyk, triangle,
kanilang mga pangalan. warning sign, tent, pizza, hanger, party
hat, bulkan.

- Isa sa mga nabanggit na - opo! Ito po ay nasabog o


halimbawa ay ang bulkan. pumuputok!
Alam ba ninyo kung ano
ang bulkan?
- Tama gaya na lamang
noong isang taong
sumabog ang isa sa mga
aktibong bulkan ditto sa
Pilipinas ang bulking Mayon.
- Ano kaya ang nangyari sa - nasunog po
mga nadaanan ng - nasira po
nagaapoy na putik at bato -
na lumabas mula sa bulkan?

- Tama! Dahil ang bulkan ay


nagbubuga ng
nagbabagang bato at putik
marami sa mga hayop,
bahay at kagamitan ang
nasira. Dahil ditto inilikas ang
mga tao para sila ay
maging ligtas.

- Gusto ninyo din bang


- Ayaw po, kasi po marami pong
maranasan ang pagsabog
masasaktan at masisira.
ng bulkan? Bakit?

- Maari nating ipakita ang


hugis tatsulok gamit ang
bahagi ng ating katawan.

- Gamitin natin ang ating


mga kamay upang
makabuo ng tasulok.

- Pipili din ako ng tatlong bata


na hihiga sa sahig upang
maipakita ang hugis
tatsulok.

5. Pagsasanay na may Gabay

- Ipapangkat ng guro ang mga


bata sa lima. Ang bawat
pangkat ay pipili ng lider upang
kumin ang kanilang gawain.

- Anu-ano ang dapat tandaan 1. Gumawa nang tahimik.


habang isinasagawa ang 2. Makipagtulungan sa mga ka-
pang-katang gawain? grupo.

- Anu-ano naman ang gagawin Kakantahin ang “Tatlong Bibe”, at


pagkatapos ng gawin ang maghihintay ng tahimik.
inaatas na gawain?

- Bawat grupo ay inaasahang


sundin ang mga sumusunod na
rubrics / batayan upang
makakakuha ng puntos.
RUBRIKS - PANGKATANG GAWAIN

NANGANGAILANGAN
PINAKAMAHUSAY MAHUSAY PA NG GABAY

1. Nakasunod sa panuto.

2. Nakagawa ng tahimik.

3. Nakipagtulungan ang
bawat miyembro ng
grupo.

4. Malinis ang paggawa at


ang lugar na pinag-
gawaan.

- Sige nga mga bata kung “Handa na po kami, handa na


handa na sa pangalawang po kami, handa na po kami. Handa na
gawain, kantahin naman natin po kaming makinig, Handa na po
ang “Handa na po Kami.” kami.”

- Group #1
Gawaing Pamagat: Puzzle
Kagamitan: Papel, lapis at
puzzle.
Panuto: buuin ang puzzle

- Group #2
Gawaing Pamagat: Halina’t
magkulay!
Kagamitan: krayola at
larawan.
Panuto: bakatin at kulayan
ang mga tatsulok.

- Group #3
Gawaing Pamagat:
Pagakabitin Natin!
Kagamitan: glue, popsicle
sticks, larawan
Panuto: Idkit ang mga
popsicle sticks sa mga
tatsulok na makikita sa
larawan.
- Group #4
Gawaing Pamagat: triangle
lacing
Kagamitan: tatsulok, yarn

Panuto: Isuot mula sa mga


butas ng tatsulok ang yarn.

- Group #5
Gawaing Pamagat: Halina’t
gumuhit
Kagamitan: lapis at papel
Panuto: bakatin at kulayan
ang mga tatsulok.

B. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat

- Ano ang hugis na ating pinag - Tatsulok po.


aralan ngayon?

- Ilang linya ang mayroon ang


tatsulok? - Tatlo po.

IV. Gawaing Bahay

Gumupit mg 2 larawan ng tatsulok at ikapit sa NB 2.

Inihanda ni:

_______________________
DIANE S. LAMBIO
Guro I

Pinagtibay

_______________________________
MARICEL A. MALABANAN
Punong Guro II

You might also like