Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Paaralan Antas 7

Guro Asignatura EsP


K TO 12 DAILY LESSON LOG Petsa/Oras Kwarter Ikatlo

Unang Araw Ikalawang Araw Unang Araw Ikalawang Araw


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa hirarkiya ng mga pagpapahalaga.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng mga tiyak na hakbang upang maoataas ang antas ng kaniyang mga
pagpapahalaga.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP7PB-IIIC-10.1 EsP7PB-I1Ic-10.2 EsP7PB-III-10.3 EsP7PB-IIId- 10.4
Natutukoy ang iba’t ibang Nakagagawa ng hagdan ng Napattunayan ang piniling uri Naisasagawa ang paglalapat ng mga
antas ng pagpapahalaga at sariling pagpapahalaga ng pagpapahalaga batay sa tiyak na hakbang upang mapataas
ang mga halimbawa ng batay sa Hirarkiya ng ma hirarkiya ng mga ang antas ng kanyang
mga ito. Pagpapahalaga ni Max pagpapahalaga ay gabay sa pagpapahalaga.
akaotohanang pag-unlad n
Scheler.
gating pagkatao?

II. NILALAMAN:
A.Paksa Modyul 10: Hirarkiya ng mga Pagpapahalaga

B. Mga Pagpapahalagang Kabutihan at Kabanalan Kabutihan at Kabanalan Kabutihan at Kabanalan Kabutihan at Kabanalan
Lilinangin.
C. Talata mula sa Salita ng Diyos When Jesus saw their faith, When Jesus saw their faith, When Jesus saw their faith, When Jesus saw their faith,
he said unto the sick of the he said unto the sick of the he said unto the sick of the he said unto the sick of the
palsy, Son, thy sins be palsy, Son, thy sins be palsy, Son, thy sins be palsy, Son, thy sins be
forgiveness thee. forgiveness thee. forgiveness thee. forgiveness thee.
Mark 2:5 Mark 2:5 Mark 2:5 Mark 2:5
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Edukasyon sa Pagpapakatao- Edukasyon sa Pagpapakatao- Edukasyon sa Edukasyon sa Pagpapakatao-
7 7 Pagpapakatao-7 7
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Modyul 10 Pahina Modyul 10 Pahina Modyul 10 Pahina Modyul 10 Pahina
107-117 107-117 107-117 107-117
2. Mga pahina sa Kagamitang Modyul 10 Pahina Modyul 10 Pahina Modyul 10 Pahina Modyul 10 Pahina
Pangmag-aaral 203-220 203-220 203-220 203-220
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan Mga Larawan Mga Larawan Mga Larawan

IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain A. Panalangin A. Panalangin A. Panalangin A.Panalangin
B. Food for Thought B. Pagkaing B. Pagkaing C. Pagkaing
C. Pasagutan ang Pangkaisipan Pangkaisipan Pangkaisipan
Paunang Pagtataya
LM pahina 204-206
D. Pagpoproseso ng mga
sagot ng mag-aaral.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro ng
layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin
para sa isang oras na para sa isang oras na para sa isang oras na para sa isang oras na
pagtatalakay. pagtalakay pagtalakay pagtalakay
C. Pagtuklas ng Dating Kaalaman  Idikit ang mga  Muling balikan ang  Balik-aral Balik-aral
larawang nakuha Gawain  Bakit nga ba hindi Ano ang natuklasan ninyo
katulad ng nasa LM  Ano ang naging pantay-pantay ang tungkol sa pagpapahalaga?
pahina 207. batayan mo sa pagpili mga bagay?
 Ipaliwanag ang ng larawan mula sa  Bakit may
panuto. hindi gaanong itinuturing tayong
 Bigyan sila ng 5-7 mahalaga sa mahalaga, mag
minuto upang pinakamahalaga? mahalaga at
magawa ito. pinakamahalaga?
 Tanungin ang ilang
mag-aaral.
Bakit ganito ang paraan
ng pagsasaayos mo ng
mga larawan?

D. Paglinang ng mga Kaalaman ,  Ipagawa sa mga mag-  Balik-aral  Pangkatang Gawain  Bakit mahalagang
aaral ang Gawain sa  Sa palagay mo, tama  Atasan ang mga matutuhan ng tao ang
LM pahina 27. ba ang iyong mag-aaral na bumuo mamili ng tamang
Kakayahan at Pag- unawa.  Pasagutan ang pagpapahalaga sa ng limang pangkat. pahahalagahan?
tanong. mga ito? Bigyan sila ng tag-
 Kung papipiliin ka ng Pangatwiranan. isang manila paper
apat sa iyong at masking tape.
inilistang mga  Atasan ang bawat
pinahahalagaha, ano- kasapi pangkat na
ano ang ititira mo? idikit ang kanilang
 Mula sa apat na ito ginawang “Pagsusuri
suriin ang antas ng ng Aking
pagpapahalaga mo sa Pinahahalagahan” sa
mga ito sa manila paper.
pamamagitan ng  Hayan ang lahat ng
pagpapaliwanag kung mag-aaral na
bakit mas mahalaga pagmasdan ang
ang ikatlo kaysa ginawa ng lahat na
ikaapat na mag-aaral.
pagpapahalaga? Bakit  Itanong
mas mahalaga ang  Ano ang kanilang
ikalawa kaysa sa saloobin sa kanilang
ikatlo at bakit mas ginawa?
mahalaga ang una
kaysa ikalawang
pagpapahalaga?

E.Pagpapalalim.  Pangkatang Gawain  Gawain  Gawain  Tanong


(Tungo sa Formative Assessment)  Ipabasa ang  Paglilinaw sa ilang  Magpaskil o  Sa gagawing kilos ng
kabuuang sanaysay sa mahahalagang gumuhit sa pisara ng tao, bakit kailangang
piliin ang pagappahalaga
LM pahian 209-213 konseptong hindi replica ng graphic na nasa mas mataas na
 Hatiin ang klase sa naipaliwanag ng organizer. antas kaysa sa
tatlong pangkat. wasto at sapat.  Tumawag ng ilang pagpapahalaga na nasa
 Hayaang magtalaga  Bakit mahalagang mag-aaral upang mababang antas?
ng lider, tagasulat at ibatay ang punan ang graphic
taga-ulat. isasagawang organizer.
 Sa unang pangkat pamimili ng  Ipasulat sa mag-
ipatalakay ang pahahalagahan sa aaral ang nabuong
naunawaang Hirarkiya ng konsepto sa ilalim
konsepto ng Pagpapahalaga? ng nagpaskil na
babasahin sa pahina graphic organizer.
209-210. LM pahina 214.
 Para sa ikalawang  Piliin ang
pangkat ipatalakay konseptong
ang naunawaang pinakamalapit sa
konsepto sa Batayang Konsepto.
babasahin sa pahina
211-212.
 Para sa ikatlong
pangkat, ipatalakay
ang naunawaang
konsepto sa
babasahin sa pahina
213.
 Ipaskil ang mga
output ng bawat
pangkat sa pisara at
ipaulat ito.
 Sa anong antas
nabibilang ang iyong
mga
pinahahalagahan?
 Saan nakasalalay ang
pagbuo ng pagkatao
ng tao at pagkamit ng
mataas na mga
pagpapahalaga?
Ipaliwanag
F. Pagsasabuhay ng Pagkatuto  Ipabasa ang Kwento Ipagawa ang Gawain sa Pagsusulat sa journal ng Ipagawa ang Gawain “Sarili
sa LM pahian 215- pahina 216-217 pagninila LM pahian 217 Ko, Gabay Ko” LM pahina
216 218
 Itanong:
 Anong
pagpapahalaga ang
taglay ni lamggam?
ni tipaklong?
 Kaninong
pagpapahalaga ang
nasa mataas na antas?
Patunayan.
G. Pagtataya ng Aralin Paano mo masasabing ang Pasagutan ang mga Tanong
isang pagpapahalaga ay sa Paunang Pagtataya.
mataas kaysa sa isa pang
pagpapahalaga? Pagpoproseso at pagwawasto
sa sagot ng mga mag-aaral.
H. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:

Guro

PAALALA:
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng inyong mag-aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis, nang sa ganoon
mapagagaan ang pagbubuo natin ng DLL. (Ang Tala ng Kompetensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong Ikatlong Kwarter na at ito
po ay nakaangkla na sa LM sa EsP Baitang 7)
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng mga rubrik.

Maraming Salamat po!

You might also like