Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan III

I. Mga Kasanayan:
Napahahalagahan ng pakabuo ng mga imperyo at ang pag-usbong ng isang malakas na Europa
bunga ng ugnayang komesyal
A. Kabihasnang Klasikal sa Mediterno
1. Nailalarawan ang pagkabuo ng imperyong Griyego
2. Nailalahad ang pagkabuo ng Helenistikong kultura
II. Layunin
A. Pangkaalaman
1. Nailalarawan ang heograpiya ng Greece
2. Nasusuri ang mga element ng kabihasnang Minon at Mycenean
3. Nasusuri ang mga kaganapan sa mga lugsod-estado ng Greece
4. Natatalakay ang mga kabihasnang nabuo sa sinaunang Greece
B. Pangkasanayan
1. Naituturo ang kinalalagyan ng reece sa tulong ng mapa ng daigdig
III. Nilalaman
a. Ang Sibilisasyon ng Sinaunang Greece
IV. Sanggunian

V. Proseso ng Pagkatuto

Introduksyon:

a. Panimulang Gawain
Activity 1
Brain Storming
Isulat sa pisara ang salitang Greece at ipasulat sa tabi nito ang mga bagay na may kaugnayan sa salitang
nakasula. Suriin ang sagot ng mga mag-aaral.

Greec
e

Interaksyon

b. Panlinang na Gawain

Activity 2
Sa tulong mga mapa ng daigdig ipaturo ang kinalalagyan ng Greece.

Activity 3
Pagkatapos nito hatiin ang klase sa dalawang pangkat
Ipatalakay sa Pangkat A ang isang kabihasnan na nahubog sa isla ng Crete sa tulong ng isang tsart.
Kabihasnan Tao Kultura Sining

Ibigay sa Pangkat B ang pagtalakay sa kabihasnang Mycenea. Ipagait ang Fact Storming Web sa pag-
uulat.
Ipaulat ang ginawa ng bawat pangkat.
Pagkatapos ng presentasyon, maaaring itanong ang mga sumusunod:
a. Bakit nagging maunlad ang kultura sa isla ng Crete?
b. Bakit nagging paladigma ang mga Mycenean
c. Bakit sinasabing nagtataglay ng mataas na antas ng kultura ang mga Mycenean

Activity 4
Ipaghambing ang sibilisasyon ng Minoan at Mycenean sa pamamagitan ng Venn Diagram.

Activity 5
Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Bigyan ng sapat na panahon ang bawat pangkat na mag-usap sa
paksang naibigay sa kanila.

Pangkat A Mga Lungsod-Estado


Pangkat B Athens
Pangkat C Sparta
Pangkat D Mga Digmaan sa Greece

Sa tulong ng isang kunwa-kunwaring panayam, ipatalakay ang mga katangian ng isang lungsod-estado ng
Greece. Ipapokus ang ulat sa sumusunod:
a. Polotika
b. Relihiyon
c. Kabuhayan
d. Gawain araw-araw
Pagkatapos ng ulat, itanong ng sumusunod:

1. Paano naiiba ang pamahalaang Spartan a Pamahalaang Atheens?


2. Paano itinaguyod ng Spartan ang militaristikong pamahalaan?
3. Alin ang mas nanaisin mong gobyerno, ang demokrasya sa Athens o ang militaristiko sa Spartan?
Bakit?

Activity 6

Sa pamamgitan ng isan Picture Parade, ipaulat ang kulturang Hellenik.


Pagkatapos ng pag-uulat, itanong:
1. Paano nila nabuo ang isang mayamang kultura?
2. Paano ka makatutulong sa pagpapayaman sa mga kontribusyon ng mga Greek sa panahon
ngayon?

Integrasyon

Activity 7
Pagawa ng isang poster bilang pasasalamat sa nabuong sibilissyon sa Greece.
Panapos

Activity 8
Pagawin ang mga mag-aaral ng isang tula o isang awit na nagbibigay halaga sa kulturang Grece.

Calendar of Activities

Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5


Introduksyon Interaksyon Activity 3 Activity 4 Activity 5
Activity 1 Activity 2 Pag-uulat Ipaghambing ang Pag-uulat
Brain Storming Sa tulong mga sibilisasyon ng Pangkat A
mapa ng daigdig Minoan at hanggang D
ipaturo ang Mycenean sa
kinalalagyan ng pamamagitan ng
Greece. Venn Diagram.

Day 6 Day 7 Day 8


Activity 6 Integrasyon Panapos

Sa pamamgitan ng Activity 7 Activity 8


isan Picture Pagawa ng isang Pagawin ang mga
Parade, ipaulat ang poster bilang mag-aaral ng isang
kulturang pasasalamat sa tula o isang awit
Hellenik. nabuong na nagbibigay
sibilissyon sa halaga sa
Greece. kulturang Grece.

You might also like